Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Một nạn nhân bị xe Audi đón Hồ Ngọc Hà tông đã tử vong (#174)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 159K Lượt đọc
  • 547 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 730 Bài viết

• 2,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thechildren Xem bài viết
    Đọc nghe bạn nói, xe đưa người nhà không đủ kinh nghiệm lái xe ra đường mà bình thường, thì đúng là mình lo cho sinh mạng của mọi người, lỡ đi gần xe nhà bạn, nói thiệt bạn đừng giận, quá ngu ngốc, coi thường sinh mạng của chính mình và người khác. Nếu ai lỡ gây ra tai nạn đến gia đình bạn, bạn nghĩ bao nhiêu tiền có thể đền bù được????Bạn có tiền, người ta không có tiền chắc, đền bù là cái gì đối với sinh mạng người!Điên thiệt mà!
    Chánh xác, éo ai cần tiền, sức khỏe và sinh mạng éo tiền nào mua được. Giờ nạn nhân dở sống dở chết, kéo theo cả đám người nhà khổ theo suốt đời ấy chứ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 730 Bài viết

• 2,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princess-hanoi Xem bài viết
    Bạn Huongnguyen lo lắng cho người nhà thế, sẵn sàng ko để yên nếu không bồi thường thỏa đáng thì sao ko đi chăm lo cho người nhà đang bị rất nặng của bạn đi. Lên đây buôn làm gì. Xong xuôi rồi lên đây buôn cũng được mà, để câu chuyện nó có đầu có cuối, có mở bài có kết luận

Công bằng mà nói bạn Cường và bạn Hà vô can trong chuyện này, nên trách 2 bạn ấy là quá vô duyên, cho dù bạn ý có là chủ xe. Nhưng vì 2 bản í nổi tiếng, lại giàu có nữa thì giúp đỡ nạn nhân cũng là hợp lý. Người bình thường ai cũng sẽ xử xự như vậy

Mấy bác hay ca ngợi tư bổn chủ nghĩa, nhà nc pháp quyền rồi cái gì mà tam quyền phân lập, thế mà vào đây bravo cho hành động của ngài Phó Thủ tướng. Hê hê, cái bọn tư bản thần tượng của các bạn chính phủ hay trưởng ban an toàn gì đấy chả ai chỉ đạo được cơ quan tư pháp. Mà bác Phúc chỉ đạo vụ này, đề nghị bất kỳ vụ nào bác cũng cần chỉ đạo, vì mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Theo tôi bác Phúc nên in sẵn vài thùng công văn chỉ đạo, vì tai nạn giao thông ở VN ngày nào chả có. Có vụ nào bác chỉ cần điền thông tin vào thôi, cho nó tiện

PS: mình chỉ nhận xét trên trách nhiệm của bạn Hà, bác Phúc. Còn tất nhiên mình căm ghét và phẫn nộ với tất cả sự cẩu thả, bất cẩn trong giao thông vì mình cũng từng là nạn nhân của mấy thằng đi ẩu
    1. Bộ bạn Huong đi chăm lo người nhà thì cứ phải ngồi chỗ nấu cháo thay tã cho người nhà, cấm ko được phép vào mạng nói rõ sự thật, bày tỏ bức xúc à?
    2. Tai nạn ở đâu cũng có nhưng đây thuộc khu vực cửa khẩu SB quốc tế, an toàn quốc gia, liên quan đến vài chục mạng người thì ko thể coi là chiện nhỏ được!
    Mụ cố tình lờ lớ lơ ông PTT đó kiêm Trưởng Ban UB ATGTQG ! Một khi đã là Trưởng Ban đó thì ổng có quyền lên tiếng úy lạo nạn nhân, đề nghị khởi tố vụ việc đề phòng bao che, chạy án của các quan địa phương, ổng lên tiếng với vụ việc nào ổng thấy là nghiêm trọng và cần thiết, nhẽ ổng phải đợi đám dlv 3 chẹo nhà mụ Pinxẹt chỉ định thì mới được mở mồm chắc!
    • 319 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người thân của mình đã từng là nạn nhân của TNGT, vì thằng chạy ẩu tông vô người mà giờ đây người thân của mình bị chấn thương sọ não, gãy chân. Thật sự, hậu quả của TNGT rất khủng khiếp, kg chỉ liên lụy đến người bị hại mà kéo theo gia đình người thân rất stress, người bị nạn đau 1 thì người thân đau 10, công việc sinh hoạt đều bị đảo lộn ... rất đau khổ các bạn ạ. Cho nên mình rất lên án những người tham gia giao thông kg có trách nhiệm, say xỉn hay tay lái cònn yếu mà cầm lái để gây hậu quả cho người khác. Những ngày qua đọc báo TNGT mình cảm thấy rất sợ, tất cả là do ý thức giao thông của mọi người ... ẩu tả, chạy nhanh vượt ẩu ... mình chỉ hy vọng rằng mọi người khi lên xe ý thức được trách nhiệm của mình và cầu mong những người bị thương và gia đình họ sớm bình phục và ổn định cuộc sống.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

