Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mua bảo hiểm nhân thọ: Thận trọng không thừa!

• 8 Lượt chia sẻ
  • 50.8K Lượt đọc
  • 386 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng định khuyên chồng mình mua bảo hiểm cho con gái, nhưng chồng mình bảo ở VN không tin được, không phải họ lừa mà sau vài chục năm nữa liệu công ty đó còn tồn tại hay không, nếu nó vỡ thì sao? Làm gì gần gần vài năm còn được.
    cVJSp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 268 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    iem đồng ý ạ! Nhà em cũng mua tất: vợ chồng con cái, bố mẹ chồng, bố mẹ đẻ, em zai luôn.
    Còn cái khoản bị tăng phí hoặc ko offer thì thật ra giờ có nhiều nhóm bảo hiểm gom liên tục, mình có thể tham gia group khác mà!
    Khoản tăng phí này chính là để bù lạm phát, cũng tương đương với chi phí cơ hội giảm đi khi nhận 1 tỷ sau mấy mươi năm của BHNT. Nhưng nhiều người cứ nhìn vào cái chi phí cơ hội này để phân tích điểm yếu của BHNT.

Còn nếu chuyển qua group khác thì chắc bạn cũng biết rồi đấy, bệnh có sẵn sẽ cần thêm thời gian chờ. Vậy chẳng may trong lúc chờ lỡ rủi ro xảy đến thì biết làm sao hihi.

(Mình không bán BHNT nhé, chỉ phân tích sản phẩm thôi, mod đừng có xóa bài)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 833 Bài viết

• 2,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon2012 Xem bài viết
    Sau khi cân nhắc kỹ thì mình mua cả 2, BHYT (tất nhiên không tính BHYT bắt buộc ở công ty) và BHNT vì mấy lý do sau:

- BHYT chỉ mua được theo từng năm và tiền này cũng mất luôn cho năm đó chứ không tích lũy được như BHNT. Nếu sang năm các Cty bảo hiểm không offer gói BHYT này nữa hoặc tăng phí (mình đã từng bị dính) thì lúc đó lại quay ra mua BHNT?
    - BHNT mua ở tuổi càng cao thì càng mất nhiều phí do đó nên quyết định mua sớm. Sau khi đóng khoảng một số năm nhất định thì có thể rút được tiền ra nếu lạm phát có xu hướng tăng mạnh. Lúc đó sẽ có một khoản tiền để cho con đi học hoặc góp vào mua nhà cửa...
    - Khi gặp rủi ro, vừa được bảo hiểm theo chế độ BHYT, vừa được bảo hiểm theo chế độ BHNT
    Cách suy nghĩ và tính kỹ như mẹ này rất đúng.

Mua BHYT là lo cho sức khỏe thực tại của mình. Năm nào hết năm đó và gia hạn mua thêm, nếu năm đó ko có đau ốm bệnh tật gì thì tiền này cũng mất luôn.

Còn mua BHNT là để có thể vừa tích lũy vừa để lo cho sự cố tử vong xảy ra. Ngay khi đặt bút ký hợp đồng thì có ngay quyền lợi khi tai nạn hay tử vong dù chỉ vừa đóng có 1 kỳ. Khi mua cho con thì đến khi con lớn vẫn có thể rút khoản tiền rút trước ra để trang trải mà vẫn ko mất hiệu lực hợp đồng khi nằm viện hay tử vong. Ko ai biết trước việc gì có thể xảy ra trong đời mình và xảy ra khi nào cả. Người chết là hết nhưng khổ là người ở lại kìa.

