TIN TÀI TRỢ.

Lê Diệp Kiều Trang chia sẻ gì khi về đầu quân cho Go-Viet?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 712 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,371 Bài viết

• 9,681 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    xmQ4sHis-XS_DgENWLo1TKVT2jusT-_cN0oJ5voQX8yjvoWP8_yWl7pVVXEjNFyW5dT9h8_VTzCC9reZkqDOcqQNJ-c_jQ
    Cựu Giám đốc Facebook Việt Nam vừa chính thức được bổ nhiệm làm Tổng giám đốc Go-Viet
    (PLO)-Ngày 22-4, Go-Viet cho biết đã chính thức bổ nhiệm bà Lê Diệp Kiều Trang giữ vị trí tân tổng giám đốc.

Bà Lê Diệp Kiều Trang sinh năm 1980 trong một gia đình có truyền thống kinh doanh. Ông Lê Văn Trí, cha bà, là cựu Phó tổng giám đốc Công ty Cao su Miền Nam (Casumina), trong khi người anh Lê Trí Thông hiện là Phó chủ tịch Công ty PNJ.

Tốt nghiệp Học viện Công nghệ Massachusetts (MIT), Kiều Trang đầu quân cho công ty tư vấn chiến lược McKinsey. Sau đó, bà cùng chồng là ông Sonny Vũ sáng lập nên Misfit Wearables.
    Cuối năm 2015, khi Misfit Wearables được bán cho Fossil Group, Lê Diệp Kiều Trang giữ vị trí Tổng giám đốc Fossil Việt Nam.
    Đầu tháng 3-2018, bà rút khỏi Fossil Việt Nam để đầu quân cho Facebook. Bà đảm nhận vai trò Giám đốc Facebook Việt Nam đến hết năm 2018 và chia tay vì lý do không thu xếp được công việc gia đình.
    Nhận vai trò mới tại Go-Viet, bà Kiều Trang chia sẻ: "Nhìn thấy thành công của nền tảng đa dịch vụ GOJEK làm thay đổi sâu sắc đời sống tại Indonesia, tôi cũng mong nhìn thấy những thành công này tại Việt Nam.

Tôi tin Go-Viet sẽ đem đến ảnh hưởng tích cực, rộng khắp đến hàng triệu khách hàng, đối tác tài xế và nhà cung cấp dịch vụ trên các lĩnh vực khác nhau. Trong thế giới công nghệ tại thời điểm này, thật khó có thể tìm thấy công việc nào thú vị hơn".
    Trong khi đó, Go-Jek cho biết, việc bổ nhiệm bà Trang là một phần trong mục tiêu nâng cao hiệu quả hoạt động vận hành của Go-Viet. Điều này cũng minh chứng cho tầm quan trọng của thị trường Việt Nam bởi đây chính là thị trường đầu tư đầu tiên của Go-Jek tại Đông Nam Á.
    "Với kinh nghiệm và những thành công trong lĩnh vực kinh doanh, Christy Lê là lựa chọn lý tưởng để giúp Go-Viet duy trì mức tăng trưởng ấn tượng hiện có. Christy Lê có sự kết hợp hoàn hảo giữa kinh nghiệm dày dặn trong lĩnh vực công nghệ, hiểu biết sâu sắc về thị trường Việt và mong muốn nâng cao chất lượng cuộc sống người dân Việt Nam.
    Chính vì thế, Christy Lê sẽ là một mảnh ghép tuyệt vời cho đội ngũ Go-Viet, và chúng tôi vô cùng phấn khởi khi được chào đón cô ở vị trí mới", ông Andrew Lee, giám đốc phát triển thị trường quốc tế của GOJEK cho biết..

https://plo.vn/kinh-te/le-diep-kieu-trang-chia-se-gi-khi-ve-dau-quan-cho-goviet-829453.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,663 Bài viết

• 35,555 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trời lại mợ trang thích thuyết giảng idol của các chị wtt nữa hả. Vô fb đc vài tháng phải đi xong qua goviet mới vô chưa nóng đít đã lại chia sẻ nữa hả .

Thôi chị ơi vô làm đi 5-7 năm kinh nghiệm đầy mình dẫn goviet lên tầm cao hẵng chia sẻ chị ơi. Mới vô chưa làm cái giống gì đã lại chia sẻ. Khéo vài tháng lại bị cho đi vì hay chia sẻ quá nữa kìa .

