Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lưu Gia Linh - Người phụ nữ kỳ lạ của làng giải trí Hồng Kông

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,085 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Lưu Gia Linh - Người phụ nữ kỳ lạ của làng giải trí Hồng Kông

(Dân trí) - Được xem là một trong những nữ nghệ sĩ đẹp nhất xứ hương cảng, nổi tiếng, thành công, giàu có, và “sở hữu” người đàn ông đáng mơ ước - nam diễn viên Lương Triều Vỹ, Lưu Gia Linh có tất cả những gì mà một người phụ nữ bình thường mơ ước.

Lưu Gia Linh từng được xem là một trong những nữ diễn viên ‘vàng’ của làng giải trí Hồng Kông những năm 80-90 của thế kỷ trước. Vẻ đẹp ngọt ngào, cá tính và lối diễn xuất nội tâm sâu sắc giúp Lưu Gia Linh được rất nhiều đạo diễn chào mời. Từ hơn chục năm trở lại đây, Lưu Gia Linh không còn tham gia đóng phim nhiều và cũng không còn quá trẻ trung, nhưng cô vẫn có một sức hút mãnh liệt với người hâm mộ và báo giới.

Có lẽ, điều đặc biệt tạo nên sức hấp dẫn của Lưu Gia Linh chính là những cái “lạ” trong cuộc sống của cô. Lưu Gia Linh kết hôn với Lương Triều Vỹ vào năm 2008 sau gần 20 năm hò hẹn. Cặp đôi này tổ chức đám cưới vì tôn trọng tâm nguyện của các bậc sinh thành chứ đối với họ, hôn nhân không phải là điều quá trọng bởi họ đã gắn bó và chung sống với nhau những người bạn đời từ khá lâu rồi.

linh191118_086bd
    Lưu Gia Linh khi còn trẻ

linh191117_9294b
    Lưu Gia Linh (trái) và Lưu Đức Hoa trong một bộ phim.

Sau khi kết hôn, Lưu Gia Linh lại bận rộn với công việc của mình, đó là tham gia các buổi tiệc tùng, quản lý quán bar, nhà hàng của mình, làm khách mời trong các event và thi thoảng góp mặt trong một vài bộ phim. Trong khi đó, chồng cô - Lương Triều Vỹ thường xuyên phải vắng nhà vì những bộ phim quay dài ngày tại đại lục hay Đài Loan. Thời gian hai vợ chồng họ dành cho nhau rất hiếm hoi.

Nữ diễn viên 46 tuổi còn thường xuyên xuất hiện rất thân thiết bên những người đàn ông khác không phải là chồng mình. Cô ra vào quán ăn, ghé thăm bạn bè khác giới khá thường xuyên và không ngại để giới săn tin “chộp” được những hình ảnh đó. Bạn bè của Lưu Gia Linh có thể là đồng nghiệp, hoặc doanh nhân giàu có và thành đạt, có người hơn tuổi cô và có những người kém cô tới hai chục tuổi.

linh19112_ade5c
    Lưu Gia Linh và chồng - nam diễn viên Lương Triều Vỹ

Nếu như nhìn vào một cuộc hôn nhân như thế, người ta sẽ dễ dàng thắc mắc điều gì khiến cặp đôi này có thể “bền chặt” bên nhau hơn hai chục năm? Lưu Gia Linh từng giải thích, cô và Lương Triều Vỹ đều là những người độc lập và tôn trọng đối phương. Cô không can thiệp vào cuộc sống riêng hay nhưng sở thích riêng của anh, cô ủng hộ anh trong việc tập trung phát triển sự nghiệp. Ngược lại, Lương Triều Vỹ cũng hết lòng ủng hộ vợ trong những công việc kinh doanh của mình.

“Chúng tôi cũng có những vấn đề như mọi cặp vợ chồng khác. Nhưng quan trọng chúng tôi biết cách giải quyết chúng”, Lưu Gia Linh đã nói như vậy khi được hỏi về những rạn nứt trong cuộc sống vợ chồng gần đây của cô. Nữ diễn viên 46 tuổi cũng chiêm nghiệm ra rằng, cô và Lương Triều Vỹ đã ở bên nhau quá lâu, quá hiều về tính cách của nhau nên mối quan hệ của họ giờ đây không chỉ đơn thuần là vợ chồng, mà còn là đồng nghiệp và những người bạn tri kỷ.

