TIN TÀI TRỢ.

Mánh khóe giấu người tinh vi trong 'quan tài đông lạnh' của băng đảng buôn người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 69K Lượt đọc
  • 417 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,859 Bài viết

• 35,921 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cutun12345 Xem bài viết
    1. Lăng Cô đẹp, đáng đi. Nhớ đi thăm thêm phá Tam Giang.
    2. Chơi Huế nên xuống mạn Kim Long thì giữ được hồn cốt Huế hơn. Thuê thuyền thì nên thuê bao nguyên thuyền thì hay hơn, bến thuyền hơi lộm nhộm.
    3. Cơm Hến ra Đập đá, Vĩ dạ giờ khá chán.
    4. Đi thăm thành nội nhớ tránh giờ trưa.
    5. Lăng Minh Mạng tránh chiều tối, đường rất vắng.
    6. Khách sạn Sông Hương 4* nếu muốn ở trung tâm là lựa chọn vừa phải.

He he cám ơn anh cutun. Chi tiết ghê
    Nghe anh tả chắc cũng đi Huế vài bận hỉ
    Vụ hotel chắc em tìm resort nào đó gần trung tâm tý vì em thiên về nghỉ dưỡng. Đi là nằm chìm trong đó rồi chơi sau

Nhưng em đi thường chỉ 1-2 người, nên bao nguyên thuyền là không rồi. Tuy nhiên vụ đi xem hát ăn uống trên thuyền phải đi, nên em sẽ đi gói VIP, đắt hơn tý nhưng an toàn (nghe anh tả lột đồ giữa sông nghe ghê quá, từ nhôm nhoạn anh nói em cũng hình dung ra, vì mấy lần em đi chơi mấy tour 1 ngày thế nào tánh em kỹ nên đi VIP khác hẳn, phục vụ cực thích. Còn nhìn đoàn bên cạnh đi tour thường haha em cười xỉu, đúng nghĩa nhộm nhoạm luôn, bị đối xử không giống người )
    Nên là em sẽ chọn VIP (gói mà khách phần lớn là Tây á, hay được nâng trứng và hứng như hoa). Sợ nhộm nhoạm lắm.

Không biết thức ăn ngon k ha. Nhìn menu giống y chang lần em ăn ở nhà hàng phong cách cung đình Huế ở Huế. Mà lần đó em ít món hơn. Nếu thức ăn mà ngon thì nhiêu cũng đáng giá nhỉ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,859 Bài viết

• 35,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    Bin nè, tham khảo nha. Đừng đi nhỏ lẻ tự phát, có nhiều quý ông ra giữa sông là bị lột sạch quần áo + tư trang rồi đấy. . Huế bây chừ cũng nhộm nhoạm lắm.

Yến tiệc cung đình và nghe ca Huế trên sông Hương (tiêu chuẩn 4 sao)

Khởi hành: Bến Tòa Khâm
    Kết thúc: Bến Tòa Khâm

Tận hưởng không khí hoàng hôn trên sông Hương bên cạnh đó thưởng thức bữa ăn cung đình với chất lượng dịch vụ 4 sao.

Ca Huế trên sông Hương từng là thú vui tao nhã của các hoàng thân và quan chức trong triều đình Huế. Ngày nay, bất cứ du khách nào khi đến xứ mộng mơ này đều có cơ hội thưởng thức loại hình nghệ thuật đặc sắc này. Ngồi thuyền lênh đênh trên sông nước, thưởng thức ca Huế và thả hoa đăng đã trở thành những kỷ niệm thú vị và đầy ấn tượng của du khách khi đến du lịch Huế

Bao gồm:
    – Thuyền rồng trên sông Hương
    – Chương trình ca Huế (90 phút)
    – Xích lô và trang phục từ khách sạn
    – Thực đơn yến tiệc Cung đình
    Không bao gồm:
    – Tiền boa
    – Nước ngọt, bia rượu và thức uống có cồn
    – 10% thuế giá trị gia tăng
    – Thức uống, thức ăn gọi thêm
    – Những hạng mục không được đề cập ở trên
    Thực đơn yến tiệc:
    Menu 1:
    1. Bát bửu khai vị
    2. Súp hạt sen
    3. Tôm ngự thuyền rồng
    4. Bánh khoái Hoàng Gia
    5. Vả trộn tôm thịt
    6. Nem lụi cuốn bánh tráng
    7. Gà nướng Cung đình
    8. Bò nấu + Bánh mỳ
    9. Cơm Cung đình
    10. Tráng miệng: Chè Huế
    Menu 2:
    1. Nem công chả phụng
    2. Súp hạt sen hải sản
    3. Mực ngự thuyền rồng
    4. Bánh nậm Cung đình
    5. Nem hải sản cắm thơm
    6. Tôm nướng mật ong
    7. Kình ngư thưởng nguyệt
    8. Gà nướng mật ong + lá chanh
    9. Cơm Cung Đình
    10. Tráng miệng: Chè Huế

