TIN TÀI TRỢ.

Lời đồn đoán về bùa ngải ở Thuận Kiều Plaza

• 4 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 267 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 21 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thiết kế thì nhìn như 3 cây nhang, lại ở gần Chợ Rẫy nữa. Ai mà dám mua? Bây giờ chỉ có nước bán giá rẻ cho người thu nhập thấp thì may ra mới có người ở. Chứ 3 tòa nhà to chà bá mà lại ở trung tâm SG nữa, bỏ không như vậy thì phí quá. Khoảng tầm 500-600 triệu là người ta mua sạch rồi. Lúc đó thì 3 cái hòm người ta cũng mua chứ đừng nói 3 cây nhang (trong đó có mình) =)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, TML là ai hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ichigo_Kurosakikun Xem bài viết
    Trương Mỹ Lan của Vạn Thịnh Phát, nói ra luôn cho mấy mẹ khỏi mất công tò mò.
    Con gái Trương Mỹ Hoa ợ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    Người viết bài báo này chỉ mới biết sơ bộ về Thuận Kiều, còn một số chuyện nữa đáng lý phải tìm hiểu cặn kẽ, chi tiết,...rồi nên đưa vào bài viết một lần luôn.
    Viết bài dạng nhận định mơ hồ kiểu này càng làm cho người ta tin rằng ở chỗ này thật sự có ma, thật sự bị quỷ ám.
    Tác giả nên có thêm một, hai bài viết tiếp theo, bời vì chính tác giả cũng chỉ mới lướt qua các dữ liệu một cách chớp nhoáng.
    Cần phải nói rõ là chủ nhân hiện tại của tòa nhà này là công ty nào? Đơn vị xây dựng ngày trước đâu chỉ có một nhà thầu? Ngoài nhà thầu chính còn các nhà thầu phụ nữa.
    Theo sự hiêu biết của cá nhân mình thì style của tòa nhà này không đẹp, không sang.
    Không ai đồng ý mua nhà mà quyền sở hữu, giấy tờ...còn nhiều rắc rối.
    Còn nói về chuyện ếm bùa, mình tin là vẫn có thể xảy ra. Nếu nói là do thầy phong thủy từ Hồng Kông sang thực hiện việc ếm bùa này thì càng khó hiểu.
    Thuận Kiều nằm ở khu vực đông đúc, đa phần là người Hoa, ông thầy phong thủy kia dẫu có ham tiền đến mấy cũng sẽ phải do dự, bởi vì nếu tòa nhà này ế ẩm, ma quái, cũng sẽ ảnh hưởng đến hoạt động của khu vực Chợ Lớn.
    Chuyện rước thầy phong thủy từ Hồng Kông sang là điều khó xảy ra, bởi vì chủ nhân thật sự của tòa nhà này hiện nay không cần làm điều đó.
    Bà ấy có một sư phụ tuyệt vời, cả về tướng pháp lẫn phong thủy, sư phụ là người theo đạo Phật, và là một vị trụ trì của một ngôi chùa rất nổi tiếng trong cộng đồng người Hoa.
    Có thể nói, sư phụ dư sức và thừa phép thuật để giúp các đệ tử của mình.
    Chỉ riêng tại Sài gòn, những đệ tử của sư phụ đều là chủ nhân của các công ty khá nổi tiếng như K.Đ, H.L.A.C, V.T.P, T.T.P, V.T.C, V.T, P.N, H.K.L,...
    Ngày rằm và mùng 1, các đệ tử đi chùa và ăn cơm chay cùng sư phụ, chỉ có thể nói là xe ô tô nối đuôi nhau hàng dài dài.
    Sư phụ luôn nói các đệ tử của mình là đừng bao giờ quên làm từ thiện, ông xem đây là một nghĩa cử để cám ơn và trả lễ cho cuộc đời.
    Rất may mắn, tôi cũng là một đệ tử của sư phụ!
    Chị, ví dụ em là người bình thường muốn nhờ sư phụ coi phong thủy, tướng số, tử vi được không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

