TIN TÀI TRỢ.

Mặc kệ tranh cãi, ‘Tam sinh tam thế thập lý đào hoa’ vẫn xuất sắc vượt mong đợi

• 179 Lượt chia sẻ
  • 395K Lượt đọc
  • 1.83K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 777 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa coi Tam sinh mà ngạc nhiên sao thấy topic lại đc đào mộ lên tò mò bấm vô xem các mẹ tám vụ gì. Đúng lúc mới coi Diên Hi xong đang thiếu phim coi nên xem thử Hương mật. Như mẹ nào nói đó, thực sự quắn quéo vì HM. Dù màu phim và trang phục nhiều bộ nhìn sến sến nhưng nội dung phim hay quá k rời mắt đc. Lâu lâu lâu lắm rồi mình mới có cảm giác muốn thức thâu đêm luyện phim như vầy. Nhạc phim có bao nhiều bài là hay bấy nhiêu bài từ bài mở phim đến bài kết phim. Mình kết nhất bài Dương Tử hát tựa là Tình sương thì phải. Bài Dương Tử hát chung với Đặng Luân cũng hay nữa. Hnay mình mới xem hết tập 63 và chuẩn bị đọc truyện xong sau đó chắc xem lại lần nữa quá.
    Xem HM mê Dương Tử với Đặng Luân ghê dù bt mình mê phim Hàn, k có xem phim Hoa ngữ mấy. Bạn Luân trẻ mà đóng HP rất đàn ông, ban đầu còn hơi trẻ con kiểu mới yêu càng về sau càng menly và quyến rũ kiểu gì khó tả lắm. Mấy đoạn ảnh nhìn Cẩm Mịch ánh mắt tình bể tình lại zoom in cận mặt thực sự tim mình cũng nôn nao theo. Mình thích diễn viên nào diễn đc bằng mắt lắm. Bạn nữ chính đóng cũng hay quá trời càng về sau càng hay thấy đc nhân vật thay đổi hẳn luôn. Hai bạn đóng chung chemistry quá trời quá đất. Nghe đâu bạn Tử vừa nhận 1 tác phẩm chuyển thể rồi vai nam chính hy vọng bạn Luân nhận luôn cho con dân lục giới thoả lòng.
    JSF8DFEJSF8p2
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con dân luc giới cung muốn nhưng 2 ban đó đóng chung tiếp la tin đồn thôi
    • 439 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hu...hôm qua cố thức khuya để coi đoạn Cẩm Mịch đâm chết Phượng Hoàng. Khóc gì đâu, phim làm rất hợp lý, lúc kịch tích, lúc lại chậm rãi. Cố gắng luyện hết cả bộ vậy.
    • 237 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem phim này và TSTT cứ nghĩ một trong hai đoàn này mà làm thêm Từng Thề Ước và Trường Tương Tư chắc sẽ hay và đẹp lắm!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của river2388
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 777 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Buoisommai Xem bài viết
    Hu...hôm qua cố thức khuya để coi đoạn Cẩm Mịch đâm chết Phượng Hoàng. Khóc gì đâu, phim làm rất hợp lý, lúc kịch tích, lúc lại chậm rãi. Cố gắng luyện hết cả bộ vậy.
    Đoạn đó m với đoạn lúc 2 đứa làm ng phàm xong rồi bả bị hại chết rồi ổng về ổng tuẫn táng theo bả thương gì đâu. Từ đoạn đó về sau toàn là ngược tâm cẩu huyết. Mình đã từng hứa k dính dáng gì đến ngược mà cũng bị lọt hố.
    Bạn Luân tạo hình PH nhìn chững chạc đàn ông ghê mình coi lướt lướt bộ sweet dreams với because of you thấy k bằng tạo hình cổ trang.
    JSF8DFEJSF8p2
    • 243 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phim này nói thật em thích hơn TSTT. Phim TSTT em coi chỉ buồn thôi, chứ qua phim này, mỗi lần nhìn mặt bạn Phượng buồn là auto T_T

Truyện thì em ko thích CM lắm, vì đúng với nghĩa vô tâm vô phế, ngu ngu ngơ ngơ nhiều lúc phát bực. Nhưng do ẻm bị uống vẫn đan và được Hoa giới bao bọc quá kĩ nên thành vậy. Nhưng lên phim thì có cảm tình hơn, dễ thương hơn. DT đóng quá đạt rồi, nhiều người nói ko xinh nhưng em thấy quá xinh mà. Thật sự trong dàn nữ diễn viên trẻ hiện nay, em này thuộc dạng có số má, vừa có tài vừa có sắc (chỉ có hàm răng hơi xí nên em cười ko đẹp lắm). Giờ đưa mấy bình bông có sắc hơn lên chỉ sợ ko diễn ra quả nho khô này thôi.

Còn em Luân có người nói em diễn hơi đơ thì mình cũng ko biết nói sao luôn Có thể do em ko đẹp trai như các tiểu thịt tươi khác nên nhìn ko thích chăng? Chứ ngay từ lúc có tạo hình Húc Phượng thì mình còn ồ lên là chọn diễn viên quá xuất sắc. Và Luân đã ko phụ kì vọng của mình. Em muốn hài có hài, muốn ngầu có ngầu mà ko cần phải tỏ ra "ê nhìn tao có ngầu ko?", thế là quá tốt rồi

NHuận Ngọc đóng cũng quá tốt, nhìn là toát ra vẻ thần tiên liền. Trong phim em được tẩy trắng quá, thời gian chiếm sóng cũng nhiều. Thấy cũng tội mà thôi, nho và quạ là chân ái rồi

