TIN TÀI TRỢ.

Mất bữa tối gia đình vì con tan học muộn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 661 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Em ko rõ thế nào chứ. Buổi sáng em đi làm theo tuyến đường : Đội Cấn-Liễu Giai-Kim Mã-Cầu Giấy-Xuân Thủy-Nguyễn Phong Sắc kéo dài thấy thoáng hơn hẳn ạ . Tối hôm qua em có việc đi vào trong phố. Xuất phát từ cơ quan em 5h 40' chiều đi theo tuyến đường : Nguyễn Phong Sắc kéo dài - Xuân Thủy- Cầu Giấy-Kim Mã-Nguyễn Thái Học-Hàng Bông-Phan Bội Châu-Hai Bà Trưng rồi loanh quanh Hàng Ngang-Hàng Bạc- Hàng Gà mà thấy cũng khá thông thoáng. Ko biết qua rằm có đông đúc hơn ko nhưng như thế này em khá là hài lòng.

Em cũng thấy có vẻ như mọi người và báo chí đang làm quá lên rồi. Hồi cấp 3,em với em trai cũng đi học thêm ôn thi đại học,có hôm nào cả gia đình ăn cùng nhau đâu. Em học xong là 5h rưỡi,hôm thì 6h tối vào học,hôm thì 7h,em toàn mua cái bánh mì ăn ở ngoài thôi mà thấy vẫn ổn. Tối về đói thì ăn tiếp rồi tắm giặt,rửa ráy.10h,11h mới ngồi vào bàn làm bài tập.Đến 1 h đêm thì đi ngủ,sáng thì đặt đồng hồ báo thức 5h sáng dậy học Văn,các môn cần học thuộc và học từ mới tiếng Anh ạ .
    Cũng chỉ vất vả năm 11 và 12 thôi mà
    Vì con cháu mình, em sẽ không dùng các nhãn hàng thiếu tôn trọng người tiêu dùng.
    Nhà:
    https://www.webtretho.com/forum/f12/h...-thai-2064018/
    https://www.webtretho.com/forum/f12/h...g-2-a-2066788/

Cẩm nang mua hàng
    https://postimg.cc/image/qsfynt9h5/

Sinh ra là gió. Cho đến cuối cùng vẫn là gió. Dù sinh mạng con người có kết thúc, thì trái tim vẫn mang cơn gió thổi, dịu dàng mà vẫn mạnh mẽ hơn bất kì ai khác.
    [/CENTER]
    hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mấy ông quan nhà mình toàn thích làm thợ may vá áo rách thôi. Mọi vấn đề không giải quyết từ gốc mà toàn vá chỗ này víu chỗ kia cuối cùng đã rách lại càng nát!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 472 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_huong_duong83 Xem bài viết
    Thời lượng học thì vẫn thế nên mình nghĩ sẽ đều sắp xếp hợp lý được hết. Các em đi học ca chiều về thì bình thường cũng chẳng giúp gì việc cơm nước cho bố mẹ, nên về ăn tối luôn lúc 7h30 vẫn kịp, vẫn quây quần với gia đình. Tắm rửa, học thêm, ngoại khóa đẩy lên buổi sáng, đầu giờ chiều, cuối tuần là ok v.v
    Giả dụ bố mẹ các em HS đó cũng làm tới 7.00 mới tan thì sẽ thế nào ? (bố làm giáo viên ĐH, mẹ làm ở siêu thị hoặc khối thương mại tan sở lúc 21.00)???
    Cuối tuần mà học ngoại khóa thì làm gì có lúc nào cả nhà đi đâu vui vẻ hoặc đi thăm họ hàng nữa?
    Mình không ngại thay đổi nhưng phải hợp lý.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,552 Bài viết

