TIN TÀI TRỢ.

Lời khai gây "sốc" của tiếp viên Vietnam Airlines bị bắt tại Nhật

• 8 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,288 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ VNA loạn hết cả lên. Mấy bạn nằm trong nhóm hay bay sang Nhật lo sốt vó. Các cô khác thì nhờ xách tay gì giờ cũng chối đây đẩy. =.=

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 292 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế các mẹ đang bán hàng xách tay trên diễn đàn này cũng trong đường dây tiêu thụ hàng lậu à? Ko phải đóng thuế nhập khẩu mà xách về
    • 237 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

sau vụ này lại có 4 suất TV để các anh ra giá rồi, ngon ế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,000 Bài viết

• 1,711 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy đứa làm xấu hổ người Việt quá, mang văn hóa ăn cắp Việt Nam ra thế giới, hic.
    Làm điều mình thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onemoretry Xem bài viết
    Link die rồi

Link NLĐ

Clip gốc nn đây

TẤT CẢ VÌ TRẺ THƠ !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 870 Bài viết

• 5,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vietnam airlines, tập đoàn buôn lậu hàng ăn cắp!!!

Sau việc này các bạn tiếp viên sẽ xin chuyển sang các chuyến bay đi châu Âu, đi Châu Mỹ vì ở đó chưa bị phanh phui.
    • 942 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sirenia Xem bài viết
    Thế em Hà bụ hôi trưởng hội lông-dân tập thể há há có hay mua hàng xách-tay hay kẹp-nách không đới?
    E tuyền là mua mỹ phẩm linh tinh ý mà
    Hôm rồi bên VA ban lệnh TV chỉ được kéo vali nhỏ khi bay gần.Bay xa thì mới được kéo vali to ý,không được kéo thêm vali áo khoác
    Con bé bán hàng cho em nháo nhác hết cả lên.Gào thảm thiết là : tình hình khó khăn,k có hàng để giao buôn
    Được đúng 3 hôm,nó lại mời em : chị lấy buôn đi,em lo xong òi,cũng ko hiểu nó " lo" kiểu j
    Chắc chỉ quản lý gắt gao mấy đường bay nhạy cảm hiện nay thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 588 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Xấu hổ quá đi mất
    • 58 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trời ơi , đau lòng quá đúng là nhục quốc thể mà!
    • 600 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

485473_770483132964102_828697620_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 979 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    toàn là COCC không mà, nhục quốc thể ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Khổ thân em gái 25 tuổi. Khong làm thì không có tiền, làm mà bị bắt là do đen thôi. Cả cái xã hội này chộp giựt, ăn cắp chứ có phải mình em đâu.

Ăn cắp là tại mả ông râu dài, cả làng ăn cắp chứ có mình em đâu.
    • 979 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xuất khẩu thói xấu – nỗi nhục khó phai!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Các thím cứ ngoạc mồm ra chửi, chửi thì dễ nhưng các thím nhìn lại bản thân các thím xem các thím có mua hàng xách tay không? Có dùng hàng fake không?
    Các thím mua hàng xách, hàng fake là hành động vi phạm pháp luật, là đồng phạm tiếp tay cho ăn cắp, Buôn lậu, trốn thuế đấy. Nếu ở Nhật thì chính các thím cũng bị bắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,844 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhafquee Xem bài viết
    Các thím cứ ngoạc mồm ra chửi, chửi thì dễ nhưng các thím nhìn lại bản thân các thím xem các thím có mua hàng xách tay không? Có dùng hàng fake không?
    Các thím mua hàng xách, hàng fake là hành động vi phạm pháp luật, là đồng phạm tiếp tay cho ăn cắp, Buôn lậu, trốn thuế đấy. Nếu ở Nhật thì chính các thím cũng bị bắt.
    Có phải ai cũng như bạn nghĩ đâu, mình không mua hang xách tay và càng không mua hang fake vì mình không cuồng hàng hiệu. Có tiền tới đâu thì mua hiệu tới đó, không mua các hiệu vượt quá khả năng của màng túi.

