Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lấy số thứ tự mua bánh tráng trộn giá 20.000/bịch ở Sài Gòn

• 35 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn đúng cách thì ko ngọt đâu, mình hay ăn bên Bánh Tráng chú viên ( có trên hình luôn) nhưng lúc mua mình nói chú để bịch nước riêng, về nhà mình tự cho vào nhưng ko bao giờ cho hết 1 bịch,nửa bịch thôi, rồi mình nặng thêm 2 miếng chanh ( mình mua bịch 15k nên to lắm ,1 miếng chanh k đủ) xong rồi trộn lên đều rồi ăn ,bịch ni long dày lắm nhưng cũng ko tiện ,mình toàn đổ ra tô,nhưng chanh mà thay bằng tắc thì ngon gấp bội! Ăn như vậy ko bị ngán hay ngọt j cả ,bằm thêm cả xoài vào nữa ( nếu thấy xoài cho ít ) ,ôi món yêu thích của mình, toàn ăn chú viên ko thôi ,thèm quá hic
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 754 Bài viết

• 5,192 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xưa lớp ĐH tui có 1 bạn tên Yến, nhà Củ Chi, trọ học ở SG cuối tuần mới về nhà, nó bỏ bánh tráng trộn cho lớp tui luôn nên tới giờ vẫn chết tên Yến Bánh Tráng =)) Thứ 2 đầu tuần vô là thấy nhỏ xách bịch bự phân phối, 1 bịch sợi bánh tráng không nhỏ nhỏ + muối ớt + 1 trái tắc = 1500, đơn giản vậy chứ ko có màu mè hoa lá lắm thứ nhưng cái cảm giác ngồi xé sợi bánh tráng, nặn tắc rồi trộn trộn bóp bóp bịch nilon vui ghê gớm. Cùng nhóm tiểu luận mà tính tui đã ko ăn chua thì thôi mà chua thì phải thiệt chua cho nên mua 2 bịch thì được nó đưa cho 3 trái tắc =D gọi là ưu tiên so với thị trường, haha

Mấy đứa trong lớp toàn mua sỉ ko =)) ta nói, lớp 112 đứa có tới 103 đứa con gái nên ăn hàng thấy ớn. Giờ học nghe mùi tắc thơm thơm là biết có con nhỏ nào đang ăn vụng bánh tráng rồi. Lớp đi căm trại ở Long Hải, Cần Giờ 2 ngày 1 đêm thì nhỏ cũng mang theo khoảng 200 bịch bánh tráng như vậy để bán và lần nào cũng hết veo.

Tự nhiên nghĩ lại thấy vui dễ sợ và cũng tự nhiên thèm bánh tráng trộn tha thiết bánh tráng trộn có khô bò, trứng cút thì trước cổng trường tui, giá quý 1/2014 là 10k/ bịch, có bữa đi làm về đứng chờ mua bánh tráng mà mấy đứa học trò đi ngang qua, ga lăng mua tặng cô 2 bịch luôn, tối đó ngồi nhai muốn gãy quay hàm.

Còn có nhỏ bạn tên Hiền, giờ làm bộ Tài chính ngoài HN, đợt nào biết tui ra chơi cũng dặn ghé mua cho tao ít bánh tráng me, riêng nhỏ này thì ghiền bánh tráng chấm nước sốt me chua ngọt, có đậu phộng thơm thơm á. Nghe nói gần đây ngoài HN cũng có bán bánh tráng nhưng theo lời nó thì bánh tráng đi theo đường xách tay máy bay ngon hơn

Xung quanh cái chuyện bánh tráng này mà nhiều kỉ niệm quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 754 Bài viết

• 5,192 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi EvergreenRose Xem bài viết
    Em là em không ưa cái vụ chờ đợi xếp hàng cho những cái thứ tạp nham như vậy: khai trương Starbucks, khai trương McDonald, bánh trung thu Hà nội... Chẳng tội vạ gì tốn hàng đống thời gian vô bổ cho những thứ tạp nham như vậy. Có tiền, không mua được chổ này thì mua chổ khác. Trừ những thứ buộc phải chờ đợi thì em phải chịu: công chứng, hành chính, khám bệnh... Còn lại thì miễn bàn.
    Bạn ơi, người ta thích ăn thì người ta xếp hàng chư mắc gì mà kêu "tạp nham". Có tiền ko mua chỗ này thì mua chỗ khác - ok, nhưng chỗ khác ko ngon bằng, ko cung cấp được thứ người ta muốn thì sao?

