Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lãnh đạo VTV: ‘VTV không việc gì phải xin lỗi’

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.5K Lượt đọc
  • 249 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 170 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

... đang suy nghĩ đến việc từ bỏ nốt chương trình thời sự của VTV cho khỏi bị ảnh hưởng bởi cái kiểu tư duy này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,094 Bài viết

• 17,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meanthu Xem bài viết
    Mình không bênh nhà đài, nhưng các mẹ cứ thử tưởng tượng thế này nhé:

Tự nhiên 1 ngày đẹp trời, có 1 bà hâm hấp nhảy xổ vào nhà các mẹ lu loa là chồng các mẹ có quan hệ với bà ta rồi bla..bla..bla..vu oan đủ điều để hàng xóm láng giềng tụ tập bàn tán nhòm ngó, im cũng không được, đuổi cũng không xong thì các mẹ có đấm thẳng vào mặt vào mặt cho nó im cái mồm đi không hay lúc đó các mẹ lại từ bi hỉ xả cho qua chuyện chẳng chấp gì con hâm.

Cũng phải thông cảm với người ta 1 tý, đang làm ăn ngon lành lại có 1 bà nhảy chồm chồm lên tung tin hết báo này báo khác tố cáo với vu vạ.
    Nếu thế thì hãy làm gì để tất cả những người chứng kiến thấy chồng mình là trong sạch. Bạn có thể đề nghị đưa bằng chứng, làm việc với cơ quan pháp luật về tội vu khống... Chứ đấm vào mặt bà ta đc thì chưa chắc bà ta đã im, mà có khi hàng xóm lại thì thầm "à, hóa ra là có chuyện quan hệ mờ ám với bà ta thật, nên mới tức tối mà đánh thế. Rồi ở trường hợp này, cả 1 tập thể xúm vào chọc 1 cá nhân, gd, kiểu đánh hội đồng, thì phần đông khán giả, nhiều người đang ko ưa bà ta, lại quay ra ghét luôn cả cái tập thể đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,605 Bài viết

• 4,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Thế đài truyền hình quốc gia với gia đình bà mẹ hợm hĩnh khoe con là ngang nhau à!
    Cái này gọi là giá trị của sự im lặng. 2 bên đều mắc lỗi ngang nhau nhưng vị thế khác nhau nên cái lỗi ấy nó cũng có mức độ lố bịch khác nhau.
    Nếu nói thế thì bà hâm hâm ngoài đường ăn vạ chẳng qua cũng là 1 bà vô gia cư lang thang chẳng hạn, so với gia đình các mẹ có lép vế hơn nhiều không.

Nếu các mẹ bảo rằng cứ bỏ qua cứ cho nó chửi chán cũng kệ thì tớ tôn làm thánh cô, tớ đành làm quỷ sứ vậy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,094 Bài viết

• 17,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình biết ngay là sau biên kịch, diễn viên, giờ là đến lượt VTV lên tiếng sau vài ngày bị chỉ trích nặng nề. Rốt cuộc thì là họ đã họp bàn thống nhất cách trả lời, nên ko có gì mới, vẫn vô trách nhiệm như vậy. Lãnh đạo 1 tổ chức quan trọng của Đảng, Nhà Nước mà trả lời kiểu này, thì người dân thấp cổ bé họng như mình đây đành chịu vậy. Đừng mong họ nhìn nhận sai lầm và xin lỗi. Chuyện này xưa nay hiếm ở VTV. (Đến bác Sâm còn nói "tôi bịa mà chứ có dịch đâu" trong sự kiện điện ảnh quốc tế, rồi chtr "tổ ấm" đưa cả 1 câu chuyện bịa như thật do ko chịu xác minh mà còn chả có lỗi thì thôi chứ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,605 Bài viết

