TIN TÀI TRỢ.

'Làm nông dân mà bày đặt sơn móng chân'

• 4.8K Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 666 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn luôn, làm đẹp là quyền mỗi người nhưng mìn cũng nghĩ nghèo là phải vất vả cực nhọc kiếm ăn, làm những công việc lam lũ thì sao có đầu óc đâu mà chân với tay. Còn nếu trong tích tắc phải từ thiện thì mình sẽ trao quà cho người trông lam lũ nhất.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tùy từng suy nghĩ thôi các bạn ah! Riêng tôi ko thích ,ko phải ko thích mà là ghét phụ nữ sơn móng tay ,móng chân , săm mày ,còn làm đẹp tôi luôn ủng hộ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,077 Bài viết

• 15,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì lại đồng ý với quan điểm của bài viết.

Nếu cứ gán làm đẹp = đua đòi = có tiền dư dả, thì thật là khiên cưỡng.

Vì nếu nhà ngta nghèo, mà còn có thể tính toán, để dành ra 1 khoản (dù nhỏ, đoán vậy) để chăm sóc bản thân thì nghĩa là về mặt đầu óc hơn hẳn 2 nhà còn lại.
    Mà như thế nếu có tiền tài trợ, coi như cho 1 cái đòn bẩy sẽ có ích hơn.

Chứ mà cứ nghĩ từ thiện nên cho nhà nào rách rưới lam lũ mới tốt, thì cứ nghĩ là sẽ giúp họ đc nhiều lắm thì 1-2 tháng đủ đầy hơn thôi. Chứ lâu dài thì mấy nhà đó sẽ là cái nồi cơm thạch sanh, ai cho cũng hết, mà rồi vẫn nghèo hoàn nghèo.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,825 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cho tiền 2 ng ăn xin, 1 ng ko sơn móng và 1 ng có sơn. Thì ắt hẳn chúg ta sẽ cho ng ko sơn khi chúg ta ko thời gian tìm hiểu hoàn cảnh thật sự của từg ng.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Còn tui khinh bỉ thằng nào nghĩ ra cái quảng cáo cho nước mắm tỏi ớt pha sẵn kìa. Cả nhà đang ăn cơm, hết nước mắm/nước tương gì đó. Cái bà vợ đứng lên đi bằm bằm tỏi với ớt, quệt mồ hôi và có vẻ vội vã, áy náy vì chồng con phải đợi. Còn chồng con lúc đó vẻ mặt nhăn nhó, khó chịu.
    Xong quảng cáo hiện ra một chai mắm tỏi ớt pha sẵn.

