TIN TÀI TRỢ.

Ly kỳ chuyện đi bắt “con sâu răng”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.86K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,600 Bài viết

• 3,198 Được cảm ơn

Một kiểu trị bệnh bằng tâm lý, có thể bản thân cái lá thuốc kia cũng có dược liệu sát trùng trị bệnh, còn con dòi "con sâu răng" chỉ là liệu pháp tâm lý.

Giống như ngày xưa mấy ông sư hay làm bùa phép giải mả quỷ gì đó, rồi cho đeo cái lá bùa hay cái sợi chỉ đỏ. Vậy mà rất hiệu quả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 354 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tdna Xem bài viết
    Chắc là mấy con giòi kia đã bỏ sẵn vô bình rồi. Còn giá tiền thì bà này chơi chiêu thôi, liên hợp với hiệu thuốc rồi. Răng sâu đâu phải do con sâu nào trong đó

Cách tốt nhất và rẻ nhất để giữ gìn mồm mỏ thơm thơ:

- Đánh răng thường xuyên, ngày 3 lần sáng trưa tối thì càng tốt
    - Súc miệng bằng listerine sau khi đánh răng
    - 6 tháng 1 lần đi lấy cao răng ( rẻ mà, 100-200 ngàn/lần)
    ko nên súc miệng bằng listerine đâu mẹ nó à. nhiều nghiên cứu chứng minh là có hại nhiều hơn có lợi. pha nước muối hột loãng để súc lợi hại và rẻ hơn đó ạ. siêng hơn thì lâu lâu lấy lá trầu/ lá lốt nấu nước súc miệng

còn việc lấy cao răng thì tùy từng người giữ vệ sinh như thế nào chứ ko nhất thiết 6 tháng phải đi lấy cao ạ. khoảng 1 lần/ năm là ổn rồi. lấy cao răng nhiều cũng ko tốt ạ

nếu thức ăn giắt răng thì dùng chỉ nha khoa lấy sẽ tốt hơn dùng tăm
    hi vọng mọi người có hàm răng vừa đẹp vừa chắc khỏe nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,254 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Biết đâu răng không đau buốt là do cái khói kia nó làm tê liệt thần kinh chỗ đó nên không thấy đau. Nhưng về nhà mà vẫn tiếp tục bỏ lơ chỗ răng sâu ấy thì vi trùng nó cứ sinh sôi rồi tiết ra axit ăn mòn răng thôi.

Em nhớ có đọc ở đâu đó viết rằng trong quá trình sâu răng tiếp tục tiến triển, có một giai đoạn không thấy đau, đó là giai đoạn trước khi nó ăn vào tủy. Tới giai đoạn ăn vào tủy thì đau khủng khiếp.
    mjkFfHv
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hãy tham khảo bài viết để biết về các bệnh răng miệng nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f113.../#post36440632
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 239 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Ôi mọi người ơi,tớ đã thử cái này rồi,nhưng ở bên malaysia và ko phải là con sâu răng,mà là con sâu tai...tớ nghe mọi người quảng cáo nào là tốt lắm,con sâu tai sẽ bò ra nên tớ đi theo thử.Họ cũng đun dầu rồi làm cho bốc khói lên,mình sẽ ghé tai vào 1 cái như cái phễu to,phần nhỏ cho vào tai,úp phần to xuống,kiểu xông cái khói dầu vào tai mình ấy,lúc xong cũng ra 1 đống cái trắng trắng này,tớ tò mò nhặt lên xem thì thấy cứng đơ,chả đầu chả đuôi gì hết,nên tớ chẳng tin,chắc chắn là cái chất họ đốt nó gây phản ứng hoá học rồi ra cái này thì gọi là con sâu.Tớ hỏi ô hàng xóm xung quanh,họ bảo là toàn khách du lịch tới làm chứ ng dân quanh đấy đâu có ai tin nên chẳng ai làm cả.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2