TIN TÀI TRỢ.

Lê Diệp Kiều Trang chia sẻ gì khi về đầu quân cho Go-Viet?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 725 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,431 Bài viết

• 21,327 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đây là history của Trang, từ khi tốt nghiệp thủ khoa master ngành tài chính-ngân hàng của Oxford:

1/2006-11/2007 (1 năm 11 tháng): Global Markets Institutional Sales Manager của HSBC Việt Nam

11/2007-8/2009 (1 năm 10 tháng): Chief Representative Officer của Leading Business Club VN

Cưới Sonny Vũ, đi học bằng master thứ 2 – MBA ở trường MIT, tốt nghiệp thủ khoa. Move qua Mỹ sống cùng chồng

5/2011-2/2013 (1 năm 10 tháng): Consultant cho McKinsey & Company Mỹ

10/2011 – 12/2015 (4 năm 3 tháng): làm CFO, COO cho Misfit, công ty start-up của chồng Trang + 2 co-founders khác

Misfit bán cho Fossil Group với giá 260 triệu USD

12/2015-2/2018 (2 năm 3 tháng): Tổng giám đốc Fossil Việt Nam

3/2018-12/2018 (10 tháng): Country Director của Facebook bên Sing

Túm lại là Trang chỉ mới làm Tổng của công ty chỉ mới 3 năm thôi, trong đó làm Tổng giám đốc cho Fossil VN là do Misfit bán cho Fossil Group. Fossil VN thành lập sau khi mua Fossil Group mua Misfit. Còn Facebook thì tự xin.

Ko có industry nào Trang làm lâu dài cả, mỗi industry làm một thời gian ngắn, ngân hàng, tư vấn mỗi thứ làm một thời gian ngắn. Chưa kể là ko làm vị trí thấp để đi lên cao, mà đi thẳng lên leader nên kinh nghiệm ko nhiều.

Bạn Trang này nếu làm công việc liên quan đến chuyên môn, technical thì sẽ cực kì thành công, nhưng làm CEO của 1 công ty thì lại khác đòi hỏi rất nhiều kĩ năng khác nữa, đâu cần giỏi technical.

Giả sử sắp tới Trang lại thất bại với nghề CEO thì ko bít Trang sẽ làm gì nhỉ. Làm nghề liên quan đến chuyên môn thì cũng ko được, vì chị này trước giờ chị này chưa làm cái gì liên quan đến chuyên môn: marketing, HR, Finance,…Trang đều ko có nên đâu có kinh nghiệm. Làm CEO cho mấy công ty nhỏ, vớ vấn thì có thể được nhưng mất mặt quá. Ai đời tốt nghiệp thủ khoa mấy trường top thế giới lại đi làm công ty vớ vẩn ở VN.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,738 Bài viết

• 17,199 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Công ty cũ của mình thì rất khuyến khích phát biểu, chém gió thoải mái, càng nhiều càng tốt. Nhưng nói xong phải làm luôn chứ không để đấy. Chức bé làm việc bé, chức to làm dự án to, tha hồ lập kế hoạch phương án, cần tài chính có tài chính, cần nhân sự có nhân sự. Nhưng phải có thời hạn và kết quả cụ thể. Chỉ cần 3 tháng là biết ngay năng lực. Đa số out là tự xin nghỉ hoặc công ty chấm dứt hợp đồng, dùng từ đuổi việc đối với nhân sự cấp cao thì hơi quá lời .

Ngoài ra chém gió mà không làm được thì cũng khó chỉ đạo nhân viên cỡ senior, sai một cái nó báo cáo cấp trên ngay, nhiều lúc không hẳn là chống đối mà phải vậy việc mới chạy được.

