TIN TÀI TRỢ.

Mổ đẻ dưới ánh sáng điện thoại di động

• 0 Lượt chia sẻ
  • 608 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,252 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

khoa ở Bệnh viện Đa khoa thành phố Pleiku đã tiếp tục phẫu thuật dưới ánh sáng điện thoại di động, và giúp sản phụ mẹ tròn con vuông.

Bác sĩ Nguyễn Tự Tín, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa Pleiku (Gia Lai) cho biết, sự việc diễn ra tối 15/3 trong ca mổ đẻ cho chị Nguyễn Thị Vy, 29 tuổi, sống ở phường Yên Đổ, thành phố Pleiku. Do sự cố chập cầu chì, phòng mổ mất điện trong lúc các bác sĩ đang rạch tử cung sản phụ lấy thai nhi.

Phòng mổ tối om. Tình thế khẩn cấp, nếu không kịp thời lấy em bé ra sẽ rất nguy hiểm cho hai mẹ con. Có người đề nghị sử dụng ánh sáng từ các điện thoại di động để tiếp tục ca mổ. Lập tức, 8 chiếc điện thoại được bật lên để ca mổ tiếp tục cho đến khi mẹ tròn con vuông.

Bác sĩ Tín cho biết thêm, đến ngày 21/3, sản phụ đã bình phục tốt, bé trai phát triển bình thường, đang chờ xuất viện.

(Theo Tiền Phong)
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 94 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đã dâng nước mắt khi lần đầu tiên đọc tin này trên vnexxpress.

Mình cũng là một mẹ sinh mổ, gây tê tủy sống, lúc đó mỗi giây dõi theo các động thái của bác sĩ và chờ đợi con... không hiểu đã có ai từng sinh mổ có chung cảm giác như mình không. Lo lắng vô cùng. Mà ca của mình rất nhanh chóng và thuận lợi.

Không hiểu người mẹ kia cảm giác như thế nào nhỉ. May cho cô ấy có một kíp mổ nhanh trí và tận tâm. May cho cô ấy là trong điều kiện như thế mà bác sĩ đã không vấp phải một sơ suất nào do nhìn không rõ...

Các mẹ còn nhớ ca bà đỡ làm em bé rơi cắm đầu xuống đất làm rạn sọ ko?

Đúng là như các cụ nói "Người chửa - cửa mả"
    Bà nội ơi! Con của bà nội trêu cháu!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

Hix, nghe mà thêm đau lòng cho những ca/vụ sinh con ban ngày đàng hoàng mà vẫ xảy ra những chuyện thương tâm. mới thấy, "điều kiện khách quan" là cái người ta hay vin vào hay đổ lỗi cho khi có chuyện không hay xảy ra thực ra lai ko có lỗi.
    Tớ ủng hộ việc khen thưởng Bác sĩ và kíp là việc trên.

Đặc biệt từ các công ty điện thoại di động!!! quảng cáo hiệu quả quá còn gì.
    Mẹ Motilium