TIN TÀI TRỢ.

Mr Đàm bỗng tìm đại gia 'thanh lý' núi hàng hiệu trước liveshow

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 482 Bài viết

• 3,422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mê cái đống túi du lịch và vali quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,418 Bài viết

• 6,136 Được cảm ơn

Ai có tiền thì cứ việc xài theo ý thích thôi. Nhưng công nhận Đàm tiêu hoang quá, nhiều loại giỏ, nịt, giày kiểu dáng và kích thước gần như giống hệt nhau, xài như vậy thì cũng chẳng có cảm giác mới mẻ gì khi xách một món đồ khác và người ngoài nhìn vô cũng hổng ai để ý là chúng khác nhau...
    mr-dam-can-dai-gia-bao-boc-nui-hang-hieu-cuc-khung6
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 6,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Messe Xem bài viết
    Chẵn thích đàm vĩnh Hưng tí nào . Toàn khoe của , giàu mà lo se xua cho bản thân chẵng làm được gì cống hiếng cho xả hôi . Hat thì có hay thật mà phẩm chất k có . Khoe khoan qua ma quen xuat than cua minh truoc kia cung tung ngheo kho . Co duoc ti cua la bo lao roi . Tiec that

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Messe
    Người ta làm từ thiện biết bao nhiêu rồi đó, bạn đã làm được đồng nào chưa?
    Người ta đóng thuế biết bao nhiêu để cho chính phủ có cái mà xây cầu đường,công trình xã hội,hỗ trợ người nghèo, còn bạn có đóng thuế thu nhập cá nhân kg , hay là kg đóng? Càng giàu thu nhập càng nhiều thì đóng càng nhiều nhé.Nếu bản thân bạn có thu nhập chả đủ để truy thu thuế thì đủ hiểu mức" cống hiến cho xã hội" của bạn như nào rồi nhé.
    Chả thích cũng chả bênh ĐVH mà có nhiều thánh comment kiểu này thấy mắc mệt.Chả biết đóng góp được xu nào cho đời kg mà chỉ giỏi chê bai, châm chích.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 6,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Brotchen Xem bài viết
    Nhiều đồ hiệu đâu có làm nên đẳng cấp con người. Sao khái niệm cứ lộn tùng phèo lên thế.
    Có đấy bạn ạ.Bạn mặc toàn đồ hiệu,đi xe hơi,ăn ở khách sạn sang trọng, được hết hãng này đến hãng kia mời dự tiệc vì mình là khách VIP của họ..nó sẽ đẳng cấp hơn người đi xe máy hít khói ,mặc hàng chợ,ăn lề đường,suốt ngày rảnh rỗi lên wtt bán than vì kg đủ tiền mua sữa cho con. Người giàu chưa chắc là người có nhiều đồ hiệu, nhưng người có nhiều đồ hiệu chắc chắn là người giàu. Nếu cứ đánh đồng hàng hiệu với hàng kg hiệu, xe cộ cái nào cũng như nhau,ăn ở đâu cũng vậy,con cái học trường nào cũng được...vậy các bạn đang làm việc vất vả vì cái gì thế? Cứ xây đại cái chòi đủ che mưa nắng, mua cái xe cùi miễn sao chạy được,ăn ngày ba bữa là đủ,cho con đi học miễn sao biết chữ là được. Hay các bạn đang vất vả làm việc chả phải cũng chỉ để kiếm tiền xây nhà khang trang, lo con học trường tốt,ăn ngon mặc đẹp sao? và khi các bạn đã mua được 1 căn nhà,nếu có thêm tiền sẽ nghĩ mua đến căn thứ 2.Khi các bạn đủ ăn ngon mặc đẹp,sẽ cố vươn lên cái mức hàng hiệu hay đi du lịch này nọ.Nói thật,đừng bao giờ bảo các bạn k bao giờ nghĩ đến những thứ đó.Chẳng qua các bạn chưa đủ tầm với nên thấy những thứ đó thật là xa vời. Chứ tui thấy trên wtt có cả top hàng hiệu với nhiều chị rất giàu,các chị ấy chả bao giờ vào ném đá những topic kiểu này cả. Vì các chị ấy đang bận kiếm tiền để thỏa mãn những đam mê, lập hội để trao đổi,chia sẻ niềm đam mê với nhau. Nhưng cũng có nhiều bác giàu chả thích hàng hiệu.Thì các bác ấy sưu tầm nhà cửa,xe cộ, đồ high tech,vậy cũng có khác gì nhau?
    Còn bạn nào so sánh với Bryan Adams,khập khiễng quá.Đừng lấy đó là hình tượng rồi phê phán ĐVH kiều như " người ta giàu mà giản dị chưa, chỉ tập trung vào hát".Xin lỗi chứ tùy tính người thôi,tại Bryan Adams giản dị. Chứ mấy sao khác, Jay Z, Beyonce, Madonna... vừa giàu vừa giỏi,chơi cũng dữ,kim cương dát khắp người đó, sao kg so? Hay những bộ cánh quái dị của Lady Gaga biết bao nhiêu tiền kg ?họ cũng đầu tư toàn hàng khủng cho trang phục, thiết bị... vì có nghe phải có nhìn,hát hay nhưng cũng phải đầu tư,chiêu trò này nọ, chứ hát mà kg show hàng như Bryan Adams cũng đâu có bao nhiêu. Chưa kể họ mua biệt thự,du thuyền,xe khủng...cũng vô số. Nên,có nhiều thì xài nhiều,thúc đẩy kinh tế,đóng thuế cho nhà nước, làm đẹp cho bản thân...nếu tương xứng với thu nhập của mình,chả có gì đáng phê phán. Cũng chả ai vĩ đại đến nỗi làm bao nhiêu chả dám xài mà mang đi từ thiện hết.Còn làm ra tiền mà ăn chả dám ăn,mặc chả dám mặc,các hãng thời trang,hàng ăn chắc chết hết,nhân công thất nghiệp, kinh tế trì trệ, hay ho gì một cái xã hội như vậy.
    • 1,418 Bài viết