Châu Hải My sao gồng quá. Có muốn chứng tỏ mình ác cũng ko cần phải trợn mắt nghiến răng ghê gớm vậy. Coi mà sợ, ko có khí chất thần tiên gì hết T_T Còn đoạn thời niên thiếu của Thiên Hậu thì thật là ba chấm, nhí nha nhí nhảnh muốn nổi da gà T_T

Nói chung đã lâu lắm rồi mình mới được xem một bộ phim hài lòng đến vậy, tất nhiên ko thể 100% nhưng vậy cũng quá xuất sắc. Mấy nay rảnh cứ tua đi tua lại mấy phân cảnh của 2 em quạ nho mà ko thấy chán gì hết
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 633 Bài viết

• 1,976 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại không thích HM, có quá nhiều tình tiết vô lý, mâu thuẫn nhau.
    • 201 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi m cũng đang mê mẩn vì HM, cày ngày cày đêm xong mấy hn rồi mà vẫn k thoát phim đc. Công nhận Đặng Luân đóng bộ này quá trời là đạt luôn. Những cảnh Phượng Hoàng khóc coi là khóc theo luôn, ĐL diễn bằng mắt quá tuyệt. M xem mà cứ bị hấp dẫn bởi mắt và môi của ẻm, nhất là những lúc tự thoại, giọng nói âm gió hay mê kinh khủng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa mới luyện xong bộ này trong 3 ngày. Trời ơi HP đẹp zai thâm tình dã man. Nhìn mắt một mí với môi dày mà đau hết cả lòng. Xem xong mà vẫn mong phim chưa hết.
    • 1,563 Bài viết

• 2,471 Được cảm ơn

Mình xem HMTKS khóc như mưa đoạn lich kiếp mà TậpVương chết theo Thánh Y (ngôn tình hixxhix )
    Phim thêm nhiều phân đoạn tình cảm và cảnh song tu của các nhân vật chính thì con dân coi khoái hơn (chứ sau tập 32 thì thê thảm quá) . Cũng thich Dạ Thần đúng chất thần tiên.
    Các mẹ ở trên chê Thiên Hậu xấu ác , nhưng đâu có ai nói Thiên Hậu đẹp , Thiên Đế lay bà ấy cũng vì củng cố the lực nên có quyền có tiền ko đẹp xíu cũng chấp nhận được . Phim này mình ko thích nhất lai là vai Hoa Thần , ai cũng khen đẹp tuyệt trần lắm người chết mê mà lựa diễn viên vừa già vừa xấu , khi coi phim tập 1 khúc đầu mà Hoa Thần sắp sinh Cẩm Mịch chiếu đến mặt Hoa Thần mình nói ngay Thần Tiên gì mà già chát xấu hoắc vậy trời mặt hằn dấu ( ) ngay khoé miệng dù kỹ xảo quay phim đã làm da mịn rồi .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kathy_ngoc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,325 Bài viết

• 12,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caccaccac Xem bài viết
    Mình lại không thích HM, có quá nhiều tình tiết vô lý, mâu thuẫn nhau.
    đồng ý với còm này
    em cố coi được đến đoạn Cẩm Mịch và Húc Phượng ăn nằm với nhau thì thôi, không nuốt nổi nữa. Phim cổ trang mà ăn cơm trước kẻng là không thích rồi. Chưa kể lại loạn luân, chị dâu em chồng. Làm gì có thể loại thần tiên nào đã có hôn ước mà lại đi ngủ với em chồng tương lai? Húc Phượng cũng chả ra sao. Yêu đương gì thì yêu đương, rõ ràng là vợ chưa cưới của anh mình, làm gì thì cũng phải hủy hôn ước đã chứ, đây thì bất chấp, mỡ dâng lên miệng là ăn.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 1,000 Bài viết

• 7,355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi megautrucbe Xem bài viết
    Mặc dù ủng hộ đôi Phượng Mịch nhưng vẫn có chút chạnh lòng cho Dạ Thần. Từ trước đến nay, nếu để chuyển thể những nhân vật thần tiên thoát tục từ truyện ra phim thì chỉ mắt nhắm mắt mở tặc lưỡi xem thôi vì khó lòng hóa được chất thần tiên ngoài đời. Thế nhưng, diễn viên đóng vai Dạ Thần đã làm được điều đấy. Ở Dạ Thần có khí chất thần tiền, phiêu phiêu thoát tục, thư sinh, êm ả như dòng nước, mà vẫn không mất vẻ mạnh mẽ. Đối với mình, đây cũng là nhân vật thành công, thậm chí hơn cả nhân vật chính Húc Phượng.
    P/S: Hôm qua nghe bài " Tay trái chỉ trăng" của Tát Đỉnh Đỉnh mà mẹ nào post ở trước, lập tức ngã hố, nghe đi nghe lại từ hôm qua tới giờ. Công nhận hay.
    Mình cũng phát rồ với phim và bài Tay trái chỉ trăng đây. Nghe suốt từ sáng tới giờ. Giọng của Tát Đỉnh Đỉnh quá hay, cao vút. Nghe mà liên tưởng ngay đến những ảnh mộng huyền ảo chốn thần tiên. Tát Đỉnh Đỉnh là người đóng vai Duyên Cơ tiên tử đấy.

Dạ thần đóng chuẩn, mỗi tội anh là vai phụ. Đen đành chịu, đỏ quên đi he he.
    Hy vọng là điều tốt. Có thể là điều tốt nhất. Và những điều tốt đẹp thì sẽ sống mãi

MTM5MTc3MTA1MQ
    • 351 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm tết dương lịch mình mới xem Tam sinh tam thế. Hay quá hay, xem rồi muốn xem lại lần nữa.
    Đến khi quay qua xem bản điện ảnh có Lưu Diệc Phi đóng phải nó là quá chán, chả muốn xem nữa.