Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mất việc, LĐ Thanh-Nghệ-Tĩnh bật khóc!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 237 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Giá mà ai đó có thể đuổi việc 3 ông bà giám đốc người Thanh Hóa của mình đi được không? làm việc củ chuối, hống hách, dùng hàng hết hạn đi từ thiện.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 306 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Mình dự là top này sẽ bị khóa...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,350 Bài viết

• 3,896 Được cảm ơn

Khổ quá, cũng tại các bạn Thanh Nghệ đi đâu cũng thích làm cách mạng nên nó khổ thế đấy!
    Nhân chuyện này vẫn nhớ lại câu của AQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình không dám thuê giúp việc là dân Thanh, các chị ấy cãi nhem nhẻm, sai lè mà vẫn cãi lấy cho bằng được, mỗi lần có chuyện mình chỉ góp ý để họ sửa vì mỗi nhà sinh hoạt mỗi khác nhưng nó biến thành 1 tòa án với các chứng cứ buộc tội phải rõ ràng như ban ngày.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Nói thật, hồi mới vào đh, em cũng k hiểu sao nhiều người kì thị người Thanh Hóa thế, nhưng khi tiếp xúc vs vài người thì em cũng hiểu đc tại sao.
    - 1 bạn học cùng đh, chơi rất hay nhưng có điểm này em k thích. Làm bài, mình k biết làm, mà hỏi, đừng mơ bạn ấy nói. Nhưng nếu b ấy k biết, hỏi mình trc, mình nói cho b ấy biết, thì ok, sau đó có hỏi b ấy mới nói, còn hỏi mà mình k biết, lúc sau mà hỏi, mơ đi nhé.
    - em ở ktx cùng 1 b TH. Phòng hay góp tiền ăn vặt, nhưng nếu ai mà đi chơi, ra ngoài thấy gì hay hay có thể mua về cho phòng ăn chung, chứ b này đừng hòng (mà nhà k nghèo đâu nhé). Tết ra, bọn em mang đầy đồ lên, bỏ hết ra bàn, ai muốn ăn gì thì ăn. B này ăn nhiệt tình nhưng bỏ xuống đc cái bánh chưng, còn bánh kẹo dấu hết. Mẹ tới chơi, mua mấy cân quýt nhỏ, bnh bánh kẹo mà bỏ xuống cho cả phòng đc 7 quả. Bánh kẹo, hoa quả cất sach đi. Tối tối nửa đêm, mọi người đi ngủ, b này dậy ăn, sáng ra, đầy vỏ bánh kẹo, vỏ quả trong sọt rác.
    - Chị đứa b em, ở cùng 1 ng TH. Thế qué nào 2 người cùng ôm. Mẹ chị ở TH ra chăm con. Nấu cháo nhưng chỉ nấu cho con mình, còn kệ chị nó ăn gì thì ăn. Bà này ghê quá, khỏi ôm cái là kiếm chỗ khác trọ.
    - Em chuyển ra ngoài ở, xóm có chị TH, suốt ngày mượn cái nọ, xin cái kia. Có chai nước mắm cả tuần k mua, ngày nào cũng đi xin. Mà chị ấy làm kế toán cho 1 công ty, k phải dạng ăn tiêu, nhưng cũng k đến nỗi thiếu thốn.
