TIN TÀI TRỢ.

Làng đánh vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.48K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 763 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Thật sự rất sợ những người có suy nghĩ như bạn này! Nói xin lỗi chứ vì "tại mình" mà bị đánh thì đàn ông đáng bị đánh hơn nhiều lần phụ nữ bạn ạ. Đàn ông hay có thói trăng hoa, bia ôm cờ bạc rượu chè hút xách tứ đổ tường đủ hết các món ăn chơi. Trong cuộc sống vợ chồng tất nhiên phải có va chạm nhưng theo hướng tích cực. Chồng/vợ có gì ko vừa ý thì nhỏ nhẹ bày tỏ quan điểm, góp ý. Chứ cứ vin vào cái cớ tại vợ hỗn, tại chồng nóng tính nên bị đánh thì thôi xã hội khỏi phát triển làm gì, cứ sống theo thời ăn lông ở lỗ cho rồi. Tớ mà có chồng thượng tay thượng chân vậy lúc bình thường đánh ko lại tớ sẽ chạy đi kêu cứu. Xong rồi sau đó tớ bỏ thuốc xổ liều dành cho voi để thằng chồng nó ăn. Sau đó thì tha hồ mà túm tóc, dập mặt, tuốt xác nó cho thỏa lòng. Chiêu này tớ học của 1 chị trên wtt này đây .
    Thì thế đấy chị! Chị ấy bị đánh nhưng vẫn...bênh chồng mà. Em có ủng hộ bạo hành đâu, vợ chồng lựa lời mà nói với nhau, mất gì câu nói. Nhưng là phụ nữ mà mở miệng là chửi thề, chửi tục, chồng nói một câu vợ cứ xả vào mặt toàn mặt nạ làm bằng của quý, lôi cha mẹ người ta vào, nhiều lần không chỉ lôi cha mẹ người ta bằng miệng mà còn dùng cả chân và tay với bố mẹ chồng .....đặt địa vị chị là người chồng chị nghĩ sao?

chắc chắn không phải một lần mà nhiều lần, khi kể chuyện cô bạn em không hề đề cập đến việc bà chị cô ấy nói gì, làm gì, chỉ áp lỗi tại anh chồng hết nên em mới nói vậy mà. Em đâu có ủng hộ việc bạo hành gia đình dù người bạo hành hay bị bạo hành là vợ hay chồng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 448 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi madem89 Xem bài viết
    Hội Phụ nữ VN phải phổ cập internet và nhất là WTT cho các bà vợ và những người phụ nữ sắp làm vợ mới mong bỏ được bạo hành gia đình.
    1 phần do tư tưởng từ trước tới nay, từ cụ tới bà tới mẹ rồi những ng phụ nữ xung quanh
    1 phần do ít học, không tự tin vào mình, không biết mình có những quyền lợi gì, không thấy được những người phụ nữ khác họ sống sung sướng ra sao, không được tiếp xúc với những người đàn ông tử tế, không đủ tự tin vào mình.
    Cái này em xin bổ xung thêm, một phần là do chính những người phụ nữ cay nghiệt tự làm khổ phụ nữ. Đàn bà không chồng (tức ế chồng) hoặc ly hôn thì bị các phụ nữ khác dèm pha, tổng xỉ vả nói xấu cho lên bờ xuống ruộng không chịu nổi nên túng quá hóa liều. 1 phần nữa là có rất nhiều phụ nữ thích bị đánh và kêu ca, nhưng đến khi người khác khuyên nhủ thì lại đập đầu, tôi là đồ hèn, tôi không dám làm, blabla..
    Mình quen một phụ nữ giờ cũng đã hơn 60 tuổi rùi. trong suốt thời gian lấy chồng, hai vợ chồng suốt ngày rủ nhau ra tòa, viết đơn, xé đơn, rồi lại viết đơn nhưng đến giờ vẫn bài ca cũ. Mỗi lần gặp ai (trong đó có mình) là cô ấy lại mất hàng giờ để ca bài ca, cô ước gì mình ly dị nhưng cô là thằng hèn, blabla. Cứ thế ngày này qua ngày khác. Những người mới nghe lần đầu thì tỏ ý rất cảm thông và kiên nhẫn nghe hết nỗi lòng của cổ. Tuy nhiên rồi bài ca cô là thằng hèn cứ lặp đi lặp lại hết ngày này đến tháng khác và mọi người bắt đầu sợ bài ca của cổ.
    Túm cái váy lại là phải biết tự bảo vệ mình, không biết tự bảo vệ mình thì phải đoàn kết hợp sức lại chứ kêu ca thì chả giải quyết được gì còn ăn chưởng thêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,113 Bài viết