• 6,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lola_baby Xem bài viết
    Còn bạn nào so sánh với Bryan Adams,khập khiễng quá.Đừng lấy đó là hình tượng rồi phê phán ĐVH kiều như " người ta giàu mà giản dị chưa, chỉ tập trung vào hát".Xin lỗi chứ tùy tính người thôi,tại Bryan Adams giản dị. Chứ mấy sao khác, Jay Z, Beyonce, Madonna... vừa giàu vừa giỏi,chơi cũng dữ,kim cương dát khắp người đó, sao kg so?
    Tui thấy Jayz. beyonce, Madonna họ đâu có thường trưng trổ mấy cái hiệu LV, Gucci, Chanel....ra khoe bao giờ đâu, vì với họ mấy cái đó chỉ là mấy thứ quần áo, vật dụng bình thướng, sử dụng theo nhu cầu chứ k phải để khoe...Tên tuổi của họ nhiều khi còn lớn hơn mấy cái hiệu đó. Còn tài sản cá nhân họ cũng k khoe một cách lộ liểu theo kiểu thường xuyên đăng báo, đăng lên trang cá nhân đâu nha, paparazzi rình mới chộp được thôi...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Người ta đóng thuế biết bao nhiêu để cho chính phủ có cái mà xây cầu đường,công trình xã hội,hỗ trợ người nghèo, còn bạn có đóng thuế thu nhập cá nhân kg , hay là kg đóng? Càng giàu thu nhập càng nhiều thì đóng càng nhiều nhé.Nếu bản thân bạn có thu nhập chả đủ để truy thu thuế thì đủ hiểu mức" cống hiến cho xã hội" của bạn như nào rồi nhé.
    Chả thích cũng chả bênh ĐVH mà có nhiều thánh comment kiểu này thấy mắc mệt.Chả biết đóng góp được xu nào cho đời kg mà chỉ giỏi chê bai, châm chích.
    chưa tính khoảng trốn thuế của thím Đàm nha há há
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeumelammeoi Xem bài viết
    Tui thấy Jayz. beyonce, Madonna họ đâu có thường trưng trổ mấy cái hiệu LV, Gucci, Chanel....ra khoe bao giờ đâu, vì với họ mấy cái đó chỉ là mấy thứ quần áo, vật dụng bình thướng, sử dụng theo nhu cầu chứ k phải để khoe...Tên tuổi của họ nhiều khi còn lớn hơn mấy cái hiệu đó. Còn tài sản cá nhân họ cũng k khoe một cách lộ liểu theo kiểu thường xuyên đăng báo, đăng lên trang cá nhân đâu nha, paparazzi rình mới chộp được thôi...
    Nói chi xa vậy, nhìn mấy ca sõ Hải ngoại có ai lên fb khoe hiệu này hiệu nọ đâu
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,453 Bài viết

