TIN TÀI TRỢ.

Lời đồn đoán về bùa ngải ở Thuận Kiều Plaza

• 4 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 267 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 79 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chienbinhtrengiuong Xem bài viết
    Ba em giàu thật, mấy chục căn nhà luôn, rồi ba e lên chức nhờ sửa cái cửa, chứ ko phải do ba e giỏi, tiền lại dư dả nữa chứ, ba e giỏi vơ vét thật. Bởi vậy bọn cán bộ bị dân chửi dân ghét là đúng rồi, tiền đâu mà nhìu thế? GATO to tướng
    Bạn hiểu sai ý của em ấy rồi. Em ấy nói là nhà em ý là cái nhà thứ 13 hoặc 20 mà ông thầu ổng nhận. Tức là ông thầu kia làm 12 cái nhà rồi, đến nhà em ấy là nhà thứ 13, và theo một số mẹ comment thì giới xây dựng có một kiểu tín là làm đến nhà thứ 13 hoặc 20 thì phải yểm bùa vào nhà đó nếu ko sẽ bản thân nhà thầu đó sẽ ko phát triển được.
    Cuộc tình dài rộng quá đôi khi lại rất buồn...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 125 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho không xem có ai ở ko
    • 754 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Ý Xem bài viết
    Người viết bài báo này chỉ mới biết sơ bộ về Thuận Kiều, còn một số chuyện nữa đáng lý phải tìm hiểu cặn kẽ, chi tiết,...rồi nên đưa vào bài viết một lần luôn.
    Viết bài dạng nhận định mơ hồ kiểu này càng làm cho người ta tin rằng ở chỗ này thật sự có ma, thật sự bị quỷ ám.
    Tác giả nên có thêm một, hai bài viết tiếp theo, bời vì chính tác giả cũng chỉ mới lướt qua các dữ liệu một cách chớp nhoáng.
    Cần phải nói rõ là chủ nhân hiện tại của tòa nhà này là công ty nào? Đơn vị xây dựng ngày trước đâu chỉ có một nhà thầu? Ngoài nhà thầu chính còn các nhà thầu phụ nữa.
    Theo sự hiêu biết của cá nhân mình thì style của tòa nhà này không đẹp, không sang.
    Không ai đồng ý mua nhà mà quyền sở hữu, giấy tờ...còn nhiều rắc rối.
    Còn nói về chuyện ếm bùa, mình tin là vẫn có thể xảy ra. Nếu nói là do thầy phong thủy từ Hồng Kông sang thực hiện việc ếm bùa này thì càng khó hiểu.
    Thuận Kiều nằm ở khu vực đông đúc, đa phần là người Hoa, ông thầy phong thủy kia dẫu có ham tiền đến mấy cũng sẽ phải do dự, bởi vì nếu tòa nhà này ế ẩm, ma quái, cũng sẽ ảnh hưởng đến hoạt động của khu vực Chợ Lớn.
    Chuyện rước thầy phong thủy từ Hồng Kông sang là điều khó xảy ra, bởi vì chủ nhân thật sự của tòa nhà này hiện nay không cần làm điều đó.
    Bà ấy có một sư phụ tuyệt vời, cả về tướng pháp lẫn phong thủy, sư phụ là người theo đạo Phật, và là một vị trụ trì của một ngôi chùa rất nổi tiếng trong cộng đồng người Hoa.
    Có thể nói, sư phụ dư sức và thừa phép thuật để giúp các đệ tử của mình.
    Chỉ riêng tại Sài gòn, những đệ tử của sư phụ đều là chủ nhân của các công ty khá nổi tiếng như K.Đ, H.L.A.C, V.T.P, T.T.P, V.T.C, V.T, P.N, H.K.L,...
    Ngày rằm và mùng 1, các đệ tử đi chùa và ăn cơm chay cùng sư phụ, chỉ có thể nói là xe ô tô nối đuôi nhau hàng dài dài.
    Sư phụ luôn nói các đệ tử của mình là đừng bao giờ quên làm từ thiện, ông xem đây là một nghĩa cử để cám ơn và trả lễ cho cuộc đời.
    Rất may mắn, tôi cũng là một đệ tử của sư phụ!
    Em thấy dân mình rất hay mang ma quỷ ra dọa nhau, hu nhau và rồi những người nghe, đọc rất nhanh chóng tin vào điều đó.
    Như vụ gia đình nào đó ở trong rừng ý. Báo cứ mở mồm ra là âm binh này kia. Xong dân tình cứ nhao nhao lên " ôi ghê quá", "ôi rợn hết cả da gà". Trong khi em thấy rất bình thường. Cây cối mọc bên lối đi thôi mà báo bịa ra là "mọc kín lối đi". Chặt mấy cành găng dậu vứt ở lối đi thôi mà báo kêu "rào kín lối đi". Bố cái thằng bồi bút, như cái thằng đ iên.
    Đừng nói em bạo. Em ko bao giờ xem phim kinh dị. Xem hoạt hình Conan thôi mà tối em ko dám đi tè 1 mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 425 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimiri Xem bài viết
    cho không xem có ai ở ko
    bán 1 tỷ t cũng mua
    dễ gì có nhà ở quận 5 chứ
    • 7,551 Bài viết

• 20,428 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không hiểu sao nhìn thiết kế tòa nhà cảm thấy rất tù túng, lại còn cho thuê gian hàng buôn bán hết 4 tầng dưới, nếu xảy ra hỏa hoạn thì mệt đó mấy mom ạ, suy nghĩ cho kỹ. Tui chưa vô đó bao giờ, nhưng nếu đi mua sắm tui cũng không chui vô mấy nơi như vậy, ám ảnh cái vụ ITC hồi năm nào.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,720 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    H lại đông khách rồi =))
    • 7,551 Bài viết

• 20,428 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi qwertyuiop1081 Xem bài viết
    bán 1 tỷ t cũng mua
    dễ gì có nhà ở quận 5 chứ
    Lên mạng thấy rao bán tỷ 3, cũng hơn 1 tỷ tí thôi. Tòa nhà này sửa chữa làm khách sạncó vẻ hợp lý hơn.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ghê quá mấy mẹ. nghe cứ rùng rợn sao sao ý
    Phía trước là bầu trời !!!