Ảo hay ko là do tùy tường hợp mọi người gặp phải hay nghe được.Mình biết có 1 trường hợp có thật là 1 người quyết định mua BHNT từ 1 người bạn nhưng cứ trì hoãn vì chờ làm cái này hay tính cái kia 2 tháng mới rút tiền để mua. Vậy là người bạn đó cũng chờ anh ta 2 tháng. Chưa hết 2 tháng thì người bạn đó nghe ng bạn khác nói lại là anh ta vừa vào viện và bị chẩn đoán là ung thư. Người bạn này đến bệnh viện thăm và gặp người vợ mới hỏi anh ta là h có mua BHNT cho chồng được ko. Dĩ nhiên là ko rồi vì người chồng đã bị ung thư. Sau khi người chồng mất cô vợ và 2 người con rất khổ sở trong cuộc sống và gởi con về nhà nội, nhà ngoại. Ko cần phải nói gia đình đó ntn và người bạn bán BH đó cũng day dứt vì nếu anh ta cố gắng ko để khách hàng chần chừ lâu thì đã ko đến nỗi như bây giờ

Nếu như bạn có khá khá tiền thì nên mua cả BHYT, BHNT và tích lũy 1 ít trong ngân hàng là tốt nhất.

Mình từng học 1 ít về những luật và sản phẩm BH (nhưng ko bán )nên chia sẻ chút ý kiến thôi chứ ko quảng cáo đâu mod nhé
    Có yêu thương nào bỗng hóa thành ngọn gió lang thang sớm khuya
    Để lặng yên theo anh
    Lặng nhìn..... Lặng thương yêu.....
    • 3,632 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon2012 Xem bài viết
    Khoản tăng phí này chính là để bù lạm phát, cũng tương đương với chi phí cơ hội giảm đi khi nhận 1 tỷ sau mấy mươi năm của BHNT. Nhưng nhiều người cứ nhìn vào cái chi phí cơ hội này để phân tích điểm yếu của BHNT.

Còn nếu chuyển qua group khác thì chắc bạn cũng biết rồi đấy, bệnh có sẵn sẽ cần thêm thời gian chờ. Vậy chẳng may trong lúc chờ lỡ rủi ro xảy đến thì biết làm sao hihi.

(Mình không bán BHNT nhé, chỉ phân tích sản phẩm thôi, mod đừng có xóa bài)
    chẹp, thật ra mua bảo hiểm là để đề phòng bệnh tật, còn ko ai mong dùng cả. Mình thấy nhược điểm của BHYT đúng là như bạn nói, khi ko được tái tục, lại phải tham gia nhóm khác, lại phải bệnh đặc biệt chờ 1 năm (thường bệnh có sẵn là họ ko bắt chờ cho group đâu). Vì thế mình cũng tham khảo rất nhiều loại bảo hiểm cho gia đình. nếu hệ thống y tế ở Vn được như nước ngoài thì quá tốt rồi, mình sẵn sàng hàng năm bỏ ra 1 khoản tiền ko nhỏ để đổi lại dịch vụ yên tâm trọn đời cho gia đình.
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,251 Được cảm ơn

Quả thật hình thức bảo hiểm nhân thọ ngày càng phổ biến và đa dạng. Lúc đại lý tư vấn mua thì cái gì cũng được, thậm chí còn kêu để họ điền thông tin cho để khỏi bị kêu đi khám sk mất công.

Một số bệnh mình đã mắc từ nhỏ, mình hỏi có khai báo không thì đại lý bảo trên 10 năm thì k cần. Nhưng khi hỏi lại cty thì thông tin lại khác. Mình đã huỷ hợp đồng do sự bất nhất này.

Lúc mình huỷ hợp đồng thì đại lý liên tục gọi để năn nỉ với lý do cá nhân. Sau đấy còn kêu mình lên cty đối chất, đủ thứ hết.

Lúc thu phí thì lúc có lúc k, đòi phạt tá lả. Mình chán nên đóng 2 năm thì bỏ, mất mấy chục triệu.

Giờ mà nể mặt mua thì mình mua nhỏ và mua vì sợ mình chết bất tử do tai nạn thôi chứ bệnh mà chết thì còn lâu mới có cửa hưởng gì.

