TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng gớm ghê gặp con dâu đáo để

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.79K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mới đọc xong bài báo đã thấy bức xúc muốn viết quá rồi.
    Em thấy mẹ chồng nàng dâu này đều không vừa. mẹ già thì quá đáng, super soi còn cô con dâu như vậy cũng không được. Giả sử mẹ chồng có ngoa ngoắt hay nọ kia thì mình cũng phải đối xử và ăn nói có văn hoá chứ, cứ bà với tôi ghê quá
    Em cũng sống cùng mẹ chồng nhưng ngay từ ngày đâu về 2 mẹ con đã phải thoả thuận là: Có gì không hài lòng về nhau thì phải nói luôn để biết đường mà sửa chữa hay hoà hợp chứ để lâu thành ra lại không ưa nhau... Em cũng hay để ý xem mẹ em thích cái gì, như thế nào để lựa chiều theo ý cho dễ sống. Đến thời điểm này thì 2 mẹ con vẫn rất ok và như mẹ con ruột vậy.
    pMnGp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em là em thấy cô này hay đấy.......... nhìu khi bị nhà chồng bức mà chẳng bik làm thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 125 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

nhìn tác giả TSL là đã biết nội dung tự đặt điều, nhảm nhí rồi. Cực ghét tác giả này.
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Nói chung là mẹ chồng này ko phải ghê gớm. Tính bà đã như thế và ai cũng biết thì chẳng có gì mà khó cho con dâu. Bà nào phải cao tay bên ngoài ngọt ngào, mà bên trong để bụng rồi xét nét cơ. Thỉnh thoảng cho một câu chết người mới hiểm, chứ ngày nào cũng chửi, tai tiêng tới cả ngõ trong ngõ ngoài rồi thì có gì mà con dâu phải để ý. Việc mình mình làm, chẳng nói làm gì cho mang vạ vào mình. Ai cũng biết rồi có gì phải thanh minh.
    Chuẩn ạ. Sợ nhất mộng chè nào mà cả họ ai cũng yêu mỗi con dâu sợ (ghét).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 305 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky-cat Xem bài viết
    Mình sống chung với mẹ chồng và chưa có bé, nhưng mình cũng sợ cái khoản: mày, tao của bà... nói với con cái, dâu rể gì cũng mày tao hết, nếu k mày tao thì nói trổng.. k chủ ngữ, vị ngữ.. sợ nhất là mang gen vô cảm của bà.. hic.
    Thời buổi này nếu ở thành thị, thì mình nghĩ chả có dâu nào thất lễ or nói năng hỗn hào với mẹ chồng đâu, nếu mc không là người gây chuyện, sân si đủ thứ. Mình đây này: bị lấy đồ vặt liên tục, quầo áo, mũ nón, ba cái đồ linh tinh để trong phòng nhưng mình chả buồn lớn tiếng, chỉ bảo: mẹ ơi, hình
    nhà mình có ma, con bị mất đồ hoài.. tưởng nói vậy là thôi, thỉnh thoảng vẫn bị... thôi coi như thí cô hồn.
    Thật á. Mà bà lấy làm gì hả bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 305 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu Xem bài viết
    Chuẩn ạ. Sợ nhất mộng chè nào mà cả họ ai cũng yêu mỗi con dâu sợ (ghét).
    Chuẩn k cần chỉnh.
    • 1,863 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Không ưa thì dưa cũng có giòi. Sống với nhau cần nhất chữ biết điều.
    Càng ngày càng lắm người ngồi phòng giấy bịa chuyện viết báo !
    Những bông hoa màu cam đáng yêu https://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Nói chung là mẹ chồng này ko phải ghê gớm. Tính bà đã như thế và ai cũng biết thì chẳng có gì mà khó cho con dâu. Bà nào phải cao tay bên ngoài ngọt ngào, mà bên trong để bụng rồi xét nét cơ. Thỉnh thoảng cho một câu chết người mới hiểm, chứ ngày nào cũng chửi, tai tiêng tới cả ngõ trong ngõ ngoài rồi thì có gì mà con dâu phải để ý. Việc mình mình làm, chẳng nói làm gì cho mang vạ vào mình. Ai cũng biết rồi có gì phải thanh minh.
    Chưa chắc là không ảnh hưởng đâu bạn. Dù ai cũng biết tính MC như thế, thông cảm cho cô cd nhưng thử hỏi ngày nào cũng nghe chửi như thế, ko điên mới lạ. Bà ngoại chồng mình, bà dì chồng bị tâm thần phân liệt của chồng mình. TỐi ngày mình bất đắc dĩ phải nghe họ tự kể chuyện cho họ nghe, tự chửi đổng cho họ nghe (ko kể cho mình nghe, ko chửi mình) mà mình còn muốn khùng nữa là. Mỗi lần xuống nhà dưới nấu ăn cho con là mang theo cái máy nghe nhạc để át tiếng họ đi. Khổ nỗi cái máy hư rồi mà không biết chỗ sửa
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Mình ở với MC 13 năm, MC mình còn ghê gớm và nói nhiều câu khó nghe hơn bà này nhiều, chồng mình cũng bênh mẹ như ông chồng nay, nhưng ơn Trời mình chưa ghê gớm như chị này. Chẹp, mình ghê gớm rồi sau con mình cũng học mang sang nhà người ta thì có ngày người ta cuốc vào mặt. Thôi nhịn 1 tý còn hơn. Tất nhiên là chỉ nhịn 1 tý thôi, quá 1 tý thì 2 mẹ con cũng to tiếng đấy :Laughing:, nhưng ko có kiểu trả treo cá mè 1 lứa như cô con dâu này

Bài báo bịa khó ngửi
    • 1,561 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhà phố cổ Xem bài viết
    Mình ở với MC 13 năm, MC mình còn ghê gớm và nói nhiều câu khó nghe hơn bà này nhiều, chồng mình cũng bênh mẹ như ông chồng nay, nhưng ơn Trời mình chưa ghê gớm như chị này. Chẹp, mình ghê gớm rồi sau con mình cũng học mang sang nhà người ta thì có ngày người ta cuốc vào mặt. Thôi nhịn 1 tý còn hơn. Tất nhiên là chỉ nhịn 1 tý thôi, quá 1 tý thì 2 mẹ con cũng to tiếng đấy :Laughing:, nhưng ko có kiểu trả treo cá mè 1 lứa như cô con dâu này

Bài báo bịa khó ngửi
    em thì ăn cơm BƠ đội MŨ PHỚT... được cái chồng cũng hiểu... luôn động viên vợ: CỐ MÀ CHỊU...
    Không chùn bước!!!
    • 2,707 Bài viết

• 4,782 Được cảm ơn

MC em thì tốt thôi nhưng nấu ăn hay chém to kho mặn, không bày vẽ. Từ ngày về làm dâu bà rất ác cảm với việc em bày ra món này, món nọ. Bà hay kêu cách rách với tốn kém mà không hợp khẩu vị. Hôm sau y như rằng bà kêu không tìm thấy cái bát cái thìa đâu-> kêu em lộn xộn :Sigh:. Tối nào mà vc em báo không ăn cơm nhà là cụ lại kêu đi ăn chơi lại hết mấy trăm cho mà xem, không lo tiết kiệm thì sinh con sao nuôi nổi. Haiz.
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2