Còn chuyện sai nhân viên phục vụ việc cá nhân như osin thì nghe buồn cười, không biết thực hư như nào. Tuy vậy cũng không quá lạ vì lắm người trông bình thường nhưng tư tưởng lại không bình thường. Ngay như Meghan - nữ công tước Sussex, vợ Hoàng tử Anh mà còn sai phi công trực thăng đi mua đồ ăn vặt kìa (tin lá cải) .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,345 Bài viết

• 9,610 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cattuonggia Xem bài viết
    Nhiều start-up or các DN đang cần danh tiếng cũng hay mời những người như kiểu bạn Trang này về CEO nhưng mình thấy điều này đôi khi sẽ bị phản tác dụng.
    trên FB đang có phong trào xóa app GoViet kìa, ko biết là anti-fan hay đối thủ nhưng thực sự khá là rầm rộ, bọn nó xóa xong là chụp màn hình đăng lên
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 3,431 Bài viết

• 21,327 Được cảm ơn

Binbinphan cứ chửi Trang lên báo rao giảng nọ kia. Cái này thì mình phải bênh Trang tí xíu. Trang nổi tiếng từ hồi cấp 2 cho đến lớn, từ những năm 1992-1993, vì học giỏi, được mệnh danh là thần đồng. Hồi đó lên báo nhiều, lên báo từ lúc nhỏ đến lúc lớn. Học hành, sự nghiệp, làm gì cũng thành công rực rỡ. Cho nên cứ lên báo chia sẻ học giỏi, thành công thôi. Vụ facebook cũng vậy, Trang chắc nghĩ lần này lại thành công rực rỡ như những lần trước. Nhưng ko ngờ lại thất bại với Facebook.

P/S: Một điểm mà mình thấy Trang ko xuất sắc lắm là khả năng thuyết trình trước đám đông, nói chung là chỉ được thôi chứ ko xuất sắc
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,628 Bài viết

• 17,215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ bà Trang lên báo nói thì tui ko phản đối và ko có vấn đề, cũng ko thấy phản cảm, vì đôi khi đó là công việc, có thể do công ty yêu cầu ko phải bà í muốn thế. Khi cty thuê bả thì có quyền dùng hình ảnh mà.
    Có điều tui ko hiểu sao profile hoành tráng như vậy mà đầu tiên đi làm thuê cho FB còn okie, giờ lại làm cho Go-Viet chả hiểu kiểu gì, kiểu nó hơi đi xuống í. Sao profile hoành vậy chị ko tự start up đi cho rồi, hoặc lấy tiền đầu tư vào thằng start up nào để điều hành nó, đi làm thuê làm gì ko biết. Ý tui ko có vđ gì với làm thuê nhưng thường những người start up thành công vậy rồi ít khi đi làm thuê tiếp lắm, mà họ sẽ trở thành shark...
    Hay chị lại hơi giống kiểu bạn Dũng CEO Uber, chỉ là good on the paper thôi.
    Ko liên quan nhưng cái còm men trên Glassdor chửi bà Trang viết lách sai be bét chán nhể, chả hiểu làm ở đâu và vị trí gì.
    • 3,431 Bài viết

• 21,327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keobong Xem bài viết
    Vụ bà Trang lên báo nói thì tui ko phản đối và ko có vấn đề, cũng ko thấy phản cảm, vì đôi khi đó là công việc, có thể do công ty yêu cầu ko phải bà í muốn thế. Khi cty thuê bả thì có quyền dùng hình ảnh mà.
    Có điều tui ko hiểu sao profile hoành tráng như vậy mà đầu tiên đi làm thuê cho FB còn okie, giờ lại làm cho Go-Viet chả hiểu kiểu gì, kiểu nó hơi đi xuống í. Sao profile hoành vậy chị ko tự start up đi cho rồi, hoặc lấy tiền đầu tư vào thằng start up nào để điều hành nó, đi làm thuê làm gì ko biết. Ý tui ko có vđ gì với làm thuê nhưng thường những người start up thành công vậy rồi ít khi đi làm thuê tiếp lắm, mà họ sẽ trở thành shark...
    Hay chị lại hơi giống kiểu bạn Dũng CEO Uber, chỉ là good on the paper thôi.
    Ko liên quan nhưng cái còm men trên Glassdor chửi bà Trang viết lách sai be bét chán nhể, chả hiểu làm ở đâu và vị trí gì.
    Mình thì thấy làm CEO của Go Viet ko có vấn đề gì cả.