Nạn nhân nặng thế này mà chưa vào thăm, hỗ trợ điều trị gì thì thật thiếu sót.

Xe đón Hồ Ngọc Hà gây tai nạn kinh hoàng: Nạn nhân đang nguy kịch

• Thứ Tư, 11/02/2015 | 14:43 GMT+7

Tình trạng của anh Nguyễn Hoàng Vương - một trong số mười mấy nạn nhân bị xế hộp của ca sĩ Hồ Ngọc Hà đụng tại sân bay Tân Sơn Nhất - đang rất nguy kịch.

Tiên lượng hết sức dè dặt

Sáng 11/2, theo ghi nhận của phóng viên tại Bệnh viện Thống Nhất TP.HCM, tình trạng của anh Nguyễn Hoàng Vương, 39 tuổi, ngụ Quận Gò Vấp (một trong số mười mấy nạn nhân bị xế hộp của ca sĩ Hồ Ngọc Hà đụng tại sân bay Tân Sơn Nhất) đang rất nguy kịch.

20150211131751-vmot
    Anh Vương đang được chụp MRI lần 2 tại Bệnh viện Thống Nhất. Ảnh: Thanh Huyền.

Theo PGS – TS Lê Văn Quang, PGĐ Bệnh viện Thống Nhất, có tất cả 3 nạn nhân của vụ đụng xe liên hoàn tại sân bay tối 10/2 được đưa đến cấp cứu tại bệnh viện này.

Một nạn nhân bị nhẹ đã được xuất viện ngay. Trong hai trường hợp còn lại, một người bị chấn thương cột sống cổ (đang nằm theo dõi tại khoa Ngoại thần kinh) và nặng nhất là anh Nguyễn Hoàng Vương.
    20150211131842-vhai
    Tình trạng anh Vương rất nguy kịch, tiên lượng dè dặt. Ảnh: Thanh Huyền.

Anh Vương nhập viện tối 10/2 trong tình trạng choáng nặng lơ mơ, huyết áp tụt do đau và mất nhiều máu.

Sau khi kiểm tra và làm các xét nghiệm chẩn đoán cận lâm sàng, các bác sĩ kết luận bệnh nhân phải theo dõi chấn thương sọ não, bị gãy hai xương cẳng tay trái, vỡ khung chậu.
    20150211131936-vba
    Chị Hương rất lo lắng cho sức khỏe chồng mình. Ảnh: Thanh Huyền.

Để cứu sống bệnh nhân, ngay lập tức bác sĩ đã phải truyền 10 đơn vị máu (tương đương 2 lít máu), hồi sức tích cực, giảm đau và cố định vùng xương gãy.
    20150211132024-vbon
    Anh Vương được chuyển đi chạy thận. Ảnh: Thanh Huyền.

“Sau khi hội chẩn toàn bệnh viện, sáng nay chúng tôi ghi nhận bệnh nhân còn bị vỡ ổ cối nơi cổ xương đùi, nhiều tổn thương vỡ nứt phần nửa người bên trái, chảy máu, tụ máu ngoài phúc mạc. Chỉ sau một đêm mà gan và thận bệnh nhân đã bị suy do các cơ hoại tử. Bệnh nhân sau khi chụp MRI lần 2 đã được cho xuống nằm chạy thận, lúc tỉnh lúc mê.”, bác sĩ Quang nói.

Tình trạng bệnh nhân tiên lượng hết sức dè dặt, ngay trong sáng nay anh Vương lại phải truyền thêm 4 đơn vị máu nữa.

Ca sĩ Hồ Ngọc Hà đã vào bệnh viện thăm

Theo bác sĩ Quang, may mắn phần tim, phổi của bệnh nhân ổn định. Riêng tổn thương ổ cối nơi cổ xương đùi, dù sau này hồi phục thì khả năng đi đứng của anh Vương cũng bị ít nhiều hạn chế.

