TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm bán 5.000 album sau vài giờ phát hành

• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.3K Lượt đọc
  • 357 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,643 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mỹ Tâm bán 5.000 album sau vài giờ phát hành
    Khán giả xếp hàng dài mua đĩa nhạc mới, đội nắng chờ ca sĩ ký tặng trên phố đi bộ Nguyễn Huệ, ngày 3/12.

Đến tối 3/12, chương trình biểu diễn ra mắt album mới của Mỹ Tâm mới diễn ra. Nhưng từ 12h trưa, fan đội nắng, xếp hàng dài để có cơ hội sở hữu album Tâm 9 có chữ ký của ca sĩ. Người hâm mộ không chỉ đến từ TP HCM mà còn từ Hà Nội, Vũng Tàu, Bạc Liêu, Cần Thơ...

* Mỹ Tâm chia sẻ về cảm xúc khi thu âm các bản tình buồn

15h30, Mỹ Tâm xuất hiện với nụ cười rạng rỡ trong sự chào đón của hàng nghìn người. Chỉ trong vài giờ phát hành, có 5.000 album được bán ra tại chỗ, phá kỷ lục album vol.8 trước đó của Mỹ Tâm (3.000 bản). Không đủ thời gian để ký tên cho tất cả khán giả, ca sĩ phải cúi đầu xin lỗi.

Mỹ Tâm nhiều lần lau nước mắt vì xúc động. Cô biết ơn những người bạn đã luôn ở bên cạnh, động viên khi cần. "Lúc thực hiện album vol.9 cũng là thời gian Tâm có những khó khăn trong cuộc sống. Nhưng với âm nhạc, dường như mọi thứ trở nên nhẹ nhàng hơn. Tôi nghĩ trong đời sống của mình, không gì quan trọng hơn âm nhạc và cảm xúc", Mỹ Tâm chia sẻ.

Cô rơi nước mắt trước tình cảm của khán giả dành cho mình.
    MY-TAM-ABLUM-VOL-9-TAM-9-45-9871-1512347858
    Ca sĩ khóc khi thấy tình cảm của khán giả dành cho mình.
    Sau buổi ký tặng, cô vào tiệc cocktail cùng báo chí và bạn bè thân thiết như nhạc sĩ Khắc Hưng, Đức Trí, Lê Quang, đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, ca sĩ Hiền Thục, Đức Phúc, Mai Tài Phến, các nhà sản xuất đến từ Hàn Quốc.

Album mới của Mỹ Tâm tổng hợp những sáng tác mới nhất của nhạc sĩ Khắc Hưng, Đức Trí, Vũ Cát Tường và Phan Mạnh Quỳnh. Các bài hát thuộc thể loại Pop Soul - dòng nhạc sở trường của ca sĩ. Cô chia sẻ biết ơn nhạc sĩ Khắc Hưng vì đã khơi nguồn cảm hứng và đồng hành cùng cô trong album lần này. Trong chuyến đi Hà Nội vào tháng ba năm nay, Mỹ Tâm vô tình gặp nhạc sĩ trẻ. Anh đã gợi ý góp các sáng tác cho album của cô. Cả hai hợp tác ăn ý để tạo ra những tác phẩm đa dạng từ giai điệu, ca từ đến hòa âm.
    MY-TAM-ABLUM-VOL-9-TAM-9-14-4800-1512347858
    Mỹ Tâm ký tặng cho một fan nhí.

Ca sĩ tiết lộ có nhiều ca khúc trong album gắn với kỷ niệm tình yêu của cô. Người hãy quên em đi chỉ cần thu một lần, khi cô đang say. Nếu có buông tay là bài hát khiến cô buồn đến tổn thương vì chất chứa nỗi đau đớn của tình yêu.