• 4,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebibo_2010 Xem bài viết
    Nếu thế thì hãy làm gì để tất cả những người chứng kiến thấy chồng mình là trong sạch. Bạn có thể đề nghị đưa bằng chứng, làm việc với cơ quan pháp luật về tội vu khống... Chứ đấm vào mặt bà ta đc thì chưa chắc bà ta đã im, mà có khi hàng xóm lại thì thầm "à, hóa ra là có chuyện quan hệ mờ ám với bà ta thật, nên mới tức tối mà đánh thế. Rồi ở trường hợp này, cả 1 tập thể xúm vào chọc 1 cá nhân, gd, kiểu đánh hội đồng, thì phần đông khán giả, nhiều người đang ko ưa bà ta, lại quay ra ghét luôn cả cái tập thể đó.
    Đường đường là chồng các mẹ , là chủ 1 gia đình lớn ai lại lôi ra để so bì trắng đen với bà hâm ngoài đường , vạch áo so bì thì tối đóng cửa tra hỏi véo cho bầm da tím thịt chứ đời nào đôi co với đứa dở hơi.

Nói chung mỗi người 1 quan điểm, tớ không thích tranh luận nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

thằng cha Phó tổng này có phải con cháu gì của ai không nhi?
    Vouloir, c'est pouvoir
    • 2,094 Bài viết

• 17,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sóng vỗ bờ Xem bài viết
    "Muôn sự tại Mình mà thành sự tại Thiên (hạ)" - Nhớ lại khi gia đình bác Ngọ giới thiệu "tài năng" của con mà choáng váng, thừa hưởng gien di truyền ông bà, cha mẹ......, có năng khiếu từ khi ăn bột, rồi biết hát 6 thứ tiếng......rồi đỉnh của đỉnh.......
    Thiệt chứ bác Ngọ có tài quăng bom nhất thế giới chứ chả chơi! Không hiểu sao mà người ta dám tự tin giới thiệu như thế khi con hát cũng làng nhàng?!
    Bạn ơi, cái này thì ko bàn cãi nữa. Đồng ý là nhà bà Ngọ làm quá. Sao mình thấy top nào cũng thấy những ý kiến như thế này. Sao cứ phải nhắc đi nhắc lại ở cả top đang nói ý khác. Ở đây, tiêu đề của top đang là cách trả lời của VTV mà. Mình hy vọng (chỉ hy vọng, chứ ko dám can vì đó là quyền của mọi người) mọi người sẽ tập trung vào vấn đề VTV có hợp lý ko, và vì sao, chứ ko nêu lại câu chuyện Q.A để khỏi loãng top và lạc hướng về những cái đã nói nhiều rồi.
    • 646 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Lãnh đạo VTV thế này thảng nào chả có nhiều vụ Quỳnh Anh, Vàng Anh. Chả hiểu đầu ông ta chứa gì mà ông ta trả lời báo chí như thế. Lộng quyền quá thể rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 356 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

nhiều người có những chứng bệnh quái lạ lắm, y học còn không hiểu nổi. có thể bà này bệnh hoang tưởng + nhiều căn bệnh nghiêm trọng khác => hết thuốc chữa ah quên không riêng gì bà này mả cả gia đỉnh điều bị, chắc do di truyền từ mẹ và lây sang cho ông chồng

Trích dẫn Nguyên văn bởi sóng vỗ bờ Xem bài viết
    "Muôn sự tại Mình mà thành sự tại Thiên (hạ)" - Nhớ lại khi gia đình bác Ngọ giới thiệu "tài năng" của con mà choáng váng, thừa hưởng gien di truyền ông bà, cha mẹ......, có năng khiếu từ khi ăn bột, rồi biết hát 6 thứ tiếng......rồi đỉnh của đỉnh.......
    Thiệt chứ bác Ngọ có tài quăng bom nhất thế giới chứ chả chơi! Không hiểu sao mà người ta dám tự tin giới thiệu như thế khi con hát cũng làng nhàng?!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chợt nghĩ mà rùng mình.... nếu rơi vào tình cảnh của Quỳnh Anh chắc mình tự vẫn mất..... thôi chỉ mong đừng có báo chí nào khui bới vụ này nữa...
    • 244 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Mẹ Ỉn thấy cả 2 phía đều có vấn đề:

