TIN TÀI TRỢ.

McDonald's Việt Nam chưa thành công như mong đợi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.76K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,334 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉ ăn gà rán tẩm bột của các hàng KFC, Lotteria khi nào bỗng dưng thèm ăn bột chiên xù rán, còn bình thường thì 1 suất gà rán (đùi gà cắt đến tận sườn, 1 cánh, vài miếng cổ, 1 chân, 1 ít lòng mề) k tẩm bột,rán giòn vàng da có giá chỉ 70K, nhiều hơn, ngon hơn,thịt gà k bở bục như gà của các hàng ăn nhanh nói trên, thời gian chờ cũng k lâu hơn mấy phút

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 204 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không bàn về việc McDonald ngon hay dở, thật sự ai nói McDonald VN ế là nói phét

Hôm mùng 1 người ta xếp hàng dài dài trong McDonald (Bến Thành lẫn Đa Kao), phục vụ chạy bở hơi tai, lý do là vì bọn MD nghĩ mùng 1 Tết dân Vịt không ăn fast food nên cho nhân viên nghỉ bớt

Trong đám đông ngồi ăn fast food có cả bà cụ vấn khăn răng đen hehe

Thêm 1 quán ăn thì càng mở rộng diversity, có người thích món này có người thích món khác, sao phải dè bỉu nhiều thế

Dân Vn chê nhiều quá nên thằng MD lại chuẩn bị xây thêm cái thứ 5 ở Tân Bình
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 617 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mới tối tui đi ngang McD thấy đông. Kiểu vậy muốn trốn thuế đây mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 588 Bài viết

• 2,460 Được cảm ơn

Em bắt ông xã phải khai pass nick vào xem ké thôi.
    Nhiều bài coi được. ( hồi trước thì dở vì toàn mấy lão chửi tục )
    Không có gì quý hơn độc lập tự do tư tưởng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,421 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Hãy làm được như McD đi rồi hãy chê

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hue-capetown
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,561 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hue-capetown Xem bài viết
    Hãy làm được như McD đi rồi hãy chê
    Mệt chị ghê. Quán ăn thì khách ăn rồi có quyền nhận xét món ăn ngon hay ko? Cũng như xem xong bộ phim rồi nhận xét về bộ phim. Làm gì mà làm đc hãy chê. Nghe phát mệt. Tui thấy mọi người ở đây chủ yếu chê món ăn ko đúg gu chứ có chê cách làm việc của nó đâu. Cái này có gì quá đáng đâu.
    • 209 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Mình thấy gà rán Texas Chicken ngon nhất. Vị ướp ngon, đúng chuẩn cay, giá same same KFC mà nước ngọt được lấy thoải con gà mái Bé nhà mình mê tít honey pie ở đây. Tiếp đến là Popeyes, sau đó là KFC. Còn Lotte và Mac mình chỉ đi ăn cho biết nên no cmt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngoc_2307
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Mình mà ở VN thì cứ phở, hủ tiếu, mì, cơm tấm, bún cua, bún cá.... nóng sốt làm tới chứ chẳng dại gì mà đi gặm fast food. Bên này có bữa đi làm về muộn, phải gặm đỡ burger đến mà tủi thân. Hồi xưa ăn bánh mì Việt thì chê ậm chê ừ, giờ ngồi gặm burger đến bánh mì Việt mà còn chẳng dám nghĩ tới.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi always.happy Xem bài viết
    Mới tối tui đi ngang McD thấy đông. Kiểu vậy muốn trốn thuế đây mà.
    Tui thì nghĩ mấy cty mới mở năm đầu thì vẫn lỗ thật ấy chứ. Vì tiền đầu tư ban đầu lớn, chắc phải vài năm hết khấu hao, thu hồi vốn rồi mới có lãi ...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc_2307 Xem bài viết
    Mình thấy gà rán Texas Chicken ngon nhất. Vị ướp ngon, đúng chuẩn cay, giá same same KFC mà nước ngọt được lấy thoải con gà mái Bé nhà mình mê tít honey pie ở đây.

Tiếp đến là Popeyes, sau đó là KFC. Còn Lotte và Mac mình chỉ đi ăn cho biết nên no cmt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngoc_2307
    Các mợ cho hỏi, có lần ăn ở Popeyes mà ko hiểu gà ở đó là gà Tây hay gà gì mà cái đùi gà to thế nhỉ? dễ phải to gấp 3-4 lần đùi gà của Kfc, giá thì khoảng gấp đôi, ko tài nào ăn hết 1 cái.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3