Chuyện TKP mình ko rõ nhưng có chuyện này thì mình biết nè: chị chồng mình kể, anh rể làm thầu xây dựng bảo hễ làm ở đâu là phải bỏ bùa nhà đó, lý do thì mình k biết, nhung đại khái là phải giấu bùa trong nhà đó không thôi thì ko làm nghề dc nữa(!?).còn muốn giải bùa thì chủ nhà phải trộm lại của thợ, thầu 1 món gì đó..có mẹ nào biétchuyeenj này ko kể với ạ..i
    W4ETm6
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vicky_H Xem bài viết
    Chuyện TKP mình ko rõ nhưng có chuyện này thì mình biết nè: chị chồng mình kể, anh rể làm thầu xây dựng bảo hễ làm ở đâu là phải bỏ bùa nhà đó, lý do thì mình k biết, nhung đại khái là phải giấu bùa trong nhà đó không thôi thì ko làm nghề dc nữa(!?).còn muốn giải bùa thì chủ nhà phải trộm lại của thợ, thầu 1 món gì đó..có mẹ nào biétchuyeenj này ko kể với ạ..i
    E chỉ bik là thợ xây nhà thì phải ếm bùa căn nhà thứ xx của họ xây đó, thì mới làm ăn dc. Có thể là chôn 1 cái búa vô..

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 937 Bài viết

• 5,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ichigo_Kurosakikun Xem bài viết
    Trương Mỹ Lan của Vạn Thịnh Phát, nói ra luôn cho mấy mẹ khỏi mất công tò mò.
    Chị lady_anna đã nói thì chuẩn rồi, lên google search thấy bà này mạnh ghê, tay vươn ra khắp nơi. Chỉ tò mò ko biết có họ hàng j với Trương Mỹ Hoa ko???
    • 425 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Nhà em gần đây, chỗ này giờ còn được 2 nhà hàng lẩu cá và hải sản là hoạt động nhộn nhịp, còn lại đóng cửa hết, Jolibee cũng vắng tanh, VN Airline mở quầy đuợc 1 thời gian cũng dẹp, khu game cuối tòa nhà giờ đóng cửa, trước có 1 doanh nghiệp đến đặt VP ở đây, sau 1 thời gian cũng đi. Ban đêm 3 tòa tháp tối om
    Em nhớ hồi đó năm 2000-2003 ở đây rất nhộn nhịp, khu game nườm nợp khách, các sạp hàng cũng nhiều,chiều nào cũng đi bộ ra để chơi, ngồi bên hồ phun nước hóng gió, giờ thì ...
    Dịch vụ tốt nhất em thấy ở đây là giữ xe, lúc nào cũng kín chỗ
    Cái khu6on viên phía trước giờ bát nháo, từ thú nhún, nhà hơn đến đồ mỹ nghệ. Hồi đò dịp Gíang sinh còn trang trí, giờ thấy xịt luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

" Hình hài của Thuận Kiều Plaza được người ta mường tượng đến hình ảnh ba cây nhang trấn giữ vượng khí"
    Đã có ý đồ xấu thì kiểu gì cũng chê đc, còn có ý đồ tâng bốc thì kiểu gì cũng khen đc
    Mình thì hiểu là có ng có ý định thôn tính nên mới tung tin. Việc giả thông tin ma quỷ dễ lắm.
    Ps : TKP bây giờ cứ cho thuê là KTX của các trường ĐH hoặc cho các đơn vị bộ đội ở xem nào? Ma quỷ lượn hết
    Hoặc bán rẻ cho ng nghèo đi

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiết kế thì nhìn như 3 cây nhang, lại ở gần Chợ Rẫy nữa. Ai mà dám mua?
    Mẹ Kita nói làm tớ tò mò ghê, ở gần Chợ Rẫy thì sao hả mẹ nó? Bộ mua nhà ở gần bệnh viện là không tốt hả? Mình tưởng các vị trí ở gần bệnh viện, trường học là đắc địa chứ!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Mẹ Kita nói làm tớ tò mò ghê, ở gần Chợ Rẫy thì sao hả mẹ nó? Bộ mua nhà ở gần bệnh viện là không tốt hả? Mình tưởng các vị trí ở gần bệnh viện, trường học là đắc địa chứ!
    Gần bệnh viện thường có nhà xác, và nhiều thai nhi bị bỏ nữa em Xào-mỳ ạ.

