TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm bán 5.000 album sau vài giờ phát hành

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.6K Lượt đọc
  • 357 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,779 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tôi mệt với bin quá. Top này chẳng thấy ai chào đón mà bin cứ la liếm vậy? Về top noha rồi Bin muốn bung lụa gì đó bung, đâu ai cản? Được dăm hôm yên ổn thì bin lại bán nick để la liếm bên top này à?
    Mẹ suzy đừng mang lộn vào top này được không? Chúng ta có top noha dành riêng cho lộn rồi, đừng mang lộn về hoặc tranh cãi với fan lộn ở đây nhé. Giữ cho nơi này chút sạch sẽ, bình yên cho Tâm. Cám ơn mẹ nó trước. Mình không dám cấm, chỉ có mong ước nhỏ vậy thôi

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 197 Bài viết

• 3,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Trời nói gì nói cho đúng bà nội. Nói sai nói láo trẹo miệng giờ.
    Trên wtt mấy mụ noha không nghe chứ nhớ không nhầm ng trung lập trên đây khen hà hát hay cũng đâu ít. Mụ không nghe chứ sao phán cả nước không nghe .

Mì tôm dạo này còn cho người đứng đường tặng trà sữa kêu gọi share mv nữa hông vại . Trò nài mà cũng làm ra được thì chả biết ế hay đắt
    chả biết lộn hát giờ có được ai nghe ko, giờ chỉ biết là catse lộn còn thua cả ca sĩ hạng B nữa. catse đã tụt dốc không phanh mà số lượng sô diễn còn bị ế nữa. Còn giờ caste đã tụt mà số lượng show cũng tụt nốt. Mất cả số lượng (số show) và cả chất lượng (giá catse), hợp đồng đại sứ quảng cáo = 0. Theo quy luật kinh tế thị trường thì đủ biết là giờ lộn hát cho ai nghe rồi nha Bin. Dĩ nhiên ekip của lộn chống chế là giờ "lộn bận lắm", với cả "lộn ko thích đi hát nhiều", với cả "dạo này Hà mất tích ít hôm"

quay lại với mỳ tôm, album của mỳ tôm bán chạy nhất showbiz, lên cả bảng xếp hạng Billboard thì bị Bin chê là bán đĩa dạo rẻ tiền. Fan đông nghẹt thì bảo là fan thuê. Hoạt động fan service bài bản chuyên nghiệp đúng kiểu fandom Kpop thì cũng mỉa mai . Mà thôi cứ ngồi đó mỉa mai tiếp đi nhé. Số phận bắt làm ngôi sao số 1 suốt gần 20 năm thì phải chịu cảnh bị ghen tị thôi. Caste thì 12 ngàn đô/show. Hợp đồng quảng cáo đại sứ đều đều mỗi năm 4,5 nhãn hàng, giá trị mỗi nhãn hàng trên 100 ngàn đô/ hợp đồng. Album bán chạy nhất showbiz. Chỉ biết gửi nhẹ Bin bảng xếp hạng Itunes ngày 21/6/2018

Screen_Shot_2018-06-22_at_11.11.45_AM

Bin cứ ngồi đó mỉa mai tiếp đi Bin . Một bên là ca sĩ hạng B sắp rớt xuống hạng C mà đi mỉa mai ca sĩ ngôi sao số 1 =)) =)) =))
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,542 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Mỹ Tâm mới chụp hình trên tạp chí Elle nhìn đẹp quá. Tui thích nét Mỹ Tâm, dịu dàg nhưg vẫn cá tính. Thích giọg hát lẫn cá tính. Túm lại cái váy thích Mỹ Tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,779 Được cảm ơn

Phỏng vấn hiện trường mà coi thích ghê. Lâu rồi chưa đi talkshow nào Chị Mỹ Linh bao giờ mới về VN mở lại VH, SK & NV, lại mời Mỹ Tâm đến nằm sải lai trên ghế sofa đây chị? Chỉ thích talkshow Mỹ Linh phỏng vấn Mỹ Tâm thôi

