Lan Phương: Chồng Tây cao 2m nấu ăn, rửa bát cho tôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,565 Bài viết

• 12,401 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    logo - “Hồi ấy, người ta ghét tôi nhiều, hễ đọc báo là lại thấy kể chuyện yêu anh này, anh kia... Nhưng tôi chỉ nghĩ rằng lời nói gió bay, sống hạnh phúc và tự tin với chọn lựa của mình” – Lan Phương nói.

Vượt qua mọi thị phi ồn ào
    Lan Phương bảo hiện cô thấy hạnh phúc bên gia đình nhỏ của mình. Cô thắn chia sẻ không cần đám cưới hoành tráng cũng chẳng cần David phải là người thật giàu có về vật chất. Với Lan Phương, điều cô mong muốn chỉ là được yêu thương, được làm người vợ - người mẹ trong tổ ấm nhỏ của riêng mình.

- 2018 với chị là một năm đáng nhớ?

Năm qua là cột mốc đáng nhớ trong cuộc đời của tôi vì có người bạn đời, có em bé và được khán giả ghi nhận những nỗ lực trong sự nghiệp diễn xuất của mình. Mọi thứ đến với tôi một cách rất tự nhiên, mặc dù cũng có những lúc “chạnh” vì mình không được cảm thông, nhưng khi lựa chọn tôi tự tin với những gì mình đã chọn và tin tưởng tuyệt đối.

- Trước đó, chuyện tình yêu và sinh em bé trước đám cưới của chị là đề tài bàn tán và dị nghị, giờ thì sao, thưa chị?

Hồi ấy, người ta ghét tôi nhiều, hễ đọc báo là lại thấy kể chuyện yêu anh này, anh kia. Tôi khác với số đông những người còn lại, tôi kỳ lạ và sống theo bản năng. Tôi yêu nhiều, có tình cảm đặc biệt với bạn trai ngoại quốc, tất cả đều là cảm xúc thật. Tôi chưa từng yêu ai vì vụ lợi tiền tài, địa vị, nếu đã yêu nhất định sẽ lao như con thiêu thân chẳng cần nghĩ suy bất cứ điều gì. Có nhiều chỉ trích không hay, khiếm nhã, thậm chí nói “cạo đầu bôi vôi” nhưng tôi hiểu cảm xúc của những người khác khi họ nên nghĩ rằng “lời nói gió bay” và khi đó không giải thích gì thêm.

lan-phuong-chong-chieu-luon-nau-an-rua-bat-2
    “Hồi ấy, người ta ghét tôi nhiều, hễ đọc báo là lại thấy kể chuyện yêu anh này, anh kia. Tôi khác với số đông những người còn lại, tôi kỳ lạ và sống theo bản năng.
    - Chị từng bị trầm cảm sau sinh, đó có phải lý do chị sớm trở lại các dự án phim?

Đúng là tôi bị trầm cảm sau sinh, nhưng khoảng thời gian đó ngắn thôi, khoảng một tháng rưỡi. Lúc bị trầm cảm rất muốn quay trở lại công việc sớm, mặc dù nhận được những lời mời đóng phim nhưng tôi đã từ chối vì nhân vật lại tương đồng như Diệu của ở phần 2 của “Cả một đời ân oán”.

Đến bây giờ vai diễn trong phim “Nàng dâu Order” mới mẻ và hợp với tôi. Đây là vai có màu sắc khác nhưng vẫn cá tính, tôi thích vai diễn này kể từ khi đọc kịch bản từ đạo diễn Bùi Đức Việt.

- Lúc trầm cảm tức giận, chị thường làm gì?

Lúc trầm cảm tôi chỉ khóc một mình, ý thức mình phải tránh nguồn năng lượng tiêu cực. Còn chuyện dại dột thực sự chưa bao giờ tôi nghĩ đến. Tức giận tôi sẽ bồng phát thể hiện nhưng sẽ không như Diệu ở lối hành xử bản năng.

- Đóng nhiều vai phản diện, thậm chí chị nhận được không ít “gạch đá” của khán giả khi đóng các vai diễn đó. Nhưng với nhân vật Diệu của “Cả một đời ân oán” chị lại nhận được sự yêu mến của khán giả. Chị nói gì?

