TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm bán 5.000 album sau vài giờ phát hành

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.5K Lượt đọc
  • 357 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ca sĩ quan trọng là fan theo nườm nượp chứ trai theo nườm nượp để làm gì ạ? 😂

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

@Lily: em là em đến tầm 3pm mua đĩa cho e w 2 người bạn, thấy đám đôg xếp hàg nghĩ số nhọ roy, 0 bít kí đc 0 đây thì sau 2h cật lực bị đùn ép, em đã bước được lên trước mặt chệ, chắc chị gái nhìn em tơi tả wa' cái phá ra cười, mà gặp trực tiếp cự li gần mới thấy da chỉ siu đợp. Xog zai đoạn zan nan kí đĩa là e đâu dám ngồi dưới sân khấu đâu, bít thân phận nên hẹn bạn lên lầu chung cư Nguyễn Huệ nghe chệ hát, mấy wa'n trên đó cũng bít làm ăn lắm, ra ban công ngồi nó kêu có ctr ca nhạc dưới đất fụ thu thêm 10% nhưng phòng trà, show riêng em còn đu chệ thì 0 lẽ 10% lại đôi co w nó 😁😊😜. Ở trên lầu chớ ko khí rộn 0 kém ở dưới, mỗi lần chị gái nhìn lên là thấy từ tầg 2 - tầg 9 nó hú hét tưng bừg

@others: mọi người ơi, đừng có tiếp chuyện với mấy người 0 cùng chí hướng, người ta thix nói j kệ người ta, mình đừng có tiếp lời chi cho nhọc, cứ 8 về chị gái già của chúng mình thoy 😘😘😘

Em nghĩ chệ Tâm vẫn chừa đĩa cho showcase Đà Nẵng nhưg chắc 0 nhìu, nhưg nón w áo hết roy, bùn 5s. Em lên Nightingale hỏi mà hết sạch nón, áo roy, hi zọng người chị sản xuất thêm
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tới kí đĩa thôi mà cũng rần rần.

https://youtu.be/9NUO8m7M9YY
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shelling Xem bài viết
    Ca sĩ quan trọng là fan theo nườm nượp chứ trai theo nườm nượp để làm gì ạ? 😂
    có đứa mượn danh ca sĩ bán vốn tự có mà. chứ nếu gọi là ca sĩ thật thì đâu cần suốt ngày lên báo khoe cặp kè với ai. thế mà vẫn mặt trơ tự nhận mình ca sĩ. gọi nó là 'nữ quàng giải trí' cũng ko sai. vì bản thân nó có tài năng gì đâu, chỉ để giải trí, mua vui cho lũ đàn ông thoai mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,619 Bài viết

• 35,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    có đứa mượn danh ca sĩ bán vốn tự có mà. chứ nếu gọi là ca sĩ thật thì đâu cần suốt ngày lên báo khoe cặp kè với ai. thế mà vẫn mặt trơ tự nhận mình ca sĩ. gọi nó là 'nữ quàng giải trí' cũng ko sai. vì bản thân nó có tài năng gì đâu, chỉ để giải trí, mua vui cho lũ đàn ông thoai mà.
    K có tài năng gì nhưng tiền hát event cũng chỉ sau Hưng + Tâm nếu tính cùng hàng
    Hồi cả 2 cùng đỉnh cao thì quảng cáo cạnh tranh nhau
    Nên tâm có 10 ngàn chắc nữ quàng giải chí cũng có 7k, 8k nhỉ?
    Vậy cũng đâu nghèo lắm hay bị gọi là bất tài vì có tài bầu show mới trả cho giá đó

Còn cặp trai trai cho tiền thì đó là chuyện của trai, chả ảnh hưởng gì tới cái gọi là tài năng cả vì tài năng hay k chỉ có nhãn hàng, bầu show - ng trả tiền trực tiếp tự nhận định

Nếu nhắc đến tài năng và tâm được gọi là tài năng tui mới thấy mang nhục cho tâm ý
    Vì nữ quàng giải trí thì rõ là k có tài năng gì, đạo đức k có nốt
    Còn tâm 1 trang tài đức, tài năng nhất VN mà đi hát 10k, còn con kia loại rác rưởi mà nó dám 7,8k. Quảng cáo thời kia còn là ngang hàng nữa. Vậy ai nhục?
    Có tài mà chỉ đến đó thì tài làm gì mà cứ hê lên cho lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    K có tài năng gì nhưng tiền hát event cũng chỉ sau Hưng + Tâm nếu tính cùng hàng
    Hồi cả 2 cùng đỉnh cao thì quảng cáo cạnh tranh nhau
    Nên tâm có 10 ngàn chắc nữ quàng giải chí cũng có 7k, 8k nhỉ?
    Vậy cũng đâu nghèo lắm hay bị gọi là bất tài vì có tài bầu show mới trả cho giá đó

