TIN TÀI TRỢ.

Một người nộp thuế thu nhập gần 2.9 tỷ đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.07K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay lên mạng đọc thấy có bài này hay hay nên post lên cho các mẹ đọc, không biết bao giờ mình mới thu hhập được chừng ấy nhỉ, chứ đùng nói chi đến đóng thuế, hic hic...

Một người nộp thuế thu nhập gần 2,9 tỷ đồng
    09/02/2007 Intellasia | VnMedia
    Chiều 8/2/2007, Phòng thuế thu nhập cá nhân (TNCN) - Cục Thuế TP.HCM đã chốt danh sách 10
    cá nhân là người Việt Nam đang làm việc cho các văn phòng đại diện thương nhân nước ngoài
    (VPĐD) tại TP.HCM có số thuế TNCN đã nộp cao nhất trong năm 2006, với tổng số tiền 5,2 tỷ đồng.
    Trong đó, người đứng đầu top ten là Lê Thị Minh Hòa với số thuế gần 2,9 tỷ đồng. Theo ông
    Nguyễn Thái Sơn, trưởng phòng Thuế TNCN, mức thuế gần 2,9 tỷ đồng của một cá nhân là con số
    cao kỷ lục đối với những người Việt Nam làm việc trong các VPĐD trên địa bàn thành phố. Danh sách
    10 người nộp thuế khá cao trong năm 2006 chủ yếu là thu nhập từ tiền lương, thưởng tại một nơi làm
    việc. Hiện phòng Thuế TNCN đang đề nghị Cục Thuế TP.HCM có hình thức tuyên dương và khen
    thưởng các cá nhân này vì đã chấp hành tốt nghĩa vụ nộp thuế.
    Năm 2006, Cục Thuế TP.HCM đã thu hơn 2.229 tỷ đồng thuế TNCN, tăng 19,9% so với năm 2005.
    Trong đó, số thu từ việc xử lý truy thu và phạt chậm nộp thuế TNCN của các bác sĩ, giảng viên, cá
    nhân nước ngoài, các bệnh viện, trường đại học, VPĐD… tăng khá cao với số thuế thu về cho ngân
    sách trên 52,7 tỷ đồng. Đến thời điểm này, cơ quan thuế vẫn đang tiếp tục nhận hồ sơ kê khai thuế
    TNCN năm 2006 của các tổ chức, cá nhân, giới văn nghệ sĩ… cho đến hạn chót theo luật định là ngày
    28.2 hàng năm.
    Email: intellasia@intellasia.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 544 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oscar Xem bài viết
    Hôm nay lên mạng đọc thấy có bài này hay hay nên post lên cho các mẹ đọc, không biết bao giờ mình mới thu hhập được chừng ấy nhỉ, chứ đùng nói chi đến đóng thuế, hic hic...
    Email: intellasia@intellasia.com
    Khiếp thật, không hiểu Madam này làm văn phòng đại diện nào mà ác chiến thế nhỉ. Cứ cho đóng thuế một nửa thì thu nhập một năm là 2 tỷ 9 !!! Ái chà, phải xem VPDD là văn phòng nào mới được. Mà công nhận dám công khai toàn bộ thu nhập kể cũng oai phết, các mẹ nhỉ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 290 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Danh sách 10 người nộp thuế cao trong năm 2006

1.Lê Thị Minh Hòa: 2,87 tỷ đồng ( Alcon Pharmaceuticals Ltd )

2.Vũ Thế Dự: 383,1 triệu đồng ( GFK Asia Pte Ltd )

3.Nguyễn Anh Tuyền: 373,7 triệu đồng ( Urgo Heal Thcare Products Co )

4.Lê Việt Hùng: 347,3 triệu đồng ( Goodyear International Co )

5.Lê Công Tuấn Kiệt: 244,3 triệu đồng ( Citelum S.A )

6.Trần Đăng Hải: 243,1 triệu đồng ( EAC Industrial Ingredients Pte )

7.Nguyễn Thị Mỹ Nga: 209 triệu đồng ( Mayekawa MFG Co., Ltd )