Bin đã chuẩn bị tinh thần ăn chửi nha. Mà chửi mặc kệ chứ thói gato bỏ hỏng đc mí chệ ạ. Khổ tâm lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,727 Bài viết

• 10,698 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    @ Binphan: mụ hóng đc tin gì bên fb không? Tui thấy lề trái lên án chị Trang quá chừng ( bắt tay với lề phải, hốt lề trái) Một lèo tẩy chay fb chạy qua các trang social media khác....có lẽ cũng là tiền đề tháo chạy của Christy Le chăng?!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,663 Bài viết

• 35,555 Được cảm ơn

Tôi hỏng hóng gì về mí mẻ nài. Có vẹo gì đâu hóng .
    Thấy mới bước vô fb đc mí hôm chửa nóng chỗ đã lên đời chia chia sẻ sẻ thấy mắc cừi nên cmt kiểu gato tý. Xong bị nguyên tá các mẹ vào chửi cho vuốt mặt k kịp. Ai dè đc 3,4 tháng mới xong probation time đã thấy cun cút ra khỏi cty fb. Các mẹ liền kháo nhao bênh ngọc nữ rằng thì là môi trường k chuyên nghiệp. Rằng thì phân biệt đối xử. Rằng thì tại này bị kia chứ hỏng tại em chang idol .

Giờ qua goviet chửa nóng chỗ mợ chang lại chia sẻ. Để xem đc mấy tháng chứ theo kinh nghiệm của tôi ngữ trống to này chả ở đâu dài.
    Loại này cty cũ tôi đầy. Học hành tanh lắm. Vào gõ trống khua chiêng lắm. Đc 1 năm ng ta đuổi. Mà đi đâu cũng cao 2 năm là bị đuổi. Mà đám cty cũ tôi đỡ hơn mợ này. Hổng leo lẻo chia sẻ như ri.

Chuẩn bị xô hứng đá rồi nha mí fan chị chang
    • 113 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Ủa, sao có đợt mấy chị tám là Kiều Trang sắp qua Vingroup mà ta?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Go Việt dịch vụ như hạch
    Complain xong mai khoá tK khách hàng
    Clgt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,663 Bài viết

• 35,555 Được cảm ơn

Tôi khẳng định cỡ người thích thuyết giảng rao rảo chia sẻ các thứ xamlone như chị trang (trong khi chửa làm đc thành tựu to lớn gì ở cty lớn tầm 5 năm) hổng có cửa làm vin nha. Có vào thì cỡ chị này tầm 6 tháng là vin nó đuổi.
    Hiếu orien là vd điển hình. Cha này hình như đc hơn năm?

Fb còn không qua probation time mà đòi vào vin. Ảo à .

Tôi khuyên chị trang tém tém mỏ lại. Công tác goviet đưa cty lên hàng top nước việt trong 3 năm ngang ngửa đối thủ lớn nhất hiên nay. Khi đó mún dạy đời chia sẻ gì chửa muộn. Gớm ạ. Văn phòng chửa kịp ló vào đã lên bài chia sẻ . Chia sẻ cái ngữ gì hổng biết. Hổng lẽ chia sẻ mí thứ chị học hồi mba doctor khỉ gió gì đó
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,618 Bài viết

• 3,762 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ôi chị Trang học giỏi nổi tiếng, chia sẻ cũng là cách pr cho công ty, hi vọng chị thành công
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

con nhà tông có khác, nhìn tất cả mọi việc đều là cơ hội
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,873 Bài viết

• 14,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ê bà Bin, ngừi ta cũng làm đc ở Fossil 3 năm hơn đó nha!
    Sao kêu làm 1 năm bị đuổi.

Đuổi là đuổi thế nào!
    Là ko hợp, ko làm việc chung đc hoy nha.

Bi h cái j cũng cần phông bạt đánh bóng hết. Chứ cứ cặm cụi mà làm, lại chả ai biết đấy là đâu đâu.
    • 6,663 Bài viết

• 35,555 Được cảm ơn

Ồ vậy à. Thế mà báo kêu làm chỗ đó hai năm dưỡi . Báo mới chí như mứt nhẻ
    Số vài tháng tới 1 năm là tôi dự nếu vào vin.
    Số k quá 3 năm là tôi nói mợ chang làm cty lớn chửa có cty nào quá 3 năm. Nếu cty bà nói là cty lớn thì theo báo viết mới hai nhăm dưỡi mà: time vào cuối 2015 time đi đầu 2018 .

