TIN TÀI TRỢ.

Lương 25 triệu chỉ tiêu vặt 1 triệu đồng mỗi tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 445 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Những ngày không phải đi công tác, tôi lại mang cơm vợ nấu lên cơ quan để ăn trưa và luôn ăn sáng, tối ở nhà cùng với vợ con. Vì thế mà rất nhiều tuần tiền trong ví tôi chẳng suy suyển đồng nào.

Tôi làm cho một dự án ODA về hỗ trợ kỹ thuật cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ nâng cao khả năng cạnh tranh và hướng đến phát triển bền vững. Không biết có phải vì tinh thần của những dự án như thế đã ngấm vào người tôi hay không mà tôi chẳng lấy của ai một đồng nào.

Tôi là quán lý dự án nên nhiều người cứ nghĩ rằng thu nhập của tôi là ghê gớm lắm nhưng thực ra chỉ có 25 triệu đồng/tháng. Cũng do đặc thù của công việc, tôi phải đi công tác nhiều và mọi chi phí (kể cả điện thoại) đều được dự án trả. Thời gian ít ỏi còn lại tôi dành cho gia đình.

Những ngày không phải đi công tác, tôi lại mang cơm vợ nấu lên cơ quan để ăn trưa và luôn ăn sáng, tối ở nhà cùng với vợ con. Vì tính chất công việc bận nên thỉnh thoảng tôi lại mời bạn bè đến nhà chơi nấu ăn làm vài lon thay vì bù khú ngoài quán.

Vì thế mà rất nhiều tuần tiền trong ví tôi cũng chẳng suy suyển đồng nào. Bởi nhu cầu tiêu cá nhân của tôi là rất ít, mà thật ra tôi làm việc cũng chẳng có thời gian mà tiêu tiền nữa. Vì thế mà mức chi tiêu của bản thân tôi (không tính tiền ăn) là không đến 1 triệu đồng.

Tôi đồng ý với các bạn cho tôi là cổ hủ. Vì tôi không biết cách bỏ túi tiền viện trợ không hoàn lại, tôi cố gắng làm nhiều hơn so với mục tiêu của dự án và luôn vượt lời hứa với nhà tài trợ.Tôi không lấy phong bì hay quà cáp của các doanh nghiệp được hưởng lợi từ dự án của tôi và cuộc sống của tôi chỉ xoay quanh công việc, gia đình.

Nhưng tôi thấy hạnh phúc các bạn ạ. Mỗi ngày tôi cảm thấy mình làm được cái gì đó tốt, học được cái gì đó mới, biết thêm một vài người thú vị. Vào những buổi tối tôi lại được về với gia đình, được giúp con gái nhỏ của tôi học bài. Tiếc rằng tôi không tìm thấy mục đích của đời mình trong việc mua sắm hay chi tiêu.

Tôi nghĩ ai cũng có quyền sử dụng thời gian cho việc quan trọng mà mình nghĩ. Với tôi thì sống hạnh phúc và có ý nghĩa là cái quan trọng nhất. Còn các bạn thì sao? Tôi cũng chúc các bạn luôn hài lòng với lựa chọn của mình.

http://vnexpress.net/tin-tuc/ban-doc-viet/kinh-doanh/luong-25-trieu-chi-tieu-vat-1-trieu-dong-moi-thang-2860562.html

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 757 Bài viết

• 1,885 Được cảm ơn

há há, nhất định là lều báo nằm vùng top tiết kiệm của mấy mẹ trong wtt, mấy hôm nay top đó đang rôm rả chuyện 1 mẹ có ox làm giám đốc mà tiêu chỉ 1tr/tháng.
    Lều báo giờ kiếm tiền dễ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 1,891 Được cảm ơn

Các bạn kỹ thuật sống thường giống như bạn này. Chi phí cá nhân ít, làm việc đã là niềm vui.
    �
    �
    �
    t
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn uống 2 vc mà 1 triệu/tháng thì em ngả mũ kính phục!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 1,891 Được cảm ơn

Không nói đến những đối tượng đại gia, buôn bán, mình thấy trong công ty mình các đối tượng se sua chưng diện, ăn nhậu nhiều không phải là những đối tượng kiếm được nhiều. Những bạn lương cao, việc bận lại thường chi phí rất đơn giản nên việc tiêu vặt 1tr/tháng không hết là chuyện cũng không có gì lạ. Không phải họ hà tiện hay không biết hưởng thụ cuộc sống mà cách sống và nhu cầu sống của họ khác. Họ có thể đầu tư cho con cái học hành hoặc tích lũy cho những mục tiêu lớn, thời gian dành cho làm việc và quây quần bên gia đình là nhiều, chi tiêu những thứ cần chứ không có nhu cầu xa hoa, lãng phí. Mình rất tôn trọng những người như vậy.
    �
    �
    �
    t
    • 2,386 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Đây là tiền tiêu vặt thôi mà bạn
    TRfDp7
    HXoJp7
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,310 Được cảm ơn