Sheryl Sanberg tốt nghiệp Harvard ra, làm đến vị trí Vice President – Global Online Sales & Operations của Google nhưng năm 2008 bỏ Google để làm COO của Facebook, lúc đó mới chỉ là công ty start-up chưa có tiếng tăm gì mấy. Chưa kể Sheryl sinh năm 1969, lớn tuổi hơn Mark Zuckerberg nhiều nhưng lại làm lính của Mark.

Hiện giờ chồng Trang mới thành lập 1 start-up khác là Alabaster. Nhiều khi bây giờ Trang tạm thời ko thích làm start-up nữa, mà muốn trải nghiệm đi làm thuê. Nghề nào cũng có thú vị của nó. Sau này làm CEO thuê thất bại thì về làm start-up với chồng cũng okie.
    • 6,621 Bài viết

• 35,453 Được cảm ơn

Ha ha tôi k chửi trang vụ hở tý đi chia sẻ nhé. Tôi đang phát biểu cảm nghĩ cá nhân về trang thôi. Tại tôi lèm bèm cả chục cmt nên thành chửi? Chứ tôi đâu chửi đụ má đụ mẹ gì trang mà kêu chửi . Tôi chỉ nói chia sẻ khi chửa bước vô văn phòng là xamlone thôi à .

Túm lại nhìn history trang chả có vẹo gì. 2 cty làm 2-4 năm đều cty người nhà. Vô đó vị trí là ceo với gm nhưng sai nhân viên đón kon với photoshop hình kon. Cty nhà thì ghi vị trí gì chả được.

Nhìn lực của trang phải nhìn mấy cty làm 5-10 tháng bị cho đi kìa. Đó mới là sự thật.

Túm lại trang nên đi học. Học vẹo gì cũng được. Về quất cái mail cứ dài chục trang toàn tiếng anh học thuật đọc dell hiểu gì mặt nhân viên ngẩn ngơ ra cũng tốt. Ít ra khè được mấy đứa sinh viên thực tập chứ kinh nghiệm làm việc tốt gửi mail thế vài lần nó chửi cho hoặc nó tống hẳn vào thùng rác. “Nhà bao việc lại thêm kon dẩm viết mail tiếng anh học thuật khè nhao. Tiên sư kon điên”. Tụi nó lại chả kháo nhau thế .

Nhắc đến startup: trang như kẻ trên mây mà kêu startup . Làm thuê đã khó startup còn cực hơn. Kinh doanh tính toán không kỹ vài năm lỗ chổng vó. Bao nhiêu gương trước mắt.
    Gào cũng là kon đi đâu làm thuê cũng bị đuổi sau 1-2 năm. Rồi tự startup. Phông bạt chán chê xong giờ bể hết. Nhìn cách qly dòng tiền kiểu đó k bể mới lạ.

Trang tôi cá startup lại càng loạn. Vì nhìn cách trang không có trình qly con người chứ chưa nói các mảng khác. 1 startup nhỏ cũng đòi hỏi đủ thứ qly từ kon người tới phát triển tới kế hoạch 1-3-5 năm, rồi những đổi mới. Trang có sao? .

Ah ng khac có thực lực startup để danh trang trang vào dẹo dẹo sai nhân viên bê trà rót nước thì ok. Thôi chồng giỏi thì chồng cho vợ chỗ nó luyện tiếng anh chức ceo mà việc chính nó gửi mail học thuật khè nhân viên cho yên phận đi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,628 Bài viết

• 17,215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Mình thì thấy làm CEO của Go Viet ko có vấn đề gì cả.

Sheryl Sanberg tốt nghiệp Harvard ra, làm đến vị trí Vice President – Global Online Sales & Operations của Google nhưng năm 2008 bỏ Google để làm COO của Facebook, lúc đó mới chỉ là công ty start-up chưa có tiếng tăm gì mấy. Chưa kể Sheryl sinh năm 1969, lớn tuổi hơn Mark Zuckerberg nhiều nhưng lại làm lính của Mark.

