TIN TÀI TRỢ.

Lý do khiến đàn ông không lấy vợ đẹp

• 34 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 346 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Những lý luận mà nghĩ kỹ thì xem ra ...có lý nếu ai đó đưa ra làm nguyên nhân cho việc vợ họ không được xinh đẹp cho lắm

Chẳng phải anh hùng

Anh hùng khó vượt qua ải mỹ nhân. Nhưng mà mình không phải là anh hùng thì việc gì phải trả giá để qua cửa ải này nhỉ!

Đời tư bị nhòm ngó

Phụ nữ đẹp luôn là tâm điểm của mọi sự chú ý. Nếu bạn lấy vợ đẹp thì đến một ngày nào đó, vén rèm lên, bạn sẽ thấy hàng đống đàn ông đứng bên ngoài nhà bạn để xem những chuyện đã và sắp sửa xảy ra giữa hai vợ chồng bạn.

Tôn ti đảo lộn

Bạn lấy một cô vợ xấu về nhà thì có thể lớn tiếng ra lệnh, nhưng lấy một cô vợ đẹp thì hoàn toàn khác. Chỉ cần cô ấy nhoẻn miệng cười thì tôi tin chắc bạn sẽ quên hết bản lĩnh nam nhi đại trượng phu mà vui vẻ lăn vào rửa bát, lau nhà và... cọ toilet...

Già ai mà chẳng xấu

Phụ nữ đẹp mà già đi thì hoàn toàn khác hẳn với lúc còn trẻ, phụ nữ xấu thì khác, khi trẻ và khi già họ đều như nhau.

“Viêm màng túi mãn tính”

Chi tiêu cho phụ nữ đẹp sẽ rất nhiều. Dù cô ấy không muốn mình mua sắm gì thì mình cũng sẽ ga lăng mua mọi thứ cho cô ấy. Vậy để tránh tình huống này xảy ra tốt nhất mình không nên... lấy vợ đẹp.

Sự an toàn bị đe dọa

Lấy vợ đẹp, bạn sẽ khó tránh khỏi việc bị người khác ghen ghét khiến bạn cảm thấy khó chịu, tâm lý mất cân bằng, hay nghĩ quẩn. Vì những sự ghen ghét mù quáng, người ta sẽ theo sát và thậm chí, thừa lúc bạn không để ý, họ sẽ chọc dao vào lưng bạn, lấy búa đập đầu bạn, lấy đá ném bạn... vì sự an toàn của bản thân, tốt nhất không lấy vợ đẹp!

Không muốn ở góa
    Không phải nghe mọi người bàn tán: “Bông hoa nhài cắm...”. Mà các cụ đã có câu “Hồng nhan bạc mệnh”, vì thế ta đã tính rồi: Ta sẽ sống thật lâu. Nếu lấy hồng nhan, có thể ta sẽ phải ở góa mấy chục năm? Việc gì mua nợ vào thân!.

Tinh thần bất an

Lấy vợ đẹp về nhà bạn sẽ luôn lo lắng liệu có người nào sẽ cướp vợ mình hay không? Liệu cô ấy có dao động trước những ánh mắt của đàn ông khác hay không? Nếu bạn lấy vợ xấu thì lại khác. Dù có cãi nhau thì bạn cũng to mồm nói: “May mà có anh lấy em nếu không thì ai sẽ lấy em nhỉ”.

Gái đẹp không dành cho ta

Nhưng điều quan trọng nhất là chẳng có cô gái đẹp nào để mắt đến mình! Bởi vậy, châm ngôn sống của mình là: “Nho còn xanh lắm”!

(Theo Đàn Ông)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Riêng tôi thì nghĩ khác. Tôi thích lấy vợ đep vì rằng điều đó có nghĩa là tôi có cơ hội được tự do lần nữa.

undefined
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhnguyen

Những lý luận mà nghĩ kỹ thì xem ra ...có lý nếu ai đó đưa ra làm nguyên nhân cho việc vợ họ không được xinh đẹp cho lắm

Chẳng phải anh hùng

Anh hùng khó vượt qua ải mỹ nhân. Nhưng mà mình không phải là anh hùng thì việc gì phải trả giá để qua cửa ải này nhỉ!

Đời tư bị nhòm ngó

Phụ nữ đẹp luôn là tâm điểm của mọi sự chú ý. Nếu bạn lấy vợ đẹp thì đến một ngày nào đó, vén rèm lên, bạn sẽ thấy hàng đống đàn ông đứng bên ngoài nhà bạn để xem những chuyện đã và sắp sửa xảy ra giữa hai vợ chồng bạn.

