TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng ôm cháu nhảy lầu tự tử vì giận con dâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.15K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên chức bà rồi mà bà cụ này còn cạn nghĩ thế nhỉ? Đúng là chỉ có thể giải thích bà cụ cố tình làm thế để trả thù con dâu thôi. Kiểu như "để chúng mày phải ân hận cả đời" ấy. Thật tội cho bé con.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,554 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai-Lavender Xem bài viết
    Mới chớm đọc câu chuyện thì mình cũng có suy nghĩ như bạn, nhưng đọc hết toàn bộ thì mình thấy mừng cho bé...Bạn ơi, đứa bé đấy dù có sống nhưng trong một gia đình như vậy liệu khả năng thành người tử tế được là bao nhiêu??? Biết đâu đấy lại là cách giải thoát cho bé để sớm có cơ hội đầu thai vào một gia đình hạnh phúc tử tế hơn ...

Câu chuyện này thật kinh khủng quá...:Sick:
    Gia đình như thế là sao hả bạn, chỉ là mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu thôi mà, có gì là ảnh hưởng đến việc thành người tử tế không. Nếu suy nghĩ kiểu con "tằm nhả tơ" như bạn thì trong wtt này hàng bao đứa trẻ chẳng sẽ nên bị như thế này để được đầu thai vào gia đình tốt hơn à.
    Chẳng hiểu suy nghĩ kiểu gì. Cho dù thế nào cũng không có quyền tước đi mạng sống của con người.
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • bow
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,459 Bài viết

• 4,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bôngchíp Xem bài viết
    Có khác gì gửi trứng cho ác. Bà này có quyền gì mà cướp đi mạng sống của cháu bé? Bà có đẻ ra nó đâu. Cô con dâu này đau đớn quá làm thế chứ làm nữa cũng chả trách được cô ấy. Tội nghiệp cháu bé quá!
    Bạn đừng nghĩ như thế, mẹ chồng không đẻ ra cháu, nhưng thực lòng tớ thấy nhiều người bà rất yêu cháu và đôi khi họ ngộ nhận như sở hữu đứa cháu đó. Mình là con dâu thì nên hiểu cho các bậc ông bà.

Nó đơn thuần chỉ là quan niệm, chứ nếu bậc ông bà không nghĩ thế, chẳng việc gì ông bà phải trông cháu đâu cho con cái đâu.

Mẹ chồng TQ chiều con dâu lắm, nhất là đẻ được đứa cháu trai. Họ lo lắng cho con dâu từ lúc an thai cho đến khi sinh nở rồi chăm nuôi cháu cho con dâu. Có lẽ đó là văn hóa của họ. Đàn ông TQ cũng vậy, chiều vợ (chứ không gia trưởng như ĐÔ VN ), vợ đẻ được con trai thì cũng quý như vàng luôn. Lạc hậu nhể :Silly:

Người con dâu này không thấy tội của mình trong cái chết của những người thân.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • bow
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,459 Bài viết

• 4,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Minh Anh Xem bài viết
    Mình mà là chị con dâu có khi mình cũng làm thế. Bà nội thế này thì cũng đáng sợ quá.
    Đúng là nước mắt chảy xuôi nhỉ. Đúng là khác máu tanh lòng nhỉ.

Ayza, hay thôi tự mình chăm mình, có tiền bỏ lọ, chứ chăm con già nó xót con nó hơn mình rồi :Sad:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai-Lavender Xem bài viết
    Mới chớm đọc câu chuyện thì mình cũng có suy nghĩ như bạn, nhưng đọc hết toàn bộ thì mình thấy mừng cho bé...Bạn ơi, đứa bé đấy dù có sống nhưng trong một gia đình như vậy liệu khả năng thành người tử tế được là bao nhiêu??? Biết đâu đấy lại là cách giải thoát cho bé để sớm có cơ hội đầu thai vào một gia đình hạnh phúc tử tế hơn ...

Câu chuyện này thật kinh khủng quá...:Sick:
    Em thì nghĩ, trước tiên quyền sống là một quyền bất khả xâm phạm của con người. Dù hoàn cảnh như thế nào, khó khăn đến đâu, con người ta hầu hết vẫn khao khát được sống.

