TIN TÀI TRỢ.

Lời khai gây "sốc" của tiếp viên Vietnam Airlines bị bắt tại Nhật

• 8 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dethuongqua Xem bài viết
    Vậy tại sao cô TV đó phải biết nguồn gốc của hàng? Cô ta cũng là "người dùng" xét về mặt nào đó cơ mà.
    Ô hay, vì cô ta xách hàng qua hải quan chứ có phải người tiêu dùng xách qua đâu? Mà hải quan thì nguoi ta mới có trách nhiệm kiểm tra, hỏi hóa đơn , xem số lượng có vượt quá quy định ko? Chứ nguoi tiêu dùng trong nước trước giờ có ai mà quan tâm hỏi cái đó? Từ giờ trở đi thì may ra để í hỏi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi microinverter Xem bài viết
    Giờ chắc các em tiếp viên muốn xách thuê hàng về thì nhớ phải kiểm tra hóa đơn mua bán.

Nếu em này chứng minh, hoặc mời luật sư chứng minh được rằng mình hoàn toàn không biết số hàng trên là hàng ăn cắp thì chắc tội cũng sẽ nhẹ thôi . Mình ở HQ mình biết một số người toàn mua quần áo cũ rồi thuê các em tiếp viên chuyển về VN, mông má lại và đưa vào shop, vậy trong số đó cũng có quần áo ăn cắp thì làm sao mấy em tiếp viên ấy phân biệt được, sau vụ này chắc không tiếp viên nào nhận xách đồ cũ đâu. Chứ là tiếp viên thì mấy ai không xách hàng mà các mẹ ném đá ghê thế, tai nạn thôi mà. Có ném đá thì ném con mụ Nga ấy
    Tôi cũng nghĩ ở đây ném đá đứa ăn cắp thôi , mà nó cũng phải chịu tội rồi , còn tiếp viên thì có ai mà ko xách hàng , nhất là vẫn duoc phép xách 1 số lượng nhất định chứ có phải cấm hoàn toàn ko duoc xách tay đâu? Các chị đi du lịch, đi làm việc nuoc ngoài cũng tranh thủ mua đồ mua sữa bên đó xách về thôi nói gì TV.

Với cả nạn ăn cắp hàng siêu thị chắc ở Nhật phổ biến hơn vì ST ko có người bán hàng , người mua tự tính tiền tự trả tiền rồi xách về , ko giám sát ko camera nên ăn cắp mới phổ biến như vậy được chứ nước khác có người bán hàng thì sao ăn cắp được.

Bên Nhật bị người nuoc ngoài (ko chỉ VN) ăn cắp hàng nhiều như thế đáng nhẽ bản thân họ cũng phải có biện pháp để trông nom giám sát hàng của mình thế nào đó, chứ ko có nguoi bán hàng thì tránh sao khỏi bọn ăn cắp , thế mới thấy nguoi nước khác thua dân Nhật hẳn 1 bậc về tính tự giác , sự trung thực.

Người ta ko biết hàng ăn cắp thì chỉ là buôn lậu , 21 cái áo phạt mấy nhát rồi thả về chứ gì mà giữ lâu? Còn nếu đã có chứng cứ thì phía VN cũng phải giục cung cấp bằng chứng nhanh thì mới có quyền giữ người chứ có bằng chứng rồi mà làm lâu , gì mãi ko công bố vậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 559 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Lâu lâu cho các em nó nhón vài miếng cho đỡ đói, làm gì dữ vậy , mình giàu phải cho dân nghèo chấm mút tý chứ, tụi Nhật dạo này chống phá VN hay sao ấy đi đâu cũng thấy bêu rếu người Việt (thým ongdat nhỉ ?? thým đâu rồi )
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4