Hiện giờ chồng Trang mới thành lập 1 start-up khác là Alabaster. Nhiều khi bây giờ Trang tạm thời ko thích làm start-up nữa, mà muốn trải nghiệm đi làm thuê. Nghề nào cũng có thú vị của nó. Sau này làm CEO thuê thất bại thì về làm start-up với chồng cũng okie.
    Nhưng mà chị Sheryl Sandberg khác chứ, chị í chưa bao giờ là founder cái gì, chỉ chuyên đi làm thuê. Bên Tây nó cũng có những hệ chuyên đi làm thuê nhưng hoành tráng như chị Sheryl, vì bọn Tây nó nhiều nguwoif xác định mình là professional rồi. Nhưng mà chị Trang thì đã từng start up rồi, mà lại sau đó đi làm thuê thì hơi khó hiểu thôi.
    Còn cũng ko thể so Sheryl bỏ mấy cty to xuống cty nhỏ start up giống Trang bỏ FB ra Go Viet được. Nói thật là tui thấy bọn này công nghệ nó lởm, sản phẩm công nghệ mà công nghệ lởm thì cung chả có tiềm năng gì mấy. Trong khi chị Sheryl bỏ Google sang FB thì FB lúc đó tuy là start up nhưng sản phẩm nó ngon, công nghệ đỉnh, rõ là có tiềm năng. Nói chung vào cty start up thì công ty có thể chưa có vốn, chưa có đội ngũ bộ máy quy rình hay gì gì nhưng sản phẩm chả ra gì là chán rồi. Tui mà vào cty nào điều hành đầu tiên tôi chọn sếp trên tui là ai, sau đó là chọn sản phẩm, rồi mới đến tiền nha.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,621 Bài viết

• 35,453 Được cảm ơn

Trả lời cho thắc mắc: trang đã từng startup, giờ đi làm thuê hơi khó hiểu.

Phải hỏi lại: trang startup hay người khác startup để trang đứng danh ceo bù nhìn, còn quyết lược đều từ ng khác nếu cty đó thành công?
    Nhìn kiểu trang thì 99,9% là ceo bù nhìn.

Nhờ ng ta cty thành công đó (đã bán đi) trang tiếp tục startup thêm vài cái và giờ đi lam thuê thì nguyên nhân đơn giản: cái nào cũng thất bại nên phải quay lại làm thuê.
    Cái đầu thành công không có nghĩa những cái sau thành công. Cái dầu bán đi rồi không có nghĩa bạn sẽ làm lại được 1 cái tương tự. Nếu startup là dễ thế thì apple đã bán mẹ đi cho ng khác với giá khủng rồi làm lại cái tương tự. Hay thằng mark bán fb đi xong ôm tiền ngồi lóc cóc startup lại cái khác.
    Như trung nguyên đi. Giờ bán trung nguyên đi, vũ thảo chắc chắn build được cái khác y trung nguyên?

Vì hoàn toàn k dễ làm lại nên chả mấy ai bán đi nếu mình tin tưởng vào hướng phát triển
    Khi quyết định bán đi thường do mình được trả giá quá hời. Vd cái cty gì đó của vợ chồng trang khi bán đi 2 ng đã xác định: mình có làm thêm 30-40 năm cũng k thu về được số tiền họ mua. Nên quyết bán.
    Chứ vài chục năm nhắm tự 2 ng qly mà thu về số tiền hơn 1/2 đó và có hướng phát triển bền vững chắc gì tụi nó bán.

Về startup thu nhập khá với đi làm thuê cao cấp thì tôi đánh giá như sau: tôi đánh giá 2 bên ngang ngửa.
    Tôi rất ngưỡng mộ những người đi làm thuê giỏi, dù vị trí gì. Lương trăm triệu đổ lên là giỏi. CEO hay GM làm thuê mà đến đâu cũng mang tới thịnh vượng ở đó càng khỏi bàn. Quá ngưỡng mộ luôn. Vừa phải nằm trong khuôn khổ đi làm thuê, chịu sự tác động của hội đồng quản trị, nghĩa là CEO hay gì gì cũng phải chịu sự qly của cty mà vẫn hoàn thành công việc tôi cho là giỏi.