Đúng là hoàn cảnh tạo nên con người, nhưng thực tế cũng rất nhiều khi cha mẹ sinh con trời sinh tính. Trong hoàn cảnh cùng cực, nhiều người vẫn vươn lên. Và có khi được tạo mọi điều kiện mà nhiều người vẫn chẳng thể trưởng thành.

Còn một gia đình như vậy, chưa có gì đáng để đứa bé không nên sống, em nghĩ vậy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,676 Bài viết

• 3,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonongcoc Xem bài viết
    Bà nội này dã man thế, dùng cái chết của mình và cháu nội như là để trả thù con dâu ấy. ĐÚng là cạn nghĩ thật.
    Cháu nội đâu chỉ là con của con dâu. Mà còn là cháu của mình, là cháu của chồng mình, là cháu của cả dòng họ.
    Như vậy, đây đâu chỉ là trả thù con dâu, mà còn là làm hại chồng mình, làm hại cả gia tộc nhà chồng.

Gia tộc hết phúc, nên mới rước phải đứa dâu như bà nội này.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 11,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungvy Xem bài viết
    Gia đình như thế là sao hả bạn, chỉ là mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu thôi mà, có gì là ảnh hưởng đến việc thành người tử tế không. Nếu suy nghĩ kiểu con "tằm nhả tơ" như bạn thì trong wtt này hàng bao đứa trẻ chẳng sẽ nên bị như thế này để được đầu thai vào gia đình tốt hơn à.
    Chẳng hiểu suy nghĩ kiểu gì. Cho dù thế nào cũng không có quyền tước đi mạng sống của con người.
    Haizzz...mình biết suy nghĩ của mình nó khác người lắm, định ko post gì hết, đọc xong đi ra thôi nhưng mà thấy cảm thán quá nên viết ra như thế...
    Gia đình đó như thế nào ấy ah?

-Người con trai bà, ông bố-người chồng trong gia đình: Đàn ông mà ko làm chủ đựoc gia đình, ko cân bằng đựoc mối quan hệ giữa mẹ mình và vợ, ko tìm đựoc cách thích hợp để giải quyết vụ này để đến mức mẹ mình phải tự tử kéo theo con mình phải chết >>> Loại đàn ông, người bố, người con như thế nào, chắc mình ko cần nói nữa nhỉ ....

-Cô con dâu, mẹ đứa bé: Con dâu bất đồng mẹ chồng, chuyện xảy ra chắc ko ít trong các gia đình...nhưng bất đồng đến mức bà mẹ muốn tự tử thì cũng ko thường nữa rồi...Đến lúc bà ấy chết rồi mà còn giẫm lên xác bà ấy một chập xong mới quay ra khóc lóc ôm đứa con...Cô con dâu này là loại người ra sao, tớ ngồi đây đọc tin mô tả thế chắc ko bằng những người chứng kiến tận mắt cảnh đấy nữa..Những người đó bao gồm cả hàng xóm là người sống xung quanh biết chuyện nhà này...Phản ứng của họ ra sao trước cảnh đấy ? " Điều khiến nhiều người bức xúc là cô con dâu còn nhẫn tâm chạy tới chửi bới, dẫm đạp lên thi thể mẹ chồng rồi mới khóc lóc ôm đứa trẻ vào lòng." >> Vậy tớ đặt ra vấn đề: Để đến mức nhiều người chứng kiến tận mắt phải bức xúc như vậy chứng tỏ cô con dâu này ko phải loại tử tế gì, dù bất luận tìm cách gì để biện minh cho hành vi của cô ta lúc đấy như một số mẹ ở đây chỉ đọc tường thuật lại mà nói...

- Bà mẹ chồng: Ko thấy tin nói gì về bà này ngoài chuyện bà ấy có lần nói với hàng xóm về ý định tự tử. Vậy tớ đặt thử ra 2 khả năng:
    1- Như một số mẹ đã nói : Bà ấy là người quá độc ác, suy nghĩ sâu cay đến mức bắt cháu tự tử theo mình để trả thù con dâu

2- Khả năng này chưa thấy ai nghĩ như mình: Bà ấy ko phải loại sâu cay gì mà chỉ là người cạn nghĩ nên mới tự tử ...với kiểu người cạn nghĩ này thì bà ấy có thể tự tử một mình, nhưng chuyện vì quá thuơng yêu đứa cháu, ko muốn nó sống với bố mẹ nó là những người tồi (chắc hẳn bà ấy mà đã tìm đến nước chết thì bà ấy cũng ko thể nghĩ tốt cho con trai mình đựoc nữa đúng ko?) nên mới cạn nghĩ mà mang nó chết theo luôn...