• 3,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo u candy Xem bài viết
    Em ko rõ thế nào chứ. Buổi sáng em đi làm theo tuyến đường : Đội Cấn-Liễu Giai-Kim Mã-Cầu Giấy-Xuân Thủy-Nguyễn Phong Sắc kéo dài thấy thoáng hơn hẳn ạ . Tối hôm qua em có việc đi vào trong phố. Xuất phát từ cơ quan em 5h 40' chiều đi theo tuyến đường : Nguyễn Phong Sắc kéo dài - Xuân Thủy- Cầu Giấy-Kim Mã-Nguyễn Thái Học-Hàng Bông-Phan Bội Châu-Hai Bà Trưng rồi loanh quanh Hàng Ngang-Hàng Bạc- Hàng Gà mà thấy cũng khá thông thoáng. Ko biết qua rằm có đông đúc hơn ko nhưng như thế này em khá là hài lòng.

Em cũng thấy có vẻ như mọi người và báo chí đang làm quá lên rồi. Hồi cấp 3,em với em trai cũng đi học thêm ôn thi đại học,có hôm nào cả gia đình ăn cùng nhau đâu. Em học xong là 5h rưỡi,hôm thì 6h tối vào học,hôm thì 7h,em toàn mua cái bánh mì ăn ở ngoài thôi mà thấy vẫn ổn. Tối về đói thì ăn tiếp rồi tắm giặt,rửa ráy.10h,11h mới ngồi vào bàn làm bài tập.Đến 1 h đêm thì đi ngủ,sáng thì đặt đồng hồ báo thức 5h sáng dậy học Văn,các môn cần học thuộc và học từ mới tiếng Anh ạ .
    Cũng chỉ vất vả năm 11 và 12 thôi mà
    Công nhận báo chí đúng kiểu té nước theo mưa. Giả sử ngược lại là chuyển giờ học từ 3h-7h chiều sang 1h-5h sẽ khối người kêu ca là chưa kịp tiêu hóa bữa trưa, ko được ngủ trưa, học giờ đó ko hiệu quả bla bla. Thời cấp 3 hs nào mà chả vất vả 1 tí. Còn việc dậy sớm thì thanh niên đi ngủ sớm, dạy sớm tí càng khỏe người. Hs nông thôn thức khuya, dạy sớm, đi học, làm nông, giúp gia đình bao nhiêu việc mà vẫn đỗ đh ầm ầm kìa
    UoeSp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thay đổi giờ học giờ làm gây bao phiền toái cho các gia đình mà tắc đường vẫn hoàn tắc.
    Không biết về lâu về dài thế nào chứ sáng nay em chủ quan vẫn đi như thường ngày nên bị tắc cứng ở đoạn Võ Thị Sáu, đi làm muộn mất 20p
    • 9,104 Bài viết

• 28,563 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    giáo viên C3 và đại học dạy theo tiết, mà ko phải ngày nào cũng có giờ, mà cũng ko phải ngày nào cũng dạy 2h cuối ngày vào buổi chiều hay dạy 2h đầu ngày vào buổi sáng!
    (Đừng nói ko sắp xếp được thời gian để đi dạy thêm nhé! Chối lắm!)
    Chỉ cùng lắm 1 tuần có 1-2 buổi sáng hay 1-2 buổi chiều thôi. Như thế cũng ko phải gì là quá đáng cả!!!
    Còn nhiều người cũng là phụ nữ, làm nghề khác, phải đi công tác xa gia đình cả tuần, cả tháng thì sao? Rồi cũng phải thu xếp chứ! Chả lẽ lại bảo tôi bỏ nghề, tôi chuyển nghề khác???
    Sao lại chối? Với đồng lương chết đói của ngành GD họ không đi dạy thêm thì sống bằng niềm tin à? Nếu bây giờ nhà nước người ta yêu cầu dân ngoại tỉnh ai trở về tình nhà nấy sinh sống, học tập, không kéo bầu đoàn thê tử ra HN kiếm sống nữa thì mẹ nó thấy chối không?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,226 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