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 137 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daokhi Xem bài viết
    Nó khác ở chỗ nếu bạn gặp rủi ro ở những năm đầu thì gia đình bạn sẽ được hỗ trợ một số tiền khá lớn để lo cho gia đình. BHNT ý nghĩa chính là bảo vệ tài chính cho người trụ cột trong gia đình.
    .Nếu bạn đóng tiền tiết kiệm giả dụ 1 năm 10 triệu -> 15 năm sau bạn có được 150 triệu (chưa tính lãi suất ngân hàng)
    . Tương tự nếu bạn đóng bảo hiểm 1 năm 10 triệu (cho mệnh giá 500 triệu)-> 15 năm sau bạn cũng có được 150 triệu (chưa tính lãi suất ngân hàng) nhưng nếu có rủi ro xảy ra trong vòng từ 1 đến 15 năm thì gia đình bạn sẽ có số tiền 500 triệu.

Vài dòng xin chia sẻ
    Những chữ "rủi ro" và "bảo vệ" hay được bảo hiểm nhân thọ sử dụng nhất, và sử dụng rất mập mờ. Lưu ý là có cả triệu triệu loại rủi ro khác nhau, nhưng không phải loại rủi ro nào bảo hiểm nhân thọ cũng thanh toán hợp đồng cả.

Chính xác thì bảo hiểm nhân thọ chỉ thanh toán hợp đồng trước thời hạn trong trường hợp duy nhất là người mua bảo hiểm tử vong / chết sớm. Và không phải loại tử vong nào cũng được thanh toán cả nhé. Như bạn nào đã chia sẻ trong topic là nếu tử vong do đánh nhau, hay do thai sản thì bảo hiểm nhân thọ cũng sẽ không hỗ trợ.

Theo tôi biết thì trước khi kí hợp đồng bảo hiểm nhân thọ thì bạn sẽ phải đi khám sức khỏe ở bệnh viện. Điều này nhằm để loại trừ việc bạn đang mang trong người những căn bệnh nan y dẫn đến tử vong. Và bạn cũng yên tâm là nếu bạn kí một hợp đồng bảo hiểm nhân thọ giá trị lớn thì khả năng trong những năm đầu tiên bạn bị ung thư là cực kì thấp. Những câu chuyện như ông kia, bà nọ mới mua bảo hiểm được vài tháng, đi xét nghiệm bị ung thư, rồi qua đời xong rồi được bảo hiểm nhân thọ thanh toán hợp đồng rất ít khi xảy ra và nó luôn được các nhân viên tư vấn học thuộc để mang đi hù dọa người khác và quảng cáo về tính ưu việt của BHNT.

Đề nghị bảo hiểm nhân thọ phải thay cụm từ "rủi ro" bằng cụm từ "tử vong trong diện quy định của công ty". Nhưng mà chào mời như vậy thì chắc chẳng có ai thèm mua bảo hiểm nhân thọ làm gì cả. Có rất nhiều loại rủi ro mà bảo hiểm nhân thọ không thanh toán:
    - Bạn làm ăn thua lỗ, phá sản, thất nghiệp dẫn đến không có khả năng tiếp tục hợp đồng BHNT. Trường hợp này bảo hiểm nhân thọ cũng sẽ không thanh toán. Như vậy không thể nói là BHNT bảo vệ tài chính của người trụ cột được.
    - Bạn bị bệnh nan y, bệnh tai nạn NHƯNG KHÔNG CHẾT, mà chỉ mất sức lao động, không đi làm được nữa. BHNT liệu có thanh toán 500 triệu, 1 tỷ, 2 tỷ gì đó cho trường hợp này không?

Rõ ràng trong các loại rủi ro, thì rủi ro mà người mua bảo hiểm "tử vong trong diện quy định của công ty" là thấp hơn rất nhiều so với các loại rủi ro như phá sản, mất sức lao động, tai nạn, bệnh kinh niên, ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Mình cũng định khuyên chồng mình mua bảo hiểm cho con gái, nhưng chồng mình bảo ở VN không tin được, không phải họ lừa mà sau vài chục năm nữa liệu công ty đó còn tồn tại hay không, nếu nó vỡ thì sao? Làm gì gần gần vài năm còn được.
    Mình mua cũng là để dự phòng có gì bất trắc thì mình còn có chút của để lại để anh em lo cho con mình học hành , còn nếu ko có gì thì tới kỳ hạn mình vẫn có 1 số tiền , coi như hình thức tiết kiệm .
    • 387 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Trâu Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ot-chi-thien Xem bài viết
    Cái này thì 2 bạn làm quá đúng rồi. BHYT phòng khi ốm đau, tai nạn; thậm chí là cả tử kỳ (gọi là BH phi nhân thọ) đều rất tốt. Và xác định mua cho từng năm, hết hạn là hết tất cả. Có gói chỉ khoảng 100 ngàn/năm.

