TIN TÀI TRỢ.

Mr. Đàm phá nát ca khúc của Trần Tiến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,008 Bài viết

• 11,882 Được cảm ơn

Trời ơi, buổi tối mà nghe Nguyễn Hưng hát thì day dứt khỏi ngủ luôn, vừa hát hay vừa nhảy đẹp, anh này mà hát nhạc buồn thì cũng buồn bất tận. Cùng là Hưng sao khác xa dữ vậy, nghe thằng Đờm hát là muốn đạp cho một phát.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,743 Bài viết

• 4,220 Được cảm ơn

trước khi lên sân khấu phải có tập, chả lẽ k ai bảo nó cái đoạn nó bịa ra ngồi thay nằm, hát thì như thằng giật hơi, giật cục đứt đoạn, trông mặt chỉ mún đạp cho phát, đúng là con hát.
    Từ trước giờ nó làm gì kệ nó, nay nghe xong thật m lại phải nghĩ là thằng cạo đầu đi hát có khác, dù k mún liên tưởng và miệt thị nguồn gốc ng khác tí nào.
    Đã thế còn bực m với wtt, đăng với chả nhập, mãi k xong, chả ra làm sao cả
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,743 Bài viết

• 4,220 Được cảm ơn

M vừa nghe link Nguyễn hưng, trước giờ m cứ thắc mắc sao nghe nhạc hải ngoại thik hơn trong nước, nghe hai link thì thấy chất lượng âm thanh của hải ngoại hơn hẳn, trong vắt, thảo nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Nói gì thì nói cuối cùng mấy bài hát của Đàm sẽ lại chui vào xe ô tô của cánh lái xe khách, taxi rong ruổi trên đường
    Còn chuyện sai lời thì diva sai lời tùm lum ra, 40 tuổi rồi, thuộc lời đâu có dễ
    Nói thật, mấy cái còm kiểu này ý tứ chẳng khác gì câu "Có hát hay/ có đẹp/ có giàu bằng người ta không mà chê?" của mấy cháu trẻ trâu. Taxi xe khách thì sao? Được quyền đại diện cho toàn thể quần chúng nhân dân à? Diva hát sai thì vẫn bị phê bình nhá, thậm chí còn phê bình nặng hơn ca sĩ bình thường. Còn nếu già rồi, cảm thấy không đủ minh mẫn để nhớ hết lời bài hát thì ở nhà nghỉ đi, đừng bon chen nữa. Thế thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 472 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

thằng đờm đạp dư luận nên cánh nhà báo thù mày lắm, đòn trên chỉ mới là khởi đầu thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 782 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Trời đất ơi, giờ mới có cái thread này để vô bức xúc...

Hôm đó đang ngồi ăn bò quấn cải, vô tình mở tivi nghe anh Đàm mà ... hết muốn ăn.

Chưa nói đến việc hát sai lời, riêng giọng hát là đủ hiểu chú Chín chú quá hiểu anh Đàm.
    Người ta bảo phải biết quên để sống... Ô mà quên cái gì, quên mất rồi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 448 Bài viết

• 2,649 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi cả nhà lời chuẩn của bài hát nhé, những chỗ in đậm là những chỗ hay bị hát sai nhất.
    Mà mọi người khen bác Nguyễn Hưng nhỉ? Tớ thấy bác ấy hát ướt át quá, lời thì sai be bét, thậm chí còn sáng tác mới khiếp ( "Tỏa sáng ngọn núi người lính yên nằm" --> "Tỏa sáng ngọn núi in dấu chân người" hay “Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy gió. Nơi đây ra đi bao nhiêu chàng trai --> “Anh xa cao nguyên cao nguyên đầy gió. Nơi đây anh mang trong tim tình yêu”). Rồi thì đổi "anh" với "em" loạn cả lên. Nếu như tìm hiểu nguồn gốc ra đời bài hát thì sẽ biết cô gái ở cao nguyên chờ người yêu đi đánh trận.