Tối cùng ngày, cô trình diễn các ca khúc mới tại phố đi bộ Nguyễn Huệ trước khoảng 10.000 khán giả. Dù mưa lất phất, cả con phố vẫn chật cứng người xem. Đáp lại tình cảm của mọi người, ca sĩ đã tâm sự và hát nhiều hơn kế hoạch. Khán giả Huyền Trân (40 tuổi) nhận xét: "Gần 16 năm qua, gia đình tôi vẫn dõi theo con đường ca hát của Mỹ Tâm. Tôi và con tôi đều thích nghe nhạc cô ấy. Tôi yêu thích Mỹ Tâm vì giọng hát lẫn đời sống sạch, không có chiêu trò".

* Đức Trí đệm đàn cho Mỹ Tâm hát

Đức Trí đệm đàn cho Mỹ Tâm hát
    Buổi giao lưu và đêm diễn showcase giới thiệu album Tâm 9 tiếp tục diễn ra tại phố đi bộ Hồ Gươm (Hà Nội) vào ngày 10/12 và công viên Phạm Văn Đồng (Đà Nẵng) ngày 17/12.

* Ảnh: Mỹ Tâm trong vòng vây khán giả

Video: Thanh Trúc

Vân A
    https://giaitri.vnexpress.net/tin-tu...-3679204.htmln
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,481 Bài viết

• 9,506 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Mới nghe bản live Người hãy quên em đi của Myta nhạc rất bắt tai, và lời thì dịu dàng vừa đủ, hờn oán vừa đủ, day dứt vừa đủ. Mình thích! Vol 9 hứa hẹn có nhiều bản hit.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KooHii
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 909 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình thích Nếu có buông tay. Nghe thỏ thẻ thủ thỉ kiểu Sự thật ta yêu nhau ý, nhưng day dứt, dằn vặt hơn Thấy bảo lúc ra showcase hát bài này xúc động quá còn khóc cơ.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 360 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    bửa ra cái mv chiến sũy cách mợn thấy xàm dễ sợ, anyway nhạc mới chắc khó nghe heng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,575 Bài viết

• 6,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô này giữ độ hot lâu dữ vậy ta, trước có nghe mà giờ thì ít nghe, fan cũ chưa đi fan mới đã đến nến hot lâu

Cứ mỗi lần tổ chức sự kiện thấy fan kéo đến rầm rầm là thấy nể mức hot của cô này, nhìn qua mấy mợ từng đc truyền thông đôn lên đấu với T giờ dạt hết rồi, người thì tìm sự tĩnh lặng kẻ thì bị đánh cho sml vẫn cố ngoi ngóp ảo tưởng với thứ quyền lực do thị vẽ ra
    • 1,488 Bài viết

• 6,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiệt tình là nhiều lúc tui tự hỏi tại sao tui không làm nhạc sĩ. Vì tui thấy tui hoàn hoàn có thể viết những bào hát kiểu như này

Nếu thời gian quay trở lại ảu tui thời 15, 17 tuổi, nhạc sĩ kiêm ca sĩ là tui, nhé, hí hí

(Các cậu mợ thông củm, hum nay em hơi bị hâm hâm)

Công nhận MT hot lâu thật
    Funny and take it easy
    • 6,050 Bài viết

• 34,394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi total Xem bài viết
    Cô này giữ độ hot lâu dữ vậy ta, trước có nghe mà giờ thì ít nghe, fan cũ chưa đi fan mới đã đến nến hot lâu

Cứ mỗi lần tổ chức sự kiện thấy fan kéo đến rầm rầm là thấy nể mức hot của cô này, nhìn qua mấy mợ từng đc truyền thông đôn lên đấu với T giờ dạt hết rồi, người thì tìm sự tĩnh lặng kẻ thì bị đánh cho sml vẫn cố ngoi ngóp ảo tưởng với thứ quyền lực do thị vẽ ra
    Mợ từng nào vại mụ. Hem phải tùng núi của tui chứ?
    • 954 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Mợ từng nào vại mụ. Hem phải tùng núi của tui chứ?
    "mấy nợ từng được truyền thông tâng lên" là chị Hương và Hà đó c. Tùng núi có liên quan gì đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bongdaknong
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 954 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mong Tâm bán nhạc số online, nhà lậu rồi ko dùng đầu đĩa, chỉ có máy tính và điện thoại nên dù rất thích mà chưa mua vì ko biết làm sao để nghe.

