TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng ôm cháu nhảy lầu tự tử vì giận con dâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.13K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 865 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Sau những trận cãi vã kịch liệt, vì quá giận con dâu, mẹ chồng liền ôm đứa cháu nội chưa đầy một tuổi nhảy lầu tự tử. Sự việc diễn ra vào 7h hôm 24/5 tại Trung Quốc. Tới 9h, hiện trường xảy ra vụ án thương tâm này trở nên nhốn nháo. Thi thể hai bà cháu được các nhân viên y tế chuyển lên xe trước sự la khóc thảm thiết của con trai và con dâu. Điều khiến nhiều người bức xúc là cô con dâu còn nhẫn tâm chạy tới chửi bới, dẫm đạp lên thi thể mẹ chồng rồi mới khóc lóc ôm đứa trẻ vào lòng.

Hai bà cháu rơi từ tầng 6, thi thể đang được chuyển đi.

Theo điều tra ban đầu, nạn nhân họ Liêu, 50 tuổi, quê ở Quảng Đông. Trước tết Nguyên đán, bà chuyển tới ở cùng gia đình cậu con trai để tiện chăm sóc cháu nội chưa đầy một tuổi. Cô con dâu họ Hoàng, là công nhân trong một xưởng sản xuất gần nhà. Năm ngoái, cả gia đình chuyển tới khu chung cư này sinh sống.

Các nhân chứng tại hiện trường cho hay, quan hệ mẹ chồng nàng dâu của gia đình họ khá căng thẳng, thường xuyên xảy ra cãi vã. Một phụ nữ sống gần nhà nạn nhân chia sẻ, vài ngày trước, vì quá uất ức với nàng dâu, bà Liêu lên tiếng dọa dẫm: “Tôi sẽ chết, nếu không nhảy lầu thì cũng là uống thuốc độc tự tử”. Ông Đặng, quản lý khu chung cư này cho biết: “Tôi cũng vài lần chứng kiến cảnh cơm chẳng lành, canh chẳng ngọt giữa mẹ con họ”.

Khu nhà chung cư nơi xảy ra vụ án thương tâm.

Hai nạn nhân xấu số nhảy từ cửa sổ trong phòng ngủ. Theo quan sát, cửa sổ này không có lan can hay lưới chống trộm, nên người lớn có thể chui qua dễ dàng.

Trước sự việc thương tâm này, ông Trương, một chuyên gia về hôn nhân gia đình cho biết, mối quan hệ mẹ chồng nàng dâu trở nên căng thẳng thường do các nguyên nhân: mâu thuẫn trong phân chia công việc tề gia nội trợ, những bất đồng về lối sống, nếp nghĩ giữa hai thế hệ và do người con trai không khéo léo trong việc hòa giải những căng thẳng giữa mẹ và vợ.

Chuyên gia Trương cũng cho rằng, mẹ chồng, nàng dâu nên tôn trọng, cảm thông và lượng thứ cho nhau. Khi xảy ra mâu thuẫn cần phải bình tĩnh giải quyết. Đặc biệt, con dâu phải chủ động hòa hợp và thân mật với mẹ chồng vì người già thường có tâm lý tủi thân, nóng giận khi phật lòng. Ngoài ra, người con trai cũng nên khéo léo để hòa giải những khúc mắc thường nhật trong quan hệ gia đình, để vun đắp cho tổ ấm thêm hạnh phúc.

http://2sao.vn/p0c1048n2011052609241...an-con-dau.vnn
    Tội nghiệp đứa bé quá :Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 911 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

thật là ích kỷ và cạn nghĩ :Sigh:
    [/URL][/B]
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,021 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhatruc Xem bài viết

Điều khiến nhiều người bức xúc là cô con dâu còn nhẫn tâm chạy tới chửi bới, dẫm đạp lên thi thể mẹ chồng rồi mới khóc lóc ôm đứa trẻ vào lòng.[/B]
    Cái này thì tớ lại thấy có thể thông cảm được cho cô con dâu. Bà mẹ chồng này có quyền gì mà có thể tự tay lấy đi mạng sống của đứa bé nhỉ? Thật, đọc những tin đại loại như mẹ bắt con uống thuốc độc tự tử, mẹ ôm con cùng chết, mình thấy điên tiết không tả nổi. Riêng hành động tự tử đã là điên khùng và đáng lên án, nhưng cái kiểu cho mình cái quyền giết người khác thì càng không thể chấp nhận được.

Đứng ngoài cuộc, không biết ai sai ai đúng trong cuộc chiến mẹ chồng nàng dâu này, nhưng tớ thấy vụ tự tử này là mang ý nghĩa trả thù con dâu hơn là không tìm được con đường sống nào khác. Không thích thì tách ra, đừng ở cùng nhau, sao mà phải chết? Mà sao lại có thể bắt cháu nội chết cùng??? Dã man thật. Đọc mà thấy điên tiết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 35 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

tại sao lại còn ôm theo cháu nội??? bà mẹ chồng này thật là độc ác
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,681 Bài viết

• 15,011 Được cảm ơn

tội nghiệp đứa nhỏ .
    Mà bà ấy cũng đâu có quyền gì làm vậy, đứa bé là do cha mẹ nó sinh ra, chứ có phải do bà nội sinh đâu mà bà bắt nó phải chết theo
    • 476 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình mà là chị con dâu có khi mình cũng làm thế. Bà nội thế này thì cũng đáng sợ quá.
    Rồi một lần kia khăn gói đi xa
    Tưởng rằng được quên thương nhớ nơi quê nhà
    Lòng thật bình yên mà sao buồn thế
    Giật mình nhìn tôi ngồi khóc bao giờ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,330 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà nội này dã man thế, dùng cái chết của mình và cháu nội như là để trả thù con dâu ấy. ĐÚng là cạn nghĩ thật.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,113 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Người phụ nữ này độc ác quá, chết rồi còn để lại nỗi uất hận cho người sống, Em thấy sơ Người Tàu
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,132 Bài viết

