TIN TÀI TRỢ.

Làng đánh vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.47K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mấy thằng đánh vợ, mình chỉ mong nửa đêm nó đang ngủ, trùm bao bố đánh cho hả thì thôi...Vâng, mình chơi bẩn lắm. Nhưng đàn ông đánh vợ thì có đẹp đẽ gì cho cam.

Sợ mấy chú thần kinh chém gió trong diễn đàn mình quá @_@

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 736 Bài viết

• 1,712 Được cảm ơn

Tóp pic đang nghiêm túc
    Bỗng thơ bác Đồ vào
    Thêm chị Kiwi nữa
    Thành ra top pic hài

Ha ha ha há há
    Tôi cười mỏi cả mồm
    Thanks các vị nhiều nhá
    Đã làm top pic xôm

Chống spam

Nhân đây tôi cũng nói
    Không ủng hộ vũ phu
    Nhưng vũ thê thì được
    Bị vợ đánh không đau
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pumpkin-C Xem bài viết
    Chị nói vậy thôi chứ đố dám manh động. Chị ko sợ đi tù à? Chị ko sợ con chị ko ai nuôi à?
    An tâm hihi, tui ngồi webtretho riết thì phải có vài chiêu phòng thân chứ hihihi ...thiến hoá học hay sinh học cho nhẹ nhàng khỏi máu me ... còn được vu cho hắn tội bất lực hihii
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 647 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiwi-HN Xem bài viết
    Nhân có việc, hôm nọ,
    Tôi đi ngang một nhà.
    Có vẻ như ai đó
    Đánh một người đàn bà.

Đánh đàn bà, đúng thế.
    Hình như đánh bằng roi,
    Cũng có thể bằng gậy.
    Tiếng đánh nghe nhỏ thôi.

Không có tiếng kêu cứu.
    Chỉ tiếng khóc vọng ra.
    Thế đấy, có ai đó
    Đánh một người đàn bà.

Tôi cúi đầu đi tiếp
    Thấy nhoi nhói trong lòng.
    Thấy mình thật hèn nhát,
    Không đáng mặt đàn ông.

Tiếng kêu bám theo mãi.
    Cả tiếng của chiếc roi.
    Suốt mấy ngày sau đó
    Không ngớt quật vào tôi.

Tự nhiên thấy tức giận,
    Muốn hét to vang nhà:
    “Nhìn kìa, có ai đó
    Đánh một người đàn bà!”

_Thái Bá Tân_
    Thơ bác Thái Bá Tân đơn giản mà đọc thấy thấm thía, mong là có nhiều người đàn ông nghĩ được như bác viết trong thơ. Ngoài lề chút là bác Tân là người mình rất khâm phục về phông văn hóa, về sự hiểu biết và trình độ ngoại ngữ của bác.

Mình kể chuyện một chút về các bác giúp việc ở nhà mình. Bác đầu tiên là người Nam Trực, Nam Định, tốt và hiền, làm việc gì cũng khéo. Bác ấy lần đầu đi giúp việc còn chưa xa chồng 1 ngày. Được mấy tháng thì chồng gọi về, bác ấy say xe nên mình nhờ bác xe ôm quen đưa về. Bác xe ôm kể lại là lúc về đến đầu ngõ, chồng bác ấy nhảy ra đấm túi bụi vào đầu, vào mặt, vừa mắng là:"Mày đi bây giờ mới về à". Hai tuần sau bác lên nhà mình mặt vẫn còn thâm nhưng bảo với mình là bị ngã. Mình thấy thương bác í lắm, sau này bác í về trông cháu nội nhưng hai chị em vẫn gọi điện hỏi thăm nhau, nhất là sau ngày mùa.
    Bác thứ hai thì là người theo đạo, ở Hải Dương, bị chồng đánh quanh năm, có lần đập chai rượu vào đầu vỡ đầu ngất đi, sau này cứ trở giời là đau đầu lắm. Bác í bảo là bố mẹ mất hết, nhà lại kh có anh em nên bị cả nhà chồng bắt nạt, kh ai bênh vực.
    Bác thứ 3 ở Bắc Giang thì bị mẹ chồng hành hạ, khổ lắm, chồng bác í đi bộ đội chính quy đóng ở miền Trung, lúc bác í có thai gần đẻ còn bị mẹ chồng đuổi đi. Sau này, con gái bác í nó giống bố không khác tí nào.
    Một bác khác thì chồng bác í lăng nhăng với chính con dâu. Hồi trẻ thì ông í cũng có con riêng ở ngoài rồi.
    ...
    Tóm lại, trong những người phụ nữ đi làm giúp việc mà mình biết, chỉ 1,2 bác là có chồng hiền lành, không rượu chè, không đánh đập còn 8-9 bác kia thì đều rất hoàn cảnh. Mà chẳng có bác nào li dị chồng cả, suốt cả đời cứ chịu đựng như thế, không biết đến hạnh phúc và thanh bình. Phụ nữ Việt Nam còn rất nhiều người khổ nhỉ. Mà một lý do rất quan trọng là bản thân người phụ nữ, đặc biệt là ở nông thôn, không có nhận thức về giá trị của bản thân mình nên cứ cam chịu như vậy. Mong là có nhiều tổ chức NGO và nhiều chương trình giúp cho phụ nữ Việt Nam, mình nói thế vì mình không mong đợi vào luật hay những biện pháp của Việt Nam. Khi nghe các bác kể chuyện bị chồng đánh, mình thường hỏi là thế không ai làm gì à, không có chính quyền xã, hội phụ nữ vào can thiệp à ... , nhất là lần đầu nghe kể thì ngạc nhiên và bất bình lắm. Bác nào cũng bảo: không, vợ chồng đánh nhau ai người ta can thiệp, ai người ta vào. Cả xã hội ai cũng quay mặt đi nên người phụ nữ cũng chẳng biết bấu víu vào đâu, haiz...
    Khi tức giận hãy đếm nhẩm từ 1 đến 10 để bình tĩnh lại nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 103 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mexuka2010 Xem bài viết
    Thế mà có một chị hàng xóm nhà mình lại mong được chồng chửi hoặc đánh cũng được chứ kiểu này thì chết mất: số là vợ chồng công chức, anh chồng đẹp trai, lịch lãm, nhã nhặn, lịch thiệp trong con mắt mọi người á. Chẳng bao giờ thấy vợ chồng cãi nhau một tiếng. Mình khen, thế là chị vở sổ ra như vậy. Mỗi lần vợ chồng canh cơm không ngọt là suốt đêm anh chồng rỉ ra đay nghiến, chỉ trích, bạo hành tinh thần không cho vợ ngủ. mệt mỏi lắm, nhức đầu lắm. Chị vợ cứ héo hon gầy mòn.
    Vì vậy chẳng bao giờ thấy cãi nhau là phải, mỗi người một chiêu nhỉ.
    Đấy cũng là một trong những cách bạo hành gia đình bạn ạ.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5