8.Phạm Thị Thu Hà: 206,1 triệu đồng ( Casco Adhesives (ASEA) Pte Ltd )

9.Nguyễn Trường Sơn: 191,1 triệu đồng ( Bristol Myers Squibb – (Sing))

10.Võ Thị Phượng: 179,7 triệu đồng ( Sanofi Pasteur S.A )
    Tity - TP.HCM
    • 192 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tity Xem bài viết
    Danh sách 10 người nộp thuế cao trong năm 2006

1.Lê Thị Minh Hòa: 2,87 tỷ đồng ( Alcon Pharmaceuticals Ltd )

2.Vũ Thế Dự: 383,1 triệu đồng ( GFK Asia Pte Ltd )

3.Nguyễn Anh Tuyền: 373,7 triệu đồng ( Urgo Heal Thcare Products Co )

4.Lê Việt Hùng: 347,3 triệu đồng ( Goodyear International Co )

5.Lê Công Tuấn Kiệt: 244,3 triệu đồng ( Citelum S.A )

6.Trần Đăng Hải: 243,1 triệu đồng ( EAC Industrial Ingredients Pte )

7.Nguyễn Thị Mỹ Nga: 209 triệu đồng ( Mayekawa MFG Co., Ltd )

8.Phạm Thị Thu Hà: 206,1 triệu đồng ( Casco Adhesives (ASEA) Pte Ltd )

9.Nguyễn Trường Sơn: 191,1 triệu đồng ( Bristol Myers Squibb – (Sing))

10.Võ Thị Phượng: 179,7 triệu đồng ( Sanofi Pasteur S.A )
    Xem danh sách thì có đến 5 người làm ngành duoc (Nếu mình không nhầm), cứ bảo sao mà con mình ốm tiền thuốc lại nhiều như thế???
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haidangtrinh Xem bài viết
    Xem danh sách thì có đến 5 người làm ngành duoc (Nếu mình không nhầm), cứ bảo sao mà con mình ốm tiền thuốc lại nhiều như thế???
    Đúng thế thật, em vừa search xong, hic toàn các bác ngành dược thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 301 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HappyBaby Xem bài viết
    Khiếp thật, không hiểu Madam này làm văn phòng đại diện nào mà ác chiến thế nhỉ. Cứ cho đóng thuế một nửa thì thu nhập một năm là 2 tỷ 9 !!! Ái chà, phải xem VPDD là văn phòng nào mới được. Mà công nhận dám công khai toàn bộ thu nhập kể cũng oai phết, các mẹ nhỉ.
    Công khai như thế này oai thì oai nhưng mà chắc lại phải đi tìm vệ sĩ cho con và người thân như mấy bác trong top giàu 100 trong chứng khoán thôi.
    • 129 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không ai tính xem các bác thuế vụ thu nhập bao nhiêu một năm nhể, nếu phải đóng thuế chắc cũng không thua gì mấy bác trong Topten, hihi
    • 1,878 Bài viết

• 1,211 Được cảm ơn

Năm mới đọc lại tin cũ mà vẫn phấn chấn. 3 năm tiền thuế thu nhập (không kể khoản VAT khi mua hàng, dịch vụ) của nhà chị Hòa này dư sức mua được cái xe Maybach đắt nhất thế giới mà một chủ doanh nghiệp mới tậu về.

Mà sao không thấy tên của vị chủ doanh nghiệp ấy trong "bảng vàng"? Hay là các bác thuế bỏ quên?
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haidangtrinh Xem bài viết
    Các mẹ biết kêu ai bây giừ ? Đi mua thuốc cho con có dám mặc cả như đi chợ không
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cái chị đứng đầu danh sách nộp thuế 2,9 tỷ thì chị ấy thu nhập 1 năm là 12 tỷ đấy. Nhờ thuốc cao giá mà thu nhập kinh khủng.

Ba cái vụ thuốc và sữa nhập khẩu làm 1 vài người Việt giầu lên, nhiều người Việt nghèo đi và béo nhất là các hãng độc quyền nhập thuốc ngoại về VN.
    ETyFp7Y0eIp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lương minh co 2 triệu thì bao giờ mới phải đóng thuế nhỉ