- Phía bà Ngọ em thấy rõ ràng sai rồi và sai trước. Dù cố gắng cứu vớt thế nào thì bà cũng không thể bao biện được hành động lấy mic của MC rồi ra phát biểu rất khó nghe trên truyền hình. Những điều bà nói không thể giúp con đi tiếp vào vòng trong được, vì dù âm thanh có tốt đến mấy và hỗ trợ đến mấy, QA có hát tốt như lúc ở nhà thì em ấy cũng chỉ gọi là hát đường được chứ không thể gọi là tài năng hay ấn tượng để chinh phục khán giả được. Bài hát em ấy chọn có nội dung về tình cảm, tình mẹ nhưng giọng hát của em không biểu cảm, không gây được cảm xúc và ấn tượng.

Vậy nên là thừa, việc bà phát biểu nếu cố gắng thông cảm thì cũng chỉ thể hiện là bà còn chưa suy nghĩ kỹ hoặc quá bao bọc cho con mình mà thôi! Vì thế, lẽ ra sau đó bà phải thấy hơi xấu hổ với việc mình đã làm, và có đôi lời xin lỗi khán giả/nhà đài và mọi người sẽ bỏ qua hành động của một phụ nữ bốc đồng và quá cưng con. Còn em Quỳnh Anh thì nên cố gắng vượt qua chính mình mà tập trung học hành thay vì quá chìm sâu vào chuyện này và phải thật sự nỗ lực rèn luyện ca hát nếu em yêu thích và mong muốn làm ca sỹ.

- Phê phán bà Ngọ "giật mic" rồi, nhưng một số chi tiết bà "tố" nhà đài em cũng thấy khá khó hiểu. Và tiếp sau thì sự việc ngày càng đi quá xa, quá nhiều ý kiến và đủ thứ tạp nham chế chọt trên mạng. Cơ mà chẳng trách được ai, truyền thông là vậy, chuyện gì nổi cộm thì sẽ có mức độ lan truyền tương xứng thui. Tuy nhiên em quả thật không hài lòng khi nhà đài phát cái tiểu phẩm hài ngớ ngẩn vậy làm gì, nó giống như một đòn phản pháo đầy ngạo nghễ và coi thường người khác hơn là phản ánh hiện tượng xã hội này nọ. Bà Ngọ chạy ra phát biểu là thừa thì nhà đài phát cái tiết mục đó cũng là thừa. Tất nhiên nhà đài chẳng cần xin lỗi, nhưng cũng nên có đôi lời và khi đã có đôi lời thì cũng nên tôn trọng khán giả/dư luận, vì nhà đại đang làm chương trình văn hóa xã hội mà.