Tôn ti đảo lộn

Bạn lấy một cô vợ xấu về nhà thì có thể lớn tiếng ra lệnh, nhưng lấy một cô vợ đẹp thì hoàn toàn khác. Chỉ cần cô ấy nhoẻn miệng cười thì tôi tin chắc bạn sẽ quên hết bản lĩnh nam nhi đại trượng phu mà vui vẻ lăn vào rửa bát, lau nhà và... cọ toilet...

Già ai mà chẳng xấu

Phụ nữ đẹp mà già đi thì hoàn toàn khác hẳn với lúc còn trẻ, phụ nữ xấu thì khác, khi trẻ và khi già họ đều như nhau.

“Viêm màng túi mãn tính”

Chi tiêu cho phụ nữ đẹp sẽ rất nhiều. Dù cô ấy không muốn mình mua sắm gì thì mình cũng sẽ ga lăng mua mọi thứ cho cô ấy. Vậy để tránh tình huống này xảy ra tốt nhất mình không nên... lấy vợ đẹp.

Sự an toàn bị đe dọa

Lấy vợ đẹp, bạn sẽ khó tránh khỏi việc bị người khác ghen ghét khiến bạn cảm thấy khó chịu, tâm lý mất cân bằng, hay nghĩ quẩn. Vì những sự ghen ghét mù quáng, người ta sẽ theo sát và thậm chí, thừa lúc bạn không để ý, họ sẽ chọc dao vào lưng bạn, lấy búa đập đầu bạn, lấy đá ném bạn... vì sự an toàn của bản thân, tốt nhất không lấy vợ đẹp!

Không muốn ở góa
    Không phải nghe mọi người bàn tán: “Bông hoa nhài cắm...”. Mà các cụ đã có câu “Hồng nhan bạc mệnh”, vì thế ta đã tính rồi: Ta sẽ sống thật lâu. Nếu lấy hồng nhan, có thể ta sẽ phải ở góa mấy chục năm? Việc gì mua nợ vào thân!.

Tinh thần bất an

Lấy vợ đẹp về nhà bạn sẽ luôn lo lắng liệu có người nào sẽ cướp vợ mình hay không? Liệu cô ấy có dao động trước những ánh mắt của đàn ông khác hay không? Nếu bạn lấy vợ xấu thì lại khác. Dù có cãi nhau thì bạn cũng to mồm nói: “May mà có anh lấy em nếu không thì ai sẽ lấy em nhỉ”.

Gái đẹp không dành cho ta

Nhưng điều quan trọng nhất là chẳng có cô gái đẹp nào để mắt đến mình! Bởi vậy, châm ngôn sống của mình là: “Nho còn xanh lắm”!

(Theo Đàn Ông)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 183 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Triết lý quá chân thực!. Hoan hô bạn Hainh11
    • 582 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nhầm to rùi! Đàn ông k muốn lấy vợ đẹp vì rất hiếm khi sắc đẹp đi cùng với trí thông minh và sự dịu dàng, đảm đang, khéo léo. Mà thường các ông lại ít khi ngắm vợ khi về đến nhà và cũng chẳng thích ai ngắm vợ mình (còn các ông hưởng trọn trí thông minh và sự dịu dàng, đảm đang, khéo léo của vợ mình rồi còn đâu)!
    Mong ước bình dị!
    • 199 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang
    Nhầm to rùi! Đàn ông k muốn lấy vợ đẹp vì rất hiếm khi sắc đẹp đi cùng với trí thông minh và sự dịu dàng, đảm đang, khéo léo. Mà thường các ông lại ít khi ngắm vợ khi về đến nhà và cũng chẳng thích ai ngắm vợ mình (còn các ông hưởng trọn trí thông minh và sự dịu dàng, đảm đang, khéo léo của vợ mình rồi còn đâu)!
    Mẹ Bống Trang nói rất có lý. Đàn ông khi còn độc thân thì rất say mê phụ nữ đẹp, họ thích yêu những phụ nữ đẹp, thích được sánh vai với những người phụ nữ đẹp đi khắp chân trời góc bể. Nhưng lúc muốn lập gia đình thì họ lại chọn cho mình những người phụ nữ bình thường, những người phụ nữ ko đẹp. Lúc này người vợ của họ phải là người đảm đang tháo vát, năng động trong mọi hoàn cảnh, lại phải dịu dàng biết lo toan mọi việc,chiều chồng chăm con..... Ôi đàn ông!
    Nói thế thôi chứ làm gì có phụ nữ xấu mà chỉ có những phụ nữ ko biết làm đẹp
    • ali
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,080 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