• 363 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích bài Chuyện buồn. Có gì đó cà tửng, buồn nhưng ko buồn. Đúng như c ấy nói: Tại sao chuyện buồn mà cứ phải buồn... chuyện buồn mà cứ vui vui hoài...

Chuyện buồn mà cứ lê thê hoài
    Mà nối nhau kéo dài
    Nhìn lại em biết em điên dại
    Bởi quá lâu yêu ai.

Tuổi đời nhẹ lướt như mây trời
    Em thấy quá rối bời
    Để tìm kiếm cho mình
    Ấm áp mới.

Tình yêu giống như thuốc phiện... rất dễ nghiện nhưng có thể cai... Em đơn giản chỉ là một cô gái... anh có thể yêu và anh có thể bỏ... cho dù điều đó khó!
    • 6,050 Bài viết

• 34,394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongdaknong Xem bài viết
    "mấy nợ từng được truyền thông tâng lên" là chị Hương và Hà đó c. Tùng núi có liên quan gì đâu.

Ah ah đọc k kỹ hỉu nhầm
    Huong thì tội. Lực k đủ mới bị fan ai đó đập cho thấy thảm. Tất nhiên sau lưng có thao túng, ok ngầm của ai đó. Hà k dính vụ khoa thì ngôi quảng cáo vẫn nhất nhì vn. Còn vụ giọng hát k nghe đc mì tôm hát nên hem ý kiến. Ý kiến là k hay k dở
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 909 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Con nhỏ bạn bên Mỹ của mình đang rên rỉ vì không có nhạc trên Itunes để mua
    Sáng nay có bài báo, thời đại mọi người ùn ùn phát hành online, nghe free xem free thì Mỹ Tâm "bắt" fan đi mua đĩa và trả tiền để thưởng thức âm nhạc. Có lẽ chính ý thức về cái tôi & tôn trọng bản ngã của mình đã giữ Mỹ Tâm trong lòng người hâm mộ đến hôm nay. Trong đám đông, có những gương mặt mười mấy năm trước cọc cạch đạp xe đi nghe Mỹ Tâm hát Cây đàn sinh viên, giờ lái ô tô, đi SH đến mua đĩa, những ông bố, bà mẹ, dắt con đến gặp "thần tượng" thời tuổi trẻ của họ. Đó là những tình cảm trân quý mà mình nghĩ là thành quả ngọt ngào nhất cho Mỹ Tâm.

"Năm 2017, khi cả làng nhạc Việt phát hành album online, cố gắng đưa sản phẩm của mình lên mọi trang nghe nhạc trực tuyến miễn phí để thu hút người nghe, Mỹ Tâm... đi bán đĩa.
    Không phải một vài trăm chiếc, mà là 5000 album được bán trực tiếp trong chỉ vài tiếng đồng hồ, chưa tính tới con số đặt hàng qua mạng chưa thống kê đầy đủ. Người ta nói đó là một kỷ lục mới của showbiz Việt, nhưng những con số ấy chỉ mang ý nghĩa vô cùng nhỏ bé.
    Điều lớn lao hơn mà chỉ duy nhất Mỹ Tâm làm được chính là "bắt" đám đông làm quen với khái niệm âm nhạc không miễn phí và biết trân trọng sự cống hiến của người nghệ sĩ, theo cách văn minh nhất!
    Tại thời điểm mà nhiều ngôi sao sẵn sàng tiếp thị âm nhạc tới từng chiếc điện thoại của người hâm mộ, Mỹ Tâm vẫn giữ nguyên sự lựa chọn "cứng nhắc" của mình.
    m1-1512373492513-1512373623582
    Âm nhạc của cô không miễn phí và khán giả của cô chấp nhận điều đó một cách hạnh phúc, tự hào, thay vì thắc mắc những câu hỏi "tại sao" hoặc tìm kiếm những thay thế dễ dàng hơn."
    Đừng ghen tỵ với Mỹ Tâm!
    • 304 Bài viết