Còn vụ đuổi thì như này: cty tôi 3 tổng về khoa trương đều là đích thị bị đuổi á bà. Mà vì cty cũ tôi có tuổi đời lâu năm (cty mẹ đâu đó cả trăm năm) nên họ đuổi người hỏng phải kiểu tống cổ, mà là canh canh cho hết hợp đồng xong đuổi. Lý do là không cần GM nữa, tiết kiệm ngân sách vv. Trong time đó thì ng kia đã bị đì đủ thứ. Cắt giảm đủ thứ khiến họ mệt mỏi.
    Có bà kia GM cũng 80-81 như trang này thì đúng là bị đuổi luôn.
    Một thư gửi đi, mai chỗ ngồi đã dọn sạch sẽ. Không cần lên cty này nọ.

Nên tôi cư nghĩ chị chang đang hào hứng vào fb chia chia sẻ sẻ thế vài tháng đã tèo là bị đuổi thôi. Ai biết do bả TỰ NGUYỆN ĐI mới cả KHÔNG HẠP.
    Ai biết tuổi hơn 40 còn giàu năng lượng cỡ đó - nhảy việc lóc chóc còn hơn đám teen mới ra trường hỷ .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,457 Bài viết

• 5,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về code lại cái app cho nó thân thiện với người dùng hơn chứ muốn ủng hộ mà vào nhiều khi cách rách vãi, như thằng grab chọn điểm đến điểm đi ra tiền luôn.
    Ta đợi em và mùa thu cũng đợi
    Em giấu em sau nụ cười chợt vội
    Ta giấu ta - mưa lá ngang lời
    Có điều gì em mím ở vành môi
    Vành môi mảnh như trăng chiều cả thẹn

Ta buông rèm đêm, em đừng níu nắng
    Đừng thả giọt lòng
    lơ lửng
    hóa heo may…

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,873 Bài viết

• 14,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Camapcodon Xem bài viết
    Về code lại cái app cho nó thân thiện với người dùng hơn chứ muốn ủng hộ mà vào nhiều khi cách rách vãi, như thằng grab chọn điểm đến điểm đi ra tiền luôn.
    9 xác!
    Nhìn cái giao diện đã thấy xấu mù với quê sệ rồi.
    Chưa kể ít xe nên có KM hấp dẫn mà gọi cả 20p ko có nổi 1 xe thì cũng như 0 à ~
    • 6,663 Bài viết

• 35,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    9 xác!
    .

Mọi ng đừng nóng vội a. Chờ chị chang chia xẻ xong chuyền cảm hứng cho lớp chẻ châu xong chị chang xẽ zải quyết tất cả a.
    Chỉ cần 1 năm chỉ sẽ đưa goviet lên tầm kao mới a (với điều kiện chị tập trung mà làm chứ hỏng nứng lên tháng chia xẻ 1 lần. Vì bận chia sẻ quá time đâu làm việc lại chả bị tống cổ).

Mọi ngừi bình tĩnh. Chờ chị chia xẻ xong xẽ zải quyết. Cái quan chọng của chị chang là chia xẻ. Giải quyết công việc là hàng thứ
    Thế nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 2,717 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Tôi khẳng định cỡ người thích thuyết giảng rao rảo chia sẻ các thứ xamlone như chị trang (trong khi chửa làm đc thành tựu to lớn gì ở cty lớn tầm 5 năm) hổng có cửa làm vin nha. Có vào thì cỡ chị này tầm 6 tháng là vin nó đuổi.
    Hiếu orien là vd điển hình. Cha này hình như đc hơn năm?

Fb còn không qua probation time mà đòi vào vin. Ảo à .