Diệu trong phim Cả một đời ân oán không phải là vai diễn phản diện đầu tiên của tôi nhưng lại nhận được nhiều sự yêu mến của khán giả. Có thể nói, tôi may mắn khi đây là vai phản diện hiếm hoi lấy được tình cảm của khán giả giữa rất nhiều vai chính diện khác. Nhân vật Diệu là người phụ nữ có tâm lý phức tạp, khi điên loạn lúc lại tàn độc, tôi đã phải đầu tư cho nhân vật này rất nhiều, để làm sao Diệu không còn một màu, một chiều mà có nhiều cung bậc cảm xúc, có những góc khác nhau.

- Từng đóng nhiều vai diễn màu sắc và gây ấn tượng mạnh, nhưng cho đến “Cả một đời ân oán”chị mới bén duyên với giải thưởng. Khi giành giải ''Diễn viên nữ ấn tượng nhất'' tại Lễ trao giải VTV Awards 2018 chị thấy như thế nào?

Giải thưởng này vô cùng ý nghĩa trong sự nghiệp diễn của mình, trước hết là sự ghi nhận của khán giả và đây là món quà cảm ơn cô con gái nhỏ vì đã trở thành động lực để tôi có thể diễn tốt đến như thế, bởi thời điểm quay phim là lúc tôi đang mang thai bé Lina. Nhiều người hỏi tôi đó có phải là sự hy sinh cho nghệ thuật không, tôi cho rằng đó là trách nhiệm của mình khi nhận vai, phải diễn để lột tả được nội tâm và tính cách của nhân vật.

lan-phuong-chong-chieu-luon-nau-an-rua-bat-1
    Lan Phương hạnh phúc bên ông xã.
    - Cuộc sống xa gia đình chồng về địa lý và sự khác biệt về văn hóa có là khoảng cách giữa chị với bố mẹ chồng?

Mặc dù không gặp bố mẹ chồng thường xuyên nhưng tôi luôn nhận được sự thương yêu và quan tâm từ ông bà. Năm nay nhân dịp Noel và Tết dương lịch ông bà đã dành khoảng thời gian nghỉ dưỡng để sang Việt Nam chơi với cháu, khoảng thời gian đó vô cùng tuyệt vời. Trong khoảng thời gian tôi bận đi diễn ông bà ở nhà trông cháu và rất thông cảm cho công việc diễn xuất của con dâu.

- Năm nay, chị sẽ chuẩn bị những gì cùng với chồng đón Tết?

Không như nhiều chị em khác áp lực vì tết, tôi khá thoải mái mặc chưa từng tự tay chuẩn bị một cái Tết nào cả. Tết năm nay chồng tôi vẫn phải đi làm còn tôi sẽ ở nhà đón em bé. Bố mẹ qua Mỹ với em trai. Việc chuẩn bị Tết năm nay hết sức nhẹ nhàng, nhưng chắc chắn vẫn có đầy đủ phong vị Tết như bánh chưng, cành đào, bánh trái vì tôi là một người rất xem trọng giá trị truyền thống.

- Chị từng chia sẻ không khéo việc nấu nướng, vậy điều đó có ảnh hưởng gì đến hạnh phúc gia đình không?

Tôi vẫn có thể nấu những món ăn anh ấy yêu thích mặc dù việc nấu nướng mình chưa được khéo, kể từ khi bầu và có em bé tôi ý thức hơn việc chăm sóc gia đình và bản thân. Chồng tôi (người đàn ông cao tới 2m - PV) rất dễ tính mọi việc kể cả trong ăn uống, rất chăm chút cho vợ, thường nấu ăn, rửa bát… tôi thấy mình hạnh phúc.

lan-phuong-chong-chieu-luon-nau-an-rua-bat
    Thiên thần nhỏ đáng yêu của nữ diễn viên.
    - Chị có gặp khó khăn khi cân bằng giữa thời gian làm nghệ thuật và gia đình?

Nói không thì sai hoàn toàn. Thời điểm đầu rất khó khăn, thời gian đi đóng phim tôi có ít thời gian để dành cho gia đình và thời gian chăm sóc con. Rất may anh xã tâm lý và hỗ trợ tôi rất nhiều trong cuộc sống gia đình. Những ngày đi quay, chồng tôi tự chăm con gái.