Chị Hương, vợ của anh Vương có mặt tại bệnh viện, đang rất bối rối và lo lắng cho sức khỏe của chồng. Bản thân chị cũng bị trầy xước phần mặt.
    20150211132113-vnam
    Cậu của nạn nhân đang rất bối rối. Ảnh: Thanh Huyền.

Bà Liên, mợ của nạn nhân chia sẻ, tối qua vợ chồng anh Vương cùng cháu gái 10 tháng tuổi tên Võ Thiên Kim đến sân bay đón anh Long (em trai anh Vương) từ Canada về ăn Tết.

Anh Long may mắn thoát nạn nhờ ra xe taxi xếp đồ. Chiếc xe ô tô màu đen bất ngờ vọt lên lề, đụng trực diện anh Vương, sau đó ủi vào cây cột.

“Chiếc xe ủi trúng cây cột khiến cột đổ hất vào vợ của Vương. Vợ nó té xuống làm văng em bé xuống lề. Cũng may không bị xe tông trực diện. Cả nhà tôi từ hôm qua đến giờ như lửa đốt. Sợ tôi già cả suy nghĩ nên mãi sáng nay chúng nó mới kể cho biết”, bà Liên ứa nước mắt.
    20150211132155-vsau
    Anh Long, em trai anh Vương vừa từ Canada trở về (áo thun xanh) rất lo lắng cho anh trai tại bệnh viện. Ảnh: Thanh Huyền.

Về tình trạng cháu Võ Thiên Kim, 10 tháng tuổi (cháu anh Vương), bác sĩ Đào Trung Hiếu – PGĐ Bệnh viện Nhi Đồng 1 TP.HCM xác nhận có vào cấp cứu tại đơn vị mình tối qua và đã xuất viện về nhà theo dõi.
    tai nạn liên hoàn, sân bay, Hồ Ngọc Hà

Theo anh Võ Thiện Chiến, điều dưỡng trưởng khoa Khám ngoại, Bệnh viện Nhi Đồng 1, cháu Kim được mẹ đưa đến vào khoảng 21h ngày 10/2.

Thăm khám, bác sĩ trực tối qua, Lê Thọ Đức ghi nhận bệnh nhi bị chấn thương phần mềm vùng đầu gây sưng nề. Ngay lập tức bé được siêu âm, chụp phim sọ và chưa ghi nhận bất thường.

Bác sĩ đã cho bệnh nhi về nhà theo dõi các dấu hiệu trong 24 tiếng, nếu tình trạng trở nặng gia đình sẽ lập tức đưa trở lại bệnh viện.

Gia đình anh Vương cho biết, ngay tối 10/2, mỗi người bị nạn tại sân bay Tân Sơn Nhất đã được tạm ứng trước 3 triệu đồng để lo việc chạy chữa. Ngay khi nạn nhân được đưa tới bệnh viện, ca sĩ Hồ Ngọc Hà đã đến an ủi, chia sẻ với thân nhân về sự cố đáng tiếc này.
    Theo VNN

http://xembaomoi.com/tin-tuc/vtc/xa-...h-1712971.html

Hiện chị Hương cùng những người thân trong gia đình vẫn đang túc trực để theo dõi tình hình anh Nguyễn Hoàng Vương. Chị Thanh Hương nghẹn ngào nói: “Mong anh ấy có đủ nghị lực để vượt qua. Sự việc không ai muốn xảy ra”.

Trường hợp nguy kịch nhất là ông Ngô Văn Ngạch (58 tuổi, ngụ Cần Thơ). Ông Ngạch bị sốc đa chấn thương, gãy hở 1/3 giữa xương đùi phải, gãy xương cẳng chân phải, xương đòn phải, dập não xuất huyết đỉnh phải. Bệnh nhân đang có hiện tượng rối loạn đông máu, thiếu máu, bệnh viện đang tiến hành hồi sức tích cực, cho bệnh nhân thở máy, dùng thuốc vận mạch, nhưng khả năng phục hồi rất thấp.