7h mới tan học thì mấy giờ các em được ăn tối? 8h à? thế đâu có đảm bảo sức khỏe cho các em!
    GXPbp7
    fFOIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 314 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

lãnh đạo ngu quá!
    Cũng vài lần tự nhìn lại những gì mình đã trải qua từ đó tới giờ, chỉ biết cười chua chát 1 cái – vì đời là thế
    • 1,552 Bài viết

• 3,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hianh_p Xem bài viết
    Giả dụ bố mẹ các em HS đó cũng làm tới 7.00 mới tan thì sẽ thế nào ? (bố làm giáo viên ĐH, mẹ làm ở siêu thị hoặc khối thương mại tan sở lúc 21.00)???
    Cuối tuần mà học ngoại khóa thì làm gì có lúc nào cả nhà đi đâu vui vẻ hoặc đi thăm họ hàng nữa?
    Cái vụ làm siêu thị với khối thương mại thì thực chất đấy là đặc thù nghề nghiệp rồi, làm ngành đó thì trước giờ vẫn tan tầm đó mà nhỉ, có siêu thị nào đóng cửa trước 21h đâu. Trước giải quyết thế nào thì giờ cứ thế mà làm. Trong Xh cũng có bao nhiêu công việc ko phải chờ đổi giờ mới gặp khó khăn trong việc thu xếp lịch gia đình, mà rồi ai cũng tự giải quyết được đó thôi. Còn GV thì ít ai dạy liền 1 mạch cả. Dạy những tiết cuối thì nấu cơm sớm lên, mà cũng ko cố định hôm nào cũng phải dạy tiết cuối. Còn việc học ngoại khóa đâu phải xếp hết vào cuối tuần, buổi sáng và đầu giờ chiều còn khối thời gian đấy. Cuối tuần có học thì học vài tiếng chứ học cả ngày đâu. Hợp lý hay ko đôi khi là do mình có muốn và có biết sắp xếp hay ko thôi
    UoeSp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

Hà Nội: Lạnh run vì học thể dục buổi tối

Thứ Năm, 02/02/2012 07:05

Do 19 giờ mới được về nhà nên nhiều học sinh khối THPT tại Hà Nội đã bắt đầu tiết thể dục khi trời tối om và giá rét

Do 19 giờ mới về nhà nên nhiều học sinh tranh thủ ăn lót dạ tại các hàng quà bên ngoài trường

Ngày 1-2, Hà Nội chính thức áp dụng phương án điều chỉnh giờ học, giờ làm, giờ kinh doanh đối với các cơ quan, đơn vị, tổ chức, trường học tại 10 quận nội thành và hai huyện là Từ Liêm và Thanh Trì theo sự chỉ đạo của UBND Hà Nội.

Việc điều chỉnh này có tác động mạnh nhất đến học sinh, sinh viên, thầy cô giáo và kéo theo sự đảo lộn rất lớn đối với cuộc sống của nhiều gia đình. Vì vậy, theo TTXVN, ngay trong ngày đầu tiên, những người nằm trong đối tượng áp dụng quy định này đang loay hoay, bỡ ngỡ và phải tập làm quen.

Những hình ảnh ghi nhận trước cổng Trường Quang Trung và Trường Kim Liên trong ngày đầu tiên Hà Nội đổi giờ học:

Tại trường Kim Liên, một số lớp bắt đầu tiết học thể dục khi trời đã tối, lúc 18 giờ 15 phút.

Một số lớp học dưới ánh điện như các lớp bổ túc văn hóa trước đây:

Phụ huynh sốt ruột đợi con khi trời tối:

Đến 19 giờ, các em học sinh bắt đầu ra về:

Lúc 19 giờ 5 phút, nhiều học sinh phải ngồi ngoài trời trong giá lạnh chờ cha mẹ đến đón:

B.T.Th

http://nld.com.vn/20120202070531466p...c-buoi-toi.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 626 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 bé nhà mình còn nhỏ nên việc đổi giờ học lần này không gây xáo trộn gì mấy nhưng quả tình mình thấy thương các cháu học cấp 3 quá. Mọi ng cứ so sánh với ngày xưa và bảo bình thường nhưng mình thấy, các cháu phải có mặt từ lúc 6.30 sáng ở trường và tan học sau 7h tối, có nghĩa là hơn 12 tiếng 1 ngày dàn trải ở trường, mình thấy chả bình thường tẹo nào cả, nhất là thời tiết lạnh giá như của Hà Nội đợt này thì các cháu khổ quá.

