TIN TÀI TRỢ.

Lý do nhà nhà kéo nhau sang Anh ‘đổi đời’

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình lại thấy bạn saomaitim mới là người nên đến từng nhà những vùng được đưa lên báo phỏng vấn hỏi họ xem này báo chí đăng vại đúng hem mầy? Hay bọn nhà báo nói láo vại? Mày đi là bị lừa chứ hem phải là biết mà vẫn cố tình đi đúng hem? Phí đi là bọn buôn người nó dí nợ cho mày chứ hem phải tiền của mày đúng hem? Người không tin như bạn mới phải đi xác nhận lại thông tin chứ bọn mình tin lắm sao tự dưng phải đi làm cái gì )) Buồn cười ghê nà )

Tương tự bạn nói bác đại sứ Anh bảo là người Việt đi là tự nguyện là bác í chủ quan, thì bạn viết thư lên ĐSQ Anh hỏi luôn bên đó bảo này tao thấy ông đại sứ nói vại hem đúng nha, dân tao qua Anh là bị lừa nha hem phải tình nguyện tự nguyện nha, qua làm việc chui thật đó nhưng méo phải trồng cỏ nha, mày có gì chứng minh lời mày nói gửi tao coi bằng chứng (số liệu thống kê ví dụ v.v...) coi có đúng như lời mày nói hem. Đấy bạn một bồ nghi ngờ trong lòng vại thì bạn phải ask người ta giải đáp cho bạn chớ )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Còn thông tin chính thức vụ này các bạn hãy cứ bình tĩnh đâu còn có đó mà vội gì ) bên Anh vẫn còn đang điều tra mà thường những vụ như này chính quyền thận trọng lắm nên xác định là có khi phải mất hàng tháng trời đi. Nãy ngó qua tin tức thì thấy mỗi tin này là mới (updated about 7 hours ago).

https://www.irishtimes.com/news/crim...69812?mode=amp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,082 Bài viết

• 4,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai rảnh thì đọc báo cáo này của ECPAT, đỡ đi hỏi lung tung.

https://www.ecpat.org.uk/Handlers/Do...UiIzwl85S8ZlaI
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Dù mục tiêu hay động viên của 39 người này là gì, một điều chắc chắn là họ không cùng hoàn cảnh cá nhân và gia đình. 39 người ko thể nào giống nhau y hệt trong hoàn cảnh. Chắc chắn có người đi vì muốn làm nhiều tiền (ai mà không muốn?). Nhưng ở đây có ai biết là trong 39 người đó, có thể họ đi vì cần giúp cha mẹ bệnh tật, vì tương lai của đứa con, vì hoàn cảnh nào khác thay vì chỉ ham tiền? Và làm sao mình biết cha mẹ hay họ hàng họ ủng hộ họ đi? Có thể cha muốn nhưng mẹ thì không và bây giờ bà ấy mất đứa con? Chúng ta ngồi phán xét sau màn hình ko thể nào biết được.

39 người đã mất. Dù quốc tịch nào hay miền nào, một điều chắc chắn là đây cũng là mất mát cho gia đình to lớn. Có 39 gia đình đau khổ tột cùng hôm nay.

Hoàng thấy tận mắt nhiều hoàn cảnh đáng thương không những ở VN và nhiều nơi, nhiều chuyện kể ra chắc nhiều người rùng mình. Trong lúc này khi tin tức chưa rõ, hãy đừng nói những lời cay cú phán xét vì thế giới này đủ cay đắng đau thương rồi, nói được lời nào nhẹ nhàng cho gia đình đỡ đau khổ--Hoàng nghĩ cũng là điều ko tệ lắm.

P.S. Cá nhân Hoàng thấy những comments có tính cách nhân đạo rất attractive và nữ tính. Làm Hoàng mỉm cười. Cám ơn nếu đó là bạn.
    • 7,086 Bài viết

• 36,364 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hic ông Hoàng này cũng ít có ác lắm

Khen kiểu này thì tha hồ còn thi trổ nhân đạo dài dài. Anh thừa biết tánh mí chị wtt rồi còn làm hại em theo cách này sao
    Anh ít khi còm mà đã còm là thế nào cũng hại đến thế giới quan của em. Anh biết khen ng ta mà sao k biết em bị dị ứng với các nhà đạo đức nhân đạo vậy chứ. Sống phải có tâm chứ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,238 Bài viết

• 9,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui nhớ hồi nhỏ đọc miêu tả của ông nhà văn nhà thơ nào đó về những người ngơ ngơ ngáo ngáo: “ngây ngây thơ thơ chứ không phải là ngây thơ, hai cô là hai hột cơm”. aivan và sao tím đỏ gì đấy đúng y chang miêu tả vậy đó.
    https://www.phunuonline.com.vn/thoi-...-o-anh-168101/
    _g9UO17ChJf_tcbAx9GRzgI4HWvs4q7LFqaCbrBGFjVhUJuKLgKQfYW9K0izEX-3EYaOcwdnG1Rr0d7H2wcLPRJsP51dUis
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,842 Bài viết

• 17,595 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @Binbinphan: cái P/S có sức sát thương và gây war cao.

Thôi Bin ơi chấp nhận đi. Bin đọc truyện Tây Du Ký chưa, có Tôn Ngộ Không thì cũng có Đường Tăng, vậy mới có drama.

Quan điểm của tôi là nhân đạo không đúng cách, không đúng chỗ còn nguy hại hơn. Nếu không nhận thức đúng vấn đề, thì người ta vẫn rùng rùng đi tiếp với suy nghĩ: Đen thôi, đỏ quên đi.

Hầu hết người đi ở độ tuổi 18-20, nhận thức thấp và độ liều cao, chứ gánh vác nỗi gì.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,241 Bài viết

• 6,125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Ai tung hô tây balo làm chui vậy . Mới nghe nè
    hồi trc ó thằng tây mất dậy kiếm tiền ở VN bằng cách đi dậy rồi so sánh idol việt với cái j j đấy, cả đống vào bênh nó rằng thì là mà ko hiểu tiếng anh nó viết cái lọ cái chai, cả 1 đống
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,312 Bài viết

• 11,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    hồi trc ó thằng tây mất dậy kiếm tiền ở VN bằng cách đi dậy rồi so sánh idol việt với cái j j đấy, cả đống vào bênh nó rằng thì là mà ko hiểu tiếng anh nó viết cái lọ cái chai, cả 1 đống
    Nó chỉ mất dạy thôi chứ không làm gì phạm pháp. Còn ở đây là nói chuyện vượt biên phạm pháp khác hẳn nhau đấy bác.

Mà thường những ng bênh Tây mê Tây là những ng tìm mọi cách thoát ly, nên có khi lại chính là những người đồng cảm với vụ này đó :/
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5