Tại bệnh viện Nhân Dân 115, trong số 5 bệnh nhân vụ siêu xe gây tai nạn chuyển đến đây đã có 2 người được xuất viện, 3 người còn lại đang được theo dõi và điều trị tích cực. TS.BS Nguyễn Đình Phú, Phó Giám đốc bệnh viện cho biết, các bệnh nhân gồm bà Nguyễn Thị Thỉnh (61 tuổi, ngụ An Giang) nghi ngờ xuất huyết não đang nằm tại khoa Ngoại Thần kinh; bệnh nhân Phạm Thị Phụng (32 tuổi, ngụ An Giang, con gái bà Thỉnh) bị gãy xương chậu, chấn thương đầu, đang nằm theo dõi điều trị tại khoa Chấn thương Chỉnh hình.

sieu-xe-gay-tai-nan-cua-ha-ho-3

2 trong số những nạn nhân vụ siêu xe gây tai nạn ở sân bay đang nguy kịch. Ảnh Báo

Ngoài ra trong vụ tai nạn siêu xe gây tai nạn ở sân bay Tân Sơn Nhất, có 1 nạn nhân được đưa vào cấp cứu tại bệnh viện Chợ Rẫy. Danh tính người bệnh được xác định là Lê Minh Vũ (24 tuổi làm nghề hướng dẫn viên du lịch). Đến chiều 11/2, sức khỏe nạn nhân ổn định, tỉnh táo, tiếp xúc tốt, hiện đang được theo dõi chấn thương sọ não. Ngoài ra, nạn nhân này còn bị chấn thương ở đầu gối trái nhưng tình trạng không nặng. Theo dự tính của bác sĩ, nếu không có diễn biến bất thường, khoảng 3 ngày nữa bệnh nhân sẽ được xuất viện.
    http://xembaomoi.com/tin-tuc/xaluan/...h-1714132.html
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,432 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    1. Bộ bạn Huong đi chăm lo người nhà thì cứ phải ngồi chỗ nấu cháo thay tã cho người nhà, cấm ko được phép vào mạng nói rõ sự thật, bày tỏ bức xúc à?
    2. Tai nạn ở đâu cũng có nhưng đây thuộc khu vực cửa khẩu SB quốc tế, an toàn quốc gia, liên quan đến vài chục mạng người thì ko thể coi là chiện nhỏ được!
    Mụ cố tình lờ lớ lơ ông PTT đó kiêm Trưởng Ban UB ATGTQG ! Một khi đã là Trưởng Ban đó thì ổng có quyền lên tiếng úy lạo nạn nhân, đề nghị khởi tố vụ việc đề phòng bao che, chạy án của các quan địa phương, ổng lên tiếng với vụ việc nào ổng thấy là nghiêm trọng và cần thiết, nhẽ ổng phải đợi đám dlv 3 chẹo nhà mụ Pinxẹt chỉ định thì mới được mở mồm chắc!
    Binbin đã dốt lại cứ hay cãi

Binbin đọc lại xem tui viết gì nhá, không lo quên mất cái chức danh của bác phó Thủ nhà bin đâu. Nhưng mà trưởng ban an toàn giao thông thì làm cái gi: lo trấn chỉnh cấp bằng lái xe, đường đừng có ổ voi ổ chuột, kiểm tra các quy định về đăng kiểm xe, nồng độ cồn trong máu, vân vưn và vân veo, chứ không phải cứ có vụ tai nạn nào là nhẩy xổ ra yêu cầu cơ quan tư pháp nhá. Mà đã thích thế thì nên in sẵn vài thùng công văn đi vì kiểu gì cũng có thằng giàu nó đâm thằng nghèo, chả cứ gì bạn Hà với bạn C mới chạy án được.

Thôi binbin về mà trông coi cái phố cổ đê kẻo đám bần lông nó lợi dụng nó lái công lông vào nó phá bây giờ, lúc đó phỏ Thủ nhà bin không yêu cầu cơ quan tư pháp can thiệp đc đâu
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

Mợ nào bảo chủ xe vô can trong vụ này thì thử đọc tham khảo thêm vài vụ khác đi. Là chủ xe, còn lái xe là cháu mình chả nhẽ bỏ cháu chịu tội 1 mình ko lo gì mà được à? Đọc xong rồi về lo mà chữa trị cho các nạn nhân đang nguy kịch, bồi thường cho thỏa đáng để khắc phục phần nào hậu quả cho tích cực vào, rồi mong duoc gia đình nta bãi nại cho còn giảm nhẹ hình phạt (ở đây chỉ thấy nói chủ xe phải bồi thường):

Nữ tài xế đâm 2 người chết, 7 người bị thương lĩnh 9 năm tù

Sau chầu nhậu, Liên đưa ô tô cho Tuyền cầm lái chở cả nhóm đi hát karoke. Tại quán cả nhóm lại tiếp tục gọi bia uống.