Từ Sài Gòn quyết định ra sống tại Hà Nội ảnh hưởng không nhỏ đến sự nghiệp của mình, mặc dù có tính nhưng tôi không suy nghĩ quá nhiều, cứ để thuận theo tự nhiên như khi tôi có anh xã và em bé.

Trần Đạt

https://vietnamnet.vn/vn/giai-tri/the-gioi-sao/lan-phuong-chong-chieu-luon-nau-an-rua-bat-501641.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• AMF
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,529 Bài viết

• 14,893 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Thế chồng Tây của em có đưa hết tiền lương cho vợ như chồng Việt không em ơi?
    • 5,670 Bài viết

• 8,315 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    con dở hơi cám lợn này suốt ngày có nhiu tiền đem mua bài PR tự sướng, giờ Vn đầy ông chồng làm việc nhà phục vụ vợ con có gì đâu mà khoe... ế lâu ngày hấp nặng
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 138 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ông này cao gớm cm nhỉ? 2m có khác, nhìn rõ lênh khênh.
    • 366 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Mắc mớ gì p đưa hết vậy thím.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,113 Bài viết

• 14,431 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Chồng Tây cao 2m nấu ăn, rửa bát cho tôi.

Đọc cái tiêu đề, tôi liên tưởng ngay đến chuyện "Ở đây có bán cá tươi"

Lên báo khoe mãi rồi, ai chả biết em lấy Tây. Mà đã Tây thì cao 2m cũng chả lạ. Hơn nữa, chiều cao không liên quan đến việc nấu ăn và rửa bát.

Cuối cùng: Là chồng thì nấu ăn, rửa bát cho vợ là quá thường, như có chị nói bên trên, chồng Việt cũng làm việc nhà cho vợ.

Nhẽ em LP sướng quá không kìm nổi nên phải la làng lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,010 Bài viết

• 11,865 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Chồng tụi thì đưa, có điều phải đạp đít mới đi rửa bát

Trở lại bài: chả biết em này là em nào.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 944 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

Các mẹ khó tính nhỉ. Mình thấy em ấy chia sẻ cũng nhẹ nhàng, có khoe khoang gì đâu. Người ta hỏi thì em ấy trả lời thôi mà.
    • 76 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    Chồng Tây cao 2m nấu ăn, rửa bát cho tôi.

Đọc cái tiêu đề, tôi liên tưởng ngay đến chuyện "Ở đây có bán cá tươi"

Lên báo khoe mãi rồi, ai chả biết em lấy Tây. Mà đã Tây thì cao 2m cũng chả lạ. Hơn nữa, chiều cao không liên quan đến việc nấu ăn và rửa bát.

Cuối cùng: Là chồng thì nấu ăn, rửa bát cho vợ là quá thường, như có chị nói bên trên, chồng Việt cũng làm việc nhà cho vợ.

Nhẽ em LP sướng quá không kìm nổi nên phải la làng lên.
    Mẹ nó ơi, tớ thấy title là PV đặt mà có phải chị ấy phát biểu vậy đâu

Hình như các chị không đọc kĩ bài PV rồi, LP chỉ chia sẻ cuộc sống hôn nhân thôi chứ có khoe mẽ chi đâu
    Mình thì có lần thấy LP thanh lý quần áo nên vào hỏi, phải nói LP trả lời cực kỳ nhã nhặn và khiêm tốn nhé, dù cô ấy là ng nổi tiếng. Chính vì vậy mà có cảm tình, dù lần ấy mình chỉ hỏi chứ không mua được nhưng LP vẫn rất vui vẻ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,698 Bài viết

• 80,414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiamo_Tiamo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, tớ thấy title là PV đặt mà có phải chị ấy phát biểu vậy đâu