Trẻ con cũng phải mua. Dưới 6 tuổi thì phát miễn phí. Trẻ trên 6 tuổi thì thường là mua ở trường.

Phải phân biệt rõ ràng giữa: Bảo hiểm y tế (BHYT) với Bảo hiểm nhân thọ (BHNT) nhé. Một loại thì vô cùng cần thiết, còn 1 loại thì ảo tung chảo.
    Bác chỉ hộ em xem cái chỗ đậm đậm bôi đỏ ở trên là mua ở đâu với. Em tìm mấy năm ở các công ty bảo hiểm rồi mà ko có.
    Sorry mọi người, viết nhầm, khoảng 100 ngàn/tháng. Chính xác chi tiết các loại theo độ tuổi thì các bạn vào mấy trang web trên mạng mà xem, có hết. Cảm ơn bạn đã phát hiện nhé.
    Xin chào
    Hôm nay bạn thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

Mình mua BHNT của Manulife, 5tr/ năm, đóng được 6 - 7 năm rồi. Mà giờ thấy oải quá. Bỏ thì tiếc. Cũng tại cả nể người quen.
    • 387 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_88 Xem bài viết
    Cách suy nghĩ và tính kỹ như mẹ này rất đúng.

Mua BHYT là lo cho sức khỏe thực tại của mình. Năm nào hết năm đó và gia hạn mua thêm, nếu năm đó ko có đau ốm bệnh tật gì thì tiền này cũng mất luôn.

Còn mua BHNT là để có thể vừa tích lũy vừa để lo cho sự cố tử vong xảy ra. Ngay khi đặt bút ký hợp đồng thì có ngay quyền lợi khi tai nạn hay tử vong dù chỉ vừa đóng có 1 kỳ. Khi mua cho con thì đến khi con lớn vẫn có thể rút khoản tiền rút trước ra để trang trải mà vẫn ko mất hiệu lực hợp đồng khi nằm viện hay tử vong. Ko ai biết trước việc gì có thể xảy ra trong đời mình và xảy ra khi nào cả. Người chết là hết nhưng khổ là người ở lại kìa.

Ảo hay ko là do tùy tường hợp mọi người gặp phải hay nghe được.Mình biết có 1 trường hợp có thật là 1 người quyết định mua BHNT từ 1 người bạn nhưng cứ trì hoãn vì chờ làm cái này hay tính cái kia 2 tháng mới rút tiền để mua. Vậy là người bạn đó cũng chờ anh ta 2 tháng. Chưa hết 2 tháng thì người bạn đó nghe ng bạn khác nói lại là anh ta vừa vào viện và bị chẩn đoán là ung thư. Người bạn này đến bệnh viện thăm và gặp người vợ mới hỏi anh ta là h có mua BHNT cho chồng được ko. Dĩ nhiên là ko rồi vì người chồng đã bị ung thư. Sau khi người chồng mất cô vợ và 2 người con rất khổ sở trong cuộc sống và gởi con về nhà nội, nhà ngoại. Ko cần phải nói gia đình đó ntn và người bạn bán BH đó cũng day dứt vì nếu anh ta cố gắng ko để khách hàng chần chừ lâu thì đã ko đến nỗi như bây giờ

Nếu như bạn có khá khá tiền thì nên mua cả BHYT, BHNT và tích lũy 1 ít trong ngân hàng là tốt nhất.