Đến khoảng 16h30, tan tiệc, Tuyền tiếp tục điều khiển ô tô của Liên chở cả nhóm ra về. Khi đang lưu thông trên quốc lộ 14, đến đường Nguyễn Thị Minh Khai (TDP 7, thị trấn Ea Đrăng), Tuyền vòng xe nhưng lại đạp nhầm chân ga khiến chiếc ô tô tăng tốc, đâm liên tiếp vào quầy bán trái cây và nhiều xe máy đang lưu thông trên đường.

Hậu quả bà Phạm Thị Len (65 tuổi, quê Nam Định) đang bán trái cây cho người thân và cháu Quách Thị Bảo Trân (hơn 3 tháng tuổi) tử vong tại chỗ. 7 người khác bị thương phải nhập viện cấp cứu.

Sau khi gây ra tai nạn, Tuyền cùng nhóm bạn trên xe nhanh chóng bỏ trốn. Đến trưa ngày 21/11, Tuyền đến cơ quan Công an huyện Ea H’leo đầu thú.

Tại phiên tòa, HĐXX đã tuyên phạt bị cáo Lưu Thị Thanh Tuyền 9 năm tù; buộc Tuyền và Trần Thị Bích Liên (chủ xe ô tô gây tai nạn) bồi thường tổng số tiền 559 triệu đồng cho gia đình các nạn nhân.

http://dantri.com.vn/phap-luat/nu-ta...tu-1014208.htm
    • 7,444 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ông xã của ca sĩ Hồ Ngọc Hà đã có mặt bên cạnh người thân của một nạn nhân bị hôn mê sau vụ đâm xe tối qua.

Là một trong số những người bị thương trong tai nạn xảy ra tại sân bay Tân Sơn Nhất, ông Ngô Văn Ngạch quê ở Cần Thơ đang hôn mê sâu và được theo dõi đặc biệt tại Bệnh viện Nhân dân 115, TP HCM.

cuong-do-la-8969-1423627929
    Người nhà ông Ngạch tỏ ra thông cảm với nữ ca sĩ. Ảnh: Thiên Chương

Theo chẩn đoán của các bác sĩ, ông Ngạch bị gãy chân phải, tổn thương xương đòn bên phải và chấn thương nặng ở não. Vẫn chưa thể tiên đoán trước diễn tiến vì ông này hôn mê sâu.

Người nhà ông Ngạch cho biết, ông từ Cần Thơ về TP HCM cùng 4 người khác để đón người thân từ Mỹ về Việt Nam. "Chồng tôi đứng cùng mấy anh em tại khu cửa ra của sân bay quốc tế. Do người thân chưa ra, những người còn lại tranh thủ đi vệ sinh, ông xã tôi đứng lại một mình, đang lơ ngơ thì bị xe đâm phải. May mắn 4 người kia thoát nạn", vợ của nạn nhân cho biết.

Cũng theo người thân ông Ngạch, nạn nhân bị tông văng ra xa hàng chục mét. Ông bất tỉnh, mồm mũi chảy máu. "Người nhà sau khi đi vệ sinh quay lại thì tá hỏa. Xung quanh nhiều người khác cũng bị thương. Tôi nghĩ tai nạn chẳng ai muốn. Số chồng tôi đã như vậy, tôi không trách ai hết", người vợ kể.
    Theo lời của chị Tâm, con gái ông Ngạch, sau khi ông này được đưa đến bệnh viện, đại diện phía chiếc xe gây nạn, cụ thể là doanh nhân Quốc Cường, chồng của ca sĩ Hồ Ngọc Hà, đã có mặt với gia đình. "Anh ấy rất tốt và rất chu đáo. Cường cho biết sẽ chịu toàn bộ chi phí bồi thường cũng như viện phí. Anh ấy đã ở với chúng tôi đến gần 4 giờ sáng mới chịu về", chị Tâm nói.

cuong-1-7321-1423639726
    Cường Đôla đã tận tình chăm sóc nạn nhân. Ảnh: Facebook nhân vật.

Cường Đôla chia sẻ trên Facebook: "Chuyện không may xảy ra là điều chẳng ai mong muốn. Mỗi gia đình mỗi cảnh, xã hội mỗi người mỗi kiểu. Cháu chân thành cảm ơn cô và các anh chị trong gia đình đã thấu hiểu và cảm thông cho câu chuyện không may vừa xảy ra! Nếu tất cả mọi người dù ở tầng lớp nào và có là ai đi nữa cũng lấy tình người để nói chuyện với nhau như gia đình bác thì cuộc sống này có lẽ đã tốt đẹp hơn rất nhiều... Cháu và gia đình sẽ làm tất cả những gì có thể, mong bác trai và các anh chị nạn nhân sớm bình phục".