Đường xá ngày hôm qua thông thoáng hơn nhiều, mình ghi nhận và thấy việc đổi giờ học, giờ làm đã bước đầu thấy có tính khả thi nhưng không phải vì thế mà để nhóm học sinh cấp 3 phải gánh hết như thế.

Theo mình, nếu các cháu đã phải đi học sớm thì bố trí thời gian nghỉ trưa ít thôi, bắt đầu học sớm lên để giờ học có thể kết thúc lúc 4h – 4h30 chiều là hợp lý. Vẫn đảm bảo thời gian nghỉ ngơi và sinh hoạt cho các cháu vào buổi tối để sáng tiếp tục dậy sớm đi học.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Sao lại chối? Với đồng lương chết đói của ngành GD họ không đi dạy thêm thì sống bằng niềm tin à? Nếu bây giờ nhà nước người ta yêu cầu dân ngoại tỉnh ai trở về tình nhà nấy sinh sống, học tập, không kéo bầu đoàn thê tử ra HN kiếm sống nữa thì mẹ nó thấy chối không?
    Ah, chuyện dạy thêm thì ko hề chối mẹ nó ạ, tớ ko nói chuyện đó, mẹ nó đọc lại đi.
    Tớ chỉ nói chuyện nhiều người than vì ko sắp xếp được thời gian đi dạy thêm, là rất chối!!!
    Vì từng có nhiều topic về việc giờ giấc này, có một số các bố mẹ là giáo viên đã than là giờ như này thì khổ quá, vì đi dạy thêm về muộn, ko sắp xếp được phù hợp, hixx.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,014 Bài viết

• 14,993 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hianh_p Xem bài viết
    Đây là điển hình của Thói Kêu Ca của ng Việt Nam đây.

Không phải 100% các gia đình đều có bố làm giáo viên ĐH và mẹ làm siêu thị, vì vậy những trường hợp như bạn kể là hy hữu (và còn khó xảy ra, vì 1 anh giảng viên ĐH ít khi lấy 1 chị làm thu ngân siêu thị hay bán hàng ở TTTM lắm!)

Việc thay đổi này ko phải là ko có, và ko phải là ko thực hiện đc. Ví dụ to tướng trước mắt là Nhật Bản (vì việc thay đổi giờ kiểu này là theo tư vấn của JICA mà).

Cái chính để nó hợp lý hay thành công, ko phải chỉ là chính sách, mà còn là ở suy nghĩ của mọi ng nữa. Cứ kêu ầm ầm là khó lắm, khổ lắm trong khi vẫn phải làm phải theo, thì sao ko nghĩ cách mà sống cùng nó cho thoải mái hơn đi, cho đỡ nhanh già hơn đi?
    • 758 Bài viết

• 2,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_maitrang Xem bài viết
    ......
    Đấy, đội mủ bảo hiểm 4 năm nay đc ích lợi gì?
    .....
    Không đồng ý với bạn đoạn này.
    Nếu thật sự bạn đội nón tốt thì sẽ bảo vệ bạn.
    Không hiểu sao ngoài Bắc các bạn ác cảm với nón bảo hiểm thế chứ trong Nam thì 99% đội thường xuyên, còn tỷ lệ bao nhiêu người thấy nó có lợi thì mình không biết nhưng những người mình tiếp xúc đều mua nón tốt và nghĩ nó có lợi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,014 Bài viết

• 14,993 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bap_Bong Xem bài viết
    2 bé nhà mình còn nhỏ nên việc đổi giờ học lần này không gây xáo trộn gì mấy nhưng quả tình mình thấy thương các cháu học cấp 3 quá. Mọi ng cứ so sánh với ngày xưa và bảo bình thường nhưng mình thấy, các cháu phải có mặt từ lúc 6.30 sáng ở trường và tan học sau 7h tối, có nghĩa là hơn 12 tiếng 1 ngày dàn trải ở trường, mình thấy chả bình thường tẹo nào cả, nhất là thời tiết lạnh giá như của Hà Nội đợt này thì các cháu khổ quá.

