TIN TÀI TRỢ.

MC Đan Lê bất ngờ lên án trào lưu siêu hot "Anh yêu em"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên trang cá nhân, Đan Lê vừa nêu lên quan điểm của mình về trào lưu "Anh yêu em".

Những ngày gần đây, trò chơi thử nhắn tin "em yêu anh" tới chồng và bạn trai để thử phản ứng của các chàng đang thực sự trở thành cơn bão trên mạng xã hội. Cách thử thú vị này ngay lập tức khiến cách chị em phụ nữ tham gia rất nhiệt tình và trở thành một trào lưu mới tại Facebook.

Tuy nhiên, MC Đan Lê lại lên án trò chơi này trên trang cá nhân của mình. Đan Lê thẳng thắn chia sẻ: "Mấy ngày nay Fb rộ lên mốt nhắn tin cho chồng/bạn trai "Em yêu anh" để thử phản ứng. Cá nhân mình thấy trò ấy chẳng có gì hài hước, vui vẻ hoặc hay ho gì cả. Không hiểu sao việc chồng/bạn trai thiếu trân trọng lời yêu thương của mình (kể cả đùa) lại là thứ buồn cười và được đem ra nhả nhớt (mà người tham gia trò này nhiệt tình nhất lại là các chị em). Tại sao vậy? Vì chúng ta quen với sự coi thường của người chúng ta yêu thương nhất ư? Hay vì chúng ta đã biết trước kết quả và đang tự trào chua xót?".

danle-d76de

Đan Lê nhìn nhận những câu nói tình cảm phải được thể hiện bằng những hành động và không nên lấy ra làm một trò đùa : "Ah, vâng "Lời nói chót lưỡi đầu môi" và "Tình yêu thể hiện bằng hành động chứ ko phải lời nói". Nhưng dẫu có nhiều lý lẽ đến đâu mình vẫn tin, nếu được chọn, ai cũng muốn nghe những lời yêu chân thành. Mà đơn giản nhất, dễ dàng nhất là thể hiện tình yêu bằng lời nói chúng ta còn ko làm được thì còn mong chờ gì những việc làm lớn lao hơn? Sở dĩ, khi nhắn "E yêu a" và chúng ta nhận đc: "Nhầm à?", "Điên à?", "Say à?", "Đòi mua gì à?"... là bởi chúng ta đang THỬ, đang tự biến mình thành trò đùa và cho phép người đàn ông của mình đùa cợt, nghi ngờ sự thật hiển nhiên đó. Hãy làm THẬT, nhắn THẬT hàng ngày, hàng tuần nếu cảm thấy yêu chồng/ bạn trai và muốn nói lên điều ấy. Hãy để những lời yêu thương là thói quen chia sẻ và cần được thấu hiểu. Đừng giấu kỹ đến nỗi phải ngại ngùng hay nghi hoặc khi chúng ta trao/ nhận nó."

danle1-2f009

Rất nhiều người đồng ý với quan điểm của Đan Lê

cre : http://kenh14.vn/star/mc-dan-le-bat-...2406545616.chn
    tumblr_ni96dwOp7K1tfbj8go7_500

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng quan điểm. Mình thấy cũng bt chả có gì mà buồn cười không nhặt được mồm với ko ngậm đc miệng như nhiều người nói. Ko biết các mẹ quen rồi hay sao chứ mình mà nhận dc rep của chồng rằng "điên à", "nhầm à" thì mình buồn lắm. Và chồng mình cũng k bao giờ đáp lại lời nói yêu thương của vợ như thế cả.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TuyetAnh.24
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 52 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình thì thấy tình cảm của chính mình còn không hiểu mà phải đem ra thử làm gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chong Minh luc nao cung noi loi yeu thuong voi minh. Nen tro dua nay ko co y nghia gi voi Minh va minh cung dong quan Diem voi DLe. Chuyen ca nhan cua minh ko nen dem ra lam tro cuoi cho thien ha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cu_what
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

mình thì lại nghĩ khác. Ko phải thử để cười. Mà thử để vc biết nhận ra rằng những câu "anh yêu em" đúng ra nên nói hàng ngày thì nó lại xa lạ với nhiều người đến thế nào.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 560 Bài viết

