Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lê Diệp Kiều Trang chia sẻ gì khi về đầu quân cho Go-Viet?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 681 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,698 Bài viết

• 4,906 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bởi mới nói năng lực của mỗi ng là trời định, ko phải muốn, cố gắng là đc. Nếu cố gắng mà đc thì VN chứ đừng nói thế giới tràn ngập Bill Gates, Mark, Steven Jobs, tui cũng có thể là 1 trog số những ng tài năg trên hehe. Hiểu vậy để tôn trọg sự khác biệt, năg lực của mỗi ng. Trag sinh trog gia đình kinh doanh, học những trườg danh tiếg thế giới, chồg giỏi kinh doanh, những điều đó vẫn ko thể tạo nên một Trag CEO. Tui đọc 1 bài báo kể có 1 ôg đại gia TQ, 1 tay tạo nên cty viễn thôg toàn cầu, ôg chỉ có mỗi 1 cậu con trai, cho ăn học trườg danh tiếg, theo cha học hỏi nhưg con trai sau 1 thời gian lắc đầu nói chỉ có thể làm 1 nhân viên bình thườg, ko thể tiếp quản cty của cha. Ôg cha đành phải chấp nhận, tìm kiếm ng để tiếp quản cty. Tui có ôg thầy buồn cười lắm, thầy chuyên đi set up cửa hàg cho ng ta, nhưg lại ko thể gầy dựg cửa hàg cho mình. Vì thầy chỉ giỏi ở khâu marketing, đọc vị khách hàg.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,855 Bài viết

• 26,157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ikea: Chuyện rất bình thường, chắc bạn mới gặp vài case chứ tui biết quá nhiều. Kiểu đầu bếp 5 sao ra mở quán nào sập quán đó vì chỉ giỏi mỗi chuyên môn, gãy hết các khâu khác. Hay chuyên gia kinh tế tư vấn như thần chứ ra mở business riêng cũng chỏng vó hàng loạt. Cái câu thằng quản giỏi không cần giỏi gì hết trừ việc giỏi xoay sở (từ dùng người đến xoay vòng vốn) là quá đúng trong kinh doanh, nên giờ anh chị nào lên báo khoe tài năng rồi khoe business riêng tui hay để đó coi vài năm sau xem lại thế nào, khoan hãy trầm trồ vội.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)