Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lấy số thứ tự mua bánh tráng trộn giá 20.000/bịch ở Sài Gòn

• 35 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 132 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_eyes_blue_sky Xem bài viết
    Chắc bạn ở ngoải! Chớ trong miền Nam tụi tui thích ăn nó ngọt nghọt beo béo. Mà bỏ bịch thì còn trộn cho đều, cầm cái bịch xóc tí là ăn được ngay chớ hộp nhựa thì lỉnh kỉnh lắm.

Với ko có giá 20k đâu, thường thường 10k ăn ngập mặt rồi, chỗ mắc thì 15k.
    cô Phúc là dân du mục, cổ hay trọ trên duong Bùi viện khu phố tây nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rockcandy Xem bài viết
    Món này trong SG ăn ngon lắm, hồi học trong đó tui ăn suốt, ra HN ăn hổng ngon mà còn đắt nữa
    Thời mình ăn có 3-5k 1 bịch, chẹp chẹp..
    Ngon và rẻ chắc có lẽ mấy năm về trước. Mình nhớ tháng 2 / 2009 là lần đầu tiên mình biết món bánh tráng trộn này ở 1 nhà chờ xe buýt quận Tân Bình, do 1 chị bán rong giới thiệu, thấy rẻ nên mua ăn, hồi đó chỉ có bánh tráng, trứng cút, xoài,rau răm , tép khô, đậu phộng rang , muối tiêu , ớt sate...chứ chưa có tả pí lù như bây giờ, nhưng ăn ngon, bây giờ nhồi nhét quá nhiều thứ, dầu mỡ béo ngậy, ngọt ngay mà ăn không ngon bằng. Thời đó phá lấu vỉa hè chỉ có 5k / chén mà ko dám ăn vì nhìn vô cái nồi phá lấu thấy đỏ lòm .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 359 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Ủng hộ lấy số thứ tự, chứ ai cũng muốn mua, cũng chen nhau mà mua thì bực mình lắm, lấy số xếp hàng chờ tới lượt là công bằng nhất.
    Như mình đi mua bánh mì chả bò, cũng 6-7 mạng đứng chờ mua trong đó có cả mình, người bán tay thoăn thoắt, người mua cứ nháo nhào dặn dò kiểu mua của riêng họ, mình đứng chờ nóng hết cả mặt vì bị lấn lên v...v... phát quạu!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    sao mấy ng làm báo viết bài buồn cười thế nhỉ, lâu lâu thấy mấy kiểu như xếp hàng như bao cấp mua hàng, mua bánh chưng, rồi bây giờ lấy số
    xếp hàng , lấy số thứ tự thể hiện sự văn minh, công bằng, tránh lộn xộn, chèn ép cướp giật nhau, nước ngoài nó làm từ tám hoánh mà mấy con nhà báo suốt ngày sai chính tả lại cho đó là bao cấp, là dân tham ăn, cố xếp hàng để ăn một miếng và việc gì phải khổ thế.
    Thế nên du khách nước ngoài mới nói ở VN không có khái niệm xếp hàng, âu cũng là do những kẻ cho là tri thức nhưng lại não rỗng thế này đây
    • 609 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Chỉ thích ăn bánh tráng trộn với muối và sa tế, ngon bá cháy.
    • 4,546 Bài viết

• 18,028 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần nào đi ngang cũng phải nói trong 3-4 hàng trên đường này thì có 1 hàng hầu như luôn kẹt cứng, chiếm toàn bộ phần đường chiều đó.

Thật lòng em không quen ăn mấy món này. Món này với món phá lấu em vừa cầm bịch đưa sát mũi ngửi đã nôn vô luôn cả hàng, đền tiền xong không dám bén mảng lần 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zjnzjn1234 Xem bài viết
    sao mấy ng làm báo viết bài buồn cười thế nhỉ, lâu lâu thấy mấy kiểu như xếp hàng như bao cấp mua hàng, mua bánh chưng, rồi bây giờ lấy số
    xếp hàng , lấy số thứ tự thể hiện sự văn minh, công bằng, tránh lộn xộn, chèn ép cướp giật nhau, nước ngoài nó làm từ tám hoánh mà mấy con nhà báo suốt ngày sai chính tả lại cho đó là bao cấp, là dân tham ăn, cố xếp hàng để ăn một miếng và việc gì phải khổ thế.
    Thế nên du khách nước ngoài mới nói ở VN không có khái niệm xếp hàng, âu cũng là do những kẻ cho là tri thức nhưng lại não rỗng thế này đây
    Đồng ý với bạn vụ lấy số thứ tự. Chả có gì lăn tăn hết, lấy số và chờ tới lượt để dc phục vụ là công bằng và thể hiện sự văn minh thôi. Ở chỗ mình sống thì đi đâu cũng lấy số để chờ, ngay cả khi mua thịt ở cửa hàng thịt cũng phải lấy số luôn. Trừ những nơi chỉ có 1 quầy phục vụ thôi thì ko phải lấy số, nhưng phải xếp hàng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Lần nào đi ngang cũng phải nói trong 3-4 hàng trên đường này thì có 1 hàng hầu như luôn kẹt cứng, chiếm toàn bộ phần đường chiều đó.

