TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng gớm ghê gặp con dâu đáo để

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.79K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chồng gớm ghê gặp con dâu đáo để
    (Dân trí) - Bà vốn đã có cháu gọi bằng cụ nhưng vẫn không quên được tính hay bắt ne bắt nẹt con dâu. Mấy đứa con dâu trước bà nói có dám đáp trả câu nào đâu. Còn anh út, mãi mới lấy vợ, được cô nom xinh gái nhưng ai cũng bảo là rắn mặt.
    Bà bĩu môi: “Rắn mấy mà gặp bà cũng phải mềm hết”.

Vậy là ngay từ đầu bà đã để ý, xét nét. Lúc đầu thì cô con dâu còn im, nhưng dần dần thì vừa ngấm ngầm lẫn công khai phản ứng. Bởi im lặng thì bà bảo khinh mẹ chồng, còn nói gì thì bà lồng thách lên: “Mày dám cãi à?”, cô liền bài ca không buồn đáp lại rồi quay về kể với chồng để cho anh hiểu.

Bà biết được lại chửi: “Tiên sư mày, ỉa không được cũng mách chồng. Mày ở nhà tao thì phải tùy tục nhá, gia quy nhà này con dâu phải nhất nhất tuân phục lời mẹ chồng”. Khốn nỗi bà toàn đưa ra những quy định ngặt nghèo như phải tiết kiệm điện, nước, tối 8h là tắt điện đi ngủ, không xem TV, không dùng máy giặt… không làm theo bà chửi là đồ ăn tàn phá hại.

Cô con dâu đang tuổi thanh niên cảm thấy bí bách, khó chịu, kể với chồng càng khiến anh bực bội nói đàn bà rách chuyện, có hai mẹ con mà không bảo được nhau, chiều mẹ tí.

Là công an, chồng cô đi trực suốt, mấy khi ở nhà. Chẳng trông chờ vào được, vậy là cô phải tự đứng ra bảo vệ mình. Giờ mỗi lần bà chửi cô lại dắt xe máy ra bảo: “Bà ngồi lên đây con chở ra ngã ba, ngã tư mà đứng chửi mới có nhiều người nghe, chứ chửi ở đây ai thèm nghe đâu” làm bà cụt cả hứng. Sau đó bà nghĩ ra một cách. Nhà thông gia cách có một cái ngõ, bà liền trèo lên tầng hai chửi cho to, cho vọng sang nhà bên đó, cho con dâu biết mặt, cho thông gia xấu hổ chết thôi.

Tối hôm trước còn mặt nặng mày nhẹ với con dâu, trưa hôm sau bà quát: “Sáng nay mày láo, đi làm không chào tao”. Cô con dâu lại chẳng nói chẳng rằng dắt xe máy rồi đặt thằng con lên, vừa trèo lên xe đi vừa bảo: “Con đi làm đơi… ơi… ơi” vang ra đến tận cổng, nghe như trêu ngươi chọc tức, thà nó không chào bà còn đỡ ức.

Hậm hực cô con dâu ngang bướng, bà lên tận ủy ban nơi con dâu làm việc, gặp ông chủ tịch nói: “Đấy ông xem, nó là đảng viên, là nhân viên của ông mà về nó đối xử, chém chả với mẹ chồng như thế, nhờ tập thể bảo ban, kỷ luật nó chứ tôi không thèm động đến nữa”.

Ông chủ tịch tươi cười mời bà uống nước rồi cho người chở bà về. Không biết ông có nói gì với con dâu bà không nhưng lúc về thấy nó cười nhạt: “Danh tiếng của bà cả cái phố huyện này còn lạ gì mà bà phải lên đó, chứng minh thêm sự quá quắt của mình. Người ta biết thừa, bà không phải làm thế, họ cười thêm cho là bà sống thế nào mà để con dâu nó đối đãi tử tế thế”.

Bà ôm cục tức đến nghẹn thở rỉa rói con dâu: “Mày sống thế nào thì sống, ông trời có mắt đấy”. Cô con dâu cười khẩy: “Bà sống được ngần này tuổi, sung túc đủ đầy là nhờ có ông bà, bố mẹ của bà tu nhân tích đức. Vậy bà sống sao cho con cháu nó còn được hưởng phúc của bà, phúc đức tại mẫu đấy ạ”.

Bà hụt hơi chẳng đáp lại được nó, đành thở dài, nghĩ thầm rồi bảo mọi người: “Thôi trời không chịu đất thì đất phải chịu trời, đành nhượng bộ thôi chứ đôi co với nó mãi làm gì”.