Hình như các chị không đọc kĩ bài PV rồi, LP chỉ chia sẻ cuộc sống hôn nhân thôi chứ có khoe mẽ chi đâu
    Mình thì có lần thấy LP thanh lý quần áo nên vào hỏi, phải nói LP trả lời cực kỳ nhã nhặn và khiêm tốn nhé, dù cô ấy là ng nổi tiếng. Chính vì vậy mà có cảm tình, dù lần ấy mình chỉ hỏi chứ không mua được nhưng LP vẫn rất vui vẻ ạ
    Lan Phương từ bé đã xinh đẹp và học giỏi nên quen sướng. Và em ấy cũng khéo nên đc nhiều người yêu
    Tiếp xúc thì thấy em ấy rất có ý thức với fan hâm mộ, nhớ tên, tặng quà, cảm ơn
    Có lẽ vì thế nên cách khoe khoang cuộc sống và tình yêu cũng hơi quá đà, đâm ra nhiều người khó chịu, tuy nhiên mình lại thích kiểu tưng tửng như thế, nghệ sỹ mà.
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 3,113 Bài viết

• 14,431 Được cảm ơn

Ồ các mẹ nhầm rồi, tôi không khó chịu với ẻm cũng không ghét ẻm. Tôi biết LP qua phim Cô gái xấu xí và mấy cái gameshow thôi, ấn tượng giọng nói cứng và kiểu tưng tửng, nhưng tửng kiểu ẻm đỡ hơn Hòa Sorry nhiều. Còn các phim khác hay kịch, bán hàng... vân vân mây mây của ẻm tôi đâu có biết.

Tôi chỉ buồn cười cái tiêu đề, chắc lều báo hết chữ. Hoặc do lều đặt thì ẻm cũng phải duyệt qua chứ. Tôi viết có bài báo con con mà cũng phải đặt 4-5 tiêu đề khác nhau cho sếp duyệt.

Với ẻm khoe thì phải chấp nhận bình luận thôi, dù sao ẻm cũng tửng mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,764 Bài viết

• 32,808 Được cảm ơn

Thu minh lừa, hà anh, phi thanh vân, nhung bống. Giờ là lan phương .

Nhung bống cũng nhã nhặn lắm. Khoe gì cũng khéo lắmmmmmm. Giờ thì thiếu giãy ra cào mặt ăn vạ thôi à . (Thật k ngờ 1 ng như nhung bống lại bù lu bù loa len ăn vạ cỡ đó)

Nói chung mí mợ lấy đc chồng tây thường khoe toáng lên đc iu chìu đủ cả. Và sau thì chanh bành. Không cách này thì cách khác. Ke vỡ mộng ng nợ nần đầy người thì... nhập viện vì đau thương.

Ah mà mí chị lấy đc chồng đại gia cũng khoe toáng lên vd linh nga múa vv. Xong thì cũng chanh bành. Hình như ai cứ thi thoảng lên bài khoe chồng chìu là chanh bành.
    Wtt cũng y chang. Xưa tui hay khoe cũng chanh bành hết. Còn bạn tui ai kín kẽ lại thường êm ấm bền lâu
    Giò wtt thấy ai hay khoe khoe iu đương đc chiều vài tháng sau hỏi lại thấy đều banh hết. Tui k trù mà tui để ý thấy vậi thôi à
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 956 Bài viết

• 4,718 Được cảm ơn

Mình confirm là có gặp Lan Phương mới đây ở Parkson LTT, trông rất xinh xắn và k vênh váo như Đoan Trang (gặp ở Maximark khoảng 12 năm trước) và Mỹ Linh ca sĩ (gặp ở sân bay)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của PhuNhuan
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,075 Bài viết

• 28,200 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Thu minh lừa, hà anh, phi thanh vân, nhung bống. Giờ là lan phương .
    Giò wtt thấy ai hay khoe khoe iu đc chiều vài tháng sau hỏi lại thấy đều banh hết. Tui k trù mà tui để ý thấy vậi thôi à
    Thực ra bọn im lặng không khoe gì thì tỉ lệ chanh bành cao gấp bộn phần đấy. Có điều chúng không khoe nên ta không biết thôi. Giọng sặc mùi gato quá. Mà các cụ cũng có câu "Mưa đến đâu mát mặt đến đó". Sướng đến đâu thì cứ hét lên đến đó, tội gì mà phải hãm nhỉ!