Thật lòng em không quen ăn mấy món này. Món này với món phá lấu em vừa cầm bịch đưa sát mũi ngửi đã nôn vô luôn cả hàng, đền tiền xong không dám bén mảng lần 2.
    Sao cô vô duyên thế, biết mình k0 hợp với món này thì mua ăn làm gì??? Cô biết cô nôn vào hàng của nguoi ta là bất lịch sự k0 vậy??
    • 4,546 Bài viết

• 18,028 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LAN_QUE-PHUONG Xem bài viết
    Sao cô vô duyên thế, biết mình k0 hợp với món này thì mua ăn làm gì??? Cô biết cô nôn vào hàng của nguoi ta là bất lịch sự k0 vậy??
    Đó là phản ứng tự nhiên đó mợ, thử rồi mới biết, chứ biết rồi ai chạy đi mua thử. Thế nên phải đền tiền chứ còn muốn sao nữa.
    • 132 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Đó là phản ứng tự nhiên đó mợ, thử rồi mới biết, chứ biết rồi ai chạy đi mua thử. Thế nên phải đền tiền chứ còn muốn sao nữa.
    bồi thường là chuyện phải làm nhưng hàng ăn cua nguoi ta bị cô chà đạp roi đấy cô biết k0???? nguoi xưa nói cấm sai " con gái ăn thì coi nồi, ngồi thì coi hướng" là vậy đấy, đừng bao biện phản ứng tự nhiên này nọ cô ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 434 Bài viết

• 4,480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ lần đầu em biết ăn bánh tráng trộn là hồi năm 2000 - 2001, hồi đó bánh tráng trộn chỉ có bánh tráng + muối + ớt sate. Rồi dần dần lên thêm mỡ hành + tép khô + dầu, xong về sau lại thêm mấy loại khô, xoài, rau răm.

Cảm giác cá nhân em vẫn thích bánh tráng trộn mộc mạc hồi xưa, bây giờ em ăn cũng chỉ ăn như xưa chứ không thích ăn kiểu mới bây giờ. Bây giờ em thấy giống gỏi bánh tráng chứ hổng phải bánh tráng trộn.

Ôi nhớ cái thời 500d/ bịch bánh tráng, trưa trưa đi học mua 2 bịch vô lớp ngồi ăn. Sướng gì đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỗ này làm ngọt quá, em ko thích lắm. Được cái nhiều đồ ăn, ăn 1 bịch mà no luôn. E chỉ thích ăn loại mặn mặn cay cay tí thôi, thích ăn thì cứ ra đó mua rồi bảo họ bỏ muối và sa tế ko là ăn ngon quên sầu luôn hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 304 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mạt sát nhau là văn hóa còm men ở đây hay sao. Chủ đề chả đáng phải cãi nhau, có những comment cũng bình thường nhưng người khác cứ phải quote lại để chửi là sao nhỉ. Ở trên mạng nghĩ không ai biết mình là ai nên cứ chửi cho sướng mồm. Bây giờ mấy mẹ ở đây ngồi lại với nhau trong 1 bàn và bàn về một chủ đề xem, có dám lớn tiếng như trên diễn đàn nữa không.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bánh tráng trộn chỗ nay kg ngon bằng trên đường Hoà Hảo nhưng anh( chị) chủ tiệm nó nghỉ bán rồi nên chỗ này thành đong nhất sg. Oi đọc bài nay mà thèm ăn quá, biết tìm đâu ra để ăn bay giờ hu hu hu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Jadella
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 489 Bài viết

• 1,510 Được cảm ơn

Trường iem có bán bánh tráng muối gồm bánh tráng + muối + vắt 2 trái tắc. Đơn giản, rẻ (3000 Đ). Ăn cũng hay mà ít dầu mỡ ^^.
    Ăn bánh tráng trộn phải có nhiều xoài + thêm ít rau thơm (diếp cá, quế) mới ngon. Ít rau thì ăn ngán lắm luôn.
    Giờ giá 1 bịch bánh tráng trộn rẻ nhứt là 10.000Đ. Tính ra mắc @.@, bằng ổ bánh mì roài. Thời em học cấp 3 (2006) giá mới có 2000 - 3000 Đ (ổ bánh mì 5000Đ). Lạm phát dữ dội =)).
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Mình dân Tây Ninh nhưng thực sự không phải tự hào địa phương chớ mình thấy bánh tráng ở quê mình là ngon nhất, bánh tráng ở TN nhiều loại, bánh được tráng từ bột gạo (chứ ko phải bột mì như các nơi khác), kết hợp với muối, hoặc mắm me. Nói chung ở Tây Ninh bánh tráng ngon vô cùng, nếu ai đã từng ăn bánh tráng ở Tây Ninh rồi thì chắc sẽ thấy bánh tráng ở các nơi khác chất lượng không bằng đâu!