    Đấy, sau vài vụ, h chơi với người TH nhiều khi em cũng ái ngại. Vẫn biết vùng nào chả có người này người kia, nhưng khốn nỗi, những người TH em gặp cứ như vậy cả. Còn Nghệ An, Hà Tĩnh em k nói. Em biết khá nhiều, đúng là họ tiết kiệm, chắt chiu từng tí, biết nắm bắt cơ hội, nhưng sống khá vô tư. Chưa bạn NA, HT nào mà em chơi lại thấy k thích
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Xóm trọ em có mấy người trẻ quê Hà Tĩnh , ở gần 7 năm rồi mà chưa bao giờ thấy nấy bạn này có thái độ thân thiện, cởi mở và tôn trọng ai, ngoài những người trong hội đồng hương của các bạn í. .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuPa Xem bài viết
    Nói thật, hồi mới vào đh, em cũng k hiểu sao nhiều người kì thị người Thanh Hóa thế, nhưng khi tiếp xúc vs vài người thì em cũng hiểu đc tại sao.
    - 1 bạn học cùng đh, chơi rất hay nhưng có điểm này em k thích. Làm bài, mình k biết làm, mà hỏi, đừng mơ bạn ấy nói. Nhưng nếu b ấy k biết, hỏi mình trc, mình nói cho b ấy biết, thì ok, sau đó có hỏi b ấy mới nói, còn hỏi mà mình k biết, lúc sau mà hỏi, mơ đi nhé.
    - em ở ktx cùng 1 b TH. Phòng hay góp tiền ăn vặt, nhưng nếu ai mà đi chơi, ra ngoài thấy gì hay hay có thể mua về cho phòng ăn chung, chứ b này đừng hòng (mà nhà k nghèo đâu nhé). Tết ra, bọn em mang đầy đồ lên, bỏ hết ra bàn, ai muốn ăn gì thì ăn. B này ăn nhiệt tình nhưng bỏ xuống đc cái bánh chưng, còn bánh kẹo dấu hết. Mẹ tới chơi, mua mấy cân quýt nhỏ, bnh bánh kẹo mà bỏ xuống cho cả phòng đc 7 quả. Bánh kẹo, hoa quả cất sach đi. Tối tối nửa đêm, mọi người đi ngủ, b này dậy ăn, sáng ra, đầy vỏ bánh kẹo, vỏ quả trong sọt rác.
    - Chị đứa b em, ở cùng 1 ng TH. Thế qué nào 2 người cùng ôm. Mẹ chị ở TH ra chăm con. Nấu cháo nhưng chỉ nấu cho con mình, còn kệ chị nó ăn gì thì ăn. Bà này ghê quá, khỏi ôm cái là kiếm chỗ khác trọ.
    - Em chuyển ra ngoài ở, xóm có chị TH, suốt ngày mượn cái nọ, xin cái kia. Có chai nước mắm cả tuần k mua, ngày nào cũng đi xin. Mà chị ấy làm kế toán cho 1 công ty, k phải dạng ăn tiêu, nhưng cũng k đến nỗi thiếu thốn.
    Đấy, sau vài vụ, h chơi với người TH nhiều khi em cũng ái ngại. Vẫn biết vùng nào chả có người này người kia, nhưng khốn nỗi, những người TH em gặp cứ như vậy cả. Còn Nghệ An, Hà Tĩnh em k nói. Em biết khá nhiều, đúng là họ tiết kiệm, chắt chiu từng tí, biết nắm bắt cơ hội, nhưng sống khá vô tư. Chưa bạn NA, HT nào mà em chơi lại thấy k thích
    Đúng cái giọng bẩn thỉu, lọc lừa của bọn Nghệ An, Hà Tĩnh. Kéo đàn kéo lũ lên mạng bịa đặt dìm hàng người khác