Thế cơ nhưng mà rất tiếc, em đọc cái bài phát biểu của ông này, em thấy nhà đài cứ đáng coi thường sao í ạ, cảm thấy sự cười cợt, không nghiêm túc, không nhìn nhận sự việc thấu đáo, cũng chả thấy mình sai hệt như bà Ngọ không thấy con mình hát cũng bình thường vậy! Bà Ngọ chắc cảm thấy con mình đáng thương, nhà mình bị lừa, không biết kêu ai nên càng cuồng lên. Nếu nhà đài trả lời nhã nhặn, giải thích cặn kẽ mấy cái nội dung chính mà bà Ngọ tố, có ý tứ khuyên nhủ đúng sai, thì sẽ thông tỏ cho nhiều phía. Như thế vừa thể hiện nhà đài chuyên nghiệp, minh bạch, có văn hóa, vừa dẹp sự cuồng nộ của bà Ngọ, lại vừa thu hút khán giả. Chứ chương trình cũng đã hay lắm đâu mà kiêu làm chi.
    • 1,157 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Chợt nghĩ mà rùng mình.... nếu rơi vào tình cảnh của Quỳnh Anh chắc mình tự vẫn mất..... thôi chỉ mong đừng có báo chí nào khui bới vụ này nữa...
    Trong khi chúng ta nghĩ thương cho QA, đôi khi mình cũng nghĩ như bạn nhưng thực tế lại không phải vậy. QA không đi học được thì có thầy cô đến nhà dạy, QA không ăn uống được gì nhưng vẫn đủ sức ngày ngày theo dõi thông tin về mình và gia đình trên mạng, rồi phân tích các clip chỉnh nhạc, nốt nọ nốt kia sai, sau đó cùng gia đình viết thư, viết bài đăng diễn đàn APC; thêm nữa 1 số nhà báo ruột của chị Ngọ (trước đây thường viết lăng xê con gái, con trai, chị Ngọ, trường APC) đc chị mời tới để chị có ý kiến trả lời phỏng vấn và đăng bài... QA không yếu đuối đâu ạ, QA đc thừa hưởng sự mạnh mẽ của chị Ngọ và sẽ cùng gia đình đi đến cùng đấy bạn ạ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 682 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Nếu nói thế thì bà hâm hâm ngoài đường ăn vạ chẳng qua cũng là 1 bà vô gia cư lang thang chẳng hạn, so với gia đình các mẹ có lép vế hơn nhiều không.

Nếu các mẹ bảo rằng cứ bỏ qua cứ cho nó chửi chán cũng kệ thì tớ tôn làm thánh cô, tớ đành làm quỷ sứ vậy.
    Mẹ này mà dạy con chắc chắn sau này ghê phải biết! Con người ta hơn nhau ở cái cách xử sự! Nếu ai cũng ăn miếng trả miếng thì thằng lưu manh với người có học như nhau. Trong vụ này VTV rõ ràng quá cố chấp và quá lố rồi bạn ạ! Mình cũng có con, nên vị tha với con người ta một tý, để lỡ mai mốt con mình có sai trái, bớt người chọc ngoáy đi!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,094 Bài viết

• 17,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đường đường là chồng các mẹ , là chủ 1 gia đình lớn ai lại lôi ra để so bì trắng đen với bà hâm ngoài đường , vạch áo so bì thì tối đóng cửa tra hỏi véo cho bầm da tím thịt chứ đời nào đôi co với đứa dở hơi.

Nói chung mỗi người 1 quan điểm, tớ không thích tranh luận nhiều.
    Mình cũng giống bạn, ko thích tranh cãi gay gắt, chẳng qua đưa quan điểm để diễn đàn có cái nhìn đa chiều. Nhà Bà Ngọ và VTV hứng đá cũng nhiều rồi. Có điều mình chỉ ko thích cách làm lấy 1 cái sai này để đè lên 1 cái sai khác, rồi lấp liếm của VTV, làm sao mọi người phục. Bà Ngọ sai dưới góc độ cá nhân, còn VTV là cả 1 tổ chức, cái sai sẽ nhân lên.

@ all: Nếu thấy VTV ko sai, thì mình xin hỏi các bạn:
    - Các bạn xem tiểu phẩm có ai là ko biết là đang nói đến Q.A và mẹ ko? Sao các bác ý vẫn bảo ko nhắm vào ai?

- Khi lôi 1 người bình thường cụ thể ra làm trò cười, các bạn sẽ nghĩ đó là thói xấu cần châm biếm đúng ko? Vậy là châm biếm 1 cô bé 15t khi tên, ảnh của cô tràn lan trên báo, mạng đã đủ xấu hổ lắm rồi, VTV có nghĩ cô sẽ ra đường, giao tiếp với xh thế nào?