Người dân quê mình ăn bánh tráng từ nhỏ tới lớn, hồi xưa đi học ăn bánh tráng xâu, 500 đ một bịch, bây giờ là 1000 đ một bịch! Bánh tráng me 5k, bánh tráng trộn cũng 5k, bánh tráng trứng cút 10k, bánh tráng phơi sương 40k một kg, bánh tráng tẩm ớt 25k một bịch, bánh tráng phô mai 10k một bịch, bánh tráng mè 20k một bịch, báng tráng muối 5k một bịch. Muối ớt chay 90k một kg, muối mặn tùy loại, phổ biến là 100k một kg. Do mình thường mua ăn và mua làm quà cho bạn bè ở các tỉnh thành nên riết thuộc giá, thuộc loại tất cả các loại bánh tráng và muối! Hi hi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 507 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tonphan Xem bài viết
    Mình dân Tây Ninh nhưng thực sự không phải tự hào địa phương chớ mình thấy bánh tráng ở quê mình là ngon nhất, bánh tráng ở TN nhiều loại, bánh được tráng từ bột gạo (chứ ko phải bột mì như các nơi khác), kết hợp với muối, hoặc mắm me. Nói chung ở Tây Ninh bánh tráng ngon vô cùng, nếu ai đã từng ăn bánh tráng ở Tây Ninh rồi thì chắc sẽ thấy bánh tráng ở các nơi khác chất lượng không bằng đâu!

Người dân quê mình ăn bánh tráng từ nhỏ tới lớn, hồi xưa đi học ăn bánh tráng xâu, 500 đ một bịch, bây giờ là 1000 đ một bịch! Bánh tráng me 5k, bánh tráng trộn cũng 5k, bánh tráng trứng cút 10k, bánh tráng phơi sương 40k một kg, bánh tráng tẩm ớt 25k một bịch, bánh tráng phô mai 10k một bịch, bánh tráng mè 20k một bịch, báng tráng muối 5k một bịch. Muối ớt chay 90k một kg, muối mặn tùy loại, phổ biến là 100k một kg. Do mình thường mua ăn và mua làm quà cho bạn bè ở các tỉnh thành nên riết thuộc giá, thuộc loại tất cả các loại bánh tráng và muối! Hi hi
    Em ăn bánh tráng Tây Ninh rồi, công nhận ngon thật nhưng vẫn hơi ngọt ngọt
    Còn bánh tráng làm em cảm thấy ko nuốt nổi những chỗ khác nữa thì ko phải bánh tráng Tây Ninh mà bánh tráng trộn mặn mặn của 1 chị ở Thanh Đa. Chị hay đứng cuối chợ cạnh công viên Thanh Đa, ăn rồi đảm bảo mấy chỗ khác ăn ngọt gay dở ẹc
    • 106 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hôm bữa mình có ăn bánh tráng trộn ở vòng xoay cầu ĐBP,Quận 1 thấy ngon lắm,chị bán hàng cũng vui vẻ,mà hình như chỉ bán buổi chiều thôi hay sao í,thèm....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em chảy cả nước miếng luôn huhu thèm quá, ở Hanoi biết ăn đâu bây giờ: bánh tráng trộn này, ốc này, cơm tấm này, hủ tiếu này
    • 478 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongmynhien Xem bài viết
    À nói thêm còn chuyện xếp hàng có gì đâu mà khó hiểu? ra nước ngoài vô từ các tiệm fast food đến mấy food court vỉa hè như bên Sing chẳng hạn,người ta cũng tự động xếp hàng chờ đến lượt.Hay là dân VN mình thấy thế là lạ chăng ?

Em là em không ưa cái vụ chờ đợi xếp hàng cho những cái thứ tạp nham như vậy: khai trương Starbucks, khai trương McDonald, bánh trung thu Hà nội... Chẳng tội vạ gì tốn hàng đống thời gian vô bổ cho những thứ tạp nham như vậy. Có tiền, không mua được chổ này thì mua chổ khác. Trừ những thứ buộc phải chờ đợi thì em phải chịu: công chứng, hành chính, khám bệnh... Còn lại thì miễn bàn.

Bác đang nói tiệm fastfood nào bên Sing? Riêng em là em không thấy có hiện tượng chờ đợi rãnh rang như vậy ở Sing. Tụi nó mà thấy chờ đợi lâu là tụi nó đi chổ khác mà mua, đừng có mà mơ tụi nó đúng xếp hàng dài thường thượt như kiểu bao cấp VN đâu nhé.

Ngay cả thằng bạn (tạm gọi là bạn trai) Úc của em, nó bảo, "tao có tiền, thời gian của tao là còn hơn cả tiền, chẳng lẻ tao đợi mua 1 cái thứ mà nó tốn thời gian gấp nhiều lần tao tạo ra tiền. Chổ này đông, tao đi chổ khác". Em là em ủng hộ ý kiến đó