Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Môi đỏ, má hồng và vẻ đẹp thánh khiết của sen Hồ Tây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,756 Bài viết

• 8,909 Được cảm ơn

(VTC News) - Môi đỏ, má hồng, váy áo xúng xính… hàng trăm bạn trẻ đã có mặt ở Hồ Tây từ rất sớm vừa hít hà hương thơm ngát của sen đầu mùa vừa để chụp những bức hình lưu niệm đẹp.

Đến lại lại lên, cứ mỗi độ hè sang, giới trẻ Hà Thành lại được dịp nô nức kéo nhau lên đầm sen Hồ Tây bên “con đường tình yêu” lãng mạn để làm dáng bên những đóa sen hồng.

anh-9

anh-10
    Ngắm nhìn những hạt sương long lanh còn đọng trên lá xanh mướt, hít căng lồng ngực hương sen ngan ngát theo cơn gió sớm mang lại cho bạn trẻ những xúc cảm thật lạ.

anh-8
    Loài sen này có hương vị rất đặc biệt, hoa thường dùng để ướp trà nên chủ vườn thu hoạch từ rất sớm, nhằm lúc hương hoa tinh khiết nhất. Chính vì thế, các bạn trẻ muốn có tấm hình đẹp phải tìm đến đây từ sáng tinh mơ.

anh-1

anh-3

anh-13
    Ai cũng muốn có những bức hình ấn tượng bên loài hoa mang vẻ đẹp dịu dàng, thanh khiết.

anh-6

anh-11
    Bên tà áo dài truyền thống, e ấp bên sen hồng, thiếu nữ Hà Thành bỗng trở nên duyên dáng đến lạ.

Nguồn: http://vtc.vn/394-288554/phong-su-kh...sen-ho-tay.htm
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:
    1275560kcqnbjd7k5

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 144 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua vừa đọc 1 bài nói có 2 loại sen, trong đó có sen quỳ mua về cắm ko nở. Bây h làm sao mà mua đc sen đẹp như sen Hồ Tây về cắm nhỉ.
    Nụ cười của anh khiến em ấm lòng
    Vòng tay của anh khiến em hạnh phúc
    Bàn tay của anh dắt em đi hết quãng đường xa
    Yêu anh.....
    • 3,200 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Cái ảnh cuối, em gái mặc cái áo dài ngắn tay cũn cỡn ấy mà nhà báo gọi là "áo dài truyền thống" sao???

Mà thật sự em chả hiểu cái tít bài này là nghĩa gì nữa ạ. Đọc hiểu tiếng Việt thông thường thì có nghĩa là "Sen Hồ Tây có môi đỏ, má hồng và vẻ đẹp thánh khiết"???
    * Boong Boong *

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Đối với mình đây là nơi đẹp nhất của Hà Nội!

Mùa sen nở nơi đây gắn với bao kỷ niệm tuổi học trò, rung động đầu đời, những buổi hẹn hò lúc chiều tà, khi có con đường thì cũng đưa được con lên chơi.....

Mong sao đâm sen này giữ được mãi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,839 Bài viết

• 6,393 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pucca_ot Xem bài viết
    Hôm qua vừa đọc 1 bài nói có 2 loại sen, trong đó có sen quỳ mua về cắm ko nở. Bây h làm sao mà mua đc sen đẹp như sen Hồ Tây về cắm nhỉ.
    Bài đó sai rồi vì hoa sen nhiều cánh mới gọi là quỳ

Hoa sen
    Là loại cây thân mềm sống chủ yếu ở dưới nước. Sen có giống màu đỏ, cánh kép gọi là quì.
    http://www.caycanhvietnam.com/news/d...a-sen-565.html