LP tôi đánh giá là người có văn hóa, còn gấp tỉ lần nhiều đứa đạo đức giả.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 366 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Các mẹ khó tính nhỉ. Mình thấy em ấy chia sẻ cũng nhẹ nhàng, có khoe khoang gì đâu. Người ta hỏi thì em ấy trả lời thôi mà.
    Các mẹ xề wtt là vậy mừ, mụ vào đây sinh hoạt bl rồi mà hem bít à .
    Túm lại đã đặt lên bàn cân wtt thì đừng có hy vọng bất cứ ai đáp ứng đủ mọi tiêu chí khắt khe, đầy khách kuan của các mẹ wtt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 366 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    Ồ các mẹ nhầm rồi, tôi không khó chịu với ẻm cũng không ghét ẻm. Tôi biết LP qua phim Cô gái xấu xí và mấy cái gameshow thôi, ấn tượng giọng nói cứng và kiểu tưng tửng, nhưng tửng kiểu ẻm đỡ hơn Hòa Sorry nhiều. Còn các phim khác hay kịch, bán hàng... vân vân mây mây của ẻm tôi đâu có biết.

Tôi chỉ buồn cười cái tiêu đề, chắc lều báo hết chữ. Hoặc do lều đặt thì ẻm cũng phải duyệt qua chứ. Tôi viết có bài báo con con mà cũng phải đặt 4-5 tiêu đề khác nhau cho sếp duyệt.

Với ẻm khoe thì phải chấp nhận bình luận thôi, dù sao ẻm cũng tửng mà.
    Mụ đọc kỹ lại đê, khách quan đê, bớt GATO chút đê.... nội dung là do lều chêm vào trong ngoặc đơn, tiêu đề cũng do lều giật lấy từ đoạn trong ngoặc đơn nhưng lại bỏ ngoặc đơn đi khiến người đọc giật mình hiểu là LP "khoe chồng tây cao 2m đi rửa bát giặt đồ" cho bả.Còn ck bả là tây ko lẽ p nói là tàu hay mấy thèng đông lào lùn 1,5m như cái kẹo mút dở mới vừa lòng các mụ chăng?
    Chồng tôi (người đàn ông cao tới 2m - PV) rất dễ tính mọi việc kể cả trong ăn uống, rất chăm chút cho vợ, thường nấu ăn, rửa bát… tôi thấy mình hạnh phúc.
    • 5,764 Bài viết

• 32,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Thực ra bọn im lặng không khoe gì thì tỉ lệ chanh bành cao gấp bộn phần đấy. Có điều chúng không khoe nên ta không biết thôi. Giọng sặc mùi gato quá. Mà các cụ cũng có câu "Mưa đến đâu mát mặt đến đó". Sướng đến đâu thì cứ hét lên đến đó, tội gì mà phải hãm nhỉ!

LP tôi đánh giá là người có văn hóa, còn gấp tỉ lần nhiều đứa đạo đức giả.
    .

Thì tôi nổi tiếng gato ở wtt này mà. Mụ lạ gì .
    Thì vì k hãm cái sung sướng lại ng ta kêu khoe khoang xong thấy bank chành nói bank chành có gì sai. Khoe lên ng ta mới có cớ bình lựng chứ. Vd nh đứa nó khoe túi hiệu khoe giàu sang cũng nh mụ vào kêu khoe khoang vại. Tại tụi nó sướng mà hổng chịu hãm nên bị kêu đeo túi fake với này nọ đồ đó. Cũng giống mấy mợ lấy đc ông chồng tây nay khoe 1 bài mai khoe 1 bài chồng tây abc thì ng ta kêu khoe như mí em hàng ngày khoe túi khoe giày thôi.

Văn hoá và khoe thì cũng có liên quan nhau trong trường hợp này mấy đâu. Vẫn thi thoảng lên báo như đám đạo đức giả thôi

Còn tụi k khoe banh chành gấp bội nó k khoe nên ai bít mà bình lựng gì . Hổng lẽ bi giờ đám đó k khoe xong mí mụ gato wtt như tui phải đi lạy lục mí mụ k khoe đó “ê lên báo đi để tụi tui còn có cớ bình lựng” cho công =
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,132 Bài viết

• 10,611 Được cảm ơn

Nói chớ chồng tây mà cao tới 2m thì cũng không phải là chuyện nhỏ lắm tongue

mình thấy anh này cao thiệt đứa bạn mình cao 1m92 mà mình cảm thấy cao cực kì rồibiggrin