Ơ quên, nhầm. Tưởng phần này của ông cutun haha

Menu nhìn đã ghê
    Tôi sẽ chọn menu 2 vì tôi k ưa món vả trộn cho lắm
    • 3,255 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy chính thức là chính quyền Anh Việt đã xác nhận toàn bộ nạn nhân là người Việt. Thành kính phân ưu với nỗi đau kg gì bù đắp của các gia đình có người thân tử nạn.
    Mong rằng. sự việc đau buồn này sẽ giúp cho nhũng người còn có ý định ra đi bất họp pháp nhìn rõ cái giá quá đắt khi chọn con đường tắt kiếm tiền nhanh..Và ít nhất cho tới giờ chính phủ câc nước đã có những động thái tích cực can thiệp để dừng các con đường nhập cư kiểu này. Mong rằng các đường dây đưa người đi nhanh chóng bị đưa ra pháp luật để ít nhất hoạt động này không còn dễ dàng như trươc đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cutun12345 Xem bài viết
    1. Lăng Cô đẹp, đáng đi. Nhớ đi thăm thêm phá Tam Giang.
    2. Chơi Huế nên xuống mạn Kim Long thì giữ được hồn cốt Huế hơn. Thuê thuyền thì nên thuê bao nguyên thuyền thì hay hơn, bến thuyền hơi lộm nhộm.
    3. Cơm Hến ra Đập đá, Vĩ dạ giờ khá chán.
    4. Đi thăm thành nội nhớ tránh giờ trưa.
    5. Lăng Minh Mạng tránh chiều tối, đường rất vắng.
    6. Khách sạn Sông Hương 4* nếu muốn ở trung tâm là lựa chọn vừa phải.
    Cơm hến với bún bò thấy ăn mấy quán vỉa hè vừa rẻ mà vừa ngon nhất. Nhắc đến cơm hến lại thèm vì ngoài huế ra ko ở đâu bán với cái vị đó cả. Lăng Minh Mạng thì đẹp thật, sông nước trữ tình nhất trong tất cả các lăng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 933 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,322 Bài viết

• 12,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Nhưng mà tôi cũng thích Huế, có cơm chay ngon thôi rồi mà rẻ hều huhu ~
    Em học 4 năm ở Huế. Năm ngoái quay lại thăm, và giờ vẫn muốn quay lại.
    Huế bây giờ so với 12 năm trước cũng không thay đổi gì nhiều. Vẫn thành phố bé xíu ấy, vẫn những hàng cây ấy, vẫn những con người ấy.
    Có điều đi Huế thì rất khó chọn thời điểm đẹp. Mùa mưa là mưa trắng trời, mưa dầm dề từ tháng này qua tháng khác (cái năm đầu tiên em ở Huế trời mưa dầm liên tục 40 ngày, không tạnh 1 ngày nào). Mùa nắng thì nắng cháy da cháy thịt, gió Lào tuy đỡ hơn vùng A Lưới nhưng mà cũng khét lẹt. 8h sáng mở cửa sổ định thò đầu ra ngoài hóng gió mà nắng táp rát mặt phải kéo rèm lại.
    Huế có 2 vùng rõ rệt là bờ Bắc (có thành Nội) và bờ Nam (có lăng các vua, đàn Nam Giao, đồi Vọng Cảnh, phà Tuần). Bờ bắc đường bàn cờ, nhiều cây cổ thụ, ít người nhập cư nên giữ được hồn cốt Huế hơn bờ Nam. Bờ Nam thì nhiều khách sạn, hàng quán.