- Các bạn cho rằng cô bé đó và gd làm sai thì đáng phải chịu? Cái sai thì đầy rẫy, tùy cái mà lên án. Giáo dục đc chung chung mọi người thì cũng ko nhất thiết phải trực diện bôi bác 1 người khác. Mình từng đọc 1 quyển sách về thuật dùng người, có 1 đoạn đại ý là khi khen ngợi ai thì nên khen trước đám đông, còn phê bình ai, thì nên nói chuyện riêng. Mình từng làm việc cho 1 sếp dù trả lương ko cao mà ko muốn đi chỗ khác, vì mỗi khi ai đó mắc lỗi gì, sếp luôn gặp riêng nhắc nhỏ, rồi trong cuộc họp chỉ nói chung là đang có hiện tượng abc mọi người giúp kinh nghiệm, chẳng ai phải xấu hổ, và vẫn vui vẻ làm việc.

- VD. thế này cho dễ hiểu, ở trong liên hoan của 1 công ty, tất cả mọi người từ sếp đến nhân viên công khai nói bóng gió về tật xấu các bạn, dù ko nói tên, mà ai cũng biết là đang nói về các bạn và cười ha hả với nhau, bạn có thấy dễ chịu ko? Hoặc con các bạn làm gì sai, cô/thầy kêu con bạn lên cho các bạn ê...ê... xấu quá rồi mới dạy đừng làm thế, các bạn có thoải mái ko?

- Ai cũng từng mắc sai lầm, đừng nói tôi hoàn hảo nhé. Vậy các bạn có bao giờ chịu để người khác lôi sai lầm của mình ra để gây cười rồi làm bài học cho khắp thiên hạ ko? Khi mà bạn đi đến đâu người ta cũng nhận ra bạn ý.

Về mình, thì thấy VTV làm việc này chẳng trong sáng gì đâu. Nếu muốn phê bình bệnh thành tích, hám danh, bênh con,... sao ko lấy bối cảnh cuộc thi khác, n.v khác, câu nói khác... mà bê gần nguyên xi thế? Muốn giáo dục sao lại lấy điều phản giáo dục ra để trình chiếu?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 7,757 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_Ku_Tin Xem bài viết
    nhiều người có những chứng bệnh quái lạ lắm, y học còn không hiểu nổi. có thể bà này bệnh hoang tưởng + nhiều căn bệnh nghiêm trọng khác => hết thuốc chữa ah quên không riêng gì bà này mả cả gia đỉnh điều bị, chắc do di truyền từ mẹ và lây sang cho ông chồng
    Bạn nói bà Ngọ hoang tưởng như thế thì tạm gọi là giả thiết thôi, nhưng nên đưa thêm dẫn chứng sẽ thuyết phục mọi người hơn.
    Từ hôm nọ đến giờ chủ yếu có hai luồng dư luận, chửi nhau cũng có. Một bên là bênh nhà đài, một bên thì bênh nhà bà Ngọ, không biết đến bao giờ nguôi.

Tôi thử đưa giả thiết thế này xem liệu có đúng không, ai chửi ngu thì tuỳ.
    Có thể bà Ngọ cũng đoán trước con gái Q.A sẽ không được vào vòng trong cuộc thi và bà đã có chủ định, nếu Q.A không vào được vòng trong thì tìm cách quậy ban tổ chức, quậy nhà đài và khán giả tới bến. Bà ta sẽ có các động thái gây sốc bằng cách vài ngày lại ra một chiêu trò, khi thấy tình hình im im, tạm lắng lại quậy một phát:
    - Nhảy lên sân khấu (Cướp micro) nói tâng bốc Q.A và gia đình, trách cứ ban giám khảo, trách ban tổ chức, chê bôi các thí sinh khác.
    - Đổ lỗi cho Quyền Linh, đổ lỗi cho BTC (Công ty sản xuất chương trình) chỉnh âm bài hát của Q.A, cắt xén chương trình với ý đồ bôi bác, dìm hàng nhà bà.
    - Gửi đơn thư lên quốc hội để kêu cứu.
    - Gửi đơn kiện cáo đi các nơi, tố cáo việc VTV3 bôi bác nhà bà bằng tiểu phẩm hài.
    - Tiếp tục lên diễn đàn thanh minh con gái bà hát hay xứng đáng đoạt giải, đổ tội tiếp cho nhà đài, công ty sản xuất chương trình, gửi đơn kiện cáo đi nhiều nơi.
    - ...
    - ...