• 12,906 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ôi nhìn kỹ cái ảnh to thứ 4 từ trên xuống có ông mặc áo xanh navy quần tím chắc giúp việc của họ Đàm đang giúp chủ nhân dọn vali, túi xách, mấy đôi giầy Gucci ra oánh xi. Trên bàn sát tường bên trái có mấy cái tròn tròn, trong đó có hộp màu đỏ giống hộp xi KIWI mà dân oánh giầy hay dùng. Nghi lém
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 10,453 Bài viết

• 12,906 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Klq nhưng nhìn đôi giầy của cặp vợ chồng mới cưới Elton John mình nghĩ ông ấy mua ở shop chổng mông ngoài vỉa hè.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy hầu hết ca sĩ ở VN mấy ng nổi tiếng kiếm tiền ti tỉ như Đàm, Hà Hồ, Mỹ Tâm...bây giờ, thu nhập thì cao chót vót nhưng mà đóng thuế ít lắm so với khả năng của họ, mình nhớ có đọc một bài báo mà mấy bạn ca sĩ này còn đóng thuế ít hơn em MH mà đóng chừng mấy trăm triệu ah, theo mình nhớ đóng chừng 200hay 300tr ah, bạn có thấy quá ít ko? Ca sĩ VN toàn hát hò theo hợp đồng miệng, cái j cũng tiền mặt, nên họ đóng thuế ít lắm
    • 10,453 Bài viết

• 12,906 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Klq nhưng nhìn đôi giầy của cặp vợ chồng mới cưới Elton John mình nghĩ ông ấy mua ở shop chổng mông ngoài vỉa hè.
    Đôi giầy của sao thế giới đơn giản chỉ như thế này:
    6_kwsu
    • 267 Bài viết

• 1,345 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đàm có nhét vàng lên cũng cứ thấy quê, xài phí cả hàng hiệu, cái sang trọng toát lên từ bên trong, cái chất, hàng hiệu chỉ làm nổi bật nó lên thôi. mà sao đồ của đàm thấy giống nhau quá,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,487 Được cảm ơn

Mấy người nhìn đồ hiệu mà cứ sợ quăng quật nó xước khoá thì chắc chả bao giờ dùng, hoặc có dùng thì rằm mồng một chắc cho túi lên thắp hương mất
    Đồ dùng nào cũng phải cũ. Ai xài đồ mà cứ mới coóng chứng tỏ chả mấy khi dám lôi ra dùng, hoặc đồ dùng không phục vụ cho chủ mà ngược lại, chủ làm nô lệ cho đồ dùng
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,473 Bài viết

• 2,971 Được cảm ơn

mr-dam-can-dai-gia-bao-boc-nui-hang-hieu-cuc-khung6

Ơ thế cả 1 loạt túi giống hệt nhau thế này thì dùng thế nào hả các mẹ?

Nói chuyện anh Bryan Adams mặc đơn giản mà vẫn đẹp thì của đáng tội, dáng người ta cũng có sẵn rồi, thêm vào đó là phong thái phóng khoáng thì mới mặc được chất lừ như thế các mẹ ơi. Anh Đàm người nhỏ thó mà mặc đồ đơn giản thế làm sao đẹp được. Với lại anh ý vừa là giai, vừa là gái, mặc đồ "đơn điệu" như thế chắc chịu hổng nổi, hihi!!
    I want to know what love is...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 990 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Bạn này cuồng kiểu ngu ngốc, thừa tiền nên mua sắm kiểu lấy được!
    • 395 Bài viết