Đường xá ngày hôm qua thông thoáng hơn nhiều, mình ghi nhận và thấy việc đổi giờ học, giờ làm đã bước đầu thấy có tính khả thi nhưng không phải vì thế mà để nhóm học sinh cấp 3 phải gánh hết như thế.

Theo mình, nếu các cháu đã phải đi học sớm thì bố trí thời gian nghỉ trưa ít thôi, bắt đầu học sớm lên để giờ học có thể kết thúc lúc 4h – 4h30 chiều là hợp lý. Vẫn đảm bảo thời gian nghỉ ngơi và sinh hoạt cho các cháu vào buổi tối để sáng tiếp tục dậy sớm đi học.
    Nếu các cháu nào đến trường từ 6h30, thì 12h15 là đc về rồi. Cấp 3 ko có chuyện học bán trú ở trường nữa đâu mẹ nó ạ.

Còn nếu như có chuyện ở cả ngày tại trường, thì có nghĩa là cơ sở vật chất của trường phải đủ rộng để chứa đc hết HS của toàn trường từ sáng tới chiều, còn phải có các club để các cháu có việc làm ngoài giờ học trên lớp. Mà nếu như vậy thì là quá tốt chứ: bố mẹ vừa an tâm là con mình ko lêu lổng đi học về ra hàng chơi điện tử chat chit rồi bị cưỡng hiếp này nọ, mà còn đc tham gia các hđ ngoại khóa nâng cao kỹ năng sống.

Và nếu mà có ở trường cả ngày, thì có nghĩa là đã có tg mà làm bài tập của ngày hôm sau luôn rồi, về nhà chỉ cần tắm rửa ăn uống là đi ngủ đc rồi. Thậm chí có thể sách vở cũng để tại trường luôn (locker như các trường QT đó), thì còn tuyệt vời hơn nữa í chứ!

Như thế thì các thầy cô mà có muốn dạy thêm dạy nếm gì, thì cũng dạy luôn tại trường đi, đỡ mất time di chuyển của HS lẫn phụ huynh giữa các nơi. Còn nếu muốn học thêm nữa, thì đương nhiên phải hy sinh ngày nghỉ rồi! Làm sao có chuyện vừa muốn con là thiên tài lại vừa muốn đc nghỉ ngơi chứ!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bộ trưởng T có lẽ đã đi một nước cờ sai rồi. Chờ thêm thời gian nữa xem thế nào.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,014 Bài viết

• 14,993 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mẹ nào nói chỉ có VN mới áp dụng kiểu "dở hơi" thế này, thì mời bố mẹ đó sang Sing nhé!
    Họ đang có chế độ bán vé vào nội đô theo giờ: giờ càng xa cao điểm thì vé càng rẻ. Vì thế nếu giàu, thì có thể ngủ muộn rảnh rang vào nội đô vào giờ cao điểm. Còn nếu thường thường bậc trung thì nên dậy sớm, đi trc giờ cao điểm đi.
    Nếu áp dụng kiểu đó, thì bố mẹ có chịu đc ko? Hay là muốn vừa dậy muộn thảnh thơi ăn sáng mà vẫn đến sở làm đúng giờ ko tắc đường như đang áp dụng?