Sen (Nelumbo nucifera Gaertn), thuộc họ sen (Nulumbonaceae). Cây sen là một loại cây mọc dưới bùn lầy dơ bẩn nhưng không ô nhiễm. Đó là một đặc tính ít thấy ở các loại cây khác. Sen có giống màu đỏ, cánh kép gọi là quỳ. Một giống khác có thân, lá, hoa đều nhỏ gọi là sen tịch thượng, được trồng vào chậu nước hay bể cạn.
    http://www.khoahocphothong.com.vn/ne...loai-benh.html
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Hoa Sen mùa này đẹp lắm đây , mấy lần về HN chưa ghé thăm được , khu Sen đẹp nhất là khu trước Công Viên Vầng Trăng - Công Viên Nước Hồ Tây đi từ đường Âu Cơ xuống ,đường này các bạn trẻ hay gọi là bến Hàn Quốc vì nó lãng mạn , trữ tình và đầy hương vị của tình yêu .
    Trước kia , nó không thương mại hóa và có những con đường nhựa đẹp như bây giờ ,hồi năm 1999 - 2000 đấy ,bo_kubin thường lấy cái thuyền độc mộc một mình lượn lờ trong khu này, cho ít chè khô vào trong hoa sen và buộc lại , sáng hôm sau lấy ra và pha nước nóng đun sôi....Cảm giác rất Hà Nội nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Bonus một số hình ảnh của hoa sen tại Bến Hàn Quốc nhé
    50810071_17
    50810071_18
    50810071_19
    50810071_9
    50810071_3
    50810071_10
    50810071_20
    50810071_4

Món quà đặc biệt

DS0902
    DS8294
    • 2,707 Bài viết

• 4,803 Được cảm ơn

Giá mà là mái tóc đen dài thì đẹp

DS8294
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gái hở lưng kia bạo nhỉ :-s nhỡ đằng trc có đứa nào nấp trg cỏ chụp thì sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 497 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Ôi 2 bà chị của mình dc lên báo =))
    Phụ thuộc về kinh tế là phụ thuộc về chính trị.
    • 2,707 Bài viết

• 4,803 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết
    Em gái hở lưng kia bạo nhỉ :-s nhỡ đằng trc có đứa nào nấp trg cỏ chụp thì sao
    Ẻm lấy áo che đằng trước
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    • 904 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Thánh khiết có nghĩa là thánh thiện và tinh khiết. Về mặt từ ngữ theo mình nó không có gì sai. Bài báo này trưng ra được vài cái ảnh chưa phải là đẹp nhất của hoa sen, thêm vào đó "diễn viên" thì bình thường, cách chụp cũng không làm nổi được cái đẹp của hoa sen. Túm lại, chả có gì độc đáo.
    • 1,204 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Con giái mặc áo yếm mà tóc vàng, xanh , đỏ trông chẳng hợp gì cả:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 827 Bài viết

• 1,743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemonqueen Xem bài viết
    Thánh khiết có nghĩa là thánh thiện và tinh khiết. Về mặt từ ngữ theo mình nó không có gì sai. Bài báo này trưng ra được vài cái ảnh chưa phải là đẹp nhất của hoa sen, thêm vào đó "diễn viên" thì bình thường, cách chụp cũng không làm nổi được cái đẹp của hoa sen. Túm lại, chả có gì độc đáo.
    Hihi, cái "mỹ từ" này chưa thấy ai sử dụng bao giờ. Đoán từ ngữ cảnh thì không khó để hiểu tác giả định nói gì, nhưng như thế đâu có nghĩa là cứ thích thì ghép?
    • 2,075 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pucca_ot Xem bài viết
    Có lẽ mẹ nó phải đi bến Hàn Quốc 1 chuyến rồi, mà phải đến trước 6h sáng đấy. Sáng sớm nay vợ chồng mình cũng vi vu lên đó và mua 1 bó đẹp rực rỡ, thích lắm. Bình thường lười lười mua của mấy gánh hàng hoa thì chỉ toàn sen quỳ thôi (mình thấy sen quỳ cũng nở đấy chứ, có điều chỉ có lớp cánh to bên ngoài và nhanh tàn lắm, được cái mùi hương lại dịu dàng hơn sen Tây Hồ).
    Đi đi nhé, vừa được ngắm hoa, vừa được ngắm các cô yếm thắm, mùa sen cũng qua nhanh lắm.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 582 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ chứ em thấy 2 bức lưng trần tóc nhuộm nó cứ "rẻ rẻ" thế nào ý. Hoa sen là phải e ấp, thuần khiết, gợi một cảm giác trong sáng cho người xem. Đằng này một phản lưng to choán hết cả bức ảnh. Xét về bố cục ảnh là không đạt. Lại lộ quá nhiều da thịt và màu tóc cũng không phù hợp. Bông hoa sen chắc hái lâu rồi nên không vươn thẳng lên mà lại gục đầu xuống cũng làm bức ảnh kém duyên hơn.