Nhưng không cứ làm thuê giỏi là ra ngoài startup thành công. Nếu startup dễ thế thì bao nhiêu ceo làm thuê họ startup hết rồi. Có những ceo rất giỏi về làm việc với kon người. Cách họ chọn ng vào làm và qly kon người khiến cty chuyển biến hẳn. Nhiều khi 1 cty trì trệ do ng cũ không làm việc được với kon người và tuyên sai người. Ng mới về cũng sản phẩm đó mà qly khác liền đưa doanh thu tăng gấp 4-5 lần.
    Lại có những cty thụt lùi do sản phẩm. Cần sự sáng tạo. Còn lại mọi thứ đã ok. Giờ ceo về đáp ứng đúng tiêu chí đó thì cty đi lên. Vì cả giàn ng đã ổn, chỉ chờ ng sáng tạo.

Mà kể cả ceo giỏi nh mảng chưa chắc ra ngoài startup đã thành công

Người bỏ làm thuê tự kinh doanh mà doanh thu hàng gấp vài lần làm thuê tôi cũng cho là giỏi. Họ thường là người chán cty gò bó nên ra ngoài, hoặc phần lớn là bị đuổi. Nói chẳng ai tin. Phần lớn bỏ cty ra ngoài kinh doanh là do làm mãi lương không cao hay đi đâu làm cũng bị đuổi như gào, trang. Tự kinh doanh rất nhiều. Thành công thì ít.

Mấy bạn học tôi thì thế này:
    - cô kia học tàn tàn, đi làm từ thấp lên cao. Vị trí cuối cùng trước khi khởi nghiệp là director. Cô này thì chân chạm đất. Cty vẫn luôn ăn nên làm ra
    - cậu kia cùng lớp. Học tanh. Nó đã không học thì thôi. Học là bất cứ môi trường nào cũng hàng top. Tuy nhiên nó k phải là dạng thích sưu tầm bằng cấp nên học vừa phải nó dừng. Thuộc diện lăn lộn lắm. Thời đi học là trầy da tróc vảy đi làm thuê rồi. Học xong nó có nh offer từ cty mà k đi làm. Ra làm chủ. Nhưng như tôi nói, dễ mà húp. 5 năm lăn lộn 3,4 mảng tèo cả 3,4 mảng. Giờ chịu chấp nhận sự thật đi làm thuê rồi thì phải. Trong nhóm 22 CEO đông nam á khỉ gió gì ở HN đó. Tôi k rành cái này.

Trang không thuộc diện nào trong 2 ng này. Cậu sau k có duyên với tự kinh doanh nhưng đi làm thuê tôi nghĩ là ổn. Tính logic cậu ta cao phết. Những gì cậu ta qly thường trật tự và chuyên nghiệp. Có điều sai gì đó nên k thành thôi

Trang thì tôi so với gào. Những người trình làm việc không có và thường chạm tay vào là hỗn loạn vì quá không chuyên nghiệp và đủ thứ khác.

Tin lề trái:. Người ta tám lại.
    Trang làm Misfit thì vô cùng nông dân, thấy ng ta kể là hồi đó gửi bài test cho ứng viên ứng viên mở ra toàn thấy youtube của chỉ đang đọc đề test mà mặc áo ngủ không make up, thành ra nhiều đứa nó bỏ test luôn.

Y chang gào.
    Ai đã từng test vào confirm nhát .

Tôi cũng đánh giá trang đang bị ảo nặng. Luôn tưởng mình giỏi mình tài năng nên mới đi đâu cũng xin vào làm tổng kiểu này.
    nhà có tiền nên ảo vậy k sao. Bị đuổi thì đổ tại cty k chuyên nghiệp. Về nhà vẫn có tiền và chả bao giờ chịu nhận mình không có tài, vì trang thuộc thành phần học tanh, xung quanh nhận quá nh lời ca tụng nên trang sẽ mãi ảo vậy nếu nhà luôn giàu
    Tiền không có còn ảo như gào thì mới nhận ra mình là ai sau vài lần sóng dập
    • 1,489 Bài viết

• 6,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay thật
    Funny and take it easy
    • 6,345 Bài viết