Còn cặp trai trai cho tiền thì đó là chuyện của trai, chả ảnh hưởng gì tới cái gọi là tài năng cả vì tài năng hay k chỉ có nhãn hàng, bầu show - ng trả tiền trực tiếp tự nhận định

Nếu nhắc đến tài năng và tâm được gọi là tài năng tui mới thấy mang nhục cho tâm ý
    Vì nữ quàng giải trí thì rõ là k có tài năng gì, đạo đức k có nốt
    Còn tâm 1 trang tài đức, tài năng nhất VN mà đi hát 10k, còn con kia loại rác rưởi mà nó dám 7,8k. Quảng cáo thời kia còn là ngang hàng nữa. Vậy ai nhục?
    Có tài mà chỉ đến đó thì tài làm gì mà cứ hê lên cho lắm

Cho cười vô mặt cái, nếu nhục như vậy cũng nên nhục còn hơn loài mặt trắng mày trơn kiếm tiền bằng đủ mọi cách không biết xấu hổ.

Kiểu so sánh này chắc cả những người làm ăn chân chính chắc thấy nhục hết.
    Và đôi khi #Binbin có thấy nhục khi không kiếm tiền nhiều bằng một số em cave không?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,619 Bài viết

• 35,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Halee88 Xem bài viết
    Cho cười vô mặt cái, nếu nhục như vậy cũng nên nhục còn hơn loài mặt trắng mày trơn kiếm tiền bằng đủ mọi cách không biết xấu hổ.

Kiểu so sánh này chắc cả những người làm ăn chân chính chắc thấy nhục hết.
    Và đôi khi #Binbin có thấy nhục khi không kiếm tiền nhiều bằng một số em cave không?
    Có chứ. Nhục chết đi được
    Nghĩ sao cũng có chút học hành, cũng đi làm dù k chăm chỉ lắm, mà thua cave k biết nhục nữa thì thôi
    Tui thì lun nhục nếu tui học 1 trường cao cấp, đầu óc sáng láng, dáng như mẫu du học du hủng về còn thua con cave còn nhục bội phần
    Chứ bà mà đi du học về, hay học bằng đỏ cầm bỏng tay, hay 1 trường danh tiếng, hay rmit ra cũng được oánh giá là lanh lẹn tư chất sáng láng mà làm tháng 10tr trong khi cave tháng 100tr bà k thấy nhục hả?
    Tui thì nhục nhưng lực bất tòng tâm nên cũng chỉ biết ôm nhục thôi va tự dỗ học k bằng ai còn mải chơi thì vậy đúng rồi
    • 126 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

sau vài cmt tranh cãi với anti thì e nhận ra giống như em đang nói chuyện với cục đá các chị ạ, cảm giác bất lực dã man.

anw, bài e thích nhất album là bài nếu anh đi. Tâm ko quảng bá bài này gì hết, muốn nghe cổ live
    còn 1 bài rất thích nhưng mà nghe nhiều quá nên có hơi ngán là hidden track aka drunking song aka Người hãy quên em đi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 913 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

^
    Giờ mới nhận ra à? Hãy thức tỉnh đi =))

Gửi bạn michellista, Tâm mà cái gì cũng trau chuốt, khéo léo thì hoàn cmn hảo rồi và sẽ trở thành ai đó chứ không phải Mỹ Tâm. Chính cái thô mộc, chân phương, gần gũi của Tâm được khán giả đón nhận và yêu thương.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4laugh Xem bài viết
    sau vài cmt tranh cãi với anti thì e nhận ra giống như em đang nói chuyện với cục đá các chị ạ, cảm giác bất lực dã man.
    đó là huyền thoại fan lộn mà. 1 mình 1 cõi, 1 lòng 1 dạ yêu thương và hết lời hết lòng bênh vưc lộn. kể ra có hiếu với lộn vậy cũng ko phải người bình thường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

@Just4laugh: ôi, zốg em dã man, ngay từ lần nghe CD đầu tiên, e đã chết với Nếu anh đi, mà wa 2 showcase, e thấy người chị có vẻ hắt hủi bài này làm e bùn dễ sợ lun. Hưm bữa ở HN, thấy chỉ live 10 bài, e đã hi zọng có bài này mà sau con bạn ngoài đó đi tham dự, way clip quăg wa hơm có làm e có 1 sự hụt hẫng nhẹ ������

Người chị có nhiều bài rất hay nhưng cất xó 0 hà, e nghi số phận của Nếu a đi tươg tự mí cái Giữa 2 chúng ta roy My friend (là những bài mà e rất thix còn c thì cực ít hát live mí bài í)