TSL

Link:
    http://dantri.com.vn/c130/s130-52641...dau-dao-de.htm
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Ta càng nhân nhượng thì địch càng lấn tới...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

tức nước thì vỡ bờ thôi, đáng đời sói xám hihi
    yHLSp7
    • 189 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mẹ chồng ghê gớm nhưng con dâu nói với mẹ chồng như thế thì tớ ko thích, giống 2 bà hàng cá và tôm quá!! Nhất là đoạn: Bà sống được ngần này tuổi, sung túc đủ đầy là nhờ có ông bà, bố mẹ của bà tu nhân tích đức. Vậy bà sống sao cho con cháu nó còn được hưởng phúc của bà, phúc đức tại mẫu đấy ạ”.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,822 Được cảm ơn

Cái trớ trêu nhất của MC là: Nếu phân trần thì bảo "con dâu gì mà nói 1 câu trả lời 1 câu", nếu im lặng thì lại bảo "nó có thèm đếm xỉa gì tới mẹ chồng đâu, dâu gì lầm lầm lì lì khó dạy"!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 189 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

“Danh tiếng của bà cả cái phố huyện này còn lạ gì mà bà phải lên đó, chứng minh thêm sự quá quắt của mình. Người ta biết thừa, bà không phải làm thế, họ cười thêm cho là bà sống thế nào mà để con dâu nó đối đãi tử tế thế”.
    Con dâu nói thế này có được ko nhỉ???
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 355 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mẹ chồng nhiều lời, nhưng chị con dâu thì cũng hơi quá. Nói với mẹ chồng nhiều câu vậy mình thấy cũng không nên.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

"Mày ở nhà tao thì phải tùy tục nhá ... ": Thời buổi này các MC mà nói câu này là dễ hớ lắm đó.

Câu này tớ cũng được nghe 1 lần rồi, k0 chính xác nhưng đại loại thế (ở nhà tao thì phải theo tao). Sau câu này 1/2 tháng thì bà mất cả chì lẫn chài, cả con zai lẫn đích tôn của bà. Cuối tuần tớ vẫn đưa con về chơi cả ngày vì sau vụ đó trở đi bà nhà tớ im hẳn. Nếu bà k0 im thì cũng chẳng có ngày cuối tuần cho bà nữa. Đúng là ta càng nhân nhượng địch càng lấn tới.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,512 Được cảm ơn

Nói chung là mẹ chồng này ko phải ghê gớm. Tính bà đã như thế và ai cũng biết thì chẳng có gì mà khó cho con dâu. Bà nào phải cao tay bên ngoài ngọt ngào, mà bên trong để bụng rồi xét nét cơ. Thỉnh thoảng cho một câu chết người mới hiểm, chứ ngày nào cũng chửi, tai tiêng tới cả ngõ trong ngõ ngoài rồi thì có gì mà con dâu phải để ý. Việc mình mình làm, chẳng nói làm gì cho mang vạ vào mình. Ai cũng biết rồi có gì phải thanh minh.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 817 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

*Báo mà, báo nói chứ chưa chắc cô con dâu nói vậy. Cô này chắc là đã biết bà mẹ chồng [nổi tiếng] trước khi cưới nên đã có vẻ ''sẵn sàng chiến đấu'' với bà trong mọi tình huống, hehe.
    *Ko ưa nhau mà sống chung như vậy như địa ngục, thật phí đời. Chưa kể đến chuyện cãi vã như vậy ảnh hưởng ko tốt cho đứa bé. Nó sẽ nghĩ: Bà nội gì mà toàn mày tao, chửi bới, văng tục, hằn học với mẹ. Rồi có thể nó hoang mang ko biết mẹ nó sai ở chỗ nào.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 670 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    oánh dấu học hỏi
    THANH NIÊN PHAN ĐÌNH GIÓT LÀ PHẢI ĐOAN TRANG :Clown:

sống trên đời sống, cần có 1 tấm lòng....để gió cuốn đi....:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,785 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Mình sống chung với mẹ chồng và chưa có bé, nhưng mình cũng sợ cái khoản: mày, tao của bà... nói với con cái, dâu rể gì cũng mày tao hết, nếu k mày tao thì nói trổng.. k chủ ngữ, vị ngữ.. sợ nhất là mang gen vô cảm của bà.. hic.
    Thời buổi này nếu ở thành thị, thì mình nghĩ chả có dâu nào thất lễ or nói năng hỗn hào với mẹ chồng đâu, nếu mc không là người gây chuyện, sân si đủ thứ. Mình đây này: bị lấy đồ vặt liên tục, quầo áo, mũ nón, ba cái đồ linh tinh để trong phòng nhưng mình chả buồn lớn tiếng, chỉ bảo: mẹ ơi, hình như nhà mình có ma, con bị mất đồ hoài.. tưởng nói vậy là thôi, thỉnh thoảng vẫn bị... thôi coi như thí cô hồn.
    • 1,561 Bài viết

• 2,518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là vỏ quýt dày có móng tay nhọn...
    Không chùn bước!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,074 Được cảm ơn

Nhiều mẹ đọc bài này thấy rất chi là hả hê :Laughing:
    Ms. Dung - khanh.vy 0902.193 880.