Mục tiêu của mình chi tiêu 1 tháng tầm 800k (cơm nhà đem theo ăn, sang cơm nguội, ko softdrink) tiền 800k để xài lặt vặt và uống café với bạn bè mỗi cuối tuần...Nhưng vẫn chưa bám sát đc budget hichichihcihc
    • 4,557 Bài viết

• 5,725 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói về tiêu vặt thôi nhá, chồng mình nè, cũng kiếm được kha khá tiền dưng mà tiêu ít lắm. Đi công tác suốt, đối tác chi mọi chi phí, ở nhà ăn cơm vợ nấu, quần áo giầy dép vợ mua. Thuốc lá ko hút, rượu thì đối tác mời thì mới uống, uống nhiều làm gì cho ah sức khỏe. Không hiểu cần tiêu cái gì nữa???
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này theo mình cũng bt, nhất là những bạn không ăn nhậu, la cà. Đây là tiền tiêu vặt cho 1 cá nhân. Vì anh này toàn ăn nhà, mời bạn cũng về nhà (chi phí ăn uống nhà anh chắc không nhỏ), đi công tác thì đã có công tác phí, điện thoại phí (mà anh cũng nói đi công tác nhiều). Thế tính ra chỉ còn tiền xăng xe + gửi xe + cắt tóc + trà cà phê là thuộc diện tiêu vặt mà thôi.
    • 293 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Chắc ku này k phải đi đám cưới, đám ma ai, sinh nhật, giỗ chạp bao giờ.
    • mkk
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,672 Bài viết

• 3,990 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Ăn uống 2 vc mà 1 triệu/tháng thì em ngả mũ kính phục!
    Cụ chả đọc kỹ gì sất, người ta bảo tiền tiêu vặt, ko tính tiền ăn chỉ khoảng 1 triệu/tháng mà.
    Nothing is impossible
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rongmini2012 Xem bài viết
    Như nhà mình thì mấy cái này thuộc vào hạng mục quan hệ rồi, ko tính vào tiêu vặt. Không biết nhà anh này thế nào vì không thấy nói rõ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 523 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongmini2012 Xem bài viết
    Đây là người ta tính tiêu vặt cho nhu cầu bản thân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 470 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Nhà nào mà cũng như nhà này thì chết mẹ các hộ kinh doanh hết rồi.
    • 445 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Thằng nhân vật trong bài là một trong những nguyên nhân khiến kinh tế Việt Nam ngày càng đi xuống, ai cũng như nó thì siêu thị, chợ búa ế hết à, cứ vậy mà CPI đi xuống, kinh tởm cái loại người như nó
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Bạn này bản nói là tiêu vặt thôi mà. Ăn sáng, ăn trưa, vợ bản lo hết rồi. bản chỉ cần cầm 1tr đồng uống cafe thôi. nếu như cty bản có pantry thì bản không cần tốn tiền cafe lê lết vỉa hè hay ở quán xá nữa, vì bản cứ vô pantry pha 1 tách rồi ra bàn làm việc uống thôi. 1tr của bản cũng ko phải là phí xăng luôn, bản sẽ cất riêng 2tr cho phí xăng xe.

cho nên, mí bạn cứ tỉnh táo chứ đừng nghĩ ngta nói láo, ngta nói chưa hết mờ. , biết đâu nhà bản ăn hết 5tr đồng, và chi tiêu các khoản khác cho con cái, nhà cửa, sinh hoạt hết 10tr nữa thì sao.
    • 230 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thattiennu Xem bài viết
    Thằng nhân vật trong bài là một trong những nguyên nhân khiến kinh tế Việt Nam ngày càng đi xuống, ai cũng như nó thì siêu thị, chợ búa ế hết à, cứ vậy mà CPI đi xuống, kinh tởm cái loại người như nó
    Tính ra đấy là anh ấy tiêu thôi, chứ có tính tiền vợ anh ấy đi chợ đâu. Ăn đồ vợ nấu mang đi mà k có tiền đi chợ thì thức ăn tự nhiên trên trời rơi xuống được à.
    Với lại tiền tiết kiệm anh ấy có thể mang đi đầu tư hoặc mua sắm những thứ to to khác, chứ có phải là chôn xuống đất không bao giờ moi lên đâu.
    Mẹ này nói như vậy hơi khắt khe rồi.
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Bạn thattiennu chưa đọc kĩ bài viết của bạn đọc này đã post lên ĐBGB câu view à. Bạn đã đọc chưa kĩ đã phát biểu tầm "kinh tế VN" và "CPI" nghe ghê quá. Cái việc nhỏ là đọc hết bài báo mà bạn chưa làm được, mà bạn đã nghĩ đến việc lớn quá rồi . Ắc ặc ặc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 463 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ước chi lấy đc chồng như a, chồng e hoàn toàn ngược lại
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 239 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Chồng mình 1,5 triệu/ tháng, bao gồm ăn trưa, xĂng, cafe... lâu lâu vợ chộp một quả mua gì đấy đôi trăm.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7