• 23,724 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cacomngon Xem bài viết
    Thì thế đấy chị! Chị ấy bị đánh nhưng vẫn...bênh chồng mà. Em có ủng hộ bạo hành đâu, vợ chồng lựa lời mà nói với nhau, mất gì câu nói. Nhưng là phụ nữ mà mở miệng là chửi thề, chửi tục, chồng nói một câu vợ cứ xả vào mặt toàn mặt nạ làm bằng của quý, lôi cha mẹ người ta vào, nhiều lần không chỉ lôi cha mẹ người ta bằng miệng mà còn dùng cả chân và tay với bố mẹ chồng .....đặt địa vị chị là người chồng chị nghĩ sao?

chắc chắn không phải một lần mà nhiều lần, khi kể chuyện cô bạn em không hề đề cập đến việc bà chị cô ấy nói gì, làm gì, chỉ áp lỗi tại anh chồng hết nên em mới nói vậy mà. Em đâu có ủng hộ việc bạo hành gia đình dù người bạo hành hay bị bạo hành là vợ hay chồng.
    Nếu chị là người chồng tài cán, giỏi giang mà có mụ vợ hỗn xược, mất dạy thế chị đã lót lá chuối mang về nơi sản xuất rồi cưới vợ khác ngoan hiền, đẹp người đẹp nết về. Đó là cách hành hạ, trả thù mụ vợ cũ một cách hiệu quả nhất. Chứ vợ nói 1 câu chồng tát 1 cái, vợ chửi qua chồng đánh lại nhục mặt với hàng xóm, tiêm nhiễm máu bạo lực cho con cái chả có gì hay ho cả.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ngay cả những người có học cũng còn đánh vợ, huống gì là nông dân! nhưng bài báo này nói lên sự yếu kém của hội phụ nữ Việt Nam!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Làng này sắp duoc đổi tên thành 'Làng ế vợ'

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tun_Thoi Xem bài viết
    chồng chui vào gần giường run cầm cập
    vợ cầm gậy đứng bên ngoài quát:
    - anh ra đây ngay, có ra ngay ko thì bảo?
    - ơ cô buồn cười thật, tôi là chủ gia đình, tôi thích ở đâu là việc của tôi
    - Cướp đây
    - Ông cần gì
    - Vàng
    - bao nhiêu
    - 100 kg
    - 112kg được ko
    - Được

'
    '
    '
    -Cục vàng yêu quý của anh ơi, dậy đi có người đến đón em này.. =))
    • 623 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

Cai vụ đánh Vợ nó cũng k liên quan tới Có học hay k có học.

Ở làng tớ quanh nhà tớ có rất nhiều người ít học thời cũ. Nhưng k bao giờ thấy họ đánh Vợ tớ còn thấy họ lam lũ và biết thương nhau nhiều hơn những đôi nửa mùa. Kiểu như Vợ Bác sỹ chồng Bộ đội. Vợ giáo viên Chồng Công an. Hay 1 số anh được mang tiếng là có tí chữ và có tí chức ở Làng.

Có Gia đình đánh nhau vì Vợ gớm ghê quá. Chồng chưa kịp chửi Vợ đã vênh mặt lên chửi trước. Chồng có bực phụng phịu vài câu đã bị Vợ nhảy lên thách. Cũng có những Gia đình Vợ chẳng làm sao Chồng cũng tìm đủ mọi cách để chửi và đánh. Đánh giống như để xả stress và để giải tỏa sự bất lực của mình trong Gia đình.

Nói chung đánh vì lý do gì thì cũng là điều cực k tốt. Xấu mặt Gia đình , Con cái thì bị ảnh hưởng, ảnh hưởng về tâm hồn về cách sống. Và trở nên lạnh lùng và thiếu tình cảm. Thế nên vì lý do gì đi chăng nữa cũng k nên duy trì 1 Gia đình chiến tranh. Tốt nhất là dừng lại sớm nhất có thể để mình được sống bình yêu và con mình được lành lặn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Sợ quá, chồng thế thà chẳng có còn hơn. Tự dưng lấy về ruì ăn đòn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 134 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiwi-HN Xem bài viết
    Nhân có việc, hôm nọ,
    Tôi đi ngang một nhà.
    Có vẻ như ai đó
    Đánh một người đàn bà.

Đánh đàn bà, đúng thế.
    Hình như đánh bằng roi,
    Cũng có thể bằng gậy.
    Tiếng đánh nghe nhỏ thôi.