Nơi ngắm cảnh đẹp ở Huế:
    - Cầu Bạch Hổ (là cầu đường sắt) hoặc cầu Phú Xuân: chiều và sáng sớm. Cầu Trường Tiền thì lúc nào cũng đông nên ồn ào lắm.
    - đồi Vọng Cảnh (đi sáng sớm)
    - đền Huyền Trân công chúa
    - chùa Thiên Mụ, chùa Huyền Không, chùa Từ Đàm, Từ Hiếu
    - nhà thờ Phủ Cam
    - phà Tuần và lăng các vua
    - hồ Tịnh Tâm, những làng xóm quanh hồ này từng xuất hiện trong phim Trăng nơi đáy giếng
    - đồng lúa và làng mạc thì đi về phía Hương Trà

Các món ngon nên thử ở Huế:
    - bún bò, đương nhiên.
    - bánh canh cá lóc Hàn Thuyên
    - cơm, bún hến, hến xúc bánh đa
    Các quán vỉa hè dọc đường Nguyễn Huệ, Trần Phú, khu quanh chợ An Cựu đều ngon. Đề nghị tránh xa quán bún bò nằm trong sân khách sạn ở đường Lý Thường Kiệt (không nhớ là ks gì). Du khách toàn bị chở tới đó ăn, vừa đắt vừa không chuẩn vị Huế.
    Còn các món hến thì đi dọc theo đường Lê Lợi qua đập Đá, bên tay phải có mấy hàng cơm hến nhỏ nhìn ra đập, vừa ngon vừa rẻ. Hè 2018 em đi 2 người ăn 2 tô bún, 1 đĩa hến xúc bánh tráng, 1 lon coca hết 90k .
    - ốc Nam Giao
    - cháo lòng: Trần Phú, khu Nam Giao
    - bánh xèo, bánh ép: đường Nhật Lệ (bờ bắc)
    - bún thịt nướng: nổi tiếng nhất là bún thịt nướng Huyền Anh ở gần Kim Long, trên đường đi chùa Thiên Mụ.
    - bún mắm nêm (mắm nêm Huế ăn vị khác mắm nêm miền Tây lắm ạ)

Ốc thì lên Nam Giao là ngon nhất. Có 2 quán ốc lớn nằm trên đường Phan Bội Châu (hay Điện Biên Phủ nhỉ, quên rồi, hỏi người dân là ng ta chỉ cho), thì quán Minh Nghĩa ngon hơn quán kia. Có mấy quán ốc nhỏ trong kiệt 131 đường Trần Phú cũng được, mà không biết giờ còn không.

Chị nào muốn nghe nhã nhạc cung đình thì nên đi buổi tối, vào Đại Nội mà nghe, họ tổ chức đêm hội hoàng cung thường xuyên, do các nghệ sĩ của đoàn Nghệ thuật Huế biểu diễn. Còn thứ nhã nhạc trên thuyền thì nghe cho biết thế thôi.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,740 Bài viết

• 25,621 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy thớt dài, vô xem cãi nhau thế nào, mà thấy trang cuối chẳng cãi gì, lại nói về Huế, tự nhiên nhớ xưa có 1 ex có dính tí Huế nên hay tra tấn mình, cũng có ra chơi tầm 20 năm trước, lúc đó có cái Festival 2000 mà PNJ có làm 1 cái mặt dây chuyền hình trống gì đó trong đại nội í, may sao gặp ngày nắng, ấn tượng là nắng và nóng, lúc đó chẳng hiểu gì về du lịch nên cảm giác không biết đến đây làm gì khi vừa nắng vừa buồn, thiên nhiên thì lúc đó quê mình miền Tây cũng còn hoang sơ lắm, sông nước lạ khỉ gì mà trầm trồ. Ăn mấy cái bánh chấm nước mắm mặn cay xé lưỡi, ăn tô bún bò cũng cay xè lại mặn vì khi đó mình còn nhỏ, khẩu vị còn rặt miền tây chưa được pha nhiều nơi nên cứ không ngọt là cảm giác mặn quắn lưỡi.

Sau đó cũng thăm Huế được 2 lần nữa thì phải, sau mấy chục năm và bị chà đạp trong mảng du lịch thì vẫn không thấy thích lắm trừ thức ăn và những con đường rợp bóng cây. Càng về sau này càng thấy món Huế dễ ăn, hên quá ở chỗ mình đang sống có vài người Huế dọn đến bán bún hến bún mắm nêm ... thi thoảng chạy ra ăn đỡ ghiền. Ờ nhắc đến Huế lại nhớ ông nội kia hay réo mình đi vài ngày ra đó ngó mấy cục đất đang định làm gì, 1 cái đâu hồ Thiên An mà mấy bạn có nhắc đến ở trên, cái ở trung tâm và cái ở cửa biển mà nói thật là réo cả năm rồi mình không có động lực để đi, làm du lịch ở Huế không phải nơi mình tâm đắc khi nó mưa như rỉ như ri như rì khiến tâm trạng không còn miếng hứng, mình bị cái thời tiết ảnh hưởng tâm trạng, cứ mưa liên tục là chỉ muốn trùm mền ngủ, mắt díp xuống tìm nơi ấm áp để lăn quay thôi, mặc kệ đời mặc kệ mưa gió, ra Huế ở chắc mình thành con mèo tướng con heo mắt hình sợi chỉ.
    Lăng Cô cũng có ghé rồi, biển đẹp vì nó quá rộng quá dài quá vắng (5 năm trước, chẳng biết giờ còn vắng k hay bán hết cho anh hàng xóm) nhưng nếu làm ở Huế thì thôi nhích bà nó về Nam trung bộ làm ở miệt Quy Nhơn Ninh Thuận Bình Thuận cho đỡ mưa lại xa xa Fomosa một tí.