• 9,610 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Nhưng không cứ làm thuê giỏi là ra ngoài startup thành công. Nếu startup dễ thế thì bao nhiêu ceo làm thuê họ startup hết rồi.
    câu này chính xác 100%, tui có ông bạn, kinh nghiệm CEO dày dạn trong tập đoàn đa quốc gia, sau thời gian làm CEO ở VN được thăng cấp CEO vùng, làm việc trực tiếp sếp tổng bên Anh, sang nước ngoài làm việc luôn.

nhưng khi bạn bè rủ làm start-up thì ổng nhát, phải động viên ổng rất nhiều, và ổng cũng chỉ bỏ 1 số tiền nhỏ xíu để start-up và dĩ nhiên là thất bại
    rồi lại đi làm thuê tiếp cho khỏe & hợp với ổng.

tui cũng có 1 thằng bạn thân, đi làm công rất giỏi, mà start up 3 lần đều thất bại, hình như nó đang rục rịch star-up tiếp nhưng vẫn ko nghỉ việc hẳn
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,534 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Tui cứ nghĩ Go Viet là của cty VN. Hình như có cty VN nào cũg có grab bike thì phải. Đi làm thuê là cách tích cóp kinh nghiệm, cũg như cho mình thực hành kinh nghiệm bằg tiền ng khác. Các cty lớn thườg có chươg trình đào tạo, cho đi học liên tục. Coi như đc nâg cao kiến thức miễn phí. Chưa kể còn giúp mình có nhữg mối quan hệ ko dễ gì có. Năm ngoái tui cũg làm cho 1 em start up, stress dã man. Ko có gì em cũg gào hét, ném đồ, chửi mắg, miệt thị. Mới cười đó quay sag chửi bới loạn xạ chẳg vì cái gì. Em bị stress em kéo nhân viên stress theo. Tui nghỉ việc mà đến 2, 3 thág sau mới thoát khỏi stress em gây ra.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 364 Bài viết

• 2,410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có những người học rất giỏi nhưng khi ra làm việc lại không giỏi.

Theo trải nghiệm của mình, thì những người làm CEO giỏi đa phần là đi lên từ chuyên viên/expert.

Vì CEO phải hội tụ đủ rất nhiều skills trong đó có 2 yếu tố chính đó là khả năng chuyên môn kỹ năng quản lý.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,621 Bài viết

• 35,453 Được cảm ơn

Trang fail lòi từ khâu qly kon người nên làm đâu cũng fail thôi.

Chuyên môn giỏi mấy mà qly con người không được thì cty cũng đổ (cty nhà. Cty ng thì bị đuổi sớm để k bị phá )
    Con người là yếu tố qtrong quyết định thành công bên cạnh sản phẩm. (Qly đc con ng sẽ tuyển đc ng giỏi làm pr cho nhãn hàng, tuyển đc đúng ng ổn định nhân sự, tuyển đúng ng phát triển mở mang vv. Qly không được thì chả ma nào giỏi làm với bạn).

Trang ngoài học ra với làm ceo ảo cty tự trồng còn chả có vẹo gì mấy kỹ năng trên. Chuyên môn k có chuyên nghiệp không qly con ng càng k bàn lại còn bị ảo nặng.

Không biết chị trang mai mốt có vào đây cự lộn chứng minh tui giỏi bla bla như trang tường thành nhan sắc không hỷ .

@pearl: tôi thì nghĩ trang về goviet chả có gì sai. Vì trang k qtrong làm cty nào. Qtrong là làm tổng. Nên cty nào vừa mắt mà cho làm CEO là trang làm thôi. Qtrong của trang là chức là danh với cả “chia sẻ, truyền cảm hứng” cho đám trẻ trâu nên đâu chả vậy .