Các mẹ kêu LP khoe chứ chồng 2m rửa bát nấu cơm thì không phải là khoe, chồng 2m là cao hơi quá, còn rửa bát nấu ăn là vì không có maid, không có vì không đủ điều kiện hay gì thì không biết, vậy thôi. Nhà có con nhỏ mà không có maid thì bạn í phải kể ti mi tỉ mỉ chồng làm gì là chuẩn shoytongue

Nên mình thấy nói vậy cũng nhã nhặn mà tongue
    • 775 Bài viết

• 2,341 Được cảm ơn

KDjagY8wv1I_d_6GXA8OqWEzzxihxzXkuTav6BTDtS8IL-iWinFCeTnhYLuZDsNJl95yvKKWe2W2nsO88r1F2d4JJGAjRL0

Chài ơi, thế này thì nó thúc đến tận rốn, lần nào cũng phải lo thủng cùng đồ mất thôi. Lúc khỏe thì ko sao, khi yếu mệt thì làm sao mà chịu cho nổi? Qua 1 năm với hàng khủng thì tanh bành rồi và ko bao giờ còn thấy ok với hàng nội nữa. Anyway sướng được ngày nào là vui ngày đó ha. Haizzz
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,764 Bài viết

• 32,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelywhale Xem bài viết
    KDjagY8wv1I_d_6GXA8OqWEzzxihxzXkuTav6BTDtS8IL-iWinFCeTnhYLuZDsNJl95yvKKWe2W2nsO88r1F2d4JJGAjRL0

Chài ơi, thế này thì nó thúc đến tận rốn, lần nào cũng phải lo thủng cùng đồ mất thôi. Lúc khỏe thì ko sao, khi yếu mệt thì làm sao mà chịu cho nổi? Qua 1 năm với hàng khủng thì tanh bành rồi và ko bao giờ còn thấy ok với hàng nội nữa. Anyway sướng được ngày nào là vui ngày đó ha. Haizzz
    Vừa size mới lấy ông ơi. Không thì ba bảy hai mốt ngày chạy mất dép hoặc lên viện nằm chứ đâu tung tăng đc đến giờ . Túm lại còn vui còn tung tăng. K bị thốn đâu vả lại năng tập ka zeo ka zéo gì đó thì lo gì hàng nội ngoại.

@ còn vụ kể tỉ mỉ chồng như nào ng phiên phiến cho là bình thường ng gato cho là khoe. Cũng tuỳ ng đọc thôi. Vd có ng quan điểm k lên báo là k khoe. Còn đã lên báo kể chồng tốt chồng abcd thì cứ lên báo là đc auto cho là khoe. Vì lên báo là cả nước đọc cả nước biết chồng cô cao 2m chăm rửa bát nấu ăn chiều cô
    Đon giản vậy.

Nếu so lên báo cho cả nước và so lên wtt thì lên báo cho cả nước đọc là đúng khoe rồi. Wtt nhóm nhỏ lại còn nick ảo chém gì chả được còn lên báo là ng thật tên thật biết luôn cha mẹ ông bà. Nên hàng xóm đọc họ hàng đọc đc gặp bố mẹ cô ấy sẽ “con bà có phước quá. Chồng vừa tây vừa to cao lại còn yêu chiều vợ quá. Tôi mới đọc báo thấy vậy xong. Thật phúc”. Nên theo lý thuyết thì là khoe đó.

Vd tui đeo cái túi 1 tỷ xong tui lên báo. Dù bài báo đó hỏi tui cái túi nhưng tui “khim tốn” nói tránh đi bảo hàng tặng k biết nhưng sau khi lên bài xong bạn tui đọc đứa biết đồ sẽ la lên “ê tao thấy mài đeo túi 1 tỷ lên báo kìa. Giàu ta ơi” xong là nó lại lên fb zalo viber gửi link cho chúng bạn kêu “ê bin nó đeo túi 1 tỷ lên báo kìa. Tao bít túi này giá 1 tỷ đó”. Nên dù tui im im nhưng đã mang lên báo cho cả thế giới bít là tui đã khoe rồi dù bạn k nghĩ đó là khoe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)