Bữa h thấy chỉ mang Người hãy quên e đi bung lụa ở vài sự kiện roy nà, bài này dễ quẫy, dễ khuấy động ko khí nên e dự nó sẽ thay thế đc VEQYA (e xin lỗi các mẹ chớ e đi 10 shows của chệ thì có đủ 10 cái VEQYA, dù 0 mê nhưg c hát thì e phụ hoa thoy, h có NHQED, e mừg vô cùng)

E thì hơi khác người 1 tẹo, e chết đứ đừ chị gái ở khoản nói chuyện vô duyên, haha. Chỉ mà thảo mai bán đào các kiểu hoa lá hẹ thì có lẽ e 0 mê như bi h. Mà rằg thì là mà cái sự 8 nhảm 0 lan quyên, trớt quớt, nhìu lúc nói đâu đâu xa tít tắp cái chủ đề chính lại mang chỉ đến gần em vì e thấy ' người đâu mà hài hết phần thiên hạ' ������. Nói chung cái này do gout roy, e hợp với kiểu tào lao 0 chau chuốt nên e thix nghe chỉ bá láp ba xàm lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trời em mê mệt cái điệu nhảy say rượu của cổ. Thấy cái clip cổ nhảy trong phòng thu với mấy anh Hàn nhìn đáng yêu thế không biết. Mà dạo này cổ già rồi, trí nhớ kém mà ra quá trời bài mới nên không thuộc lời, hát 10 bài sai lời cả 10, fan còn thuộc hơn cổ. Mà em thích kiểu cô không thuộc rồi hát xà quần mãi mà không kết được bài lắm nha, nhìn tức cười muốn chết. Em cũng thích áo vol9 lắm nên bạn nào tiện ghé qua nightingale hỏi dùm mình với. Mình ở tỉnh nên mỗi khi đi muốn hốt cả đĩa, cả áo luôn cho tiện. Cảm ơn bạn nào hỏi dùm trước nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4laugh Xem bài viết

anw, bài e thích nhất album là bài nếu anh đi. Tâm ko quảng bá bài này gì hết, muốn nghe cổ live
    còn 1 bài rất thích nhưng mà nghe nhiều quá nên có hơi ngán là hidden track aka drunking song aka Người hãy quên em đi
    Cho bắt tay cái, thề mình nghe cái bài đay mình khóc ngon lành luôn, hay dã man, mình nghĩ hay bài này chị giấu không muốn quảng bá, đùng cái ra mv ấy, vì bài này là bài duy nhất chưa thấy hát .hixx. Thề kết bài này lăm luôn ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Tavia: bữa ở Nguyễn Huệ mình cũng lên tầm hơn 3 rưỡi. Tới nơi hết hồn tưởng hết bán đĩa rồi, hỏi mấy bạn gần đó mới biết dời xuống chỗ gần nhà sách nên mua được dễ dàng, ko phải chen lấn gì. Mua xong mình xà quần gần đó quay phim chụp hình chứ xác định là không kí đĩa vì chen không nổi, xếp hàng chắc chắn không kịp (công nhận fanboy nhiều ghê). Dù tới sớm nhưng mình ỷ y, tới khoảng 5 rưỡi mới leo lên chung cư nhà sách tìm cafe ngồi nhưng mấy chỗ ban công lầu 2-3-4 đều hết chỗ, lết lên lầu cao hơn thì ko nổi mà nhìn xuống cũng xa. Thế là lại tiếp tục xà quần dưới đất kiếm quán. Mãi hơn 6 rưỡi mới có chỗ ở Coffee Bean. Ở đó thì bị cây che hết sân khấu nhưng vẫn nghe rõ, cũng toàn fan ko nên rất máu. Tới bài Người hãy quên em đi có mấy bạn còn đứng lên ghế lắc lư rất đúng điệu )
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 913 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

^
    Cô shelling, có khi tôi lại gặp cô ở Coffee Bean cũng nên
    Tình hình là thấy dàn xếp hàng trước sân khấu là tôi oải, xác cmnđ là không bon chen nổi nên lượn lờ ở ngoài. Cứ đi vòng vòng ở ngoài méo thấy đc cmj, bon chen mãi cũng lạc qua tới Coffee Bean & Startbuck, đứng ở khu Samsung nhòm đc cái nón nhấp nhô 1 lúc xong qua Starbuck thì gặp được hotgirl 2 tuổi nhìn cưng quá thế là đi theo ẻm ra mãi sau lưng sân khấu Lúc kết show lượn qua khách sạn gặp được anh rể 1 lần nữa là mãn nguyện =))
    Liệu cô có phải là cái người đứng trước mặt tôi bảo "Từ hồi thích bả tới giờ, đây là lần đầu tiên đi coi mà đứng xa vậy!"

