Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lương tăng có 12,7%, còn Truyền hình cáp tăng giá hơn 30%

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 424 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Quyết định tăng giá thuê bao truyền hình cáp VCTV được áp dụng cùng thời điểm tăng mức lương tối thiểu kể từ 1/5. Việc nhóm đối tượng về hưu mức lương chỉ được tăng 12,7% thì giá thuê bao truyền hình cáp tăng tới 30% đã gây bức xúc cho nhiều người dân...

Một số bạn đọc gọi điện đến đường dây nóng Báo CAND phản ánh: Theo thông báo của Truyền hình cáp Việt Nam (VCTV), kể từ 1/5, đơn vị này sẽ quyết định tăng giá thuê bao truyền hình cáp VCTV khu vực Hà Nội từ 65.000 đồng/tháng lên 88.000 đồng/tháng. Mức tăng giá này là quá cao và không hợp lý trong khi Chính phủ đang nỗ lực có nhiều biện pháp để bình ổn giá.

Đại diện tổ dân phố số 2, chung cư 671 Hoàng Hoa Thám, Ba Đình, Hà Nội nêu ý kiến của nhiều người dân đang sử dụng dịch vụ của VCTV tại đây bức xúc việc Truyền hình cáp Việt Nam quyết định tăng giá từ 65.000 đồng/tháng lên 88.000 đồng/tháng là quá cao.

Theo tính toán của người dân thì mức tăng tới 30% trong hoàn cảnh hiện tại là khó chấp nhận được. Trong hoàn cảnh nhiều loại dịch vụ, giá cả vẫn đang đua nhau tăng giá thì việc Truyền hình cáp VCTV quyết định tăng giá vào thời điểm này là không hợp lý. Quyết định tăng giá này được áp dụng cùng thời điểm tăng mức lương tối thiểu, trong khi đối với nhóm đối tượng về hưu mức lương chỉ được tăng 12,7% thì giá thuê bao truyền hình cáp tăng tới 30%...

Tìm hiểu thêm về vấn đề này chúng tôi được biết: Trong thông báo vừa được gửi tới khách hàng khu vực Hà Nội, VCTV đã cho biết: sẽ quyết định tăng giá thuê bao từ 65.000 đồng/tháng lên 88.000 đồng/tháng. Trong thông báo này VCTV cũng không hề đưa ra lý do của việc tăng giá nêu trên. Trong khi đó, chất lượng truyền hình cáp thì không được nâng lên, thậm chí chất lượng dịch vụ chăm sóc khách hàng nhiều lúc còn chưa được chu đáo.

Rất nhiều người dân có ý kiến, trong khi những dịch vụ khác như cước ĐTDĐ, Internet không những không tăng giá mà còn liên tục có những đợt khuyến mãi khách hàng, thì truyền hình cáp VCTV quyết định tăng giá tới 30% đã khiến nhiều người dân, đặc biệt là những khách hàng có thu nhập thấp, chỉ sống bằng nguồn lương hưu rất khó khăn.

Điều bức xúc hơn là trong khi chất lượng, dịch vụ tại nhiều nơi chưa được đảm bảo, kịp thời thì việc tăng giá vào thời điểm này mà không có lý do này là không hợp lý.

Đức Thọ

Link: http://www.cand.com.vn/vi-VN/xahoi/2010/12/147706.cand
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Cái thằng cáp SCTV nó tăng từ tháng 9 năm ngoái lên 88.000 rồi cơ! Thêm mấy cái kênh ruồi bu rẻ tiền.......
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,086 Bài viết

• 3,167 Được cảm ơn

truyền hình cáp TW chất lượng chán chết, ngoài mấy kênh HBO, CNN... hay xem còn lại là những kênh gỉ kênh gì, nội dung chẳng có gì, hì hì, lương tăng thì các mẹ bán rau, bán thịt... ngoài chợ lại sắp điều chỉnh giá cho phù hợp với lương đây, chết tui rồi, huhu...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 1,698 Được cảm ơn

VTV được Chính phủ cho áp dụng cơ chế tài chính như doanh nghiệp, thành ra họ mới tăng giá đến... phát rồ (pro) như thế. Có kiểm tra, kiểm toán thì cũng đâu vào đấy. Chỉ chết dân thuê bao thôi.