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 924 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Vụ ếm nhà là có nha mấy mẹ. Ngày xưa ba em kêu ông thầu gần nhà làm, nhà em là căn thứ 13 hay 20 gì đó, ổng có ếm bùa nha. Ko phải là bỏ thứ gì đâu mà ổng xây sai kích thước đi. Thay vì cửa chính là bao nhiêu mét ổng làm nó ko đúng đi, lấy số đo cửa TỬ (cửa xui xẻo, ếm). Sau khi xây nhà đó xong, ba em xui hẳn, nhà em lúc nào cũng tối om, đợt đó nhà em mất của, mua đất bị lỗ mấy trăm triệu. Khoảng mấy năm sau, ba em muốn thay kiếng cửa chính nên đem thước ra đó, mẹ ôi, bề ngang bề dọc sai hết, toàn là số xui xẻo. Ba em hết hồn, vội kêu ng về chỉnh lại, chỉ cần lệch đi 1 tí ko phải số tử là đc. Nói thêm từ hôm ba em sửa, ba em dc lên chức, tiền dư dả và mua dc nhà mới rồi...còn cái ông thầu cũ, hôm bữa gặp hết hồn, ốm nhôm ốm nhách, nghe bảo bỏ nghề thầu xây dựng rồi, bệnh gì nữa ý, trùng hợp vs thgian ba em sửa cửa. Đây là chuyện thật xảy ra trong nhà em, còn Thuận Kiều có 1 thời vô cùng hot, nếu bị ếm đã ko hot rồi, bi h ế là chuyện bt, gần Tk có Now zone, lotte, parkson thì TK còn cửa gì nữa ? Quần áo đắt đỏ, lại ko chăm sóc, kiểm tra nên bệ rạc đi.
    • 4,775 Bài viết

• 18,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moonie. Xem bài viết
    Vụ ếm nhà là có nha mấy mẹ. Ngày xưa ba em kêu ông thầu gần nhà làm, nhà em là căn thứ 13 hay 20 gì đó, ổng có ếm bùa nha. Ko phải là bỏ thứ gì đâu mà ổng xây sai kích thước đi. Thay vì cửa chính là bao nhiêu mét ổng làm nó ko đúng đi, lấy số đo cửa TỬ (cửa xui xẻo, ếm). Sau khi xây nhà đó xong, ba em xui hẳn, nhà em lúc nào cũng tối om, đợt đó nhà em mất của, mua đất bị lỗ mấy trăm triệu. Khoảng mấy năm sau, ba em muốn thay kiếng cửa chính nên đem thước ra đó, mẹ ôi, bề ngang bề dọc sai hết, toàn là số xui xẻo. Ba em hết hồn, vội kêu ng về chỉnh lại, chỉ cần lệch đi 1 tí ko phải số tử là đc. Nói thêm từ hôm ba em sửa, ba em dc lên chức, tiền dư dả và mua dc nhà mới rồi...còn cái ông thầu cũ, hôm bữa gặp hết hồn, ốm nhôm ốm nhách, nghe bảo bỏ nghề thầu xây dựng rồi, bệnh gì nữa ý, trùng hợp vs thgian ba em sửa cửa. Đây là chuyện thật xảy ra trong nhà em, còn Thuận Kiều có 1 thời vô cùng hot, nếu bị ếm đã ko hot rồi, bi h ế là chuyện bt, gần Tk có Now zone, lotte, parkson thì TK còn cửa gì nữa ? Quần áo đắt đỏ, lại ko chăm sóc, kiểm tra nên bệ rạc đi.
    Nếu chuyện bạn này là thật thì mọi người ko nên sợ bùa ngải làm gì. Vì tốt phước và gặp duyên lành thì ông trời cũng khiến bằng cách này hay cách khác hoá giải được thôi. Tin đi, trời hại mới chết, người hại ko chết được đâu
    • 413 Bài viết