Không có tiếng kêu cứu.
    Chỉ tiếng khóc vọng ra.
    Thế đấy, có ai đó
    Đánh một người đàn bà.

Tôi cúi đầu đi tiếp
    Thấy nhoi nhói trong lòng.
    Thấy mình thật hèn nhát,
    Không đáng mặt đàn ông.

Tiếng kêu bám theo mãi.
    Cả tiếng của chiếc roi.
    Suốt mấy ngày sau đó
    Không ngớt quật vào tôi.

Tự nhiên thấy tức giận,
    Muốn hét to vang nhà:
    “Nhìn kìa, có ai đó
    Đánh một người đàn bà!”

_Thái Bá Tân_
    Vụ đó tôi cũng biết
    Chính tôi ở trong nhà
    Người đánh là tôi đó
    Ăn đòn là vợ tôi

Oánh liền bà, tất dĩ
    Tôi nện bằng cùi tay
    Thi thoảng tôi lên gối
    Hứng lên tôi song-phi

Thị ôm đầu chịu trận
    Khóc ty tỷ tỳ ti
    Chính là tôi, hảo hán
    Oánh con vợ của tôi

Tội của thị như lúi
    Chuyên lấy tiền đánh lô
    Chuyên ngồi chơi tá-lá
    Ko lo-toan việc nhà

Con thị không thèm đón
    Cơm thị nấu thì khê
    Cứ mắt la mày lém
    Ra quán, luận thơ đề

Vẫn biết oánh là dở
    Nhưng chửi chả ăn thua
    Thiềng thử tôi gạt lệ
    Nện 1 người đàn bà!

_Đồ sơn sơn nữ_
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

đàn bà vn rất hỗn, đã là đàn bà thì chỉ nên an phận thủ thường, ở nhà trông con nội trợ, đằng này lại cứ thích ra ngoài đi làm rồi đòi hỏi bình đẳng giới bắt đàn ông phải phụ mình việc nhà. Từ hàng ngàn năm nay ông bà ta luôn tuân thủ quy luật đàn ông làm chuyện lớn, đàn bà chỉ là cái máy đẻ duy trì nòi giống và phục dịch các công việc nhà

đánh là để bớt hỗn, đánh là để vợ nể chồng hơn, để đàn bà biết tôn ti trật tự, có trước có sau, đàn ông ở bậc trên, đàn bà ở bậc dưới. Nếu ko muốn bị đánh nên biết thân biết phận, lo làm việc nhà, đẻ con trai nối dõi tông đường, biết vâng dạ chồng và ko làm bố mẹ chồng mất vui
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 191 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Thường mỗi lần đánh vợ xong là vợ nó lại rất yêu mình, thế mới tài các chị ạ.
    Tất nhiên là thỉnh thoảng đánh thôi thì mới có tác dụng, khà khà...
    • 682 Bài viết

• 1,851 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zanliti Xem bài viết
    đàn bà vn rất hỗn, đã là đàn bà thì chỉ nên an phận thủ thường, ở nhà trông con nội trợ, đằng này lại cứ thích ra ngoài đi làm rồi đòi hỏi bình đẳng giới bắt đàn ông phải phụ mình việc nhà. Từ hàng ngàn năm nay ông bà ta luôn tuân thủ quy luật đàn ông làm chuyện lớn, đàn bà chỉ là cái máy đẻ duy trì nòi giống và phục dịch các công việc nhà

đánh là để bớt hỗn, đánh là để vợ nể chồng hơn, để đàn bà biết tôn ti trật tự, có trước có sau, đàn ông ở bậc trên, đàn bà ở bậc dưới. Nếu ko muốn bị đánh nên biết thân biết phận, lo làm việc nhà, đẻ con trai nối dõi tông đường, biết vâng dạ chồng và ko làm bố mẹ chồng mất vui
    vừa ăn cơm trưa xong đọc cái comment này mắc ói quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 103 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Có nơi nào trên thế giới có "Làng đánh chồng" không nhỉ ???
    Mà tại sao ta chỉ lên tiếng chỉ trích mỗi người đàn ông đánh vợ mà không hỏi sao những người phụ nữ kia cứ oằn lưng cho người ta đánh ???
    • 254 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zanliti Xem bài viết

Điên.................
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 723 Bài viết