• 1,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongdaknong Xem bài viết
    mong Tâm bán nhạc số online, nhà lậu rồi ko dùng đầu đĩa, chỉ có máy tính và điện thoại nên dù rất thích mà chưa mua vì ko biết làm sao để nghe.

Mua đĩa về copy ra máy tính nghe bạn ơi, có file từ đĩa gốc có thể chép ra mà, mình copy vào điện thoại và laptop để nghe. Công nhận bài hát số 13 hay dễ sợ. Bài của Phan Mạnh Quỳnh bữa nghe teaser thấy sai sai, mà lúc nghe nguyên bài thấy hay ghê. Đúng là Mỹ Tâm hát live hay hơn thu đĩa nhiều. Mong làm liveshow để đi coi cho bốc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,005 Bài viết

• 23,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà Tâm đông fan nhất nhì VN, còn giữ nguyên cả những fan trung niên lớn tuổi, được cái đã hâm mộ bà T đều là fan trung thành, cảm nhận đa phần đều là những ng điềm đạm, có học thức, không phải trẻ trâu... Like idol like fan. Nhìn sang fan Lộn chán hẳn
    Mình ít nghe nhạc Tâm vì k hạp gout nhưng mỗi lầ đọc tin về Tâm đều càng thêm quý mến.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bluenight_vn
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluenight_vn Xem bài viết
    Bà Tâm đông fan nhất nhì VN, còn giữ nguyên cả những fan trung niên lớn tuổi, được cái đã hâm mộ bà T đều là fan trung thành, cảm nhận đa phần đều là những ng điềm đạm, có học thức, không phải trẻ trâu... Like idol like fan. Nhìn sang fan Lộn chán hẳn
    Mình ít nghe nhạc Tâm vì k hạp gout nhưng mỗi lầ đọc tin về Tâm đều càng thêm quý mến.

Fan Tâm đều là điềm đạm, có học thức á hả ? tôi nhớ ngày còn Yahoo, hay giờ lên youtube ai mà lỡ post chê Tâm là ngay lập tức các dòng cm phụ khoa với bộ phân sinh dục phun trào.

Ngày trc tôi mê mẩn Tâm từ lúc Tâm mới đi hát còn chưa xinh như sau này. Nhưng nhờ đám fan quen nói phụ khoa hơn nói lí lẽ ...tôi dislike Tâm luôn.

Mà có đi coi chuơng trình nào trực tiếp, có thêm vài ca sỹ khác là biết Tâm có sức hút hay ko. Tôi coi mấy lần rồi, chả dám bàn tới vì sợ bị ném "***" .

Còn chuơng trình ca nhạc free ở phố đi bộ có lúc nào ko đông nghẹt đâu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

em không hiểu cái kiểu lý lẽ vì fan nên ghét idol. lãng xẹt.
    ghét thì phải vì chính người đó tào lao xí muội như nào mới ghét chứ, tự dưng vì 1 đám đông mà bản thân người đó ko cách nào kiểm soát được mà đi ghét người đó.
    Đi xem ct có nhiều ca sĩ, thì Tâm (gần như) lúc nào cũng chốt show. Hình Tâm luôn để giữa để bầu show bán vé. Lúc Tâm ra lúc nào cũng có 1 đám đông cuồng nhiệt cổ vũ theo từng bước chân. Không chỉ ct free này thôi đâu