• 1,353 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái vụ bùa Lỗ Ban, trong 1 lần đi làm tóc, em có nghe 1 bà cụ kể. Bà nói, ai dùng bùa Lỗ Ban hại người, tất yếu người đó cũng sẽ bị quả báo, bị vận nó ám vào người. Nhiều người chơi bùa Lỗ Ban tất biết điều đó, họ biết nhưng họ vẫn làm. Bà kể chồng bà dùng bùa Lỗ Ban hại người, nên sau này có con trai, không chết yểu thì cũng không sống quá 40 tuổi. Hic hic, nghe sợ ghê
    Cái chết không đối lập với sự sống, nó là một phần của cuộc sống.............
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 770 Bài viết

• 6,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bon chen phan tích tí chút .
    Sở dĩ TTTM ế khách là do sát bên chợ lớn và chợ kim biên cách đó không xa . Ban đầu tấp nập do người dân còn hiếu kì tò mò nhưng đại đa số các mặt hàng trong TK plaza đều có ở chợ lớn , lại bán mắc hơn gấp chục lần thì ai dại gì mua ở đó . Thêm nữa , không đâu phân hóa xã hội rõ rệt như khu dân cư quận 5 : giới chủ giàu có và giới làm công nghèo khổ . Người nghèo thì tiền đâu mà mua nhà ở TK , mua sắm linh tinh thì vào chợ lớn và kim biên cho nó rẻ . Còn người chủ giàu thì họ càng không thể ở TK , vì nhà ở của họ cũng là kho chứa hàng . Mỗi ngày xuất nhập hàng cả chục chuyến , lỡ mà hẻm nhà họ hơi nhỏ cũng đã là bất tiện rồi chứ đừng nói chung cư . Còn người giàu mua sắm hả ??? TK không phải là điểm của họ , bởi đơn giản TK bán hàng chợ , thứ mà có thể tìm thấy trong các chợ đầu mối xung quanh .
    Sẽ có bạn nói , cũng còn có người làm công chức v.v... Bộ phận dân cư đó ở khu vực này không nhiều và họ cũng sẽ không muốn sống ở khu vực này , vì nó ồn ào kinh khủng . Và đặc trưng của khu vực này là nói tiếng tàu , do vậy người việt mà sống ở đây ngỡ như mình sống ở xứ người , khi vui nó nói cho mình nghe , khi buồn nó lôi tiếng tàu ra chửi thì cũng làm thinh vì có hiểu gì đâu mà trả lời
    • 733 Bài viết

• 1,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moonie. Xem bài viết
    Thuận Kiều có 1 thời vô cùng hot, nếu bị ếm đã ko hot rồi, bi h ế là chuyện bt, gần Tk có Now zone, lotte, parkson thì TK còn cửa gì nữa ? Quần áo đắt đỏ, lại ko chăm sóc, kiểm tra nên bệ rạc đi.
    Nếu ko lầm thì việc ế ẩm của Thuận Kiều đã lâu lắm rồi và khó hiểu việc này đã lâu lắm bạn ơi, ko phải do gần Parkson Now Zone này nọ đâu. Hồi xưa chẳng bao giờ tin mấy cái quái quái hay tâm linh, nhưng sống lâu rồi biết, người Hoa nắm giữ thuật phong thủy, rồi "bùa ngải" tâm linh nói chung tất tần tật đều có nghiên cứu sâu và kỹ, VN chẳng nắm đc gì, cái gì cũng sơ sơ sài sài, lại ở gần nó... nên giờ hoàn cảnh thế nào ai cũng hiểu (dĩ nhiên là còn nhiều yếu tố).
    Gần đây ko biết BDS có khởi sắc gì hok nhưng ra quận 7 thấy người ta rào nhiều khu và vẫn đang xây, chừng nào giải "đóng băng" thì chưa bik. Bệnh viện thì thiếu vô cùng, vô Chợ rẫy người la liệt chen chúc và nằm ra ngoài hành lang thấy thương, vậy mà chả thấy mọc thêm cái bệnh viện nào khả dĩ trong khi đất xây chung cư và cao ốc vẫn cứ "mạnh mẽ" xây cất liên miên thừa mứa vô độ, an sinh ở VN ko biết định nghĩa sao cho phải
    Ta đi về giữa cõi vô thường
    Đào trong kỷ niệm tìm hương cuối mùa.