Vây đấy, mình nghĩ gia đình ấy như vậy...Thật là gia đình ko có phúc...Đứa bé nếu sống nhưng được nuôi dạy trong một gia đình có ông bố, bà mẹ như thế thì khả năng trở thành người tốt, hoàn thiện về nhân cách là bao nhiêu? Chưa kể nếu đứa bé đấy tự mình cố gắng để vuơn lên thành người tốt thì nó có bao giờ xóa bỏ đựoc một nỗi khổ mà miệng tiếng đời mang lại về chuyện vì mẹ nó mà bà nó phải tự tử...Nghĩ thế nào thì cũng là thật bất hạnh...Những lúc thế này mình hay viện vào tâm linh để tìm câu trả lời...Một đứa bé còn trong trắng như vậy, nếu có vì ko may mà chết sớm thì cơ hội được đầu thai lại sẽ là rất lớn...có lẽ kiếp này nó cũng là nghiệp chướng gì đó phải trả nên thành ra như vậy, trả xong rồi bé sẽ đựoc đầu thai vào nới tốt hơn...

Với nhiều bạn post bài như mấy bài trên thì suy nghĩ của mình chắc lạ lùng, bất thường lắm , các bạn ko thể hiểu nổi cũng là điều ko có gì ngạc nhiên đối với mình...

MaiQ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 317 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Gia đình nào mà không có chuyện này chuyện kia, chẳng lẽ cứ phải lớn lên trong một cuộc sống hoàn hảo, nhung lụa, như trong cổ tích mới là đáng sống à? Người ta vẫn gọi con của những gia đình ly hôn là "gánh nặng của xã hội", vậy chẳng lẽ cho chúng nó chết hết đi là nhân đạo hay sao? Nếu có cái suy nghĩ này thì mỗi lần gặp khó khăn trong cuộc sống, cứ đi treo cổ nhảy lầu để "thăng thiên", đầu thai sang kiếp khác à?

Còn cái lý lẽ sợ mình chết, cháu mình không ai chăm sóc nên ôm nó chết chung thì sao mà giống chuyện ông chồng mua xăng đốt con trai 3 tuổi, rồi lại viết thư bảo rằng vì không muốn cháu phải chịu đau khổ khi gia đình tan vỡ bla bla bla

Tất cả cũng chỉ là nguỵ biện, con kiến còn muốn sống huống chi là con người. Tướt đi mạng sống của người khác, dù là lí do gì thì cũng là sát nhân mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Không biết có j uất ức ko mà bà MC mới hành động nông nổi như vây .Mà nói gì thì nói nhưng đọc tới đoạn "cô con dâu còn nhẫn tâm chạy tới chửi bới, dẫm đạp lên thi thể mẹ chồng rồi mới khóc lóc ôm đứa trẻ vào lòng" là thấy kinh dị nàng con dâu! Vây mà có mẹ còn ủng hộ:Sick:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,226 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Đọc cứ tưởng ở Vn hoá ra ở TQ!
    GXPbp7
    fFOIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,005 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

bà nội ôm cháu chết cùng là sai , thật đau lòng . Nhưng cô con dâu này chắc cũng rất đáo để nên thấy mẹ chồng đã chết như thế rồi còn nhảy vào đạp và chửi bới ...hình ảnh này thật là xấu :Sad:
    :Rose:I am not perfect and I don't do a lot of things right, but when I look into the eyes of my two beautiful children I know I did at least two things perfectly:Rose:
    • 307 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thật là ích kỷ, đứa trẻ kia có tội tình gì mà bà nội lại làm thế với bé
    Đúng là một phút nóng nảy, suy nghĩ nông cạn mà làm khổ cho một đứa trẻ. Thương đứa trẻ quá......
    GYIhp7 eayqeq57exi
    Sâu Baby : NB : 3.5kg , 1M : 5kg- 60cm, 2M : 5.6kg - 62cm . 3M : 6.9kg- 64cm, 4M : 8kg - 66 cm