Giờ thì mình đã hiểu tại sao mấy năm gần đây mấy đứa bạn Thanh Hóa của mình bức xúc với bọn Nghệ An đến vậy.

Chúng mày vừa phải thôi Nghệ An ơi. Đánh nhau to đấy. Mà chiến tranh thì dân Thanh Hóa lỳ đòn lắm, chúng mày không phải đối thủ đâu.
    • 728 Bài viết

• 1,478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang yêu 1 anh Thanh Hóa đây, mình là gái HN nhưng ko chê anh chút nào. Thấy anh sống rất có nghị lực và yêu thương bố mẹ, các em, điều mà nhiều chàng trai HN ko có ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 425 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có cơ hội tiếp xúc với vài người Thanh Hóa, Nghệ An thôi, kể ra một vài câu chuyện thế này:
    1. đại học năm 1 quen 1 anh Nghệ An, hồi đó k biết thế nào là phân biệt vùng miền, cứ chơi thôi, anh ấy thì học văn bằng 2...mình nghĩ thế cũng có ý chí phấn đấu , là tốt, nhưng k hiểu sao cậu mợ cấm mình chơi...Sau này thì hiểu vì sao bị cấm rồi!
    2. giúp việc Thanh Hóa 36t, có con trai học cao đẳng năm 1, bả qua nhà mình làm , cả nhà cả cửa có cái ghế ăn xong dọn dẹp là ra ghế nằm ườn, vợ chồng mình thấy thế đi vào phòng riêng , đi ra bả vẫn nằm ườn xem phim( k hiểu ai là chủ ai là khách) . Làm được 1 tháng 10 ngày thì vặt tiền chợ của mình hàng ngày( mình bầu bí sắp sinh hạn chế đi lại), đưa bao nhiêu hết bấy nhiêu, đưa 200k 1 lần đi cũng hết mà đưa 50k cũng hết...được 1w thì k cho bả đi chợ nữa. Bà chuyển sang vòi tiền ăn sáng, bảo ở nhà cũ mỗi ngày bà ý được 30k tiền ăn phở, cha mẹ ui mình còn tiết kiệm k ăn sáng mà bà ý vô duyên vô ý quá! mình đẻ xong , mẹ chồng mua toàn đồ ngon để làm cho mình, mụ loay hoay ở bếp nhiều lần ăn bớt khẩu phần ăn của mình , bê vào cho mình 1 bát con( bát nước mắm ý) thức ăn ( thề có trời mình k nói điêu). Vài lần thế chồng mình thắc mắc hỏi mẹ thì mới vỡ lẽ, từ đó mẹ mình chuẩn bị đồ ăn cho mình. Làm được 2w thì vay 3tr đóng học cho con nhưng nhà mình k đồng ý. Bé tháng đầu ị, tè ra bỉm, thi thoảng dính tí vào quần, mình bảo mụ đem đi giặt thì hôm sau thi vào vẫn nguyên chỗ hoa cà hoa cải.Hôm nào cũng ngủ trưa đúng 2 tiếng, kệ mình và con muốn làm gì thì tự xoay sở...còn nhiều vụ lắm kể chả hết! EM HỎI CÁC ANH CHỊ THANH HÓA CÓ THÔNG CẢM CHO CHỊ NÀY ĐƯỢC KHÔNG Ạ?
    3. giúp việc Thanh Hóa 50t. Nói chung cũng lười, nhưng mình vẫn chấp nhận vì căn bản bà có làm. Duy điều bà này lại hay đòi về quê có việc. 1 tháng đi làm đòi về 2 lần ( tranh thủ làm nông, làm lúa...), bà này k GIỮ CHỮ TÍN, về nhà hứa lên mà mình gọi điện k nghe, cứ bảo con trai nghe rồi bảo: đi ra bái, đi ra bái ( CÓ PHẢI ĐI RA ĐỒNG KHÔNG HẢ CÁC BẠN THANH HÓA)...Sau mấy hôm mình gọi thì nghe bảo: tôi ở nhà có nhiều việc, sợ thời gian này k đi làm được( mình đoán bà này đi làm thời vụ, được việc bà ấy thôi ạ, còn việc mình kệ mình). Sau 1 thời gian lại ngọt nhạt gọi điện hỏi thăm, bảo muốn ra nhà mình làm, ẹc ẹc....
    4. Giúp việc Nghệ An: tuyển về làm 2 hôm rồi kêu bà e mất( chả biết có phải mất thật không hay do mình bảo nhà mình có camera mà sợ), trước lúc đi làm thì hứa hươu hứa vượn, e cần làm , e cần công việc....Làm mất thời gian của mình!
    Từ đó mình tạm ngưng tìm giúp việc 1 thời gian tránh stress!
    Mình chả phân biệt vùng miền gì đâu, nhưng vô tình những người mình tiếp xúc để lại ấn tượng xấu cho mình quá...Haizz, thế nên NIỀM TIN VỚI NGƯỜI THANH- NGHỆ - TĨNH BỊ LUNG LAY CŨNG LÀ ĐIỀU DỄ HIỂU THÔI!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattrangthuba Xem bài viết
    Đúng cái giọng bẩn thỉu, lọc lừa của bọn Nghệ An, Hà Tĩnh. Kéo đàn kéo lũ lên mạng bịa đặt dìm hàng người khác

Giờ thì mình đã hiểu tại sao mấy năm gần đây mấy đứa bạn Thanh Hóa của mình bức xúc với bọn Nghệ An đến vậy.