Ui mẹ ơi, xem cái quảng cáo đó mà tui phát rồ.
    Hehe, em chưa xem cái quảng cáo đó... Cơ mà e thấy nó đúng là ko hợp lí nhỉ, phải chi lúc đó là cô vợ định đi bằm tỏi ớt mà ông chồng vẻ tươi cười can ngăn và giành phần vào bếp, xong rồi lén lấy chai nước mắm pha sẵn rồi khoe với vợ con là mình làm, xong rồi thêm câu slogan... Chắc hay và ý nghĩa hơn nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 251 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Em thấy thường sơn móng tay và chân nếu không giữ gìn để trầy xước nhìn ghê lắm. Nên tâm lý người sơn sẽ giữ kỹ nên khó mà làm việc tay chân tốt nhất được. Lúc trước mình có 1 người giúp việc như vậy đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tennis Xem bài viết
    Em thấy thường sơn móng tay và chân nếu không giữ gìn để trầy xước nhìn ghê lắm. Nên tâm lý người sơn sẽ giữ kỹ nên khó mà làm việc tay chân tốt nhất được. Lúc trước mình có 1 người giúp việc như vậy đó.
    Mình vừa trồng hoa vừa sơn móng tay 20 năm nay
    Mình thấy sau khi sơn đẹp thường vô cùng lười làm, mình p dùng găng tay thường xuyên. Hôm nào cuói tuần tay xấu thì mới dùng tay trần xong tối cn là p đặt thợ đến nhà làm bộ khác. Móng tay sơn chóng gãy hơn móng mọi người, lấy đâu sơn móng để bảo vệ?
    Mình mà cho đồ thì ko bao h chọn ng sơn móng tay
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 2,669 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_do Xem bài viết
    Mỗi lần đi cấy ruộng phèn là mình phải sơn móng tay móng chân vì chỉ 1 buổi thôi là nó vàng khè, thối móng rất xấu. Hồi đầu các chị trẻ trẻ làm thế cũng bị mẹ chồng ở quê để ý, sau rồi vì tính thiết thực nên ở quê mình cái đó giờ là bình thường, phổ biến. Bây h các chị thôn nữ còn sắm cả ủng cao su tận đùi, gang tay các kiểu để phục vụ giữ gìn nhan sắc trong khi làm nông nghiệp. Bôi kem chống nắng vùng mặt cũng là phổ biến luôn.
    Quê bác sành điệu nhỉ , quê em thì chuyện sắm ủng là bình thường nhưng chửa có bao giờ thấy người ta sơn móng chân móng tay chóng phèn cả, thêm nữa chửa có ai mua kem chống nắng để đi làm cả.....à quên nói chửa thì oan...chắc là có...nhưng mà kiểu như nhà này giàu có, có làm thêm 1.2 sào ruộng, cô này cũng có công việc bên ngoài làm them ruộng thì chắc có trường hợp này xảy ra, chứ em chả thấy nhà nào đã mang tiêng nghèo mà mẹ lại đi sơn móng tay cả. Các chị ỏ trên có nói về quan điểm ko nên để ý nhiều về sự phán xét, em đồng ý, tuy nhiên có lẽ các chị ko ở hoàn cảnh đó nên các chị chưa hiểu rõ lắm, sống ở quê ko được nhàn hạ đâu, trăm thứ phải lo, mà nếu đã nhàn hạ thì một là lười, hai là nhà có điều kiện....bởi cuộc soogns ở quê nếu chỉ có làm ruộng, mà làm ruộng ko tham gia buôn bán số hàng mình làm ra thì ko có tiền đâu, cuộc sống vô cùng bí bách luôn, nếu là một người đảm biết thương yêu gia đình, lo nghĩ cho chồng con chả bao giờ người ta ngồi sơn móng tay đâu ợ....còn nếu nhà nào khá giả, có điều kiện, làm ra sản phẩm bán được hoặc có ông chồng kiếm được tiền thì ko nói làm gì....chứ em nói thật,,..em cũng ở quê, em đi học xong giờ làm văn phòng, nhưng nhà chồng em vẫn lmaf ruộng mà em phải làm bỏ mẹ ra đây, ...cũng chả bao giờ nghĩ chuyện sơn móng chân.....chứ nói thiệt em ở quê em biết, cái ngữ đã nghèo mà còn ko chăm lo cho những cái đáng chăm lo hơn thì bị người ta nói là ko có oan đâu......các chị ko ở hoàn cảnh đó nên chắc ko hiểu lắm...nếu bận váy ra đồng...bôi kem chống nắng..ok thôi...nhưng mà phải có điều kiện cơ...chứ ở quê....một khi mang cái danh nghèo là phải chạy ăn từng bữa ý..mà chạy ăn từng bữa có khi chả có thịt mà ăn ý...còn bày đặt sơn móng chân làm sao chả bị nói.....
    • 2,669 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Mình thì lại đồng ý với quan điểm của bài viết.

Nếu cứ gán làm đẹp = đua đòi = có tiền dư dả, thì thật là khiên cưỡng.

Vì nếu nhà ngta nghèo, mà còn có thể tính toán, để dành ra 1 khoản (dù nhỏ, đoán vậy) để chăm sóc bản thân thì nghĩa là về mặt đầu óc hơn hẳn 2 nhà còn lại.
    Mà như thế nếu có tiền tài trợ, coi như cho 1 cái đòn bẩy sẽ có ích hơn.

Chứ mà cứ nghĩ từ thiện nên cho nhà nào rách rưới lam lũ mới tốt, thì cứ nghĩ là sẽ giúp họ đc nhiều lắm thì 1-2 tháng đủ đầy hơn thôi. Chứ lâu dài thì mấy nhà đó sẽ là cái nồi cơm thạch sanh, ai cho cũng hết, mà rồi vẫn nghèo hoàn nghèo.
    ôi mẹ này lại còn thế nữa...
    Thế nghĩa là mục đích của việc đi làm từ thiện là cho thằng sắp chết chết hẳn ạ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2