Mình từng học 1 ít về những luật và sản phẩm BH (nhưng ko bán )nên chia sẻ chút ý kiến thôi chứ ko quảng cáo đâu mod nhé
    Haaaaaaaaaaaaaaa. Câu chuyện này tư vấn viên BHNT nào chả thuộc làu làu. Nghe nhiều rồi, mình cũng thuộc luôn. Nhân viên bán BHNT thì nói toẹt ra, lại còn bày đặt. Với tôi, bán BHNT cũng là việc làm chân chính, miễn là phải trung thực, rõ ràng. Sao phải sợ xấu hổ. Hài.
    Xin chào
    Hôm nay bạn thế nào?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Mình đã đăng ký và nộp tiền mua BHNT gần 20tr/năm, giờ đang ngồi đọc Hợp đồng. Mọi người khuyên là có nên đặt bút kí không? Mình nghiêng về việc không kí rồi đây. Nộp tiền từ cuối tháng 6 mà giờ mới phát hành hợp đồng cho mình. Việc ra hợp đồng đã trễ thế này, nếu có chuyện gì không biết khi nào mới nhận được bồi thường đây.
    • 953 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Mình kí bảo hiểm NT rùi, ko phải là 1 hay 2 tỷ sau khi bị chết đâu nhá mà là nếu chết thì ngoài tiền mình nộp (đã tính lãi suất) thì được thêm 100tr thui nhá hihi.
    • 4,849 Bài viết

• 13,154 Được cảm ơn

Mình làm trong ngành bảo hiểm và bên phi nhân thọ.
    CŨng ko tham gia hợp đồng nhân thọ nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 833 Bài viết

• 2,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ot-chi-thien Xem bài viết
    Haaaaaaaaaaaaaaa. Câu chuyện này tư vấn viên BHNT nào chả thuộc làu làu. Nghe nhiều rồi, mình cũng thuộc luôn. Nhân viên bán BHNT thì nói toẹt ra, lại còn bày đặt. Với tôi, bán BHNT cũng là việc làm chân chính, miễn là phải trung thực, rõ ràng. Sao phải sợ xấu hổ. Hài.
    Nếu tôi làm việc bán BHNT thì tôi nhận ngay chứ việc gì tôi phải sợ vậy bạn.
    Như bạn nói đó bán BHNT là 1 việc làm chân chính thì việc gì người ta phải sợ, phải xấu hổ. Sợ là nhiều người chưa hiểu rõ bản chất mà nghe tới BHNT là nghĩ người ta đi lừa nên những người trung thực, rõ ràng người ta bị đánh đồng với nhau.
    Tôi biết nhiều trường hợp thật khác nhau nữa kia nhưng tôi chỉ nói về chuyện ko phải ai hoặc bao h mua BHNT cũng được. Như chị trên hiểu việc càng lớn tuổi thì phí đóng càng cao đó.
    Vì tôi đã biết nhiều trường hợp và đã đọc nhiều bản dự thảo rồi nên tôi biết 1 ít để chia sẽ cho mọi người . Đọc mấy comm bạn ở trên tôi cũng thấy bạn ko thích BHNT nhưng đừng cái gì người ta trái ý mình là phải tỏ thái độ quy chụp người ta như thế. Biết rõ người ta rồi hẳn nói bạn, ko biết mà cứ haha cười nhạo người ta như thế thì người nên xấu hổ là ai

Đời sống riết quen nghi ngờ
    Để lặng yên theo anh
    • 4,849 Bài viết

• 13,154 Được cảm ơn

Như bạn nói đó bán BHNT là 1 việc làm chân chính thì việc gì người ta phải sợ, phải xấu hổ. Sợ là nhiều người chưa hiểu rõ bản chất mà nghe tới BHNT là nghĩ người ta đi lừa nên những người trung thực, rõ ràng người ta bị đánh đồng với nhau.
    Tôi biết nhiều trường hợp thật khác nhau nữa kia nhưng tôi chỉ nói về chuyện ko phải ai hoặc bao h mua BHNT cũng được. Như chị trên hiểu việc càng lớn tuổi thì phí đóng càng cao đó.
    Vì tôi đã biết nhiều trường hợp và đã đọc nhiều bản dự thảo rồi nên tôi biết 1 ít để chia sẽ cho mọi người . Đọc mấy comm bạn ở trên tôi cũng thấy bạn ko thích BHNT nhưng đừng cái gì người ta trái ý mình là phải tỏ thái độ quy chụp người ta như thế. Biết rõ người ta rồi hẳn nói bạn, ko biết mà cứ haha cười nhạo người ta như thế thì người nên xấu hổ là ai