Chúng mày vừa phải thôi Nghệ An ơi. Đánh nhau to đấy. Mà chiến tranh thì dân Thanh Hóa lỳ đòn lắm, chúng mày không phải đối thủ đâu.
    Nhìn cái nick là biết mới ra nhập. Chị người TH hả hay sao mà nhảy đổng lên thế. Sự thật sao tôi nói vậy, tôi chỉ kể lại những gì diễn ra trong cuộc sống của tôi, tôi chả rảnh mà phải đi bịa chuyện thiên hạ, bịa ra thì đc cái gì, tôi chưa bịa mà đã bị chị chửi rồi đấy. Cái cách chị nói cũng coi thường vùng miền đấy còn nói gì tôi. Đính chính thêm điều nữa, tôi người ở đâu, t k thích nói nhưng chắc chắn từ Ninh Bình đổ ra.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội nghiệp họ quá, cuộc sống đã cơ hàn còn bị kỳ thị phâ biệt. Đến bao giờ tình trạng này mới hết.
    • 77 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuPa Xem bài viết
    Nhìn cái nick là biết mới ra nhập. Chị người TH hả hay sao mà nhảy đổng lên thế. Sự thật sao tôi nói vậy, tôi chỉ kể lại những gì diễn ra trong cuộc sống của tôi, tôi chả rảnh mà phải đi bịa chuyện thiên hạ, bịa ra thì đc cái gì, tôi chưa bịa mà đã bị chị chửi rồi đấy. Cái cách chị nói cũng coi thường vùng miền đấy còn nói gì tôi. Đính chính thêm điều nữa, tôi người ở đâu, t k thích nói nhưng chắc chắn từ Ninh Bình đổ ra.
    Tao dân cảng đây.

Chỉ cảnh báo chúng mày là dây đàn sắp đứt rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Tao dân cảng đây.