• 2,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thử để nhận ra cũng được, nhưng đem lên fb để đăng và cười với nhau thì tôi không hiểu đang nghĩ gì. Vợ chồng tôi cũng nói những câu đó, nhưng chỉ khi riêng tư với nhau, và không qua tin nhắn. Tuy nhiên, nếu chồng tôi tự nhiên nhắn cho tôi là "anh yêu em" thì tui sẽ gọi là và hỏi "có chuyện gì xảy ra vậy anh?". Cớ sao lại có kiểu phản ứng "điên à?" hoặc "chưa có tiền lương em ơi" ?!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 300 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Trước em nói câu này hàng ngày, lúc nào em thấy vui và hạnh phúc thì nói. Nhưng chồng em ko thích nói câu đó. Haha. Cũng ko thích nghe. Hắn bẩu nói lúc trên giường thôi. Hóa ra là thế! Cuộc đời ko phải ai cũng gặp được đúng người đâu. Thế nên mới có chuyện mọi người thi nhau thử.
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,059 Bài viết

• 10,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy Đan Lê nâng tầm quan điểm quá. Cứ lúc nào cũng mực thước chỉn chu cũng nhàm chán, mệt mỏi. Mình khoogn tham gia trò này nhưng thấy cũng vui vui, chả có vấn đề gì.
    • 479 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy vui vui thôi mà, làm gì mà nâng quan điểm ghê thế.

Chuyện này chỉ là trò đùa giữa 2 vợ chồng thôi, và chủ yếu thể hiện tính hài hước của hai vợ chồng chứ chả kết luận được gì. À, thể hiện được là nếu mình vân còn đùa được với chồng thì mqh ổn !

Hay tại mình già, chứ mình cứ thấy chồng đối xử tử tế trong gia đình, mang tiền về cho vợ, xxx ngon, giúp vợ việc nhà ..cũng là 1 cách nói yêu vợ rồi.
    • 455 Bài viết

• 5,837 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy trò náy hết sức bình thường, chỉ vui là chính có gì phải lăn tăn. Chẳng bạn nào sau khi nhận tin nhắn của bạn trai hay chồng trả lời xong quay ra giận dỗi hay bỏ chồng bỏ người yêu cả.

Mình rất ghét mấy bạn kiểu như này, nâng tầm quan điểm. Mang sự nổi tiếng của mình để định hướng dư luận. Bạn thử nghĩ xem bạn có tạo được trào lưu nào vui vẻ như này chưa? bản thân bạn ấy cũng nhàn nhạt, viết cái post này xong cũng chẳng thấy đậm đà lên tý nào cả.

Mình có thằng bạn, gọi có tý thành công, có tý tiền..Ngày ngày lên FB viết những bài giảng dạy đời..thực sự thất quá hãi những người như vậy...thực ra là rất ảo và rất mong nổi tiếng một cách có chiều sâu mà lại không tới.
    • 1,530 Bài viết

• 2,835 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi whitenight Xem bài viết
    Mình cũng thấy vui vui thôi mà, làm gì mà nâng quan điểm ghê thế.

Chuyện này chỉ là trò đùa giữa 2 vợ chồng thôi, và chủ yếu thể hiện tính hài hước của hai vợ chồng chứ chả kết luận được gì. À, thể hiện được là nếu mình vân còn đùa được với chồng thì mqh ổn !