YDoMp7 VfU4p7
    • 2,111 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã là bà nội sao lại nông nỗi vậy......khoan đánh giá ai đúng ai sai nhưng việc om cháu tự vẫn của bà nội ( mẹ chồng) là không thể tha thứ được ,việc cô con dâu đạp vào xác bà cụ là sai trái nhưng có thể THÔNG CẢM và CHIA SẺ được .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 11,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungvy Xem bài viết
    Mình trả lời câu bạn hỏi rồi nhé, giờ đến lựot bạn trả lời giúp cho mình rõ cái:

1. Nếu "một mối quan hệ mẹ chồng-nàng dâu căng thẳng đến mức bà mẹ phải tự tử kéo cháu chết theo, con dâu căm thù đến mức chửi rủa , dẫm đạp lên xác MC...." như trong bài báo thường đến mức bạn có thể nói "chỉ là" rồi liên tưởng đến các gia đình trong WTT ...Các gia đình trong WTT có mối quan hệ mẹ chồng-nàng dâu khủng khiếp đến mức như thế ko ?????

Bạn xác nhận lại hộ mình câu hỏi đấy, nếu ko phải như thế thì bạn đừng mang họ vào câu chuyện này nhé...

2. Bài mình post là post cho một đứa trẻ vô tội nhưng bị chết vì tội của người lớn...Nó đã chết rồi, ko sống lại đựoc nữa, mình post là post cho một đứa bé như thế, vừa muốn an ủi nó, vừa cũng là để tự an ủi mình để đỡ bớt đau buồn hơn mỗi khi đọc tin kiểu kinh khủng như này...

Với bài post như trên của bạn, bạn cho mình hỏi tiếp: Chuyện những đứa trẻ của các gia đình trong WTT dù có mâu thuẫn MC-ND ấy có rơi vào trường hợp một đứa trẻ vô tội đã bị chết vì tội lỗi của người lơn như này ko????

Nếu ko phải thì bạn đừng liên tưởng kiểu đấy, tội lắm, bài mình post như đã nói ở trên, post cho trường hợp cháu bé vô tội vì lỗi của nguòi lớn mà phải chết....

Có thể chưa cần bạn trả lời nhưng mình tin là hầu hết cả hai câu hỏi trên đều có câu trả lời là KHÔNG .

Các gia đình của WTT có thể có mâu thuẫn MC-ND nhưng kiểu gì cũng khó có thể rơi vào tình trạng kinh khủng đến mức như câu chuyện này

MaiQ
    • 507 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thế cho nên sống trên đời đừng bao giờ quá ghê ghớm và đẩy ai vào bước đường cùng, mất mát thật khủng khiếp và điều tiếng cũng để đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,282 Được cảm ơn

thương đứa trẻ, giận người lớn! ích kỷ và ngu dốt!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết có phải có mẹ nào còn thông cảm đến nỗi nghĩ rằng đứa trẻ dưới suối vàng sẽ biết ơn bà nó lắm vì đã giải thoát nó khỏi bà mẹ như cô con dâu kia?

Cũng biết cô con dâu này có thể chẳng phải hiền lành gì, nhưng thử có ai giết con cái các mẹ xem, hay là có đứa nào nó ôm con các mẹ nhảy lầu xem, xem có điên tiết lên không. Bé mới 1 tuổi, muốn giải quyết mâu thuẫn còn nhiều cách, với lại báo viết bà nội ở cùng là để trông cháu, nghĩa là cũng vẫn còn nhà cửa đâu đó, và chắc cũng vẫn còn con cháu khác ở đâu đó, nếu không chịu nổi cô dâu này thì thôi không ở nữa, nếu muốn tự vẫn thì tự vẫn 1 mình.