Nó đứt lúc nào thì đứt, TH-NA đánh nhau, tôi có ở 2 cái vùng đó đâu mà sợ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 9hdung Xem bài viết
    mình có cơ hội tiếp xúc với vài người Thanh Hóa, Nghệ An thôi, kể ra một vài câu chuyện thế này:
    1. đại học năm 1 quen 1 anh Nghệ An, hồi đó k biết thế nào là phân biệt vùng miền, cứ chơi thôi, anh ấy thì học văn bằng 2...mình nghĩ thế cũng có ý chí phấn đấu , là tốt, nhưng k hiểu sao cậu mợ cấm mình chơi...Sau này thì hiểu vì sao bị cấm rồi!
    2. giúp việc Thanh Hóa 36t, có con trai học cao đẳng năm 1, bả qua nhà mình làm , cả nhà cả cửa có cái ghế ăn xong dọn dẹp là ra ghế nằm ườn, vợ chồng mình thấy thế đi vào phòng riêng , đi ra bả vẫn nằm ườn xem phim( k hiểu ai là chủ ai là khách) . Làm được 1 tháng 10 ngày thì vặt tiền chợ của mình hàng ngày( mình bầu bí sắp sinh hạn chế đi lại), đưa bao nhiêu hết bấy nhiêu, đưa 200k 1 lần đi cũng hết mà đưa 50k cũng hết...được 1w thì k cho bả đi chợ nữa. Bà chuyển sang vòi tiền ăn sáng, bảo ở nhà cũ mỗi ngày bà ý được 30k tiền ăn phở, cha mẹ ui mình còn tiết kiệm k ăn sáng mà bà ý vô duyên vô ý quá! mình đẻ xong , mẹ chồng mua toàn đồ ngon để làm cho mình, mụ loay hoay ở bếp nhiều lần ăn bớt khẩu phần ăn của mình , bê vào cho mình 1 bát con( bát nước mắm ý) thức ăn ( thề có trời mình k nói điêu). Vài lần thế chồng mình thắc mắc hỏi mẹ thì mới vỡ lẽ, từ đó mẹ mình chuẩn bị đồ ăn cho mình. Làm được 2w thì vay 3tr đóng học cho con nhưng nhà mình k đồng ý. Bé tháng đầu ị, tè ra bỉm, thi thoảng dính tí vào quần, mình bảo mụ đem đi giặt thì hôm sau thi vào vẫn nguyên chỗ hoa cà hoa cải.Hôm nào cũng ngủ trưa đúng 2 tiếng, kệ mình và con muốn làm gì thì tự xoay sở...còn nhiều vụ lắm kể chả hết! EM HỎI CÁC ANH CHỊ THANH HÓA CÓ THÔNG CẢM CHO CHỊ NÀY ĐƯỢC KHÔNG Ạ?
    3. giúp việc Thanh Hóa 50t. Nói chung cũng lười, nhưng mình vẫn chấp nhận vì căn bản bà có làm. Duy điều bà này lại hay đòi về quê có việc. 1 tháng đi làm đòi về 2 lần ( tranh thủ làm nông, làm lúa...), bà này k GIỮ CHỮ TÍN, về nhà hứa lên mà mình gọi điện k nghe, cứ bảo con trai nghe rồi bảo: đi ra bái, đi ra bái ( CÓ PHẢI ĐI RA ĐỒNG KHÔNG HẢ CÁC BẠN THANH HÓA)...Sau mấy hôm mình gọi thì nghe bảo: tôi ở nhà có nhiều việc, sợ thời gian này k đi làm được( mình đoán bà này đi làm thời vụ, được việc bà ấy thôi ạ, còn việc mình kệ mình). Sau 1 thời gian lại ngọt nhạt gọi điện hỏi thăm, bảo muốn ra nhà mình làm, ẹc ẹc....
    4. Giúp việc Nghệ An: tuyển về làm 2 hôm rồi kêu bà e mất( chả biết có phải mất thật không hay do mình bảo nhà mình có camera mà sợ), trước lúc đi làm thì hứa hươu hứa vượn, e cần làm , e cần công việc....Làm mất thời gian của mình!
    Từ đó mình tạm ngưng tìm giúp việc 1 thời gian tránh stress!
    Mình chả phân biệt vùng miền gì đâu, nhưng vô tình những người mình tiếp xúc để lại ấn tượng xấu cho mình quá...Haizz, thế nên NIỀM TIN VỚI NGƯỜI THANH- NGHỆ - TĨNH BỊ LUNG LAY CŨNG LÀ ĐIỀU DỄ HIỂU THÔI!
    Nhà mình cũng tình trang y như nhà mẹ này, nhưng người gv nhà mình thì 1 người ở Bình Định, bà thứ 2 thì ở Phan Thiết, cũng bớt tiền đi chợ mua đồ ăn vặt khi mình sắp sinh, rồi cũng đòi tiền ăn sáng, lười biếng ,..... Nói chung là cuộc sống với người giúp việc là vậy bạn à, không phải do vùng miền gì đâu. Mình chỉ cầu mong thời gian qua nhanh con lớn xíu mình đi gửi nhà trẻ cho đỡ đau đầu với các bà ấy đây.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Ở đâu cũng có kỳ thị vùng miền và sắc tộc, màu da cả thôi, không thể tránh khỏi...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,486 Bài viết

• 1,703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameAmi Xem bài viết
    Nhiều lúc mình nghĩ, nếu các em gái xin việc không được thì có thể thay đổi "nghề" từ công nhân sang làm giúp việc cho các gia đình cũng được mà. Lương không đến nỗi, được bao ăn ở, môi trường không độc hại, được mua vé tàu về quê năm 1 lần, quần áo năm mấy bộ. Chừ nhu cầu người giúp việc nhiều dễ sợ. Các em cứ thích có tiếng "làm công ty" cho nó oai với làng với xóm làm chi cho nó khổ thân.