Không so về giọng hát, nhưng so về độ hát sai thì Nguyễn Hưng vượt Đàm Hưng roài

1.
    Một sớm yên lành, một người lính rời xa quê nhà
    Mang theo chiếc vòng tay cầu hôn
    Tỏa sáng dịu dàng, một khúc tình ca đợi chờ
    Theo anh theo anh trên những con đường xa,
    Ru anh ru anh trong những đêm vời xa vời xa (vời xa)

Vòng tay cầu hôn tình yêu của em
    Lung linh trên cao vầng trăng dịu êm
    Tỏa sáng ngọn núi người lính yên nằm
    Ra đi mang theo mối tình đầu tiên.

Em yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió
    Nơi đây ra đi bao nhiêu chàng trai
    Một sớm ngồi hát bên ánh lửa rừng
    Ai mang trên tay mối tình của em

2.
    Một sớm yên lành, người con gái ngồi thêu bên thềm
    Lung linh chiếc vòng tay cầu hôn
    Tỏa sáng dịu dàng, một khúc tình ca đợi chờ
    Thương anh, thương anh, thêu áo em chờ anh,
    Đêm đêm, đêm đêm, tiếng sáo em gọi anh (gọi anh)

Gọi anh gọi anh cao nguyên đầy gió
    Nơi đây ra đi bao nhiêu chàng trai
    Nhìn những người lính hành quân qua rừng
    Ai mang trên tay chiếc vòng của em.

Em yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió
    Quê hương mênh mang tiếng sáo buồn thương
    Từng đêm nằm mơ thấy bóng anh về
    Bâng khuâng trên tay chiếc ṿòng của em
    Bâng khuâng trên tay mối tình của em
    Em trong tay anh mối tình dịu êm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 435 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Giọng ca của Hưng nên hát đám cưới làng or văn nghệ xã là hợp nhất. Mấy ông tacxi mình đi toàn bật Như Quỳnh hay Trường Vũ thôi, ông nào bật thím này mình bảo radio cho khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,525 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clover87 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn nói thế là nhầm rồi, một nhạc sĩ ra tác phẩm là đứa con tinh thần của người ta, người ta cần được bảo vệ và tôn trọng. Anh mua bản quyền ca khúc thì anh phải tôn trọng nó, anh có thể hòa âm phối khí lại thêm rap hay gì gì đó nhưng cái lời cơ bản của nó thì anh phải tôn trọng chứ không phải thích sửa theo ý anh thì sửa. Còn như sai phạm của quý ngài Đàm đây thì mình cho là không tôn trọng khán giả và nhạc sĩ ạ.
    Còn cẩu thả trong nghề nghiệp nữa. Có những lời chỉ cần sửa một vài từ là ý nghĩa thiêng liêng của bài hát không còn nữa
    • 980 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mợ này có nhiều chiêu trò lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mợ Đờm tới hồi mạt vận rồi...
    • 1,171 Bài viết

• 2,826 Được cảm ơn

Đọc mấy ct trong này nên tui tò mò đi kiếm bài chiếc vòng tay cầu hôn nghe thử. Trời ơi sao mà ổng hát dở kinh dị vậy. Butcher bài hát người ta 1 cách k thương tiếc. Rồi nghe lại bài lệ đá thấy thất vọng kinh dị hơn. Cầu trời Hưng đừng hứng lên hát bài Áo anh sứt chỉ đường tà hay bài Dư âm. Nghe ông butcher 2 bai đó chắc tui buồn lắm lắm luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,064 Bài viết

• 33,638 Được cảm ơn

Mình thấy bản live này lúc còn nổi tiếng Phương Thanh cũng hát hay nè đúng là Đàm hát tệ thật cứ quãng nghe bực bội

• 2,452 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Chị Đờm hát mình thật k nghe nổi. K hiểu sao chị ấy lắm fan thế k biết.
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Nó phá nát bét, tung tóe nhạc vàng rồi, giờ mới phá có 1 bài nhạc đỏ thì nhầm nhò gì

thích câu này
    H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại TQ để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,803 Bài viết