À, nãy giờ lan man về Huế. Đỡ off topic thì không biết mẹ nào còn nhớ 1 cái thớt về vụ nhập cư bằng đường bộ kiểu này của 1 bố từng kể trên f26 mình, cách đây tầm 8-9 năm gì đó, bạn ấy chắc giờ tầm 30-35t (mình đoán, vì nick mình 12 tuổi mà đọc được series đó lúc sau khi vào f26 vài năm, khi đó bạn ấy đã về VN sống ở HN và tầm hăm mấy tuổi). Mình chẳng còn nhớ nick của bố này, chỉ nhớ là giọng văn rất hài hước, lạc quan, cách đi cũng đỡ chông gai hơn mấy bạn chui container nhưng bạn ấy kể thêm về nhiều mẩu chuyện của người khác mà bạn ấy được nghe/chứng kiến nên rất nhiều thông tin. Do vậy, lúc có vụ 36 mạng này mình chẳng có ngạc nhiên xíu nào cả, người ta đã đi kiểu này bao nhiêu năm nay rồi, an ninh tình báo đến cây kim trong nhà còn tỏ thì chẳng lẽ trăm nghìn mạng người biến mất trăm nghìn tỉ đồng chạy qua chạy lại họ lại bỏ sót. Chẳng qua vì cứ để đấy nuôi cho béo hoặc dùng cho mục đích khác mà chúng ta chưa hiểu hết mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 252 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Tui tò mò bà binbin này, hầu như thấy nàng ta online 24/24 không phải làm việc đầu tắt mặt tối như tụi này mà vẫn thoải mái hưởng thụ các dịch vụ gói vip chất lượng 5 sao.
    Mách giùm tui với, làm sao để đc số hưởng như thế hehe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,859 Bài viết

• 35,921 Được cảm ơn

Ê sao cái xứ huế nó mưa như rứa mà mấy ông vua tới ở hỷ. Buồn chết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,859 Bài viết

• 35,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yanhua Xem bài viết
    Tui tò mò bà binbin này, hầu như thấy nàng ta online 24/24 không phải làm việc đầu tắt mặt tối như tụi này mà vẫn thoải mái hưởng thụ các dịch vụ gói vip chất lượng 5 sao.
    Mách giùm tui với, làm sao để đc số hưởng như thế hehe

Nh chị em wtt hay đồn tui làm ấy ấy á. Chị em trên bến dưới thuyền gì á. Nhưng mí chị ý cũng ngu thí mẹ chứ làm nghề ấy ấy mà ôm wtt 24/24 thì đất cũng k có mà cạp chứ nói chi cơm 😝
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 49 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Huế có bánh canh cá lóc (Loan) từ cầu Nam Giao đi lên cũng ngon lắm. Bin thử xem.
    Bánh lọc, bánh nậm thì mụ Đỏ.
    • 3,255 Bài viết

• 8,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Unuuuuu Xem bài viết
    Huế có bánh canh cá lóc (Loan) từ cầu Nam Giao đi lên cũng ngon lắm. Bin thử xem.
    Bánh lọc, bánh nậm thì mụ Đỏ.
    mụ Đỏ thưc ra dành cho khách du lịch nhiều. cũng đắt. Năm ngoái mình đi dân ở đó họ chỉ cho 1 quán trong thành dân Huế toàn ăn ở đó với mua về. chiều ra không nhanh là hết hàng, Rất là ngon bổ rẻ, tiếc là ghi lại địa chỉ lại để đâu mất.
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,966 Bài viết

• 14,928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    mụ Đỏ thưc ra dành cho khách du lịch nhiều. cũng đắt. Năm ngoái mình đi dân ở đó họ chỉ cho 1 quán trong thành dân Huế toàn ăn ở đó với mua về. chiều ra không nhanh là hết hàng, Rất là ngon bổ rẻ, tiếc là ghi lại địa chỉ lại để đâu mất.
    Đúng á!
    Trừ dãy cơn hến ở Đập Đá (chính là khu Vỹ Dạ đó, vì nó cũng gần xịt đng Vỹ Dạ và cồn Hến) là ngon bất bại lại rẻ rề: 10k/bát cơm, 10k/ bát bún ăn no.
    Còn lại thì các quán đc chỉ đều là cho khách du lịch, chỉ đc ưu điểm là ... đắt hơn thôi chứ ko có gì hơn cả hị hị.

