Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mất việc, LĐ Thanh-Nghệ-Tĩnh bật khóc!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chả cần nói đến doanh nghiệp nước ngoài hay công ty này nọ, nhà em đây sau sáu lần thay người gv thì cũng quyết ko thuê người thanh hóa nghệ an nữa. Đặc biệt là người Thanh hóa hic. sợ đến kiếp sau mất
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 91 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Ui dào, có những người mà quê gốc ở Thanh Hóa mà sinh ra Hà Nội còn không chịu được người Thanh Hóa nữa là. Cái mà gọi là nghị lực dẫm đạp, nghị lực chèn ép, nỗ lực chơi xỏ, cố kết thì cố nhiên không nên được tung hê. Ranh giới mờ nằm ở đây.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 175 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hn_muachimlamto Xem bài viết
    Mình đang yêu 1 anh Thanh Hóa đây, mình là gái HN nhưng ko chê anh chút nào. Thấy anh sống rất có nghị lực và yêu thương bố mẹ, các em, điều mà nhiều chàng trai HN ko có ^^
    anh không phải chia rẽ đâu nhưng hỏi thật. Giai HN xịn (xịn nhé) em đã va bao giờ chưa hay toàn HN1, 2. Anh tiếp xúc một số giai HN họ hào hoa, phong nhã, khiêm nhường và sang trọng lắm khi gần gũi.
    Tay thơm...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,676 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cbmt Xem bài viết
    Phải chi nhà nươc' có chủ trương, chính sách kêu gọi đâù tư, xây dưngj các KCN ngay tại các tỉnh miên` Trung này, đê ngươi` dân đơ phải đi tha phương lao đông như thê' này, NLĐ cũng đâu có muôn' xa quê kiêm' sông'. Đúng là con sâu làm râù nôì canh.
    Mình có 1 thời gian ngắn làm việc tại Nghệ An......
    Ở đó khó sống lắm. Không có nhiều cán bộ lãnh đạo tỉnh, huyện nghĩ 1 chút cho dân tỉnh nhà. Họ không nghĩ cho tỉnh nhà, thì "nhà nước" nào lo thay cho họ được đây?! Cử cán bộ từ tỉnh khác tới lãnh đạo Nghệ An thì là việc còn khó hơn lên giời, vì tư tưởng cục bộ địa phương ở đây rất mạnh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 906 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung do thói ganh ghét những ai hơn mình... Cái này do áp lục gđ đấy ạ. Lúc nào cũng con phải thế này con phải thế kia, đụa nọ thế kia, đứa kia thế nọ...vv... Nên những đứa trẻ lớn lên trong áp lực bằng mọi giá phải hơn người khác. Nhưng ở đời mà... cành muốn càng không được thành ra tính khí có chút thất thường.
    Kiểu như Ba giai Tú Xuất ấy
    Ngoảnh mặt nhìn đời như giấc mộng
    Được, mất, bại, thành hóa hư không
    • 926 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuolep Xem bài viết
    anh không phải chia rẽ đâu nhưng hỏi thật. Giai HN xịn (xịn nhé) em đã va bao giờ chưa hay toàn HN1, 2. Anh tiếp xúc một số giai HN họ hào hoa, phong nhã, khiêm nhường và sang trọng lắm khi gần gũi.
    Giai HN nhà giàu, lắm tiền, chưa chịu khổ bao giờ thì ko hào hoa, phong nhã, sang trọng mới lạ. Cứ để giai HN đó sinh ra trong đói khổ, phải lăn lộn kiếm tiền từ tấm bé xem hào hoa, phong nhã thế nào? Nói buồn cười!
    Mà dạo này, topic phân biệt vùng miền ko bị khóa nữa. Hay mod cũng ủng hộ phong trào này thế?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Onami Xem bài viết
    Mình có 1 thời gian ngắn làm việc tại Nghệ An......
    Ở đó khó sống lắm. Không có nhiều cán bộ lãnh đạo tỉnh, huyện nghĩ 1 chút cho dân tỉnh nhà. Họ không nghĩ cho tỉnh nhà, thì "nhà nước" nào lo thay cho họ được đây?! Cử cán bộ từ tỉnh khác tới lãnh đạo Nghệ An thì là việc còn khó hơn lên giời, vì tư tưởng cục bộ địa phương ở đây rất mạnh.
    Bác đừng nói thế oan cho họ. Người Thanh-Nghệ-Tĩnh đã không được thiên nhiên ưu ái rồi, nên bao dung một chút cho họ. Coi như bác tích phúc cho con cháu.