Tears are how our heart speaks when our lips cannot describe how much we've been hurt.
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Donquijote Xem bài viết
    Cho không đi, xem có ai vào ở không? Ở Thuận Kiều, mua nhà mà không có sổ hồng, ai mà mua.
    Như thế này thì vắng là đúng rồi. Cần gì điều tra nguyên nhân nữa.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 770 Bài viết

• 6,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi STELL-GIRL Xem bài viết
    tui hok có chịu bà nói xấu người Hoa nha....ax tui người Hoa đó nha........người Hoa hok có xấu xa như bà nghĩ đâu....nhìu người tui thấy còn tốt hơn người Vịt nữa đó
    Tui đâu có nói xấu . Thử người đẹp đi vào chợ lớn chợ lớn trả giá bằng tiếng việt rồi không mua đi . Bảo đảm nghe nhiều tiếng hoa lắm nha . Vấn đề không phải bị chửi , mà bị chửi cái gì không hiểu thì tức lắm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi STELL-GIRL Xem bài viết
    trong buôn bán người Hoa rất chú trọng tới khách hàng lắm nha.......nhà má chồng tui trong Chợ lớn chứ đâu......cũng buôn bán hàng sĩ trong đó........mỗi lần về nhà má chồng ăn cơm là lôi chiện kinh doanh ra bàn........tui thấy người Hoa rất có uy tín trong buôn bán.........họ coi trọng khách hàng lắm nha......bao giờ cũng làm vừa lòng khách hang........nhà má chồng tui xây 4 5 tầng lầu để dành mấy tầng trên cho khách hàng ở tỉnh lên mua hàng ngủ lại qua đêm luôn.......nhiều lúc mua đồ ăn về đãi họ ăn luôn.........người Hoa rất biết chiều khách hàng trong kinh doanh chứ hok có chiện mà chữi người mua hàng đâu........chắc bà gặp mấy bà người Việt giả người Hoa hay sao rồi????
    Cái này chuẩn nà chị, bạn em là người Hoa nè, coi trọng việc làm ăn và chăm chỉ ko ngờ, có hồi làm ăn, ổng kể với em xong kêu là cho vụ này có phải phá sản cũng phải giữ chữ tín. Vì làm ăn bậy bạ được 1 lần thì từ đó về sau nghỉ khỏe. Còn lần này có lỗ, có phá sản mà giữ được chữ tín thì sau này khi mình gầy dựng lại ngta vẫn sẽ ủng hộ mình, vẫn còn có đường kinh doanh.
    • aka
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 306 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Mình chả tin bùa ngãi phong thuỷ gì, và mình dám chắc không có bùa ngải gì ở đây cả, chỉ là do thiết kế căn hộ rất xấu, mình đã từng vào định mua nhưng thấy thiết kế quá tệ mà giá thì mắc do vị trí và giờ nhiều cao ốc thiết kế hiện đại ra đời thì khả năng bán được của khu này càng khó. Nhưng nếu như giống như 1 bạn nói đó nếu bán với giá rẻ xem chắc trong vòng 1 ngày thì hết ngay ấy mà. Nếu các bạn muốn chứng thực hôm nào thử đến giả làm người đi mua vào xem đi rồi tự dưng bạn sẽ biết tại sao nó k bán được. Thời buổi này rồi mà còn tin phong thuỷ, bùa yêu ma quái nữa à? Mình thấy chỉ có những nước ảnh hưởng của tụi tk mới tin phong thuỷ hoặc ngày tốt xấu linh tinh nên cúng kiến chứ mấy nước tân tiến phát triển khác có ai đi xem để mua nhà đâu mà chỉ xem ngày đó có rảnh không để đi xem nhà và ký hợp đồng hay dọn nhà đến mà không phải xin nghĩ phép hoặc ảnh hưởng đến ngày làm việc.