thêm một lý do để đàn ông không lấy vợ đẹp vì... châm ngôn:
    người đàn ông thông minh không bao giừo lấy vợ đẹp.
    và thế là theo câu này suy diễn ra là : chỉ có thằng ngu mới lấy vợ đẹp... hơ hơ, thế là họ cứ chọn những cô nào tầm tầm thôi. hơi già một tý nhưng biết chiều, biết nấu ăn, biết khuỵ luỵ nhún nhường chồng mỗi khi chồng nổi máu sĩ diễn tới mức : nước mắm hâm
    Nếu mình là đàn ông, mình sẽ lấy vợ xinh...ô la la, nhìn người xinh thì mệt mỏi tiêu tan hết và nguyện sẽ cày sâu cuốc bẫm để phục vụ nàng,.,.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 422 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tớ nghĩ nói thế là không đúng: đàn ông ai chả muốn lấy được vợ đẹp (cộng với nữ công gia chánh nếu có) nhưng mà đàn ông chả phải ai cũng tài giỏi mà lấy được. Cứ nhìn các cô diễn viên, người mẫu xinh đẹp chân dài kia kìa: toàn lấy các anh thầu giầu, thành đạt đấy chứ. Còn anh nào bảo không muốn lấy chẳng qua lại giở bài "Nho còn xanh" thôi. Tớ thì vẫn muốn xinh đẹp trước, còn các cái khác học vẫn được (nếu có ý thức).
    • 582 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

quớt: diu_dang: đàn ông ai chả muốn lấy được vợ đẹp (cộng với nữ công gia chánh nếu có) nhưng mà đàn ông chả phải ai cũng tài giỏi mà lấy được. Cứ nhìn các cô diễn viên, người mẫu xinh đẹp chân dài kia kìa: toàn lấy các anh thầu giầu, thành đạt đấy chứ. Còn anh nào bảo không muốn lấy chẳng qua lại giở bài "Nho còn xanh" thôi. Tớ thì vẫn muốn xinh đẹp trước, còn các cái khác học vẫn được (nếu có ý thức).

Em ơi ! Thế nên khi các anh hết xiền, các cô em xinh đẹp cũng lại đi theo các anh nhiều xiền khác. Kiến thức thì có thể học, vấn đề với mỗi người, thời gian để học là bao lâu? Với phụ nữ, sắc đẹp là 1 lợi thế, song với những người "thông minh vốn sẵn tính trời" thì dù k đẹp, họ vẫn có thể thu hút (nếu k muốn nói là hấp dẫn, quyến rũ) được rất nhiều đàn ông. Bởi hương thầm bao giờ cũng lâu và nồng nàn hơn sắc em à! Mọi ng thế nào k biết, chị thì vẫn cứ thích "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" (có cả nước sơn đẹp thì càng tốt - vì nước sơn của chị hơi xí mà :4: )
    Mong ước bình dị!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 422 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em ơi ! Thế nên khi các anh hết xiền, các cô em xinh đẹp cũng lại đi theo các anh nhiều xiền khác. Kiến thức thì có thể học, vấn đề với mỗi người, thời gian để học là bao lâu? Với phụ nữ, sắc đẹp là 1 lợi thế, song với những người "thông minh vốn sẵn tính trời" thì dù k đẹp, họ vẫn có thể thu hút (nếu k muốn nói là hấp dẫn, quyến rũ) được rất nhiều đàn ông. Bởi hương thầm bao giờ cũng lâu và nồng nàn hơn sắc em à! Mọi ng thế nào k biết, chị thì vẫn cứ thích "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" (có cả nước sơn đẹp thì càng tốt - vì nước sơn của chị hơi xí mà :4: )
    haha, chị ơi, em cũng thích có nước sơn đấy vì thấy bây giờ mình hoàn thiện được mọi cái nhưng nhan sắc thì đang đà về mo đây. Thế nên nếu kiếp sau làm con gái thì thử làm chân dài tí nhỉ, A, mà em không tranh luận về việc người thông minh có thể thu hút được đàn ông nhiều hay ít. Ý của em là đàn ông nhìn thấy gái đẹp vẫn mê tơi và nếu cô ấy (không bị thiểu năng trí tuệ) thì duyệt quá còn gì, chỉ sợ không đủ bản lĩnh mà cạnh tranh thôi.
    • 582 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Diu_dang à! Ở chỗ chị làm trước đây cũng có 1 cô chân dài, xinh như mộng, dáng cực chuẩn, ăn mặc rất mô đen, nói năng nhẹ nhàng, mỗi lần cô ấy cười đến chị cũng còn mê, thế mà các anh sau khi tiếp xúc với cô ấy thì anh nào giỏi cũng chỉ trụ được 3 tháng là bye bye. Em có biết vì sao k? Vì ngoài thời trang, mỹ phẩm và ăn uống ra, nói chuyện gì khác (có kiến thức 1 chút), cô ấy cũng "ồ thế á" hoặc "ồ thế ạ"... nghe chối k thể chịu dc.
    Mong ước bình dị!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Hoan hô bác nói chí phải
    Đẹp chỉ để ngắm mà có baby xong thì cũng còn đâu đẹp nữa.
    Chưa kể sắc đẹp là của ko bền.
    Thế nên đàn ông thông minh nên lấy vợ "tốt gỗ".
    VD: như AX tớ đây, các em xinh đẹp chân dài như mộng chạy theo hàng đàn nhưng chọn tớ xấu nhất quả đất
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Các bác xấu tự khen và khen nhau khiếp quá.