• 4,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là đứa thích ăn ngon mặc đẹp đây (tất nhiên là cái gì cũng nên đúng lúc đúng chỗ). Ủng hộ mợ Đàm và những ai có tiền và thích đồ hiệu cứ sắm nhiều vào, nếu đó không phải là tiền ăn cắp, lừa đảo, phạm pháp và nếu đó là sở thích cá nhân chẳng hại đến ai, làm đẹp cho bản thân, kích thích phát triển kinh tế..vân vân. Nhưng nếu nói đồ hiệu tạo nên đẳng cấp con người thì rất tiếc mợ Đàm không nằm trong số đó, không phải do sở thích mua sắm vô tội vạ của mợ (mợ thích thì cứ xài thôi), không phải do xuất thân nghèo khổ của mợ (trước nghèo rồi nay có tiền cứ chi tiêu thoải mái cho sung sướng tội gì mà nhịn), hay do style hát hò của mợ ( mặc dù chắc chắn không phải style của mình).. .mà do một số lời nói việc làm khó tiêu hóa của mợ thôi.
    Túm lại mợ Đàm sắm nhiều hàng hiệu vì một là sở thích cá nhân, hai là để thu hút những fan ruột của mợ nhất là những chị sồn sồn mới phất đang cố học làm sang. Thôi kệ mợ ấy đi.
    Cám ơn mẹ nào trên kia nhắc đến Bryan Adams. Manly từ phong cách đến giọng hát. Ăn mặc xuề xòa phải nói đến Keith Urban chồng Nicole Kidman nữa. Cha này lúc hát trên sân khấu, làm giám khảo American Idol hay đi đưa con đi công viên chỉ có mặc T-shirt với áo khoác da, thỉnh thoảng đi sự kiện gì điệu lắm thì thêm cái vest bên ngoài T-shirt. Đến nỗi có lần bị mấy đứa thí sinh American Idol chọc vì suốt ngày mặc T-shirt. Còn rất nhiều nhiều ca sĩ nhạc sĩ nổi tiếng khác rất giản dị vì bản thân tài năng của họ đã quá đủ để lấp lánh rồi. Thú vị nhất là có lần mình đi xem live Pat Benatar và chồng Neil Giraldo (hit phổ biến nhất là “We belong”), chồng chơi đàn và hát bè thì mặc tóc tai chải chuốt vest lịch sự, vợ hát chính thì mặc xuề xòa như một bà nội trợ lôi thôi chuyên mua bánh mì giảm giá, thế mà bà ấy hát sang sảng mấy chục bài trong mấy tiếng đồng hồ, vừa hát vừa nhún nhảy, khán giả thì nhiều người cứ rơi nước mắt vì xúc động.

• 2,895 Bài viết

• 7,116 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    mình thấy hầu hết ca sĩ ở VN mấy ng nổi tiếng kiếm tiền ti tỉ như Đàm, Hà Hồ, Mỹ Tâm...bây giờ, thu nhập thì cao chót vót nhưng mà đóng thuế ít lắm so với khả năng của họ, mình nhớ có đọc một bài báo mà mấy bạn ca sĩ này còn đóng thuế ít hơn em MH mà đóng chừng mấy trăm triệu ah, theo mình nhớ đóng chừng 200hay 300tr ah, bạn có thấy quá ít ko? Ca sĩ VN toàn hát hò theo hợp đồng miệng, cái j cũng tiền mặt, nên họ đóng thuế ít lắm
    bởi vậy NN mình ác lắm, thay vì tìm cách thâu thuế của những người thu nhập khủng thì cứ tìm cách bòn rút của dân nghèo. Thầy của mình lâu lâu viết 1 bài đăng báo nhuận bút chẳng bao nhiêu mà cũng bị trừ thuế TNCN.
    Trong khi chỉ cần truy thu thuế của 1 mình DVH là gấp mấy trăm lần thu thuế của những người phải làm thêm kiếm sống
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 218 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Mình thích đồ hiệu nhưng dị ứng loại logo đập vào mắt mấy cái túi LV với Gucci của bác Đàm. Làm như sợ người khác nghĩ mình không có tiền hay sao ấy.
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Money can't buy you class, thím Đàm ơi.

Nói vậy thôi chứ em ghen tị với thím chết mẹ. Thím giào quá thím ơi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2