• 2,364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Minh Anh Xem bài viết
    Mình mà là chị con dâu có khi mình cũng làm thế. Bà nội thế này thì cũng đáng sợ quá.
    Nghĩa là bạn cũng sẽ dẫm đạp và chửi bới bà mẹ chồng xong rồi mới ôm con á? @@
    • 316 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Hic, cháu của mình mà sao bà ấy lại làm thế . Khổ thân đứa bé, chẳng có tội gì, chẳng biết gì. Có bức xúc quá thì bỏ về quê thôi chứ.
    Chẳng biết nội tình thế nào, nhưng dù thế nào đi nữa thì hành động của bà là không thể chấp nhận nổi. Cô con dâu đang có sẵn mâu thuẫn với mẹ chồng, lại vì mẹ chồng mà mất luôn đứa con đỏ hỏn thì phát sinh hành động như vậy cũng không có gì là khó hiểu.
    • 147 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Sao bà nội lại làm thế nhỉ? Bức xúc đến thế nào thì cũng không thể mang theo cả cháu chứ! :Crying:
    Hội đồng hương HN - OFF nhá!

<- click để biết thêm chi tiết :Kiss::Kiss:
    Chủ yếu là đến xem ảnh giai xinh gái đẹp của wtt
    • 313 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Bà nội này thật quá độc ác, có giận con dâu thì trút vào nó, sao lại kéo cả cháu nội chết theo. Nội tình ra sao thì không biết, nhưng xét về độ độc ác, nhẫn tâm thì bà nội nhà đó là đỉnh cao rồi.
    Ở Việt Nam thì Công Lý cũng chỉ là một diễn viên hài
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Sao bà nỡ bắt đứa trẻ tội nghiệp phải chết. Bà ác thế???
    Đừng chủ quan trước lời dọa chết của ai đó cũng nên cẩn thận trước mỗi cuộc xung đột căng thẳng nào...
    Tội em bé quá!!!!!
    • 2,075 Bài viết

• 6,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cầu cho vong linh hai bà cháu sớm siêu thoát. Các mẹ đừng bức xúc quá kẻo lại mang khẩu nghiệp nha.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

là em, em nhảy vào chửi tiếp ý. Sao lại có quyền cướp mạng sống nta như thế. Em là em bức xúc với bà nội, chứ nàng dâu đau lòng quá, phản ứng như thế cũng ko có gì quá búc xúc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,770 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Cầu cho vong linh hai bà cháu sớm siêu thoát. Các mẹ đừng bức xúc quá kẻo lại mang khẩu nghiệp nha.
    Khẩu nghiệp thì khẩu nghiệp
    Nhưng còn hơn là vô vị trong cuộc đời
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 802 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Có khác gì gửi trứng cho ác. Bà này có quyền gì mà cướp đi mạng sống của cháu bé? Bà có đẻ ra nó đâu. Cô con dâu này đau đớn quá làm thế chứ làm nữa cũng chả trách được cô ấy. Tội nghiệp cháu bé quá!
    • 967 Bài viết

• 11,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhatruc Xem bài viết

http://2sao.vn/p0c1048n2011052609241...an-con-dau.vnn

Tội nghiệp đứa bé quá :Sad:
    Mới chớm đọc câu chuyện thì mình cũng có suy nghĩ như bạn, nhưng đọc hết toàn bộ thì mình thấy mừng cho bé...Bạn ơi, đứa bé đấy dù có sống nhưng trong một gia đình như vậy liệu khả năng thành người tử tế được là bao nhiêu??? Biết đâu đấy lại là cách giải thoát cho bé để sớm có cơ hội đầu thai vào một gia đình hạnh phúc tử tế hơn ...

Câu chuyện này thật kinh khủng quá...:Sick:

MaiQ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Tội nghiệp bé con quá!
    Mình thấy dù uất hận đến đấu, chửi bới, dẫm đạp lên người chết thì cô con dâu này cũng rất gớm ghê!
    Chửi bới dẫm đạp lên người sống còn là điều không tưởng, chứ ko nói tới người đã chết, lại là mc.
    Dù sao người ta dại, người ta ác, người ta cũng đã chết rồi, hix.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • bow
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,459 Bài viết

• 4,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim-Na Xem bài viết
    Cái này thì tớ lại thấy có thể thông cảm được cho cô con dâu. Bà mẹ chồng này có quyền gì mà có thể tự tay lấy đi mạng sống của đứa bé nhỉ? Thật, đọc những tin đại loại như mẹ bắt con uống thuốc độc tự tử, mẹ ôm con cùng chết, mình thấy điên tiết không tả nổi. Riêng hành động tự tử đã là điên khùng và đáng lên án, nhưng cái kiểu cho mình cái quyền giết người khác thì càng không thể chấp nhận được.

Đứng ngoài cuộc, không biết ai sai ai đúng trong cuộc chiến mẹ chồng nàng dâu này, nhưng tớ thấy vụ tự tử này là mang ý nghĩa trả thù con dâu hơn là không tìm được con đường sống nào khác. Không thích thì tách ra, đừng ở cùng nhau, sao mà phải chết? Mà sao lại có thể bắt cháu nội chết cùng??? Dã man thật. Đọc mà thấy điên tiết
    Tớ phẫn nộ với suy nghĩ này :Sick:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4