Dù ngày nắng hay ngày mưa.... vẫn yêu em như ngày xưa !
    fN7dp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Khó thế con dâu có muốn hiền cũng không hiền được.....keo kiệt, bủn xỉn, xét nét qua'....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Ko thấy ghê gớm và đáo để ở chỗ nào cả. Thấy hâm.
    mai em vào lớp Một rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 763 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Ôi, hồi em mới về nhà mẹ chồng, nghe "tiếng tăm" mẹ cũng từ lâu.....nên cũng dè chừng, nhiều khi tức lắm, nhất là hồi sinh em bé "cú đỉn " lắm, nhưng rồi mẹ nói nhiều....đầu mẹ đau - con đi mua thuốc cho mẹ nhé, mẹ nói gì...con cũng vâng dạ, ngoan lắm....tối về con trai mẹ lãnh đủ với con.
    Bẵng đi nhà mình ở riêng, thôi rồi.....mình ngoan trên cỡ cần thiết..."không chấp" mẹ, gì đúng thì nghe, không đúng cũng...k nói gì...về mách chồng để biết ý mẹ, nhưng em thấy thế này là hợp lý, sau có gì...anh đỡ mẹ cho em. Vậy là xong...mới được gần 04 năm làm dâu thui, nhưng xem ra cứ thế này cũng bền đó chứ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài viết này của Thiều San Ly, nghe là đã thấy ngứa tai rồi. Mình ngứa tai vì đây là truyện sáng tác, truyện của người viết văn, nó mang đầy tính phóng đại. Bởi vậy mình cảm thấy thật vô ích khi đồng cảm cùng nhân vật trong truyện, hay là uất ức dùm người trong truyện.
    Lúc thì bài như thế này: "nhờ có mẹ chồng"
    http://dantri.com.vn/c130/s130-51640...o-me-chong.htm
    hay là "Hãy cảm ơn bà"
    http://www.anhtrang.vn/tin-tuc/doi-s...hay-cam-on-ba/

"chuyện của mẹ chồng"
    http://www.anhtrang.vn/tin-tuc/doi-s...-cua-me-chong/

Rồi tới những chuyện chê bai
    "Nếu tôi là mẹ chồng"
    http://www.anhtrang.vn/tin-tuc/doi-s...hong%E2%80%A6/
    Hoặc là như truyện trong topic này.

Mình ko biết cô tác giả này đâu. Nhưng đọc hoài ngán quá. Lúc nào cũng viết một cách khiên cưỡng. Còn truyện trong topic này mình thấy cái nhà mà mẹ chồng con dâu cãi nhau đôm đốp thế này có gì mà hay ho đâu. Mình thích kiểu nói chuyện rõ ràng hơn. Nói rõ ràng mà ko nghe thì tách nhau ra mà sống cho khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em nghĩ mẹ chồng này ít hiểu biết nên mới cư xử thế. Cô con dâu làm ở UBP thì cũng là người có học mà đối đáp, khinh khi mẹ chồng vậy thì còn nguy hiểm hơn mẹ chồng. Chị này sau có con dâu cũng khó ở lắm đây! Cơ mà huỵch toẹt như chị ấy thì không phải xì trét nhỉ. Với những người như mẹ chồng này thì cỡ nào em cũng nhịn và tha thứ ạ... thế nhưng bị gọi là giả tạo và thâm đấy ợ! Còn mẹ chồng em thì em yêu quý vì đã sinh cho em một anh chồng rất ư là như ý. Các mợ cứ nghĩ mà coi, MC sinh ra chồng mình, nuôi nấng và dành trọn cả tuổi xuân, sức lực, tình thương cho anh ý rồi chúng mình nẫng tay trên thì cũng ấm ức đấy. Tưởng tượng xem có đứa nào dụ dỗ, mê hoặc chồng mình mà xem... chết với bà!
    Sống trên đời ai biết trước
    Bởi có khi thua được cũng bằng nhau...
    • 567 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

mẹ chồng,con dâu thế này mình cũng gặp rồi.đúng là trên đời chẳng có j sướng hơn độc lập tự do.
    Đời là những chuỗi ngày sầu lo. Tình là những bến bờ mộng mơ!:Battin ey:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2