• 80 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Đang nghèo rớt mùng tơi mà cổ lại ra album. Lại phải lóc cóc lên Sài Gòn. Mỗi lần lên là tốn bao nhiêu tiền mua linh tinh, còn phải chen lấn với mấy đứa trẻ. Nếu cổ kí đĩa mà không đông thì tội cổ, mà đông quá thì tội mình. Nghĩ thân già đứng nắng xếp hàng như lần trước thật oải mà. Tâm thật biết cách làm khổ người khác. Chỉ trách mình, ai bảo thích cổ quá làm chi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,779 Được cảm ơn

^
    Chơi gameshow đoán coi kí đĩa ở sảnh tiệc cưới hay sảnh rạp phim của CGV Hoàng Văn Thụ nè Gớm, lại còn #savethedate =)) Vãi cả bà cô, bà thông báo cưới anh tôi hay gì

Btw, hôm qua sinh nhật MTE mà chụp hình không thấy Mèo luôn, nghỉ 1 cách bí ẩn thật.

• 80 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trời. tính đi ngủ rồi mà cầm lòng không đặng phải bay vào. Chị Li, em thấy cổ mấy bữa nay hay đi với chị Linh Jun. Đúng là Mèo mất tích luôn ha. Còn mỗi lần sắp có sự kiện gì thì Tuấn Bi hay ở nhà lắm, giống như lo thu đĩa cho cổ vậy. Em giờ như mấy ông bà già ngày xưa có con gái lớn trong nhà mãi không chịu lấy chồng. Hack hay Bi cũng được, miễn sao cổ chịu cưới là được rồi. Trước giờ em cũng không ý kiến gì mấy vì thấy trong giới nhiều khi cũng nể nhau, dựa vào nhau mà sống, nhưng dạo này em bực ông Đàm dễ sợ. Cứ ra sản phẩm mới là đu bám lấy cổ, trơ gì trơ thấy sợ luôn. Nhìn thấy ghét. Mà dạo này cổ xéo sắc rồi nha chị. Bữa người ta chụp hình cổ trên máy bay với Phến , hôm sau cổ quất cái stt nghe thấy chanh chua quá trời luôn
    • 309 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Mình nghe nhạc Mỹ Tâm từ hồi bả mới hát đến giờ. Bả vừa có tài vừa có tâm, càng nghe bả hát càng theo dõi bả càng thấy hâm mộ bả. Một con người đầy tài năng mà sống biết giữ hình ảnh. Hồi trước nghe bả hát thôi chứ không hâm mộ bả mà có đứa bạn mê bả quá trời luôn. Sau này theo dõi bả nhiều hơn thì càng mến mộ bả. Trong giới nhạc thị trường nhạc trẻ thì Mỹ Tâm rõ là ngôi sao hàng đầu vừa có tài vừa có tấm lòng, tính tình vui vẻ. Hèn gì bả cứ mãi là ngôi sao mãi toả sáng. Mỹ Tâm là sao top hạng A top 1 mà báo vnexp để là sao thứ 2 còn vị trí số 1 thì bán cho kẻ thích giật đô la với kim cương. Mỹ Tâm thì ko cần pr ko cần mua báo vẫn nổi vẫn có fan hâm mộ hùng hậu và ngày càng nhiều người hâm mộ vì cách sống đẹp của bả. Hữu xạ tự nhiên hương thôi có tài có tâm nữa thì hào quang còn mãi, còn được người người nhà nhà yêu mến.
    • 718 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hawaiifive0 Xem bài viết
    Trời. tính đi ngủ rồi mà cầm lòng không đặng phải bay vào. Chị Li, em thấy cổ mấy bữa nay hay đi với chị Linh Jun. Đúng là Mèo mất tích luôn ha. Còn mỗi lần sắp có sự kiện gì thì Tuấn Bi hay ở nhà lắm, giống như lo thu đĩa cho cổ vậy. Em giờ như mấy ông bà già ngày xưa có con gái lớn trong nhà mãi không chịu lấy chồng. Hack hay Bi cũng được, miễn sao cổ chịu cưới là được rồi. Trước giờ em cũng không ý kiến gì mấy vì thấy trong giới nhiều khi cũng nể nhau, dựa vào nhau mà sống, nhưng dạo này em bực ông Đàm dễ sợ. Cứ ra sản phẩm mới là đu bám lấy cổ, trơ gì trơ thấy sợ luôn. Nhìn thấy ghét. Mà dạo này cổ xéo sắc rồi nha chị. Bữa người ta chụp hình cổ trên máy bay với Phến , hôm sau cổ quất cái stt nghe thấy chanh chua quá trời luôn
    Má đàm đu bám bà Tâm vì cái vụ bà Lê hoài anh thoai, kiểu như bị nhóm nhà báo tấn công hông biết nương dựa vô ai nên phải đu bám bà Tâm để lôi kéo fan bà Tâm quan tâm cho mình, mà đeo có tốt lành gì đâu, nhớ đợt MT dính phốt gì đó nhóm đồng bọn bà Đàm (nhớ có mình bà Vũ hà, còn vài nguoi nữa hông nhớ) đăng stt bóng gió chửi bà Tâm chảnh chọe ngôi sao quốc tế, túm quần bọn này hông có tốt lành cái huần hòe gì đâu, còn thời thì xưng chị chị em em chứ qua thời là tụi nó khinh ra mẹt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Chị Hưng: em biết mấy người đó chả tốt lành gì rồi. Nhưng trước giờ cũng không ghét lắm vì đời nhiều đứa còn chó má hơn. Nhưng dạo này mấy người đó làm quá nên em thấy ngứa mắt thôi. Mợ đàm thì đu bám Tâm từ ngày xưa rồi chứ có phải bây giờ đâu. Lúc làm the voice thua thì cạnh khóe, móc mỉa, lúc nào Tâm gặp scandal thì bóng gió này kia, lúc cần lại một Tâm hai Tâm. Nói chung em thấy mấy người đó hèn hèn sao á. Thím Vũ Hà hồi trước còn lấy bài Người hãy quên em đi của Tâm ra đi hát kiếm tiền chứ. Mặt như tấm thớt.
    Em nghĩ Tâm không hết thời đâu, cô ấy có thể qua đỉnh cao của bản thân cổ chứ cổ nhiều fan trung thành lâu năm lắm. Hiện giờ nữ cũng không ai qua được cổ. Tâm có thể không nhiều nhất ở lượt xem MV, không nhiều hợp đồng quảng cáo, không catxe cao nhất, không nhiều show nhất, không hát cuối ....nhưng tổng thể tất cả mọi thứ có lẽ vẫn nhất thôi. Mà hơn 20 năm rồi còn gì. Nên mấy người kia làm gì có cửa mà khinh cổ. Tâm không khinh mấy người đó thì thôi chứ. Mấy người đó giờ mới hết thời rồi ah. Sao nam giờ nhiều người nổi mà chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Nàng đang livestream kí đĩa. Quá tuyệt vời. Không biết bán được bao nhiêu nhưng kí chắc rụng tay rồi. Đông như kiến cỏ. Yêu Tâm
    • 80 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