Ai mà tìm món chè bột lọc thịt quay ngon thì tìm quán chè Mợ Tôn Đích, bán ở vỉa hè đng Trần Hưng Đạo đối diện trường tiểu học Phú Hòa (qua cầu Trường Tiền rẽ trái). Quán chỉ bán sau 6h tối thôi nha ~
    1 cốc chè bột lọc heo quay giá 12k thôi nhưng có vị ngon xuất sắc.
    Huhu nhắc đến lại thèm hị hị ~
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,322 Bài viết

• 12,526 Được cảm ơn

Chè bột lọc thịt quay có 1 quán ở đường Hùng Vương, nằm trong hẻm, đoạn gần nút giao với Nguyễn Tri Phương, em không nhớ là quán gì, nhưng khá ngon.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 4,288 Bài viết

• 18,533 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cơm hến trước tui hình dùng hoàn toàn khác, đến lúc vào Huế ăn thử thấy như dở hơi, cảm giác như cơm nguội chan nước lã, thế mà nhìu mụ cũng thích dc
    Huế dc bún bò OK, mà giờ toàn bún sợi nhỏ, mất hết bản sắc!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,906 Bài viết

• 7,224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Cơm hến trước tui hình dùng hoàn toàn khác, đến lúc vào Huế ăn thử thấy như dở hơi, cảm giác như cơm nguội chan nước lã, thế mà nhìu mụ cũng thích dc
    Huế dc bún bò OK, mà giờ toàn bún sợi nhỏ, mất hết bản sắc!
    Cái cơm hến tui cũng đc mọi người khuyên nên ăn, bao nhiều người khen, báo viết,... làm tui háo hức xong thất vọng tràn trề y Bin tả, nhưng vẫn nghĩ chắc mình khẩu vị khác mị người, giờ thì thấy Bin tả y tui cảm nhận, cơm hến - một lần và mãi mãi
    Ra Huế món ko mong đợi nhất là cơm thịt luộc + mắm chua (loại có con tôm màu đỏ) ăn ngon nhứt.
    Ấn tượng mãi là người Huế nhẹ nhàng cái g cũng từ từ, đến người bán chè, hàng rong cũng từ từ, lại ngủ sớm, 8h đường vắng hoe + cây nhiều tán lòa xòa thấp nên đi bộ hơi ớn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,966 Bài viết

• 14,928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Cái cơm hến tui cũng đc mọi người khuyên nên ăn, bao nhiều người khen, báo viết,... làm tui háo hức xong thất vọng tràn trề y Bin tả, nhưng vẫn nghĩ chắc mình khẩu vị khác mị người, giờ thì thấy Bin tả y tui cảm nhận, cơm hến - một lần và mãi mãi
    Ra Huế món ko mong đợi nhất là cơm thịt luộc + mắm chua (loại có con tôm màu đỏ) ăn ngon nhứt.
    Ấn tượng mãi là người Huế nhẹ nhàng cái g cũng từ từ, đến người bán chè, hàng rong cũng từ từ, lại ngủ sớm, 8h đường vắng hoe + cây nhiều tán lòa xòa thấp nên đi bộ hơi ớn
    Ê vụ cơm Hến dở hơi là từ 20 năm trc rồi ~

Bây h cơm hến làm ngon hơn nhiều á!

Mẹ nó thử quay lại ăn đi ~
    • 4,288 Bài viết

• 18,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Cơm hến: thì mấy con mụ đú bẩn, nghe nta khen thì nuốt vào như rơm cũng phải khen cho khỏi kém chệ kém em
    Tui thì thấy sao nói vậy, bạn tui chưa thấy ai khen món này bg.
    Tui vào Huế mùa hè thấy nắng, nóng như điên, mùa đông thì lạnh, mưa, buồn nẫu cả ruột, dc mấy cái lăng ko lẽ lần nào vào cũng đi lại? Túm lại nếu ko có việc gì thì đi thăm 1 lần là đủ. Còn giọng Huế nói thật là tui hem thích, nghe trọ trẹ nhức hết cả đầu