• 15,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bachdepzaj Xem bài viết
    Chị Đờm hát mình thật k nghe nổi. K hiểu sao chị ấy lắm fan thế k biết.
    Đàm Vĩnh Hưng nổi lên theo trào lưu dòng nhạc thị trường đáp ứng với nhu cầu giải trí là chính: thành danh nhờ những bài nhạc trừ tình và các chiêu trò lăng xê. Do tới với nghề hát là tay ngang không được đào tạo bài bản về kỹ thuật nên khi nghe nhạc họ Đàm thì chúng ta không nên đi sâu vào kỹ thuật thanh nhạc làm gì. Mình không thích cũng chẳng ghét nhạc của Mr Đàm chỉ là lúc nào không có nhạc gì để nghe thì nghe cho có, còn để thưởng thức ư? còn lâu nhạc Đàm mới với tới cấp độ đó. Những người nghe nhạc mang tính chất thưởng thức giọng ca hay hoặc kỹ thuật tốt thì không thích nhạc anh này, tuy nhiên với những người nghe mang tính giải trí thì còn hơn nhiều so với nhạc Xi bao chao của các em hót girl ,hót boy. Do đó Mr Đàm có 1 số lượng fan nhất định, tuy nhiên fan cũng có thể có theo nhiều cách: fan hâm mộ thần tượng thực sự chắc không nhiều, fan mua thì ca sĩ nào chả có: với Mr Đàm chắc chắn có vì được đi coi hát không mất tiền lại còn được trả tiền vậy thì tội gì không vô fan club? Đó là về giọng hát.

Về bản thân thì Mr Đàm phạm phải lỗi hoang tưởng về mình hơi nhiều nói tóm lại là mắc bệnh của ngôi sao, lúc nào cũng coi mình là vũ trụ và không ai bằng mình, phát ngôn và hành xử chưa xứng đáng với vị trí mà anh ta có. Lỗi này một phần cũng do giới truyền thông lăng xê gắn cho anh ta những chức danh quá tầm: như xưng là Ông Hoàng nhạc Việt chẳng hạn.

Nói chung cho tới thời điểm này: chê thì vẫn có nhiều lời chê nhưng vẫn chưa có nam ca sĩ nào trong giới VShowbiz qua nổi Mr Đàm về chiêu trò và cả sự nổi tiếng lẫn scandan.

Bạn nào khen giọng bác Nguyễn Hưng thì quá nhầm, bác ấy chỉ có dáng đẹp nhảy đẹp nhưng giọng thì chán cực kỳ, tớ nghe live (chưa qua lọc tiếng) phải nói là hụt hơi thê thảm.
    Viens M'Embrasser
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Đờm thị cũng đã từng "tôn vinh" nhạc Trịnh với câu nói "bất hủ": Tôi muốn hát cái phần tranh đấu trong âm nhạc của TCS. Kết quả, dân tình trên các forum lúc đó đều đồng ý rằng, nghe thị ấy hát bài Biển nhớ muốn đạp thị xuống biển cho rồi. Từ đó, thị đành để cho TCS được nằm yên dưới mộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,008 Bài viết

• 11,882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MESARA Xem bài viết
    fan mua thì ca sĩ nào chả có: với Mr Đàm chắc chắn có vì được đi coi hát không mất tiền lại còn được trả tiền vậy thì tội gì không vô fan club? Đó là về giọng hát.