May mà trời mưa nên không đi. Đi chắc chen chết mất. Coi live thấy sắp loạn luôn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,779 Được cảm ơn

Bao nhiêu năm rồi cái cty vẫn k khá hơn khoản tổ chức ký đĩa, Mỹ Tâm xuất hiện là như ong vỡ tổ. Kí đĩa gần xong bên CGV mới đem line ra dăng, ủa chi vậy? Nhốt fan lại khỏi về hay gì @@

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,779 Được cảm ơn

Team anh rể đâu giơ tay. Hôm nay đã tắt cmn lửa lòng hay chưa? lol Toai buồn cười quá, họp hành cả ngày mà cứ lén giở đt ra xem chúng nó bình luận mà k dám cười nhiều

• 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi từ đây đến đầu tháng 7 các bạn có biết Tâm hát ở phòng trà nào ở SG ngày nào không ? Mình cám ơn nha. Lâu lâu mới có dịp đi kiếm coi Tâm một bữa, mà thấy lịch trên fanpage chỉ đến ngày 17/6 thoai
    xXWhp1
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình rất thích Mỹ Tâm
    • 294 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mèo đã ko còn làm trợ lý nữa rồi hả? Anh Bi cũng ko thấy, gần đây các sản phẩm âm nhạc cũng ko có tên ảnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 914 Bài viết

• 4,779 Được cảm ơn

^
    Mèo nghỉ rồi bạn ơi. Ai cũng tò mò ý nhưng k công bố lý do nên mình cũng k rõ vì sao.

Phến nhận là bạn nhậu của Út kìa