Cho quảng cáo để lấy nguồn thu (rất lớn nhá, nhiều năm rồi).

Không hiểu họ còn tham làm những thứ gì nữa. Liệt kê những thứ ấy ra đây. "Tao" "chiều" cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Còn Truyền hình Cáp HN thì tăng từ 65 lên 85 nghìn roài, cũng chả khác nhau là mấy.
    May mà nhà e toàn đóng 1 năm nên cũng đỡ.
    Mà rút kinh nghiệm mấy cai dịch vụ công ích đóng xừ nó 1 năm cho xong, cái nào cho đóng 1 năm thì đóng luôn, rác chẳng hạn. Nhà e cũng đóng 1 năm.
    Nói chung là chả có chuyện giá xuống mà chỉ có lên thôi nên đóng luôn cho nó rẻ đc tí nào hay tí nấy, lại đỡ kích rích đóng tiền nhiều lần.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 89 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tăng là phải rồi, SCTV tăng cách đây cả năm rồi, HTV cũng tăng từ lâu rùi mà
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

***, xem truyền hình trả tiền mà suốt ngày nó tống quảng cáo lên, bắt người ta xem. Giờ có tiền cứ sản xuất chương trình, mua sóng rồi chào bán quảng cáo. Sướng phết.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,826 Được cảm ơn

Hết tiền điện đang có nguy cơ tăng thêm 5 % nữa thì giờ lại tới anh THC ....Nói chung chỉ khổ dân, còn các cấp lãnh đạo chả hiểu ngồi trên đó làm gì mà nhìn thấy thị trường nhẩy múa như thế này mà vẫn cứ cho tăng và tăng trong khi đó thì lương tăng có chút xíu ko đủ thu bù chi.
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 683 Bài viết

• 4,798 Được cảm ơn

Công nhận dân VN mình vui tính thật, lương chả liên quan quái j đến chi phí mà các loại mặt hàng cứ thi nhau tăng giá. Hài wa' thể
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,853 Bài viết

• 31,804 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SCTV tăng lâu rồi. Mình trả 88k cả năm nay rồi mà.
    Thêm nữa, FPT mới tăng cước, từ 275 lên 291k rồi.
    Tiền điện hàng tháng cũng tăng.
    ôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,304 Bài viết

• 3,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TH cáp cho dù k0 phải là dịch vụ "xa xỉ" thì cũng chỉ là món ăn phụ trội, mắc mớ gì mà phải giữ giá nhỉ? Có ai gửi thư lên báo CAND vì dịch vụ massage, cắt tóc gần nhà tăng 30% kể từ 1/5 đâu :Laughing:. Thu nhập thấp thì coi các đài địa phương (free) thôi. Thu nhập vừa vừa coi TH cáp. Thu nhập cao coi K+. Có vấn đề gì đâu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chỉ coi mấy cái free thui, nói thiệt là không có thời gian mà coi nên chẳng lắp. Lắp vô mất công khóa kênh vì con trai lại xem phim suốt ngày chẳng chịu học hànhg gì cả.
    Tối thì xem tí thời sự, phim thì hôm xem hôm không phụ thuộc vào việc con học bài xong sớm hay muộn. Lạc hậu quá nhỉ hihi
    ký cọt giề
    • 2,572 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Nhà tớ lắp MyTV của VNPT, xem nét căng và rất nhiều chương trình hay. Cái vụ xem thời sự của bạn hoanlao, MyTV cho xem lại bất cứ lúc nào trong vòng 3 ngày kể từ khi phát nhé, gặp quảng cáo thì tua luôn qua, khỏi phải xem, nói chung là tiện lợi lắm. Khi lắp MyTV vẫn để song song cả truyền hình cáp vì lười đi cắt, nhưng giờ trong thời buổi bão giá thế này chắc cắt luôn truyền hình cáp thôi.
    KGWfLfZKGWfp7
    CrGxQCrCrGxp7
    • 435 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Lắp MyTV đi nhé các mẹ. Độ nét và màu thì trên cả tuyệt vời, có cả kho phim để các mẹ muốn xem lúc nào thi xem, xem đi xem lại, có cả kho nhạc cho mẹ và cho con, có thể coi lại chương trình truyền hình trong vòng 72 giờ. Thuê bao 55K/ 1 tháng, nếu coi phim trong kho phim miễn phí thì không tính, còn nếu coi trong kho không miễn phí thì 5K/1 tập hoặc bộ tùy theo loại phim (có thông báo trước khi click).
    :Applause::Applause::Applause:
    • 1,474 Bài viết