Hành động ôm 1 đứa trẻ bắt nó chết cùng mình chỉ có 3 từ thôi : ĐIÊN và ÁC
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Ôi! Tóm tắt lại lại là thế này đỡ phải dài dòng nhiều các mẹ ạ:
    thứ 1:
    - Bố mẹ em bé có xấu xa thế nào. hay vì bất cứ lý do gì thì bà nội cũng không có quyền mang theo em bé như thế. Đấy là việc của người lớn. Em bé không có tội gì cả. Nếu bà muốn chết, có thể chết 1 mình. Nếu bà không muốn chết 1 mình. Có thể lôi con dâu chết theo. Chứ em bé chả có tội tình gì mà phải đáng chết như vậy cả.

thứ 2:
    - Ai mà động vào con em. Dù là ai thì chắc là em phải nhẩy xếch lên đấy. Mẹ thì mẹ chả mẹ thì đừng.
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 757 Bài viết

• 3,889 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Không biết có phải có mẹ nào còn thông cảm đến nỗi nghĩ rằng đứa trẻ dưới suối vàng sẽ biết ơn bà nó lắm vì đã giải thoát nó khỏi bà mẹ như cô con dâu kia?

Cũng biết cô con dâu này có thể chẳng phải hiền lành gì, nhưng thử có ai giết con cái các mẹ xem, hay là có đứa nào nó ôm con các mẹ nhảy lầu xem, xem có điên tiết lên không. Bé mới 1 tuổi, muốn giải quyết mâu thuẫn còn nhiều cách, với lại báo viết bà nội ở cùng là để trông cháu, nghĩa là cũng vẫn còn nhà cửa đâu đó, và chắc cũng vẫn còn con cháu khác ở đâu đó, nếu không chịu nổi cô dâu này thì thôi không ở nữa, nếu muốn tự vẫn thì tự vẫn 1 mình.

Hành động ôm 1 đứa trẻ bắt nó chết cùng mình chỉ có 3 từ thôi : ĐIÊN và ÁC
    Ôi cái câu đậm đậm... :Sad: Nếu có ai đó (dù là chồng hoặc vợ) mà nói với mình câu này (dù chỉ là nói thôi), chắc mình sẽ không chỉ "xông đến và giẫm đạp" mà thôi đâu...

Haizzz... càng nghĩ càng thấy khổ thân cho những người làm cha làm mẹ. Dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào, dù còn sống hay đã chết, dù hết lòng vì con cái hay chỉ có công mang nặng đẻ đau thì cái họ nhận được sau cùng cũng chỉ là sự hời hợt thế này thôi ư? :Sad:

Thương cho đứa trẻ vô tội, trách nhưng cũng thương nhiều hơn cho người bà. Người già thường hay tủi thân nghĩ quẩn, người già ở nông thôn vốn ít va chạm nay mới ra thành phố lại càng dễ suy nghĩ tiêu cực. Trong mọi trường hợp mâu thuẫn MC-ND từ trước đến giờ, mình luôn giữ quan điểm nhất quán: ND có thể không yêu nhưng nhất thiết phải giữ khoảng cách và có sự tôn trọng nhất định đối với MC - ít nhất ở mức tôn trọng dành cho một người cao tuổi. Dù MC quá đáng cỡ nào, mình cũng không bao giờ có thể cảm tình được với 1 ND cãi nhau tay bo "cá mè một lứa" với MC. MC già rồi, mà già thì đồng nghĩa với lụi tàn, với thất thế, với sự níu kéo tuyệt vọng. Đừng quên rằng mình hay ai đi chăng nữa rồi cũng sẽ già, vì thế, khi còn trẻ - đừng so đo với người già làm gì. Chỉ cần sống biết điều và biết tự bảo vệ mình, thế là đủ.

Tranh hơn thua cả lúc còn sống cho đến tận khi đã chết - cứ phải dồn nhau đến tận cùng bi kịch thế này ư? Dẫm đạp lên xác MC có làm cho con mình sống lại, có làm cho chồng mình hết mồ côi được không? Liệu trong tận cùng nỗi đau, người mẹ trẻ ấy có bao giờ nghĩ rằng lẽ ra cô ấy đã có thể lường trước và (biết đâu) tránh được tất cả những điều này, nhưng cô ấy đã không làm thế? Hay cũng như nhiều người ở đây đang cho rằng người bà chết để trả thù con dâu, cái đang choán hết tâm trí của người con dâu cũng là sự oán hận với mẹ chồng chứ không phải là tình thương con???
    • 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Mình thấy phản ứng của người mẹ mất con là bt. Mình đã từng nói và đã làm là ko bao giờ tha thứ cho đứa đã phát ngôn xúc phạm con gái mình thì làm sao người mẹ kia có thể tha thứ cho mụ đàn bà giết con mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4