Hôm trước em ra Nguyễn Huệ, ngồi gần 1 cô hơn 50t. Cô nói mê 'nó' lâu lắm rồi, nó dễ thương, hát hay, nói chuyện gần gũi... Lúc Tâm hát Đừng hỏi em, cô hát theo, vẫy vẫy tay nữa. Nhìn dễ thương lắm.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,575 Bài viết

• 6,121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4laugh Xem bài viết
    em không hiểu cái kiểu lý lẽ vì fan nên ghét idol. lãng xẹt.
    ghét thì phải vì chính người đó tào lao xí muội như nào mới ghét chứ, tự dưng vì 1 đám đông mà bản thân người đó ko cách nào kiểm soát được mà đi ghét người đó.
    Đi xem ct có nhiều ca sĩ, thì Tâm (gần như) lúc nào cũng chốt show. Hình Tâm luôn để giữa để bầu show bán vé. Lúc Tâm ra lúc nào cũng có 1 đám đông cuồng nhiệt cổ vũ theo từng bước chân. Không chỉ ct free này thôi đâu

Hôm trước em ra Nguyễn Huệ, ngồi gần 1 cô hơn 50t. Cô nói mê 'nó' lâu lắm rồi, nó dễ thương, hát hay, nói chuyện gần gũi... Lúc Tâm hát Đừng hỏi em, cô hát theo, vẫy vẫy tay nữa. Nhìn dễ thương lắm.
    Hehe, nếu mà yêu chồng nên yêu cả mẹ chồng thì tốt ha

Tự nhiên vì những người đẩu đâu, mà chả biết có phải là fan hay anti fan đội lốt mà thay đổi thái độ thấy kỳ quá bà con nhể
    • 2,005 Bài viết

• 23,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Fan Tâm đều là điềm đạm, có học thức á hả ? tôi nhớ ngày còn Yahoo, hay giờ lên youtube ai mà lỡ post chê Tâm là ngay lập tức các dòng cm phụ khoa với bộ phân sinh dục phun trào.

Ngày trc tôi mê mẩn Tâm từ lúc Tâm mới đi hát còn chưa xinh như sau này. Nhưng nhờ đám fan quen nói phụ khoa hơn nói lí lẽ ...tôi dislike Tâm luôn.

Mà có đi coi chuơng trình nào trực tiếp, có thêm vài ca sỹ khác là biết Tâm có sức hút hay ko. Tôi coi mấy lần rồi, chả dám bàn tới vì sợ bị ném "***" .

Còn chuơng trình ca nhạc free ở phố đi bộ có lúc nào ko đông nghẹt đâu.
    Ế, đọc kĩ chưa? Đa phần nha, chứ bộ phận trẻ trâu tính chi, control được tất cả fan để thành fan ít miệng thì lên Thần
    Ôi, thế mụ đi xem live cô này chưa mà phán là có sức hút hay không rồi ca nhạc phố đi bộ bh cũng đông =)) Tôi nhìn lượng fan đã thấy bẹp ruột nha.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,181 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hát lâu rồi không nghe không góp ý nhưng nhìn MT lại thấy quê không hẳn do giọng nói mà tổng hợp nhiều thứ .Tuần trước đi siêu thị trên đường Trần Bình Trọng q5 tiện tay mua cái chảo mà siêu thị chỉ có 2 loại VN một dán hình MT một không dán .Cuối cùng chọn cái không có hình MT bởi vì cứ nghĩ cái MT quảng cáo là không hợp thời .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,927 Được cảm ơn

Thà fan tự phát đi thì ko nói, nhắn với chị Tâm chỉ bỏ tiền thuê đống fan cuồng cho nó chửi nguời ta qúa. Riết fan thật là người đem tiền đến cho chị rợì bỏ chị hết trơn vì sợ mình đứng chung hàng ngũ đó.

Mà cứ lôi Hà hồ ra so sánh làm chi, mấy clíp quay Tâm biểu diễn bên Mỹ thua gì Hà Hồ̀ đâu.