Em đây cũng xấu nhưng mà chưa xấu nhất quả đất được ạ.
    Cái đấy thì em phải khiêm tốn không cái gì mà cũng tôi là nhất dễ bị nhiều người ghét lắm ạ.

Nhưng mà tóm lại giờ đàn ông có đựoc lấy vợ mấy đâu. Toàn bị các em lừa thôi.
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Hoan hô bác nói chí phải
    Chưa kể sắc đẹp là của ko bền.
    Thế nên đàn ông thông minh nên lấy vợ "tốt gỗ".
    VD: như AX tớ đây, các em xinh đẹp chân dài như mộng chạy theo hàng đàn nhưng chọn tớ xấu nhất quả đất
    cái chị chomchom này khéo khoe ghê í nói là mình "tốt gỗ í"
    • cam
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mỗi một lý do thôi, không lấy vợ đẹp vì không lấy được vợ đẹp, thế thôi

Có 2 cái bát ăn cơm, một cái vừa xấu, vừa sứt, còn cái kia trắng trẻo đẹp đẽ thử hỏi 1 thằng không thần kinh chập, không cà-la-tóe nó chọn cái nào. Lý do ly trấu chỉ là biện hộ thôi.
    • 259 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cam
    Có mỗi một lý do thôi, không lấy vợ đẹp vì không lấy được vợ đẹp, thế thôi