Như trang tôi nghĩ có chạm đất nhìn nhận lại cũng khó thành công, tạm thôi theo diện nhân viên chứ ceo giỏi thì mơ. Vì trang thiếu những thứ cực kỳ căn bản. Mà bả cũng 40 rồi. Thêm nữa lâu nay ảo quá
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ quyết định về Go-Viet của Trang là sai lầm giống như quyết định bạn Dũng Uber về Zalo Pay vậy. Các bạn đều chưa có kinh nghiệm thực chiến hay quản lý nhưng lại chỉ thích làm vị trí tổng này nọ nên fail là chuyện dễ hiểu.
    Có điều fail 1 cty thì có thể đổ vì tại cty, tại chiến lược cty abc ... nhưng fail đến cái thứ 2 mà sấp mặt bị cho nghỉ hoặc dân trong nghề ai cũng biết fail bị xếp xó để đó thì ... quả thực chia buồn cùng bạn. Sẽ mang tiếng "bay trên trời ko thực tế chả làm đc cái mọe gì".

Go-Viet lại là case khó để đẩy nhất là sau quả chọn CEO đầu quá ngu si đần độn.

Có điều như bạn Trang bảo settle for something less thì khó, too proud trong khi nếu ai nhận ra được bài học và vấn đề của bản thân tìm hiểu xông pha lại từ đầu thì sẽ ổn hơn nhiều.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,720 Bài viết

• 10,623 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Không biết đội quân tẩy chay chị Trang ở bên fb lề trái có phát động chiến dịch xoá app Go Việt không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Bin: ý tôi là fail nếu theo định hướng chiến lược mục đích phấn đấu thực sự cho bản thân, đạt được achievement thực sự cái gì đó.

Chứ theo quan điểm làm việc hiện giờ của bạn ấy thì bạn ấy sẽ thấy cái này là chuẩn best cmnl rồi. Thôi thì quay ra chia buồn vs Go-Viet vậy ...
    • 6,621 Bài viết

• 35,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pearl_dhl Xem bài viết
    @Bin: ý tôi là fail nếu theo định hướng chiến lược mục đích phấn đấu thực sự cho bản thân, đạt được achievement thực sự cái gì đó.

Chứ theo quan điểm làm việc hiện giờ của bạn ấy thì bạn ấy sẽ thấy cái này là chuẩn best cmnl rồi. Thôi thì quay ra chia buồn vs Go-Viet vậy ...
    Không cần chia buồn đâu. Goviet sẽ có ng đọc topic này. Sẽ bla bla lên tổng. Ok tổng cũng nghía nghía qua tý rồi bỏ đó nhưng vẫn xem chừng. Nếu trang làm loạn 1 năm chả ra gì rồi cũng bị tống tiễn như fb.
    Tôi đồ chuyến goviet này 1 năm đổ lại. Và khi đó trang lại ca bài KHÔNG PHÙ HỢP
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Không cần chia buồn đâu. Goviet sẽ có ng đọc topic này. Sẽ bla bla lên tổng. Ok tổng cũng nghía nghía qua tý rồi bỏ đó nhưng vẫn xem chừng. Nếu trang làm loạn 1 năm chả ra gì rồi cũng bị tống tiễn như fb.
    Tôi đồ chuyến goviet này 1 năm đổ lại. Và khi đó trang lại ca bài KHÔNG PHÙ HỢP
    Trời KD phần chi phí cơ hội nó quan trọng lắm chứ bà... sau vụ CEO đầu đã fail mất phase 1 rồi, hít khói Grab còn quá nhiều Target ko đạt được, tỉ thứ chưa ready... thêm 1 năm nữa lại chả sml...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,621 Bài viết

• 35,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pearl_dhl Xem bài viết
    Trời KD phần chi phí cơ hội nó quan trọng lắm chứ bà... sau vụ CEO đầu đã fail mất phase 1 rồi, hít khói Grab còn quá nhiều Target ko đạt được, tỉ thứ chưa ready... thêm 1 năm nữa lại chả sml...
    Thì có sao đâu. Nhiều cty sml mà. Goviet nếu ceo kiểu này thì cũng trong nhóm hàng tấn cty sml thôi .
    Không trang thì sẽ tuyển ng tương tự trang. Cũng vậy.
    Trừ khi goviet là fb hay vin thì10 trang vào ra không sao. Chứ mới thì chịu thôi à. Trăm cty mở ra vài cty trụ được là vì vậy .

Mà biết đâu goviet có mạnh thường quân. Tiền nh như quân nguyên dù ceo fail mấy cũng trụ đc 5 năm
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)