Giám đốc đài truyền hình VN đã từng được điều về làm phó bí thư tỉnh ủy Nghệ An.
    Ông Phan Đình Trạc phó ban nội chính trung ương hiện nay, khi là bí thư Nghệ An đã xây dựng nên thương hiệu của Cửa Lò, là cái mà ai cũng phải thừa nhận dù cho có ghen tị hay không.

Hãy cởi mở với khúc ruột miền trung đầy nắng gió và gian khổ, họ đã rất thiệt thòi rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Dẫu biết là dân Thanh - Nghệ- Tĩnh họ nghèo , họ quá khó khăn vất vả nên mới sinh ra tính khôn vặt,tự tư, tự lợi .... nhưng trong thâm tâm vẫn là cảm giác không thích người vùng này.
    " Tiên trách kỉ hậu trách nhân " Vùng nào chẳng có người giàu , người nghèo nhưng vì cớ gì Thanh - Nghệ- Tĩnh đi đâu cũng bị kì thị .
    Đã tiếp xúc với nhiều người , thú thật mình thấy nghệ - tĩnh còn đỡ , chứ thanh thì chịu rất tự tư , rất vụ lợi , đầy tham vọng...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 342 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Đã từng làm việc với 1 mợ Nghệ An ,xấu tính kinh khủng toàn đi đặt điều bơm vá nói xấu người khác sau lưng.Bản thân thì cũng nhờ người khác xin giúp chứ có giỏi giang gì đâu mà cứ lên mặt ,còn mấy ông bà TH thì khỏi nói ,em ở quận Hoàng Mai HN người dân xung quanh đang gọi đây là làng TH rồi các mẹ ạ.
    • 1,818 Bài viết

• 5,096 Được cảm ơn

Thanh Hóa mình chưa có điều kiên tiếp xúc nhiều nên không biết. Nhưng có Nghệ An thì cạch, cạch tới già, tới chết
    Các bạn Nghệ An cũng phải tự xem lại đi, đa số dân mình sống ra sao mà 64 tỉnh thành người ta không kì thị ai mà đi kì thị đúng cái dân 37.
    1. Đại học: Lớp trưởng cũ người Nghệ An, ngẩm ngẩm lúc nào cũng ra vẻ tươi cười nhưng ham quyền ham chức, tìm mọi cách để ngoi lên. Phát sợ. Lúc mất tín nhiệm bị mất chức lớp trưởng thì kiếm cớ đổ vạ hết cho người này, người kia. Rồi đến lúc to chuyện, sẵn sàng đổ riệt tội lên đầu người yêu học cùng lớp (đang yêu nhé). Thằng ku dân 36 cúi đầu chịu trận thay người yêu. Thủ đoạn phát sợ
    2. Đồng nghiệp: Ngoài mặt tươi cười, khéo léo. Bên trong thâm hiểm phát sợ. Nịnh hót, ăn cắp, mưu mẹo, dối trá, đâm sau lưng,.. ôi thôi thì đủ kiểu. Trong công việc thì tìm đủ mọi cách dìm hàng người khác, ăn không nói có, gian dối kinh người. Bắt nạt được ai là bắt nạt nhiệt tình. AI cần nịnh thì nịnh trơ nịnh trẽn.
    Nói chung đây là 2 trường hợp khó nhằn nhất. Còn vô số những người va vấp phải nữa thì đúng là chả còn slogan nào khác ngoài "thấy 37 thì đẩy cho xa". Phát sợ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,540 Bài viết