Bản thân tui có mấy con em ở quê, tiền không có, quyền cũng không. Tui góp ý học nghề điều dưỡng, ở thời đại bây giờ bươn chải đi làm, ít người có thời gian chăm sóc cho ông, bà, cha, mẹ bị bệnh (nếu không may), do đó, thuê được điều dưỡng tốt, họ chăm lo làm việc, lợi cả đôi bên. Một số em nghe theo, chừ làm được lắm, cũng khá có tiền, còn được người nhà bệnh nhân thương.
    Chuẩn. Giúp việc cũng là một nghề, chỉ có không đóng bảo hiểm thôi nhưng lương nhiều lúc cũng xấp xỉ.

Nhưng dân vùng Thanh nghệ Tĩnh đấy họ lại không quen làm giúp việc vì coi là "không danh giá".
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

Tao dân cảng đây.

AHBP ít thôi 68

ngồi đấy chém gió mà cũng nghĩ mình ghê gớm lắm 78

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,486 Bài viết

• 1,703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 77665508 Xem bài viết
    Tội nghiệp họ quá, cuộc sống đã cơ hàn còn bị kỳ thị phâ biệt. Đến bao giờ tình trạng này mới hết.
    Tình hình này mới bắt đầu năm 2012 đến năm 2013 tăng mạnh... thì còn lâu mới hết.

Cái tính thích nổi loạn thì chỉ có làm sếp được thôi chứ còn làm công nhân thì chủ trả mấy khi thích tính cách này cả.

Dù chỉ là một số nhỏ nhưng rồi lan ra số lớn... nên dần dần người ta không thích lao động mấy tỉnh 36/37/38 nữa để tránh phiền toái. Một khi trở thành ác cảm thì khó bỏ lắm. Ngay cả Hàn Quốc, Nhật Bản không nhận thì chứng tỏ họ cũng không quen và không chấp nhận tính cách cố kết, thiếu tập thể chung này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhen Xem bài viết
    Nhà mình cũng tình trang y như nhà mẹ này, nhưng người gv nhà mình thì 1 người ở Bình Định, bà thứ 2 thì ở Phan Thiết, cũng bớt tiền đi chợ mua đồ ăn vặt khi mình sắp sinh, rồi cũng đòi tiền ăn sáng, lười biếng ,..... Nói chung là cuộc sống với người giúp việc là vậy bạn à, không phải do vùng miền gì đâu. Mình chỉ cầu mong thời gian qua nhanh con lớn xíu mình đi gửi nhà trẻ cho đỡ đau đầu với các bà ấy đây.
    Ông thầy em có con nhỏ, mà cứ vài bữa lại hỏi có ai giới thiệu giúp thầy 1 người giúp việc tốt k, dăm bữa nửa tháng lại đổi người thế này mệt quá. Chả là người giúp việc nhà thầy, người thì vòi vĩnh, người thì làm bẩn, người thì hay chửi bậy, mà con thầy nhỏ, thầy sợ nó học theo. Mà vợ chồng thầy cực dễ tính nhé. Bác em thì còn chắc ăn đưa bà gần nhà ở quê lên trông con, trả cao hơn những nhà khác, coi như giúp đỡ luôn, ấy thế mà, cũng k trụ đc vì bà lắm chuyện quá. 3 bữa lại về quê, có lần xin ứng tiền trc, về rồi ở ẩn luôn ở quê, bác em bực nhưng vì hàng xóm láng giềng nên nhịn, coi như cho không bà ấy khoản ứng trc.
    • 1,638 Bài viết

• 3,296 Được cảm ơn

Sống ở đời, Tiên Trách Kỷ hậu trách nhân. Không thì muôn đời không khá lên nổi.
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6