• 3,200 Được cảm ơn

Nhà em lắp TH cáp HN. Nói thật là cũng chả có thời gian xem TV, cả ngày hầu như em chỉ xem mỗi thời sự 7h tối. Nhưng thi thoảng có ngày nghỉ rảnh rỗi mà ko có kênh nào khác ngoài VTV1, VTV3 thì cũng chán, chả biết xem gì. Thế là qđ lắp cáp thôi. Ko biết tháng sau có tăng giá ko nữa
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 1,474 Bài viết

• 3,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Còn Truyền hình Cáp HN thì tăng từ 65 lên 85 nghìn roài, cũng chả khác nhau là mấy.
    May mà nhà e toàn đóng 1 năm nên cũng đỡ.
    Mà rút kinh nghiệm mấy cai dịch vụ công ích đóng xừ nó 1 năm cho xong, cái nào cho đóng 1 năm thì đóng luôn, rác chẳng hạn. Nhà e cũng đóng 1 năm.
    Nói chung là chả có chuyện giá xuống mà chỉ có lên thôi nên đóng luôn cho nó rẻ đc tí nào hay tí nấy, lại đỡ kích rích đóng tiền nhiều lần.
    Ơ thế tăng từ tháng nào thế bạn. Tớ tưởng vẫn 65k thôi. Tớ ở chung cư, cái chung cư này chỉ có cáp HN thôi ko lắp đc các loại cáp khác:Laughing:. Tớ cũng ngậm bồ hòn làm ngọt vì ko dùng thì chả biết dùng gì, nhiều khi mất điện ở trạm phát sóng cáp cả ngày là nhà mình nhịn xem TV luôn
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 3,343 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    SCTV tăng lâu rồi. Mình trả 88k cả năm nay rồi mà.
    Thêm nữa, FPT mới tăng cước, từ 275 lên 291k rồi.
    Tiền điện hàng tháng cũng tăng.
    ôi...
    291 là thu thêm nửa tháng thôi, từ tháng sau lên 310k. FPT cước phí thì cao, chả hạ thì thôi lại còn tăng, mà chất lượng thì tậm tịt, thỉnh thoảng lại phải gọi điện để reset. Ko biết cai vụ đóng cả năm như thế nào nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 655 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

MÌnh sẽ cắt cáp
    Xem TV nhiều sẽ hại mắt
    Hàng xóm nhà mình suốt ngày chửi kênh Bibi
    Trước kia là B10,
    1 loạt đồ chơi B10 bán ra
    Giờ là Rô bốt trái cây
    Chỉ giầu anh Khựa
    www.stockbiz.vn :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Không nên mua TV luôn cho đỡ tốn kém các mẹ ạ. :Laughing:

Em nói thật đấy. Nhà các mẹ còn có TV để mà lo chứ nhà em không có TV. Mọi chương trình hoạt hình con em xem đều qua đầu bố mẹ kiểm duyệt rồi. Bố cháu down hết về 2 cái ổ cứng rồi hàng tối cơm nước xong xuôi con mới được xem. Chỉ khổ cái là không có bản tiếng Việt thôi.

Cho xem mấy cái hoạt hình trên kênh BB hay Disney Chanel chỉ tổ hỏng mắt và có khi hư người thôi.
    8595ce64