Hay tại mình già, chứ mình cứ thấy chồng đối xử tử tế trong gia đình, mang tiền về cho vợ, xxx ngon, giúp vợ việc nhà ..cũng là 1 cách nói yêu vợ rồi.
    Đồng quan điểm với bạn này.
    M thấy cũng vui thôi.thật ra,Đan lê nói ko sai,bạn S.sad gì đó cũng vậy.VC lâu ngày rồi,đôi khi nói "em yêu anh-anh yêu em" nó ko co trong cuộc sống hằng ngày mấy đâu.đa số vc là vậy,lúc đó chủ đề hay nói là con ốm đau bệnh tật,học hành,lương bổng,giá xăng dầu,lương thực....nhiều hơn..lâu ngày,các ông nghe thấy thì thấy nó lạ.đâm ra nghi ngờ ko biết vợ m nay sao thế?Chứ ko hẳn là thử,hay ko coi trọng bản thân đâu..Cũng ko phải tình yêu ko còn mà tăng lên ấy chứ.
    Gia đình nào mà như Đan Lê cũng hay.Nhưng theo m thì gđ Việt hiếm như vậy hơn.M thì cũng ko quen nghe và nói kiểu vậy mỗi ngày..m vẫn thích ox đối xử tốt với gđ nhỏ và lớn.nộp tiền cho vợ.XXX ngon,biết chiều vợ,giúp việc nhà cho vợ..thỉnh thoảng đi công tác lâu ngày ko biết ổng nghĩ gì mà ntin "vợ ăn cơm chưa?chồng nhớ vợ quá à" là vui lắm rùi.

sigpic1700861_1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì đồng ý với Đan Lê. Bao nhiêu năm bên nhau, nhưng mình vẫn thể hiện, và chồng mình cũng đáp lại, bằng lời nói, bằng hành động, bằng tin nhắn.
    Bạn mình, thấy chồng nó reply lại theo kiểu rất tục tĩu rằng ăn *#& đi
    Mình không hiểu
    chẳng lẽ sau khi yêu / cưới nhau, các bạn tiết kiệm lời yêu thương cho nhau đến thế sao?
    • 12 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thực ra mình thấy chuyện này chẳng có gì phải đặt nặng quá cả. Chuyện vc hay dìm nhau hoặc có tính hài hước thì nhắn tin "điên à" là bình thường. Quan trọng là tự họ hiểu và cách họ đối xử với nhau thoy chứ cũng ko phải vì chuyện nt này mà họ li dị đâu
    • 246 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình có còm ở fb Đan Lê như thế này và bị block :" chẹp, có phải ai cũng được lấy hơn 1 lần chồng mà hạnh phúc ( nhưng những gì thể hiện trên fb) đâu 😬.
    Ghét cái kiểu tinh tướng, tỏ vẻ trên mâm người khác. Hãm!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mèo ngố
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 144 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo ngố Xem bài viết
    Mình có còm ở fb Đan Lê như thế này và bị block :" chẹp, có phải ai cũng được lấy hơn 1 lần chồng mà hạnh phúc ( nhưng những gì thể hiện trên fb) đâu ������.
    Ghét cái kiểu tinh tướng, tỏ vẻ trên mâm người khác. Hãm!

Cái kiểu block như vậy là đã thể hiện bản chất con người thật của "đan lê" quá rõ luôn rồi!

P/s: Những kiểu nhắn tin qua lại của của vợ chồng các bạn ấy chỉ là thể hiện tính hài hước của họ thôi mà, có gì đâu mà phán xét ghê thế nhỉ? Đúng là những con người không có óc khôi hài chút nào ...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 116 Bài viết

• 2,031 Được cảm ơn

Thấy Đan Lê áp đặt đến vô duyên.

Vợ chồng người ta yêu nhau, mặt bằng chung các gia đình bình thường trong xã hội do cuộc sống bận rộn cơm áo gạo tiền nên không phải lúc nào cũng ân ân ái ái như hồi mới cưới được, đôi khi còn do cá tính ngta không phải lúc nào cũng biểu hiện hết mọi thứ nữa, nhưng là vẫn yêu nhau.

Nó chỉ có thể đơn giản là không theo kiểu mơ màng mỹ lệ như Đan Lê nghĩ và cho rằng phải có, nhưng không có nghĩa nó kém thắm thiết, hay đáng để bị cho là "chua xót".

Gửi tin nhắn chẳng để thử hay chọc chồng, mà chính để chồng chọc mình, nhưng không phải tự cười mình nghĩa là tự trào xót xa như Đan Lê gán cho các mẹ, mà như kiểu tự vỗ đầu "Ô hay, ra câu đơn giản thế mà em quên lâu quá, để anh phải sửng sốt thế này", mình cười vì thấy mình ngốc quá vậy.