Cùng nhập viện với ông Ngạch còn có một một số người nữa, tuy nhiên họ đều bị thương không quá nghiêm trọng.

Về phía công an, bước đầu kiểm tra, tài xế Nguyễn Duy Tân (25 tuổi) có bằng lái và không vi phạm nồng độ cồn. Một cán bộ điều tra cho biết thêm: "Chiếc Audi này do Nguyễn Quốc Cường đứng tên. Do chưa xác định được thương tích của các nạn nhân và thiệt hại nên chúng tôi chưa dùng biện pháp tạm giữ đối với tài xế".

http://ngoisao.net/tin-tuc/thoi-cuoc...n-3146466.html
    • 17 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Bạn Huongnguyen lo lắng cho người nhà thế, sẵn sàng ko để yên nếu không bồi thường thỏa đáng thì sao ko đi chăm lo cho người nhà đang bị rất nặng của bạn đi. Lên đây buôn làm gì. Xong xuôi rồi lên đây buôn cũng được mà, để câu chuyện nó có đầu có cuối, có mở bài có kết luận

Công bằng mà nói bạn Cường và bạn Hà vô can trong chuyện này, nên trách 2 bạn ấy là quá vô duyên, cho dù bạn ý có là chủ xe. Nhưng vì 2 bản í nổi tiếng, lại giàu có nữa thì giúp đỡ nạn nhân cũng là hợp lý. Người bình thường ai cũng sẽ xử xự như vậy

Mấy bác hay ca ngợi tư bổn chủ nghĩa, nhà nc pháp quyền rồi cái gì mà tam quyền phân lập, thế mà vào đây bravo cho hành động của ngài Phó Thủ tướng. Hê hê, cái bọn tư bản thần tượng của các bạn chính phủ hay trưởng ban an toàn gì đấy chả ai chỉ đạo được cơ quan tư pháp. Mà bác Phúc chỉ đạo vụ này, đề nghị bất kỳ vụ nào bác cũng cần chỉ đạo, vì mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Theo tôi bác Phúc nên in sẵn vài thùng công văn chỉ đạo, vì tai nạn giao thông ở VN ngày nào chả có. Có vụ nào bác chỉ cần điền thông tin vào thôi, cho nó tiện

PS: mình chỉ nhận xét trên trách nhiệm của bạn Hà, bác Phúc. Còn tất nhiên mình căm ghét và phẫn nộ với tất cả sự cẩu thả, bất cẩn trong giao thông vì mình cũng từng là nạn nhân của mấy thằng đi ẩu
    thử người nhà bạn bị có xù lông lên thế ko ? chăm lo thì cũng phải thay phiên nhau trực chứ? Bạn bênh vực chúng nó ghê nhỉ
    • 1,432 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongnguyenn80 Xem bài viết
    thử người nhà bạn bị có xù lông lên thế ko ? chăm lo thì cũng phải thay phiên nhau trực chứ? Bạn bênh vực chúng nó ghê nhỉ
    À, nếu nói gì làm bạn giận thì mình xin lỗi. Nhưng mình bênh vực gì hả bạn. Mình đố bạn chỉ ra mình nói sai điểm nào?
    • 639 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

đề nghị thím hương nguyễn tiếp tục cập nhật thông tin cho bà con hóng, kệ mẹ bọn chân gỗ nhà HH
    chúng tôi không cần nhà máy ô nhiễm độc hại-Formosa hãy cút ra khỏi Việt Nam
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

À, nếu nói gì làm bạn giận thì mình xin lỗi. Nhưng mình bênh vực gì hả bạn. Mình đố bạn chỉ ra mình nói sai điểm nào?
    bạn bảo chúng xử xự đúng đấy, gd đình bạn ko là người trong cuộc nên ko hiểu đâu, thật tởm lợn cho bọn nhà báo moi tin PR rẻ tiền.
    • 639 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

lên fb nhờ sự giúp đỡ từ cộng đồng mạng hả, chẳng phải cái web này nhanh và nhạy hơn nhiều hay sao
    chúng tôi không cần nhà máy ô nhiễm độc hại-Formosa hãy cút ra khỏi Việt Nam
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,191 Bài viết