Không chỉ có cái nhìn thoáng trong mối quan hệ với đồng nghiệp khác giới, hôn nhân, Lưu Gia Linh còn rất cởi mở trong ăn mặc. Nữ diễn viên ngoài 45 tuổi này không ít lần trở thành tâm điểm của báo giới hay nổi bật trên thảm đỏ với những chiếc váy có kiểu dáng trẻ trung, gợi cảm và đầy nữ tính.

linh191111_c32c1
    Lưu Gia Linh có mối quan hệ rất "thoáng" với bạn bè khác giới, đó là các đồng nghiệp, doanh nhân thành đạt...

linh191113_11cf0
    Lưu Gia Linh từng bị hiểu lầm có mối quan hệ trên mức đồng nghiệp với Hồ Quân sau khi báo giới thường xuyên bắt gặp cô đi chung và trò chuyện vui vẻ với nam diễn viên này không lâu sau khi cô làm đám cưới với Lương Triều Vỹ vào năm 2008.

linh191112_1d9db
    Lưu Gia Linh với đồng nghiệp Lưu Đức Hoa

linh191110_2c9ca
    Người đẹp của Hồng Kông trong buổi hò hẹn với đạo diễn Từ Khắc (ngoài cùng bên phải)

linh191116_7b75e
    Cô không ngại trao cho đạo diễn Từ Khắc một nụ hôn thay cho màn chào hỏi.

linh191115_320c8
    linh191114_bdbf2
    linh19118_e0f9c
    Lưu Gia Linh thân mật với đồng nghiệp và không ngại để phóng viên "chộp" được những hình ảnh này.

linh19119_7ab5d
    Lưu Gia Linh cùng nam diễn viên Lý Á Bằng - một người bạn thân của vợ chồng cô trong một chuyến tình nguyện.

linh19111_b7934
    Không chỉ thoáng trong mối quan hệ bạn bè, Lưu Gia Linh còn rất cởi mở trong ăn mặc.

linh19113_6d70c
    linh19114_13913
    linh19115_10d8d
    linh19116_9391b
    linh19117_5ff7e
    Những chiếc váy cổ chữ V gợi cảm được ngôi sao điện ảnh Hồng Kông đặc biệt ưa chuộng.

Mi Vân

http://dantri.com.vn/c23/s23-539583/...-hong-kong.htm
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,362 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Kì lạ nhất là cô có thể cầm chân được Lương Triều Vỹ. Người đàn ông có đôi mắt hút hồn người khác. Nhất là sau cuộc tình đầy sóng gió của LTV-TMN. Những tưởng 2 người chia tay nhau nhưng LGL gặp sự cố scanndal ảnh sex thì LTV lại quay về bên cô, cùng cô vượt qua dư luận
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    • 2,773 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Nhìn vào cuộc sống nghệ sỹ như LTV- Lưu Gia LInh thì chả biết đâu là tình giả, đâu là tình thật.
    • 1,065 Bài viết

• 5,522 Được cảm ơn

Cô này cá tính thật, và hình như cũng chả quan tâm người khác nói gì, cứ mình thích là mình làm.

Kiểu phụ nữ độc lập thế này quyến rũ lắm, nhưng sẽ làm người đàn ông bên cạnh mình đôi khi cảm thấy mệt mỏi vì hụt hơi trong việc thích nghi với cái kiểu thích chạy rong này.
    I am a perfect creature of imperfection.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 119 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

sao mình chưa bao giờ thấy chị này xinh và hấp dẫn như báo chí vẫn ca ngợi nhỉ, trên mặt chẳng có nét nào nổi bật cả, thân hình thì cũng như các nữ diễn viên khác, chưa kể bh trông già già thế nào ấy mà vẫn cứ ăn mặc như còn trẻ lắm , chắc ko phải gu của mình .
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 893 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mình thì thích LGL từ sau khi xem Nghĩa bất dung tình đóng chung với Huỳnh Nhật Hoa. Có vẻ như cá tính ngoài đời giống với nhân vật cô ấy đóng, mạnh mẽ, nhân hậu, sâu sắc. Thích cặp đôi LTV và LGL.
    J1tS
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,066 Bài viết

• 6,915 Được cảm ơn

Mình thì ko thích cô này
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,319 Được cảm ơn

Mình cũng không thích vẻ đẹp của LGL,nhưng luôn hâm mộ tình yêu của anh Lương dành cho chị này hơn 20 năm gắn bó buồn vui lẫn lộn.Cũng đúng là thiên tình sử!
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 573 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bao nhiêu mỹ nữ đi qua cuộc đời LTV
    nhưng cuối cùng,chỉ có LGL níu giữ được anh ở lại cho đến tận thời điểm bây giờ,hoặc ngược lại
    có lẽ,tình yêu nên cần có những khác biệt vừa đủ trong tính cách & lối sống giữa 2 tâm hồn...để bù khuyết cho nhau
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Cô này có điểm gì đó rất giống Vic, mình ko thích cả hai nhưng ngược lại, cực kỳ khâm phục
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,180 Bài viết