Nhưng cái VD bạn đưa ra nó sách vở, thực tế anh ấy có mua ngay thì cũng không được chi trả và BHNT chỉ hoàn lại phí cho gia đình anh đấy thôi; người vợ cũng không bớt khổ sở được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lì và Nghé Xem bài viết
    Mình làm trong ngành bảo hiểm và bên phi nhân thọ.
    CŨng ko tham gia hợp đồng nhân thọ nào
    UI, ai muốn mua Bảo Việt Health Care thì cứ túm mẹ này này, CK 10%, trong khi mua của người khác chả được CK đồng nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 811 Bài viết

• 1,449 Được cảm ơn

Với giá trị tiền VNĐ như hiện nay mình thấy ko nên mua BHNT, chẳng được lợi ích gì, khi cần tiền thì ko rút ra được, mà rút thì bị phạt, mất tiền oan trong khi gửi NH vừa có lời mà khi cần rút thì ko sứt mẻ đồng nào, về bệnh tật thì đã có BHYT (cần thiết trong các TH bệnh nặng, tai nạn...).
    Lúc trước, cty mình có mua BH cho 1 loạt nhân viên, sau đó có 1 số nghỉ việc, chuyển công tác thì để giải quyết đống hồ sơ BHNT mình vô cùng cực khổ thế là mình phải gọi đt cho từng CBNV đã có đóng BH để giải thích việc có nên đóng tiếp hay không và mình đã khuyên họ là ko đóng tiếp vì quá rắc rối và mất thời gian của mọi người, bỏ luôn số tiền đã đóng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 833 Bài viết

• 2,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lì và Nghé Xem bài viết
    Nhưng cái VD bạn đưa ra nó sách vở, thực tế anh ấy có mua ngay thì cũng không được chi trả và BHNT chỉ hoàn lại phí cho gia đình anh đấy thôi; người vợ cũng không bớt khổ sở được.
    Ồ, ko đâu chị ơi. Được trả hết số tiền BH đấy ạ. Ba chồng của 1 người quen em mua và chỉ mới đóng phí 1 kỳ thì đột ngột mất nhưng vẫn được chi trả tất cả số tiền sẽ được BH. Chuyện thật 100% ko bịa ra đâu. Cái căn bản của BHNT là khi đã ký hợp đồng thì khi người được BH tử vong sẽ được đền bù toàn bộ tiền BH. Vốn dĩ muốn phân tích lợi và hại khi mua BHNT nhưng người ta lại quy chụp nói bán BH quảng cáo nên thôi mệt quá

BHNT là BH đề phòng rủi ro khi gặp tai nạn, bất trắc là chủ yếu. Còn muốn tích lũy thì gửi tiết kiệm ngân hàng tốt hơn
    Để lặng yên theo anh
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

Cái chính là TVV bảo hiểm NT tư vấn theo kiểu chỉ nói những mặt tốt, lợi ích của bảo hiểm mà không tư vấn rõ ràng các điều khoản, các trường hợp bị loại trừ... Tô hồng các dịch vụ bảo hiểm một cách thái quá chỉ để mong bán được.
    Rồi việc bán hàng cũng không chuyên nghiệp, cứ đeo bám khách hàng tiềm năng một cách phát sợ luôn.
    Đấy chính là những thứ làm người dân quay lưng lại với BHNT.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xã hội vn bây giờ đầy rẫy nguy hiểm, họa toàn từ trên trời rơi xuống, nên mình mua BHNT với mục đích đề phòng rủi ro là chính, chứ nếu tính toán về lời lõm thì rõ ràng là ko nên mua.
    l58m
    gvUWp7