• 2,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì đó chủ xe bồi thường ,đã ai kêu không bồi thường đâu ,2 người chết 7 người bị thương bồi thường vụ đó 500 triệu đó .Mới xem báo nghe cô gì người nhà nạn nhân hôn mê trả lời thật khác xa bạn gì người nhà trong này .Nhà QC nó giàu lắm đòi gấp mấy lần bình thường đi p/s sắp tết PTT tiện thể ra công văn chấn chỉnh tụi xe khách xe dù đi mới đọc phụ thu 100% vé không được nó đuổi xuống giữa đường .
    • 730 Bài viết

• 2,113 Được cảm ơn

Binbin đã dốt lại cứ hay cãi

Binbin đọc lại xem tui viết gì nhá, không lo quên mất cái chức danh của bác phó Thủ nhà bin đâu. Nhưng mà trưởng ban an toàn giao thông thì làm cái gi: lo trấn chỉnh cấp bằng lái xe, đường đừng có ổ voi ổ chuột, kiểm tra các quy định về đăng kiểm xe, nồng độ cồn trong máu, vân vưn và vân veo, chứ không phải cứ có vụ tai nạn nào là nhẩy xổ ra yêu cầu cơ quan tư pháp nhá. Mà đã thích thế thì nên in sẵn vài thùng công văn đi vì kiểu gì cũng có thằng giàu nó đâm thằng nghèo, chả cứ gì bạn Hà với bạn C mới chạy án được.

Thôi binbin về mà trông coi cái phố cổ đê kẻo đám bần lông nó lợi dụng nó lái công lông vào nó phá bây giờ, lúc đó phỏ Thủ nhà bin không yêu cầu cơ quan tư pháp can thiệp đc đâu
    Mụ Pin xẹt dlv 3 chẹo đã dốt còn thix bi bô. UB ATGT bao gồm Phó ban cấp thứ chưởng BCA, nó hoàn toàn có quyền đề nghị khởi tố mọi vụ việc liên quan đến ATGT đấy, nó thix vụ nào thì làm vụ đó, mụ Pin xịt tức đấm ngực mà nghẻo đi !
    6. Chỉ đạo việc phối hợp hoạt động giữa lực lượng công an và thanh tra giao thông trên phạm vi cả nước trong hoạt động tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm theo quy định của pháp luật về bảo đảm trật tự an toàn giao thông.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,432 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongnguyenn80 Xem bài viết
    bạn bảo chúng xử xự đúng đấy, gd đình bạn ko là người trong cuộc nên ko hiểu đâu, thật tởm lợn cho bọn nhà báo moi tin PR rẻ tiền.
    Bạn nên đọc kỹ lại mình viết gì và nên bình tĩnh suy xét. Mình hiểu nỗi tức giận của những ng bị nạn. Nhưng rõ ràng bạn Hà và bạn Cường vô can trong chuyện này. Thực ra nếu Hà và Cường không bồi thường nạn nhân thì nếu xét về lý cũng không truy cứu họ được (mình nói về lý nhé, còn về tình thì mình nói post trc rồi và vì nó vô cùng lắm nên mình xin phép ko bàn đến)

Còn chuyện PR hay không mình không quan tâm và ko đọc vì nó không làm ảnh hưởng tới nhận định của mình
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 730 Bài viết

• 2,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jan87 Xem bài viết
    Thì đó chủ xe bồi thường ,đã ai kêu không bồi thường đâu ,2 người chết 7 người bị thương bồi thường vụ đó 500 triệu đó .Mới xem báo nghe cô gì người nhà nạn nhân hôn mê trả lời thật khác xa bạn gì người nhà trong này .Nhà QC nó giàu lắm đòi gấp mấy lần bình thường đi p/s sắp tết PTT tiện thể ra công văn chấn chỉnh tụi xe khách xe dù đi mới đọc phụ thu 100% vé không được nó đuổi xuống giữa đường .
    Nó mua luôn cả báo, tên còn chả dám nêu, ý kiến người nhà thì nó ngán gì ko cắt gọt.theo ý có lợi cho thân chủ của nó. Theo ý mấy lều báo bỏ túi đó thì nạn nhân bị nhẹ hều về nhà hết dồi, còn lại vài người ở lại "chăm sóc, theo dõi" thêm thôi à
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

