Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mất việc, LĐ Thanh-Nghệ-Tĩnh bật khóc!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 239 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Quê mình cũng có vài người Thanh Hóa, mọi người ko thik lắm...mình ko tiếp xúc họ nên cũng ko biết, nhưng mình có 2 người bạn 1 ở Nghệ An, 1 ở Hà Tĩnh mình rất quý họ...

Phân biệt vùng miền buồn và tủi lắm các bạn ơi, ví như mình là người miền tây nè...cứ nghe nói đến gái miền tây thì ai cũng nghĩ cứ như là.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tám tiếp nào:
    - Chỗ mình làm trước kia đề bạt một bác TH lên làm xếp phó thế là lôi bầu đoàn TH ra làm. Xếp trưởng thấy vậy cũng nhận thêm người làm đối trọng. Phe TH lúc nào cũng tìm các lôi kéo mọi người để làm lợi cho họ. Sau 2 bác nghỉ, các em ở lại chia bè kéo cánh, chỉ khổ những ai không thuộc vào 2 phe.
    - Nhà mình có bà hàng xóm cũng người TH, đanh đá chua ngoa chẳng kém hàng tôm hàng cá, đến con cái cũng không chịu nổi. Nhà mình với nhà bà trước đây chung một cái tường nhà bằng gạch dày gần 40. Năm đấy nhà bà và nhà mình cùng xây lại nhà. Đã định bạn đầu 2 nhà cùng xây nhưng sau bà ý bảo chưa xây được. Nhà mình xây trước nên phải để lại tường chung. Sau đúng 2 tuần thì bà ý lại bảo nhà bà cũng xây, sang nhà mình xin cái tường chung. Nhà mình cũng đồng ý. Bà ý đề nghị xây tường nhà bà ý sát tường nhà mình để khỏi ngấm, nhà mình cũng đồng ý. Do nhà mình làm xong móng trước và vì vướng tường chung nên khi xây tường lên thì tường thụt vào trong móng khoảng 2cm. Thế là lúc cả nhà mình không có nhà, chỉ có thợ bà ý cho người định đục móng nhà mình và đổ móng nhà bà sát vào tường nhà mình. Lúc đấy mẹ mình về phát hiện ra thì bà ý bù lu bù loa lên là đã đồng ý cho xây sát rồi nên phải làm thế. Cuối cùng phải đến lúc tổ dân phố, chính quyền đến thì mới chịu thôi đấy. Từ đấy bà ý thù nhà mình, cứ nhà mình đi vắng là lại hắt rác, hắt nước bẩn sang.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang05 Xem bài viết
    - Bạn học với chồng mình, dân TH, tốt nghiệp ra trường vất va vất vơ hơn 10 năm trời ở HN, không xin được việc nào ổn định cả, phải chạy ăn từng bữa. Hỏi vay chồng mình tiền, chồng mình cũng thương nên cho vay. Sau chồng mình lại tìm được việc cho, giờ cũng lên trưởng phòng rồi. Thế nhưng từ đấy biệt tăm luôn, thỉnh thoảng gọi điện toàn tắt máy, có gặp cũng lờ lơ lơ đi vì sợ bị đòi tiền. Số tiền chồng mình cho vay mình không biết là bao nhiêu nhưng nếu tính ra vàng hồi đấy mình nghĩ cũng phải đến 2 cây vàng.
    - Bạn của mình có đối tác cũng là người TH, giúp đỡ rất nhiều cho họ. Lúc được giúp họ cảm ơn và nói tốt lắm, ra HN lúc nào cũng biếu nem chua. Sau có mấy em mới về phòng nó cũng là dân TH, bạn mình cũng tận tình chỉ bảo, mách mối cho. Thế nhưng sau mấy em này cùng với đối tác TH gài bẫy nó để gạt nó ra. Vụ đấy tuy không làm gì được bạn mình nhưng nó uất lắm và giờ ai nói đến TH thì nó chửi luôn.
    vắt chanh bỏ vỏ, đâm sau lưng chiến sĩ là sở trường của các bạn TH mà lại . Em cũng từng suýt bị như chồng mẹ nó rồi nên giờ nghe đến TH là phát tởm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6