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LilyLam Xem bài viết
    ^
    Cô shelling, có khi tôi lại gặp cô ở Coffee Bean cũng nên
    Tình hình là thấy dàn xếp hàng trước sân khấu là tôi oải, xác cmnđ là không bon chen nổi nên lượn lờ ở ngoài. Cứ đi vòng vòng ở ngoài méo thấy đc cmj, bon chen mãi cũng lạc qua tới Coffee Bean & Startbuck, đứng ở khu Samsung nhòm đc cái nón nhấp nhô 1 lúc xong qua Starbuck thì gặp được hotgirl 2 tuổi nhìn cưng quá thế là đi theo ẻm ra mãi sau lưng sân khấu Lúc kết show lượn qua khách sạn gặp được anh rể 1 lần nữa là mãn nguyện =))
    Liệu cô có phải là cái người đứng trước mặt tôi bảo "Từ hồi thích bả tới giờ, đây là lần đầu tiên đi coi mà đứng xa vậy!"
    Trời, hahaha rất tiếc là không phải. Ở đó fan nhiều chị ơi, chắc cô nào khác rồi . Mà bữa giờ chị cứ nói vụ anh rể thật làm em cũng hoang mang . Nghe nói còn có cả page?
    • 6,619 Bài viết

• 35,450 Được cảm ơn

@mợ lilam: K khéo là binbin đó chị

Bữa đó em cũng trèo vô bean coffee
    • 6,619 Bài viết

• 35,450 Được cảm ơn

Tâm đang hát ở white palace kìa mí mợ
    • 126 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tavia_LL Xem bài viết
    @Just4laugh: ôi, zốg em dã man, ngay từ lần nghe CD đầu tiên, e đã chết với Nếu anh đi, mà wa 2 showcase, e thấy người chị có vẻ hắt hủi bài này làm e bùn dễ sợ lun. Hưm bữa ở HN, thấy chỉ live 10 bài, e đã hi zọng có bài này mà sau con bạn ngoài đó đi tham dự, way clip quăg wa hơm có làm e có 1 sự hụt hẫng nhẹ ������

Người chị có nhiều bài rất hay nhưng cất xó 0 hà, e nghi số phận của Nếu a đi tươg tự mí cái Giữa 2 chúng ta roy My friend (là những bài mà e rất thix còn c thì cực ít hát live mí bài í)

Bữa h thấy chỉ mang Người hãy quên e đi bung lụa ở vài sự kiện roy nà, bài này dễ quẫy, dễ khuấy động ko khí nên e dự nó sẽ thay thế đc VEQYA (e xin lỗi các mẹ chớ e đi 10 shows của chệ thì có đủ 10 cái VEQYA, dù 0 mê nhưg c hát thì e phụ hoa thoy, h có NHQED, e mừg vô cùng)

E thì hơi khác người 1 tẹo, e chết đứ đừ chị gái ở khoản nói chuyện vô duyên, haha. Chỉ mà thảo mai bán đào các kiểu hoa lá hẹ thì có lẽ e 0 mê như bi h. Mà rằg thì là mà cái sự 8 nhảm 0 lan quyên, trớt quớt, nhìu lúc nói đâu đâu xa tít tắp cái chủ đề chính lại mang chỉ đến gần em vì e thấy ' người đâu mà hài hết phần thiên hạ' ������. Nói chung cái này do gout roy, e hợp với kiểu tào lao 0 chau chuốt nên e thix nghe chỉ bá láp ba xàm lắm
    thôi đừng nhắc VEQYA, nghe nẫu luôn chứ giỡn Nếu anh đi nghi bị cổ bỏ xó lắm, hôm trc lục thấy Khắc Hưng cover lại nghe đỡ ghiền, nhưng vẫn mong nghe cổ live. Tưởng tượng ở phòng trà, cổ live bài này 1 phát thì hay thôi rồi luôn ấy

Hồi xưa ấy, hồi mà còn chưa phải fan, chỉ là người qua đường, hơi hơi thích cổ thôi. Lúc đó thấy cổ vô duyên lắm luôn.
    Nhưng mà trót sa chân vào, coi fancam mấy màn đối đáp vô duyên của cổ mình lại ngồi cười như con dở rồi thích cái kiểu giỡn nhảm của cổ mới ghê chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,000 Bài viết

• 1,711 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm hot lâu nhỉ, 20 năm lận. Quá nhiều hit, luôn ủng hộ Tâm dù mấy bài bây giờ lời chán.
    Làm điều mình thích.