Bạn nên đọc kỹ lại mình viết gì và nên bình tĩnh suy xét. Mình hiểu nỗi tức giận của những ng bị nạn. Nhưng rõ ràng bạn Hà và bạn Cường vô can trong chuyện này. Thực ra nếu Hà và Cường không bồi thường nạn nhân thì nếu xét về lý cũng không truy cứu họ được (mình nói về lý nhé, còn về tình thì mình nói post trc rồi và vì nó vô cùng lắm nên mình xin phép ko bàn đến)

Còn chuyện PR hay không mình không quan tâm và ko đọc vì nó không làm ảnh hưởng tới nhận định của mình
    Mợ Pinxet đọc lại bài #207 đi rồi hãy phát biểu chỗ đậm đậm nhé. Ai bảo mợ là vô can, ai bảo mợ là Chủ xe mà "không bồi thường nạn nhân thì nếu xét về lý cũng không truy cứu họ được"? đã ko chia sẻ gì với người nhà nạn nhân còn máy móc mỉa ngta.

Chị huonguyen có tin gì mới thì cập nhật nhé, đừng mất time với mấy người chả hiểu gì.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,432 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Mụ Pin xẹt dlv 3 chẹo đã dốt còn thix bi bô. UB ATGT bao gồm Phó ban cấp thứ chưởng BCA, nó hoàn toàn có quyền đề nghị khởi tố mọi vụ việc liên quan đến ATGT đấy, nó thix vụ nào thì làm vụ đó, mụ Pin xịt tức đấm ngực mà nghẻo đi !
    Hê hê, mụ Bin đọc luật mà chả hiểu luật. Tôi đọc cái điều 6 vẫn chưa ra cái nào liên quan đến chỉ đạo khởi tố vụ án cả. Hay í mụ là có chữ chỉ đạo là gi gỉ gì gi, cái gì cũng chỉ đạo đc tuốt? Mụ in đậm mấy chứ mà quên béng mất in đậm cái chữ theo quy định của pháp luật. Pháp luật nào cho phép phó TT hay trương ban an toàn chỉ đạo tư pháp?

Hơ hơ, chả tức, chả đấm ngực, đang cười rất sảng khoái và dự báo sống thọ thêm so với quy định vài phút vì được cười đới
    • 774 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Bạn nói HH và Cường vô can trong vụ này, là đúng, thì mình cũng cảm kích bạn vô cùng về trình độ hiểu biết, nếu là đúng, thì cần gì luật pháp đưa ra luật bồi thường đối với chủ xe, nếu là đúng thì cần gì Cường và em Hà Hồ nửa đêm đi thăm bệnh nhân, nếu là đúng thì gia đình bạn, lỡ có thằng nào đó nó cho thằng cháu nhà nó chưa rành chạy xe, chạy xe ra đường, tông vào bạn hay gia đình bạn, bạn có trách cái thằng chủ xe ngu ngốc, đưa xe cho thằng điên đó chạy không?hay bạn chỉ trách thằng điên chạy xe, và số mình xui rủi phải gặp thằng điên đó!Tại sao người ta không ngăn chặn cái sai,cái ngu ngay từ đầu, mà đến khi gây ra tai nạn cho biết bao gia đình mới lo đi đền bù!Ai cần??Tiền đền bù của bạn có đủ lo cho gia đình của người ta không, tương lai con cái người ta không? Chính vì những suy nghĩ bình thường, xui rủi, không có gì là sai của chủ xe, chuyện cho mượn xe hay đưa xe cho những thằng điên càng phổ biến, thì tai nạn trên đường ở VN này, cũng chẳng còn là chuyện hiếm. Mà mình nghĩ, nói nhiều vậy, bạn cũng không hiểu đâu, vì trên đây cũng chỉ là nơi chém gió dành cho fan club của nhà em Hà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,191 Bài viết

• 2,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SR nhà nó nổi tiếng thế chạy đâu được mà sợ nó không đền bù thỏa đáng ,mang con đi chụp hết người ở Chợ rẫy đi trước 50 triêu toàn thân đó giờ không biết nhiêu ,mà chụp nghe nói cũng có hại nhé .Con không sao lên mừng mới phải lại lên đây lo đền bù thỏa đáng .Mà đừng có lôi tui vào fan HH nằm vùng 4 năm nhé .Làm như không có người nhà bị tai nạn thì không biết gì vậy ,con gái tui bị nguyên cái mặt do xe máy đâmmà trẻ con hồi phục kỳ lạ giờ ko tì vết ,đi nhi đồng 2 cấp cưú lo cuống lên còn BS bìhh chân như vại ,giờ mới biết bs đúng ko sao cả .