• 3,431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hn_muachimlamto Xem bài viết
    Mình đang yêu 1 anh Thanh Hóa đây, mình là gái HN nhưng ko chê anh chút nào. Thấy anh sống rất có nghị lực và yêu thương bố mẹ, các em, điều mà nhiều chàng trai HN ko có ^^
    Em dự là cưới nhau rồi bố mẹ chồng sẽ đẩy hết đàn em chồng cho vợ chồng chị nuôi, sau đó phải mua cho mỗi đứa em 1 cái xe, xin việc ổn định, chúc mừng chị.
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Thanh Hóa mình chưa có điều kiên tiếp xúc nhiều nên không biết. Nhưng có Nghệ An thì cạch, cạch tới già, tới chết
    Các bạn Nghệ An cũng phải tự xem lại đi, đa số dân mình sống ra sao mà 64 tỉnh thành người ta không kì thị ai mà đi kì thị đúng cái dân 37.
    1. Đại học: Lớp trưởng cũ người Nghệ An, ngẩm ngẩm lúc nào cũng ra vẻ tươi cười nhưng ham quyền ham chức, tìm mọi cách để ngoi lên. Phát sợ. Lúc mất tín nhiệm bị mất chức lớp trưởng thì kiếm cớ đổ vạ hết cho người này, người kia. Rồi đến lúc to chuyện, sẵn sàng đổ riệt tội lên đầu người yêu học cùng lớp (đang yêu nhé). Thằng ku dân 36 cúi đầu chịu trận thay người yêu. Thủ đoạn phát sợ
    2. Đồng nghiệp: Ngoài mặt tươi cười, khéo léo. Bên trong thâm hiểm phát sợ. Nịnh hót, ăn cắp, mưu mẹo, dối trá, đâm sau lưng,.. ôi thôi thì đủ kiểu. Trong công việc thì tìm đủ mọi cách dìm hàng người khác, ăn không nói có, gian dối kinh người. Bắt nạt được ai là bắt nạt nhiệt tình. AI cần nịnh thì nịnh trơ nịnh trẽn.
    Nói chung đây là 2 trường hợp khó nhằn nhất. Còn vô số những người va vấp phải nữa thì đúng là chả còn slogan nào khác ngoài "thấy 37 thì đẩy cho xa". Phát sợ
    Chín bỏ làm mười thôi bạn ơi. Cứ mang định kiến với người ta thì bạn bỏ qua rất nhiều điểm hay, tốt đấy.

Những comment này của bạn có thể chỉ để xả cái bức xúc cá nhân thôi. Nhưng mạng ảo mà cũng thực. Sau những lần bạn gõ bàn phím là bao lao động trụ cột gia đình mất việc làm, cha mẹ già yếu bệnh tật, vợ dại, con thơ.

Bạn đành lòng sao? hay bạn chưa dành thời gian để nghĩ tới.

Cứu một mạng người hơn xây bẩy tòa tháp bạn ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mất việc thì lao động nơi nào chẳng bật khóc chứ riêng gì mấy tỉnh nghèo miền Trung.

Thay vì tìm hiểu nguyên nhân tại sao kinh tế VN sa sút thế? Tại sao dân VN khổ thế? Thì chúng ta, dưới sự định hướng sáng suốt của .. đi miệt thị nhau.

Không hiểu sao những bài báo loại này được chỉ đạo đăng nhiều như rác. Những bài báo tích cực tìm giải pháp cho dân giàu nước mạnh thì chẳng thấy đâu. Mất đoàn kết vầy, mấy bữa nữa mất nước từ trong nội bộ chứ chẳng cần tới giặc ngoại xâm đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,140 Bài viết

• 13,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không thích người miền Bắc Trung bộ do cũng có va chạm, nhưng tới đây thì thấy tội quá.

Đúng là xây 10 năm, phá 1 ngày. Cách đây hơn 15 năm, lao động Thanh Nghệ Tĩnh rất được ưa chuộng vì sự siêng năng, cần cù, quê mình ở có 3 xí nghiệp làm gạch và lò mía đường nên mình biết, ở một số vùng khác cũng thế. Tự nhiên vài năm trở lại đây người ngoài đó lại bị tẩy chay, sếp người nước ngoài cũng biết tiếng, đi hợp tác lao động cũng bị gạch tên. Nhưng xem ra họ rất bảo thủ và không nhận yếu điểm để sửa sai, cứ đà này thì không biết bao giờ tiếng tốt mới có thể gầy dựng lại.

Nội trên mạng này đây, ai động đến là nhảy đổng, đòi dùng vũ lực làm sao thay đổi suy nghĩ tiêu cực của người khác về quê mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 331 Bài viết

• 2,004 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuolep Xem bài viết
    Lạc đề tí chứ cho em hỏi bây giờ kiếm đâu ra giai HN hào hoa phong nhã, khiêm nhường và sang trọng như bác nói ah? Em ở HN hơn hai chục năm có lẻ, bạn chơi toàn giai HN mà không tìm ra được anh nào có những đức tính bác kể trên. Lười biếng và/hoặc lăng nhăng thì có một cơ số anh, tất nhiên không phải tất cả. Giai HN gốc di dân từ hồi những năm 54 thì có thể còn có những người như bác nói.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,818 Bài viết

• 5,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattrangthuba Xem bài viết
    Chín bỏ làm mười thôi bạn ơi. Cứ mang định kiến với người ta thì bạn bỏ qua rất nhiều điểm hay, tốt đấy.