Hàng xách tay chưa chắc là hàng ăn cắp nên càng không thể đánh đồng chúng với nhau.

Scandal này thiệt là "muốn đội quần luôn"!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 979 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có cầu ắt có cung , hàng xách tay và người tiêu dùng không có tội gì. Quan trọng là nguồn hàng đó có vi phạm hay không vi phạm luật lệ buôn bán ở nước người ta hay không ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

485473_770483132964102_828697620_n

Mà tôi thật , làm TV thì mặc quần soóc cho nó gọn gàng cơ động , chứ trời nóng cũng phải mặc áo dài cổ cao kín mít thế này đến người nhìn còn phát ngốt chứ đừng nói người mặc , quần thì dài lùng lùng nhỡ có sự cố mà chạy thì nó vướng mắc tùm lum chắc phải buộc túm ống quần vào mà chạy à?

Ngay như vụ hãng Asiana bị tai nạn vừa rồi mà người ta còn càm ràm sao ko cho TV mặc quần soóc lại cho mặc váy để vướng rách tùm lum và cản trở việc hỗ trợ khách gặp nạn nữa.
    • 942 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

Bán nhafque lẫn hết cã lộn rồi.Hàng fake là phạm trù khác,fake thì" xách tay "bên TQ về vượt biên theo đường tiểu ngạch .Chứ tvhk không mang hàng fake về lz
    Mà hàng xách tay chân chính,tức không phải hàng ăn cắp bên nước người ta,củng vẫn phải nộp thuế cho Hải quan đều,không nộp thuế mà đòi mang được 30kg đồ thì tài thánh.TV chỉ thích xách hàng nhẹ mà được nhiều tiền : nước hoa,mp,quần áo

Đi sâu vào quần chúng hơn nữa,bên NS có nhà Hà C,nghe đồn là đầu nậu to nhất bên đấy
    Tiếp viên mang về được bao nhiêu để lấp đầy cả phố NS ?Nên e nghĩ hậu trường hàng xách tay thật không nhiều đâu
    Chắc bên NS buôn cả container,đi theo đường biển về.Đường này giá rẻ nhưng 1 tháng hàng mới tới cảng
    Nhất là mấy loại sữa bột xách tay cho trẻ em...vv nhiều cái khác e k ngâm cứu
    Hàng TQ trộn cũng nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bactruongkhiu Xem bài viết
    Có cầu ắt có cung , hàng xách tay và người tiêu dùng không có tội gì. Quan trọng là nguồn hàng đó có vi phạm hay không vi phạm luật lệ buôn bán ở nước người ta hay không ?
    Đồng ý là hàng xách tay và người tiêu dùng không có tội gì. Hàng xách tay vẫn có hàng hợp pháp nếu duoc xách về theo đúng số lượng cho phép, có hóa đơn , nộp thuế đàng hoàng thì bình thường chả có vấn đề gì cả . Mỗi người đi NN về đều đuoc phép mua 1 số lượng giới hạn cả những loại hàng như thuốc lá ngoại với đồ gia dụng ... miễn thuế cơ mà.

Còn hàng đó có ăn cắp hay trốn thuế ko thì người tiêu dùng cũng ko thể đủ thẩm quyền để biết duoc mà đó là việc và trách nhiệm của hải quan phải kiểm tra để đảm bảo hàng xách tay vào VN là hợp pháp. Còn nếu để lọt lưới hàng phi pháp qua cửa khẩu thì là lỗi của hải quan ăn giơ chia chác với TV rồi nên mới cho qua, chứ ko phải lỗi của người tiêu dùng.
    • 802 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Hồi giờ mình ko dám mua hàng xách tay vì nghĩ hàng giả , giờ biết hàng xách tay là thật rồi yên tâm mua ka ka

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NguyanLan
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4