• 2,496 Được cảm ơn

Thế mà có một chị hàng xóm nhà mình lại mong được chồng chửi hoặc đánh cũng được chứ kiểu này thì chết mất: số là vợ chồng công chức, anh chồng đẹp trai, lịch lãm, nhã nhặn, lịch thiệp trong con mắt mọi người á. Chẳng bao giờ thấy vợ chồng cãi nhau một tiếng. Mình khen, thế là chị vở sổ ra như vậy. Mỗi lần vợ chồng canh cơm không ngọt là suốt đêm anh chồng rỉ ra đay nghiến, chỉ trích, bạo hành tinh thần không cho vợ ngủ. mệt mỏi lắm, nhức đầu lắm. Chị vợ cứ héo hon gầy mòn.
    Vì vậy chẳng bao giờ thấy cãi nhau là phải, mỗi người một chiêu nhỉ.
    Yêu anh chẳng sợ mái tranh
    Chỉ sợ hai tiếng "Sở Khanh" trên đời
    • 677 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Mi.a nói như các ông thì tôi có mà bị đánh quanh năm suốt tháng, chơi suốt ngày chả làm ăn gì chồng vừa đi làm kiếm tiền lại vừa nấu ăn cho vợ mà vẫn thấy thích chả cằn nhằn gì. Hỏi thật có ông nào thế ko????????? sao các ông lại ko muốn vợ mình sướng nhỉ, lại còn cứ thích hành vợ.
    .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 631 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lua_troc Xem bài viết
    Thật chứ đàn bà xứ lừa nhiều khi cũng đáng ăn đòn lắm, nhất là cái thứ đàn bà chuyên ngồi lê đôi mách buôn chuyện thiên hạ, suốt ngày đọc lá cải và chửi xã hội như hát hay trên cái wtt này, khà khà...

Túm lại, tôi ủng hộ các anh lừa oánh vợ, mà các anh phải oánh cật lực vào, khà khà...
    Oánh bằng những thứ không phải vũ khí, không dùng tứ chi là được khà khà ... Oánh rỏi xẽ được khen nhoé
    • 6,113 Bài viết

• 23,724 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lua_troc Xem bài viết
    Thật chứ đàn bà xứ lừa nhiều khi cũng đáng ăn đòn lắm, nhất là cái thứ đàn bà chuyên ngồi lê đôi mách buôn chuyện thiên hạ, suốt ngày đọc lá cải và chửi xã hội như hát hay trên cái wtt này, khà khà...Túm lại, tôi ủng hộ các anh lừa oánh vợ, mà các anh phải oánh cật lực vào, khà khà...
    Vưng! Thế thì chúng em đi ra để cánh đơn ông đờn ang các anh làm chủ cái web chẻ gianh này nhóe! Cơ mà các anh luận làm sao, chém làm sao ra tiền ra bạc về nuôi vợ con có manh quần tấm áo lành lặn nhóe! Chứ mà ăn ở ko rồi lê la chém gió thì đừng vác xác về nhà nhóe!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 260 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

chị em chúng ta chung tiền mua xăng đốt cái làng này đi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 373 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSON_SONNU. Xem bài viết
    Vụ đó tôi cũng biết
    Chính tôi ở trong nhà
    Người đánh là tôi đó
    Ăn đòn là vợ tôi

Oánh liền bà, tất dĩ
    Tôi nện bằng cùi tay
    Thi thoảng tôi lên gối
    Hứng lên tôi song-phi

Thị ôm đầu chịu trận
    Khóc ty tỷ tỳ ti
    Chính là tôi, hảo hán
    Oánh con vợ của tôi

Tội của thị như lúi
    Chuyên lấy tiền đánh lô
    Chuyên ngồi chơi tá-lá
    Ko lo-toan việc nhà

Con thị không thèm đón
    Cơm thị nấu thì khê
    Cứ mắt la mày lém
    Ra quán, luận thơ đề

Vẫn biết oánh là dở
    Nhưng chửi chả ăn thua
    Thiềng thử tôi gạt lệ
    Nện 1 người đàn bà!

_Đồ sơn sơn nữ_
    Anh ko biết chọn vợ,
    công đầu là ở anh!
    VN thừa con gái,
    Anh lại rất thong manh,
    Tôi xí lộn -thông minh

Miệng anh chém xoen xoét
    WTT cả ngày
    thế mà anh bất lực
    Trước 1 ng đàn bà.

Thương anh quá anh Đồ
    Chém gió như chẻ tre
    Nhưng gia đạo xóc xách
    Thật tội cho anh Đồ!

kiss anh phát!!!
    • 253 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ghét cay ghét đắng mấy thể loại vũ phu.....
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5