• 5,066 Được cảm ơn

mình thích những người phụ nữ như LGL. cô ấy thật sự rất biết enjoy cuộc sống.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui (TCS)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,924 Được cảm ơn

Mình thì thấy cô này đẹp kiểu hài hòa, trông rất đáng yêu.
    Mà lạ lắm nhé, ngày mình còn trẻ, mình rất thích tông trầm, như nâu, ghi ... giờ già rồi lại thích tông nóng như đỏ, vàng, xanh, hihihi. Có lẽ khi trẻ, tự tin vào nhan sắc thì mặc gì chả đẹp, còn khi già thì sợ chìm, xấu nên mặc cho rực rỡ. Y như các bà già tây rất thích mặc màu đỏ ấy, hihihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,180 Bài viết

• 5,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Mà lạ lắm nhé, ngày mình còn trẻ, mình rất thích tông trầm, như nâu, ghi ... giờ già rồi lại thích tông nóng như đỏ, vàng, xanh, hihihi. Có lẽ khi trẻ, tự tin vào nhan sắc thì mặc gì chả đẹp, còn khi già thì sợ chìm, xấu nên mặc cho rực rỡ. Y như các bà già tây rất thích mặc màu đỏ ấy, hihihi.
    hehe thế chứng tỏ mình vẫn ... chưa tin là mình già vì mình vẫn thích mầu trầm
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui (TCS)
    • 1,924 Bài viết

• 12,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Khi người ta bắt đầu sợ hãi một điều gì đó thì thường cố chứng tỏ điều ngược lại, trong trường hợp này có thể là tuổi tác hehe
    Như mình một hai năm gần đây mới hay trang điểm và ăn mặc khêu gợi hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 448 Bài viết

• 2,532 Được cảm ơn

Không hiểu tại sao với mình Trương Mạn Ngọc và Lương Triều Vỹ mới là một cặp thật sự. Mình không hiểu sao mình không thích cô này lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoian05 Xem bài viết
    hehe thế chứng tỏ mình vẫn ... chưa tin là mình già vì mình vẫn thích mầu trầm
    Mình biết, vì bạn ở nước ngoài mà, hihihi.
    Chỉ khi nào bạn sắp 60-70 và đi run rẩy mới thích rực rỡ thôi
    Còn mình ở VN, đến 40 đã thấy già vì da rất nhanh xấu, hixx. Nên chuyển tông sớm hơn bên đó, heheeee.
    • 62 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiber Xem bài viết
    Không hiểu tại sao với mình Trương Mạn Ngọc và Lương Triều Vỹ mới là một cặp thật sự. Mình không hiểu sao mình không thích cô này lắm.
    Mình thì thích Lương Triều Vỹ và Tăng Hoa Thiên vì trông Tăng Hoa Thiên hiền lành, khả ái và dáng dấp tương xứng với nhau
    I am what I appear to be
    • 1,861 Bài viết

• 4,270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iamhereintheus Xem bài viết
    Mình thì thích Lương Triều Vỹ và Tăng Hoa Thiên vì trông Tăng Hoa Thiên hiền lành, khả ái và dáng dấp tương xứng với nhau
    Nhưng với một người đàn ông như LTV thì một người vợ hiền lành, khả ái thì sẽ không cầm cương và giữ vững được cuộc hôn nhân đâu. Thậm chí, TMN cũng không thích hợp là vợ của LTV, vì cuộc sống hôn nhân của họ cũng sẽ đầy sóng gió như mối tình của họ. Mình có cảm giác, ngôi nhà có LGL là một ngôi nhà thích hợp để LTV trở về sau những bộ phim đầy tâm trạng, kịch tính. Ngôi nhà có LGL là ngôi nhà mà LTV cần. He he.. nhưng mà chỉ là đoán và cảm giác vậy thôi, chứ mình chả phải là họ để mà nói như đúng rồi vậy
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    • 543 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Xinh đẹp thì nhiều người xinh và xinh hơn Lưu Gia Linh. Nhưng sống mạnh mẽ, độc lập và lạc quan như chị này thì ít người làm được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 555 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Đàn ông mắt mũi hút hồn nhưng liệt dương hoặc đuối thì cũng bỏ mẹ. Anh Vỹ bao nhiêu năm có làm ăn gì được đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2