Có 2 cái bát ăn cơm, một cái vừa xấu, vừa sứt, còn cái kia trắng trẻo đẹp đẽ thử hỏi 1 thằng không thần kinh chập, không cà-la-tóe nó chọn cái nào. Lý do ly trấu chỉ là biện hộ thôi.
    Chẳng qua là "Nho hẵng còn xanh" :1:
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad
    cái chị chomchom này khéo khoe ghê í nói là mình "tốt gỗ í"
    Đâu chị khen chồng chị thông minh đấy chứ
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 422 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Diu_dang à! Ở chỗ chị làm trước đây cũng có 1 cô chân dài, xinh như mộng, dáng cực chuẩn, ăn mặc rất mô đen, nói năng nhẹ nhàng, mỗi lần cô ấy cười đến chị cũng còn mê, thế mà các anh sau khi tiếp xúc với cô ấy thì anh nào giỏi cũng chỉ trụ được 3 tháng là bye bye. Em có biết vì sao k? Vì ngoài thời trang, mỹ phẩm và ăn uống ra, nói chuyện gì khác (có kiến thức 1 chút), cô ấy cũng "ồ thế á" hoặc "ồ thế ạ"... nghe chối k thể chịu dc.
    Chị ơi, đấy là mình nghĩ thế thôi chứ người trong cuộc người ta mới biết được chứ. Có nhiều lý do dẫn đến chia tay, còn tất nhiên không phải người đẹp nào cũng tốt gỗ cả. Nhưng ý em đàn ông vẫn yêu bằng mắt hơn. Các mẹ ở đây nhiều mẹ tự hào là chồng mình có nhiều cô xinh đẹp chạy theo nhưng lại chọn mình (ko bằng hình thức). Ô, em nghĩ cái chuyện vợ chồng còn là duyên số: chắc gì người mà chồng lấy là người mà chồng yêu nhất. Bằng chứng là nhiều ông vẫn bỏ vợ theo ca-ve đấy thôi (mà cave thì gỗ mục rôi` nhưng nó đẹp, nói giỏi chài), chả thế mà các mẹ vẫn lúc nào cũng phải đề cao cảnh giác, rồi tự làm đẹp, rồi hoàn thiện các kỹ năng khác để chồng không ngó nghiêng đi đâu. Em đồng ý với CAM!!! Chả thế mà những cô trông xinh xinh thường có nhiều anh cưa cẩm. Thế nên ở Hàn Quốc, TQ người ta đi làm thẩm mỹ ầm ầm cho xinh đẹp hơn: cũng là biết đầu tư cho tương lai. Còn ở Mỹ theo điều tra hẳn hoi: những người xinh đẹp thì cơ hội thành công cao hơn và được trả lương cao hơn.
    Còn xấu xí như em thì thôi cứ phải học: nữ công gia chánh, giỏi chiều chồng để bù lại vậy. Ha ha.. Và thỉnh thoảng AQ tí... Còn em chả tin mồm đàn ông, cứ chê các em đẹp mà ra đường vợ ngồi sau liếc gái đẹp là chuyện bình thường rồi lại biện minh vớ vẩn. Còn các nhà tâm lý đã nghiên cứu rồi: con người dễ xúc động bởi cái đẹp hơn, từ khi trẻ con (các con bé tí đã biết thích bạn nào trong lớp xinh xắn, dễ thương) hay thích học cô giáo xinh... Anh nào may mắn thì lấy được vợ đẹp và sâu sắc - coi như cả đời ta mãn nguyện. Anh nào kém thì tìm xem vợ mình có điểm gì hay mà ca nó lên cho vợ nó sướng... Giống như bao nhiêu mẹ cho rằng ta xâu, lấy chồng đẹp trai (cũng tự hào lắm chứ). Cũng là bản năng con người: vì người đẹp thì giống cũng tốt: vợ xinh thì con sau này dễ xinh, hay chồng đẹp trai cao to thì con ta cũng hy vọng giống chàng... Chứ còn chả có cái gì tuyệt đối cả, nhìn chung chung thì em thấy gái đẹp lấy chồng vẫn dễ hơn, chứ ko phải là ai cũng thế. Tất nhiên điều ngược lại thì cũng tương tự. Chả thế mới có chuyện duyên số.
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

ồ thế á, ồ thế à :4:
    Bác đùa chứ, chắc cô ý có vài cái "nỗi" khác chứ chẳng phải chỉ là chỉ biết kêu ố á thế đâu! Có 1 người để mà tranh luận cái sự đời cũng khoái, nhưng bạn bè thiếu gì! Với đàn ông, đời có thêm quá nhiều niềm vui khi ta có thể ở bên cạnh 1 người đẹp, và họ, hay cô ấy, mắt tròn mắt dẹt ngước nhìn ta, thán phục ta khi ta kể cho họ nghe về các "chiến tích" thật có, mô li phê tí teo hay 100% bốc phét cũng có của ta (điều mà dám chắc nhiều bà vợ đều không làm được!)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,217 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I LOVE MY FAMILY
    ồ thế á, ồ thế à :4:
    Bác đùa chứ, chắc cô ý có vài cái "nỗi" khác chứ chẳng phải chỉ là chỉ biết kêu ố á thế đâu! Có 1 người để mà tranh luận cái sự đời cũng khoái, nhưng bạn bè thiếu gì! Với đàn ông, đời có thêm quá nhiều niềm vui khi ta có thể ở bên cạnh 1 người đẹp, và họ, hay cô ấy, mắt tròn mắt dẹt ngước nhìn ta, thán phục ta khi ta kể cho họ nghe về các "chiến tích" thật có, mô li phê tí teo hay 100% bốc phét cũng có của ta (điều mà dám chắc nhiều bà vợ đều không làm được!)
    Ồ thế ạ, em chẳng thấy thế.
    Bác ILMF xinh lắm cơ , chân dài mắt buồn , nên ax rất tự hào vì mình cưa được người đẹp. MÀ em thấy bác ấy đâu có chỉ biết nói : ồ thế á.. đâu, bác í giỏi phết nhá , em còn đứng xa ngưỡng mộ nè
    Vừa xinh vừa giỏi, ai chả thích
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Ê hê bác Chôm chôm, bác phải nói là Đẹp chỉ để ngắm mà có baby xong thì cũng không còn đẹp như xưa nữa chứ.

Ghét bác quá đi mất :4:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2