Ở Vũng Tàu nhà mình có quán bánh khọt Gốc vú sữa, muốn ăn chờ dài mặt luôn á, nhưng cho dù ở VT có cả mấy chục quán bánh khọt nhưng mà mình cũng chỉ ăn quán ngày thôi, vì dù chờ lâu, giá đắt hơn nhưng bù lại bánh chiên chín tới, mặt dưới vàng hơi giòn, mặt trên chín mềm, tôm tươi ngọt, bột tôm rắc bên trên cũng ngon mà nước chấm pha cũng rất chuẩn.

Mình chưa đi Paris nhưng bạn mình nói có nhà hàng 3 sao, khách muốn ăn tối phải đặt trước, chứ ko thì cũng phải xếp hàng có khi cả tiếng mới được ăn.

McDonalds thì đâu phải chỉ hôm khai trương mới phải xếp hàng, mình đi ngang qua cửa hàng chỗ ĐBP thì tầm chiều chiều hôm nào chả xếp hàng? họ xếp hàng để ăn cái họ thích gì có gì sai? Jolibee bên Philippines cũng xếp hàng ken kín, McDonalds ở đâu ko biết chứ ở sân bay LCCT Kuala Lumpur cũng xếp hàng khùng luôn; vấn đề cung - cầu thôi mà.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng r đó,văn hoá xếp hàng là chuyện bthg thôi ,ko có j tạp nham hết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Smileoanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,117 Bài viết

• 7,963 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã từng xếp hàng 30 phút để mua ở chỗ chú Viên này, hí hửng xách bịch bánh tráng về nhà thì trời ơi mặn không tưởng tượng được. Có lẽ mình đã đổ nguyên bịch nước tương thay vì nửa bịch như bạn nào làm ở trên. Lúc xếp hàng mình không thấy có gì bất tiện cả, chỉ thấy sung sướng mỗi khi bớt đi 1 số trước mình (tức là sắp đến lượt rồi .
    • 299 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ừ hihi, bạn nên nặn tắc vô ăn cho bớt ngọt hay mặn j đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Smileoanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,502 Được cảm ơn

Bánh tráng trộn quan trọng là cái nước sốt thôi, chứ mấy món kia làm không đến nỗi khó lắm. Nhưng cá nhân mình lại thích gỏi đu đủ bò khô hơn là bánh tráng trộn, nhưng phải đúng vị Nha Trang , có nước tương, nước dấm, ớt , cà chua , rau răm, khô gan, khô phổi xắt lát, lạc rang giòn, tương ớt....mỗi thứ một ít, ngon bá chấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,909 Được cảm ơn

Có cái chuyện xếp hàng không cũng nâng tầm quan điểm. Ở Úc này thằng nào chả từng xếp hàng, từ McDonalds, KFC, Red Roster... Cho tới các nhà hàng cao cấp. Có tiền mà muốn ăn thứ gì đó mà đông người thì cũng phải xếp hàng, còn không thì vô mấy tiệm vắng như chùa bà đanh mà ăn. Woolwoths ở Úc chỗ quầy bán thịt, đồ nguội, hải sản... cũng phải bắt số đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LAN_QUE-PHUONG Xem bài viết
    bồi thường là chuyện phải làm nhưng hàng ăn cua nguoi ta bị cô chà đạp roi đấy cô biết k0???? nguoi xưa nói cấm sai " con gái ăn thì coi nồi, ngồi thì coi hướng" là vậy đấy, đừng bao biện phản ứng tự nhiên này nọ cô ạ
    Thì có thể là lần đầu tiên bạn ý thử thì ói luôn. Đời ai chả có lúc nhỡ nhàng, chứ biết mình ko chịu nổi thì làm gì có ai điên đến độ lao đầu vào
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3