Câu nói của các đức ông chồng cũng chả phải nhục mạ giễu cợt, mà một dạng như trách móc yêu kiểu trẻ con quay mặt đi dằn dỗi phụng phịu, vờ tỏ ra tỉnh táo cảnh giác làm bộ làm tịch tý với vợ trong lòng thì khoái tỷ vầy á. Ai thích nghĩ nhìu còn có thể thấy cái thái độ vờ như là cam chịu nhưng đầy yêu thương của các ông chồng nữa "là dù cô vô tâm thế, lạnh lùng thế tôi vẫn chịu đc, thôi cô về lại vô tâm đi cho tôi nhờ, đừng thế này làm tôi hốt".

Sau tin nhắn này, tui tin cũng chả ai chua chát với coi thường gì ai cả, mà vợ chồng người ta sẽ cùng cười xoà, ngày mai họ có thể nhớ nói nhiều lời yêu thương hơn hoặc không (ha ha), nhưng chắc chắn trong tâm họ đều nhận ra mình gắn bó yêu nhau như nào, cái yêu thương đời thường thậm chí có người có thể bĩu môi cho là thông tục, cái yêu thương đôi khi vờ đáp trả dằn dứ hoạnh hoẹ nhau như chó mèo, nhưng vẫn là một cái yêu thương đầy đủ cả chân thành lẫn cảm động.
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các chị ạ, em thấy như này này. Khi bên ngoài mà rộ lên cái gì là y rằng đồng loạt mọi người thử, nhiều khi em nghĩ như thể cứ máy móc thế nào ấy, là em em cũng ko thử, như trẻ con và bị người khác dẫn dắt mà các mẹ cũng thi nhau thử sau rồi còn lên fb hí hửng với nhau, em thấy giống trò hề lắm các chị ạ. e có cách sông của em, và hieur hoàn cảnh nhà mình, và nếu em có học thì em học cái gì nó hay hơn chứ ko phải mấy trò trẻ con này....em thấy nó trẻ con lắm mà các mẹ thi nhau thử. E thấy mọi người hay hành động bột phát mới đi thử, chứ còn người mà người ta hiểu vấn đề và hiểu nên thử hay không thì hiếm khi người ta thử lắm, chỉ có những người từ trước tới giờ không hiểu cuộc sống của mình thì mới thử thôi....cũng như đan le nói nếu cảm thấy cần nói như thế thì từ nay hãy nói như thế hàng ngày đi, làm gì phải thử, thử để giải trí à mà thử...
    Đường dài mới biết ngựa hay
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyenHCS Xem bài viết
    Cái kiểu block như vậy là đã thể hiện bản chất con người thật của "đan lê" quá rõ luôn rồi!

P/s: Những kiểu nhắn tin qua lại của của vợ chồng các bạn ấy chỉ là thể hiện tính hài hước của họ thôi mà, có gì đâu mà phán xét ghê thế nhỉ? Đúng là những con người không có óc khôi hài chút nào ...
    Nếu là mình thì mình cũng sẽ hành động như ĐL vậy. Người ta nói " Bỉ quan điểm chứ không bỉ cá nhân".
    Bạn làm vậy là hoàn toàn sai rồi. Nếu bạn muốn tranh luận thì phải nêu rõ quan điểm chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,059 Bài viết

• 10,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kate.duong Xem bài viết
    Nếu là mình thì mình cũng sẽ hành động như ĐL vậy. Người ta nói " Bỉ quan điểm chứ không bỉ cá nhân".
    Bạn làm vậy là hoàn toàn sai rồi. Nếu bạn muốn tranh luận thì phải nêu rõ quan điểm chứ.

Đồng ý với bạn, comment trên đã động tới cá nhân và khong liên quan tới nội dung stt của ĐL.
    • 246 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình có bỉ đâu. Tại vì Đan Lê nói với giọng hợm hĩnh, kiểu ta đây chiếu trên nên tớ mới còm thế.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3