Những comment này của bạn có thể chỉ để xả cái bức xúc cá nhân thôi. Nhưng mạng ảo mà cũng thực. Sau những lần bạn gõ bàn phím là bao lao động trụ cột gia đình mất việc làm, cha mẹ già yếu bệnh tật, vợ dại, con thơ.

Bạn đành lòng sao? hay bạn chưa dành thời gian để nghĩ tới.

Cứu một mạng người hơn xây bẩy tòa tháp bạn ơi.
    Tớ thấy bạn có phần điên điên rồi đấy. nâng cao quan điểm thái quá để gán tội ác cho người khác à? Tớ không tranh luận với người ăn nói có vấn đề như bạn. Tự nhiên lôi chuyện cứu mạng, rồi mất miếng cơm. Ăn ở có thế nào mới mất việc, mới bị kì thị. Tôi ngồi gõ bàn phím ra mà nhà người ta mất miếng cơm manh áo được thì tôi tài quá bạn ạ. Bạn nói năng cho cẩn thận
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 701 Bài viết

• 1,666 Được cảm ơn

Em cũng Nghệ An đây ạ. Không bênh vực nhưng cũng chẳng muốn tranh cãi với các mẹ
    Bởi vì cái vấn đề này cũng nói đi nói lại nhiều quá rồi. Nói nữa cũng chỉ thêm khoét sâu vào vấn đề mà thôi, không thể làm thay đổi tư tưởng người khác được
    Chỉ mong các mẹ hiểu rằng ở đâu cũng có người này kẻ nọ, mong các mẹ bớt kỳ thị vùng miền, nhất là dân NA như em đi một chút
    Chứ cứ tiếng dữ đồn xa như thế này thì rồi không hiểu dân lao động nghèo khó sẽ đi đâu về đâu nữa
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 225 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

nói chung sau mối tình đc gần 1 năm hồi năm đầu ĐH với 1 anh TH + 1 số chuyện với em gái anh TH đấy thì mình cũng hiểu biết thêm 1 tí về cái sự phân biệt vùng miền.
    DuPa: chuyện cậu kể về cái bạn ktx làm tớ nhớ đến 1 bạn cùng lớp, đi thực tập 3 đứa ở chung 1 phòng, hôm mua bánh kẹo mang mời các thầy cô ở tổ, các thầy cô k ăn nên bảo mấy đứa mang về mà ăn, mình với 1 bạn nữa chưa kịp ăn thì đã thấy gần hết bịch kẹo ( 3 gói kẹo dynamite loại 100c+km 10c =)) ), trứoc khi lên giường đi ngủ trưa bạn ý cũng phải bốc 1 nắm lên ăn, thế nên mới có chuyện có lần tớ dọn giường thấy nguyên cái kẹo chảy nước dính trên gối của bạn í, chắc là rơi từ miệng ra trong lúc ngủ . Bạn í thì tất nhiên là k bao giờ mua gì mời bọn tớ ăn, ok- k vấn đề gì, nhưng vấn đề là có hôm mất điện k nấu cơm tớ mua 5 gói bim bim về ăn thì tớ với bạn kia mỗi người ăn 1 gói, bạn này kịp ăn cả 3 gói còn lại.... Nhớ đến bạn ấy là có bao nhiêu chuyện để kể. .
    Vì mục tiêu: Sống vui - khỏe - có ích ->>> Cố lên, oh yeah! :LoveStruc:
    • 480 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Phân biệt cho lắm vào, Tàu đánh VN mà không có dân Thanh Nghệ Tĩnh ra trận thì các bạn khóc ra tiếng mán.
    • 91 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongvehanoi Xem bài viết
    Phân biệt cho lắm vào, Tàu đánh VN mà không có dân Thanh Nghệ Tĩnh ra trận thì các bạn khóc ra tiếng mán.
    Lại thêm một người bị hoang tưởng nữa, đừng thấy cái gì hay thì cũng vơ vào. Nguyên cái vụ hàng loạt lao động Thanh Hóa làm chui cho nhiều tàu cá Trung quốc đánh bắt trái phép đã phải nói giảm, nói tránh bao nhiêu lần rồi. Bộ rồi Sở phải cấp báo làm cả công văn mà cũng không ăn thua, nên đừng có vơ lấy cái vụ ái quốc thì quê tôi ngon hơn.
    Vụ nghiêm trọng hơn là vụ toàn lao động Thanh Hóa làm thuê trong chủ người Trung quốc nhìn ngay quân cảng Cam Ranh. Hãy mở lòng, mở to cả mắt và tai, bỏ bớt mấy cái vụ thủ dâm tinh thần đi.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6