Hoặc là sang TQ mà xem: họ cấp biển số xe theo ngày chẵn lẻ, và chỉ có ng có hộ khẩu Bắc Kinh chẳng hạn mới đc cấp để đi lại trong TP Bắc Kinh thôi. Là dân ngoại tỉnh đến Bắc Kinh làm ăn ư, xin mời đi xe đạp, hoặc là bắt xe bus hoặc đi tàu điện ngầm hoặc chơi sang đi taxi nhé!
    Chứ đâu có được thoải mái phóng xe vèo vèo từ Bắc Ninh lên HN làm như đang áp dụng đâu?

Kêu cái gì đúng hẵng kêu, nói cái gì ngu thì hẵng nghĩ cho kỹ hẵng nói.
    • 1,552 Bài viết

• 3,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Hà Nội: Lạnh run vì học thể dục buổi tối

Thứ Năm, 02/02/2012 07:05

Do 19 giờ mới được về nhà nên nhiều học sinh khối THPT tại Hà Nội đã bắt đầu tiết thể dục khi trời tối om và giá rét

Do 19 giờ mới về nhà nên nhiều học sinh tranh thủ ăn lót dạ tại các hàng quà bên ngoài trường

Ngày 1-2, Hà Nội chính thức áp dụng phương án điều chỉnh giờ học, giờ làm, giờ kinh doanh đối với các cơ quan, đơn vị, tổ chức, trường học tại 10 quận nội thành và hai huyện là Từ Liêm và Thanh Trì theo sự chỉ đạo của UBND Hà Nội.

Việc điều chỉnh này có tác động mạnh nhất đến học sinh, sinh viên, thầy cô giáo và kéo theo sự đảo lộn rất lớn đối với cuộc sống của nhiều gia đình. Vì vậy, theo TTXVN, ngay trong ngày đầu tiên, những người nằm trong đối tượng áp dụng quy định này đang loay hoay, bỡ ngỡ và phải tập làm quen.

Những hình ảnh ghi nhận trước cổng Trường Quang Trung và Trường Kim Liên trong ngày đầu tiên Hà Nội đổi giờ học:

Tại trường Kim Liên, một số lớp bắt đầu tiết học thể dục khi trời đã tối, lúc 18 giờ 15 phút.

Một số lớp học dưới ánh điện như các lớp bổ túc văn hóa trước đây:

Phụ huynh sốt ruột đợi con khi trời tối:

Đến 19 giờ, các em học sinh bắt đầu ra về:

Lúc 19 giờ 5 phút, nhiều học sinh phải ngồi ngoài trời trong giá lạnh chờ cha mẹ đến đón:

B.T.Th

http://nld.com.vn/20120202070531466p...c-buoi-toi.htm
    Bài báo thật là điên khùng, thế ngày trước hs học thể dục vào sáng mùa đông sao ko thấy viết, mà giờ đa phần học thể dục trong nhà thể chất nữa. Khiếp quá thôi, ngày trước mình đi học, cũng học thêm vào tối mùa đông rét buốt, chẳng có bố mẹ đưa đón, cũng mắt cận đi trong tối mưa, cũng ăn nhanh cho kịp giờ học v.v thì chẳng thấy báo chí nào ca bài ca não nề, hay giờ toàn cậu ấm cô chiêu nên ko chịu khổ được 1 tí
    UoeSp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,884 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Kêu cái gì đúng hẵng kêu, nói cái gì ngu thì hẵng nghĩ cho kỹ hẵng nói.
    Đồng ý câu này của bạn, trường hợp đầu tiên nên áp dụng chính là bạn đấy.
    • 160 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_huong_duong83 Xem bài viết
    Đồng ý với bạn này. Mình thấy mọi người trầm trọng hóa vấn đề và ngại thay đổi. Các mẹ lâu ko đi học nên quên mất là các cháu cấp 2, 3 học ca chiều thì sáng nghỉ à? Như thế thì đâu có chuyện làm tất cả mọi việc vào buổi tối với khuya như các mẹ nghĩ
    Cháu mình học hai buổi trường công đây bạn.
    :Rose: Tui mng x đông :Rose:
    f37ec2b74100c85e0c935c4a312c2bfe_35448301.streetlamp02
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)