Bà Ngọ cứ quậy cho bõ tức thôi (Không được ăn thì đạp đổ), chẳng bức xúc gì nhiều, còn Q.A vẫn ăn no, ngủ kỹ chẳng quan tâm dư luận nói gì, vì mọi người càng nói, càng chửi nhiều, thì càng đúng ý nhà bà Ngọ. Biết đâu nhà bà, con gái bà lại là nhân vật nổi tiếng, rồi sang năm luyện hát tiếp, tham gia các cuộc thi khác và tuyên bố cháu đã luyện thanh thêm rất nhiều và đã tiến bộ vượt bậc rồi.
    • 67 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Việc é o gì phải xin lỗi thằng nào, xin lỗi thì hoá ra nhà đài sai à. Không xin lỗi đấy thằng nào làm gì được nào, đố thằng nào bắt nhà đài xin lỗi được đấy...
    Đời rất dở mà vẫn phải niềm nở ...
    • 2,094 Bài viết

• 17,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qua bài trả lời phỏng vấn của lãnh đạo VTV này, thì danh hiệu "con hát mẹ khen" đc trao tiếp cho ông. Nhân viên làm sai đc lãnh đạo bao bọc kiểu này, chả trách... haizzz...

Giá như chỉ 1 câu "vừa rồi tiểu phẩm có đôi chút nhạy cảm, ekip sẽ rút kinh nghiệm". Có khi lại xoa dịu đc dư luận. Lại ngẫm đến cái văn hóa xin lỗi, văn hóa từ chức ở VN mình mà buồn.
    • 87 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Trả lời hèn thế, cái kịch bản giống 99% tình huống của nhà người ta mà không nhận. Đọc 3 bài phỏng vấn từ thằng đạo diễn, đến diễn viên bây giờ là thằng sếp chả thấy khác nhau mấy. Bọn này hèn có tổ chức....
    CMW9p7
    94gTp7

Sâu : NB : 3,3kg -> 1M : 4,4kg:Laughing: -> 2M : 5,5kg:Laughing: -> 3M : 6,5kg :Smiling: -> 4M : 6,7kg:Worried: -> 5M : 6,8kg:Crying::Crying:
    • 3,537 Bài viết

• 3,910 Được cảm ơn

Cả Nhà bà Ngọ thế mà thành "sao" nổi tiếng cả nước, thậm chí cả thế giới, đã không biết cám ơn nhà Đài thì thôi, lại còn bắt nhà Đài xin lỗi cái gì chứ, nhà Đài lại kiện đòi tiền PR bây giờ
    Dm91p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể ra lúc đầu cán cân đang nghiêng về phía VTV trong vụ QA này. Tuy nhiên với vụ tiểu phẩm GNCT VTV mất đi một ít lợi thế; với bài phát biểu của bác này VTV mất thêm một ít lợi thế nữa. Hey, cái đài truyền hình VN to đùng như vậy mà không có chuyên gia giải quyết khủng hoảng thì mìn cũng bó tay đấy!

{P/S: Kể ra nhà biên kịch chịu đầu tư chất xám viết khéo khéo như bài Em Mạnh Mẫu dạy con thì còn chối được chứ còn gần như là copy paste nguyên vụ việc của em QA thế này thì càng chối càng bị ném đá mà thôi)
    Yêu con gái nhất nhà