Tôi khuyên chị trang tém tém mỏ lại. Công tác goviet đưa cty lên hàng top nước việt trong 3 năm ngang ngửa đối thủ lớn nhất hiên nay. Khi đó mún dạy đời chia sẻ gì chửa muộn. Gớm ạ. Văn phòng chửa kịp ló vào đã lên bài chia sẻ . Chia sẻ cái ngữ gì hổng biết. Hổng lẽ chia sẻ mí thứ chị học hồi mba doctor khỉ gió gì đó
    Cho tui hóng vụ Hiếu Orion với. Thằng cha này tui thấy hãm quá mà sao dân tình hâm mộ nó ầm ầm.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,873 Bài viết

• 14,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minkat Xem bài viết
    Cho tui hóng vụ Hiếu Orion với. Thằng cha này tui thấy hãm quá mà sao dân tình hâm mộ nó ầm ầm.
    Mình ghét từ hồi đu theo đội tuyển U23.
    Sai còn ko chịu nhận, xong lên viết tus theo kiểu "đen thôi đỏ quên đi" với giọng "chả qua bố mày thật thà lộ mặt, còn hơn ối đứa đểu giả nhưng làm màu" nghe là thấy đạo đức như lờ rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 723 Bài viết

• 1,390 Được cảm ơn

Chưa tải về máy nhưng thấy mụ này về goviet là tui hông tải luôn há há
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 723 Bài viết

• 1,390 Được cảm ơn

Để ở đây và hông noái gì há há

https://www.2banh.vn/threads/clip-th...0BQ_A1cvhAD9v0
    • 6,663 Bài viết

• 35,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diiem_hunng Xem bài viết
    Chưa tải về máy nhưng thấy mụ này về goviet là tui hông tải luôn há há
    Ơ hưng cũng thuộc thành phần gato với thým trang xynh đệp hả .

@ vụ hiếu orien thì cũng k có gì. Chỉ là thằng này thuộc thành phần dội bom khoe mẽ trên fb (nhưng hay giả vờ làm thứ nhố nhăng hài hước tự làm xấu mình nhưng sự thực là khoe mẽ bản thân). Chém gió ghê về tài năng của nó. Xong thì bla bla bla. Cũng mê chia chia sẻ sẻ y chuỵ chang nài nè.

Xong thì vin cũng mời về làm. Thằng chả lên mấy bài về vin ghê lắm nha. Tâng vượng trên mây. Up hình chụp chung với V các kiểu. Xong thì dự án 2tr$ đc V duyệt. Khoe thế. Túm lại làm mù màu trên fb.

Nhưng vin là chỗ nào? Nó là chỗ bán mạng kiếm tiền. Phần lớn vào đó không có time thở. Không làm đc thì vài tháng hay 1 năm cút lấy đâu ra time sẻ chia làm màu. Ok muốn làm màu cũng đc nhưng việc phải như ý nó.

Thêm nữa nhìn thằng chủ đi. Vượng là ai? Vượng có bao giờ thích màu mè phông bạt? V có bao giờ đao to búa lớn? V có bao giờ ngồi thuyết giảng? Không. Vượng chỉ cặm cụi làm. Hiếm khi xuất hiện chứ đừng nói lên fb hay truyền thông múa mép khua môi.
    Pr có đội ngũ pr làm.

Dù ghét hay thích V thì tính cách của V là vậy. Nên làm sao loại như hiếu với trang vào đó mà trụ cho nổi. Riêng thói chưa làm đã sẻ chia tào lao là dân vin nó ghét rồi.

Mà trình hiếu chắc chả làm ra vẹo gì nên 1 năm vin nó tiễn. Hôm tiễn hiếu cay cú lắm. Làm 1 bài mỉa mai sâu cay trên fb . 2tr$ dự án khỉ gió gì đó cũng chả nghe nói gì. Giờ nó có làm đc đâu đâu. Về nhà ôm mấy thằng đồng dâm tự sướng.
    Năm ngoái thì vậy năm nay đã có cty nào nhận chưa thì k biết. Mà ngữ hiếu cũng chả làm đâu lâu đc trừ cty thích phông bạt. Mà cty giờ làm ăn chân chính thì tiền đâu nuôi đám phông bạt còn vô dụng.

Cty cũ của tôi có chị kia làm cho vin. Mợ ta rất màu mè trên fb. Nhưng tôi công nhận khả năng công việc của mợ ta không xoàng tý nào. Làm tổng qly 1 mảng mới khá lớn. Trình mợ này thì 5 năm trước đc cty khá lớn của nhật công nhận (chị này làm cty nào cũng 4-5 năm)
    Bên kia cũng thuộc hàng HR manager cho cả cty hàng cao cấp (kỹ sư này kia). Phông bạt nhưng kết quả phải tốt tới cực tốt mới đc kìa
    • 841 Bài viết

• 3,020 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    9 xác!
    Chị ở vùng sâu vùng xa nên đặt xe tận 20 phút mới có là phải rồi.