Bạn nào khen giọng bác Nguyễn Hưng thì quá nhầm, bác ấy chỉ có dáng đẹp nhảy đẹp nhưng giọng thì chán cực kỳ, tớ nghe live (chưa qua lọc tiếng) phải nói là hụt hơi thê thảm.
    Thứ 1: vậy bạn cho mình hỏi, nếu Đàm không có fans thực sự mà phải bỏ xiền ra mua thì chắc hẳn phải giàu mới làm được chuyện đó, vì nếu theo bạn nói fans thực sự chắc không nhiều thì làm sao Đàm lấy nổi cái số tiền từ fans thật chi cho fans mua? Làm sao thu bù nổi chi? Hay nó bán giá trên trời rồi nó mua giá rẻ mạt để hưởng cái khoản chênh lệch đó? Mà nếu đã giàu thì có cần đi hát để kiếm xiền?

Quan niệm của mình từ nào tới giờ là: những người "cảm" được âm nhạc của thằng này không phải là trẻ trâu thì hẳn là lỗ tai trâu. Hồi đó nhà mình có quán cafe và chỉ toàn lũ choai choai yêu cầu nhạc của thằng này. Nói thật nó là một thảm họa của nền âm nhạc VN, nên để cho nó hoàn đúng vị trí của nó, con bò không thể cứ mãi tưởng mình là con chim họa mi được.

Thứ 2: về Nguyễn Hưng: vậy là kỹ thuật chỉnh sửa âm nhạc nước ngoài quá chuẩn, chẳng thà mình nghe nhạc "giả" mà êm tai còn hơn nhạc "thật" mà như bò rống.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Thứ 1: vậy bạn cho mình hỏi, nếu Đàm không có fans thực sự mà phải bỏ xiền ra mua thì chắc hẳn phải giàu mới làm được chuyện đó, vì nếu theo bạn nói fans thực sự chắc không nhiều thì làm sao Đàm lấy nổi cái số tiền từ fans thật chi cho fans mua? Làm sao thu bù nổi chi? Hay nó bán giá trên trời rồi nó mua giá rẻ mạt để hưởng cái khoản chênh lệch đó? Mà nếu đã giàu thì có cần đi hát để kiếm xiền?

Quan niệm của mình từ nào tới giờ là: những người "cảm" được âm nhạc của thằng này không phải là trẻ trâu thì hẳn là lỗ tai trâu. Hồi đó nhà mình có quán cafe và chỉ toàn lũ choai choai yêu cầu nhạc của thằng này. Nói thật nó là một thảm họa của nền âm nhạc VN, nên để cho nó hoàn đúng vị trí của nó, con bò không thể cứ mãi tưởng mình là con chim họa mi được.

Thứ 2: về Nguyễn Hưng: vậy là kỹ thuật chỉnh sửa âm nhạc nước ngoài quá chuẩn, chẳng thà mình nghe nhạc "giả" mà êm tai còn hơn nhạc "thật" mà như bò rống.
    Trời! Gì mà nặng nề thế bạn! Hạ hỏa đi cho lòng nhẹ nhàng hơn! Mỗi thời đại mỗi khác mà, thời xưa thì có Nguyen Hưng Thanh Tuyền , Chế Linh... Thời nay mà kêu tụi trẻ nghe mấy nhạc đó nó đâu chịu và đừng có như vậy mà gọi người ta là trâu. Dạo 1 vòng youTube đi thì bạn sẽ thấy sự cuồng nhiệt của giới Sinh Viên dành cho DVH - tầng lớp trí thức đó!
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigdeal Xem bài viết
    Trời! Gì mà nặng nề thế bạn! Hạ hỏa đi cho lòng nhẹ nhàng hơn! Mỗi thời đại mỗi khác mà, thời xưa thì có Nguyen Hưng Thanh Tuyền , Chế Linh... Thời nay mà kêu tụi trẻ nghe mấy nhạc đó nó đâu chịu và đừng có như vậy mà gọi người ta là trâu. Dạo 1 vòng youTube đi thì bạn sẽ thấy sự cuồng nhiệt của giới Sinh Viên dành cho DVH - tầng lớp trí thức đó!
    Trí thức là cái đám trẻ trâu tốt nghiệp phổ thông tối ngày la cà chém gió với lại Facebook đó hả bạn?