TIN TÀI TRỢ.

Làm dâu: Stress vì nhà chồng… bẩn

• 10 Lượt chia sẻ
  • 7.88K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đọc chia sẽ của chủ top thấy hao hao giống mình quá. Không làm sao dọn cho xuễ, mình còn đi làm, chăm con nhỏ, chẳng còn sức lực và .. time nữa, dần dần cũng kệ ( mặc dù vô cùng khó chịu). Cảm thấy xấu hỗ mỗi khi có anh chị em nhà ngoại và khách đến nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,745 Được cảm ơn

Bẩn nó là một phong cách sống, sao phải sạch.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 2,695 Được cảm ơn

Gặp đúng chỗ ngứa đây rồi ah. Mc em đang bế con bé nhà em trên tay, thế là nó ị (con em đang bị đi ngoài). Nước chảy ròng ròng ra tay bà. Mình ra đỡ con rồi bảo bà đi rửa tay, bà bảo "dính có tý nước, Có dính c... nào đâu mà phải rửa". Choáng toàn tập luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigshoe39 Xem bài viết
    Thế đã nhà nào bẩn kiểu như chậu tắm cho cháu lôi ra tắm cho chó chưa? toilet ko bao giờ có khái niệm cọ bằng Vim hay con vịt. Nilon đựng thịt cá sau khi cho thức ăn rửa qua nước thì nilon được nhét tất xuồng gầm bếp ga. Bát úp trên giá còn dính nguyên cả miếng thịt sống, mốc meo xanh đỏ là chuyện bình thường...tay cầm vào thịt sống ko thèm rửa lại cầm vào thức ăn khác...kể cả ngày ko hết. Nhưng dc cái ông bà xuề xòa, dễ tính. Thôi thì nhìn vào mặt tốt của nhà chồng mà sống, ko chịu dc bẩn thì tự dọn hoặc cùng lắm là giữ cho mình sạch được đến đâu thì sạch. Ak Ak!!!!
    Trời, ở vậy mà k0 bị đau mắt hay mẩn ngứa chân tay à? Bà giúp việc nhà tớ rửa bát xong cũng k0 cần rửa lại tay = xà phòng, vậy mà chân tay bả vẫn k0 sao thiệt. M mà vậy là tay mẩn ngứa, ghẻ nước ngay.
    • 16 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn này nói nghe đơn giản và chụp mũ nhỉ! Chắc gì bạn vào hoàn cảnh đó mà đã chịu đựng và làm được như người ta? Tưởng ra ngoài mà dễ lắm à? Đến lúc con cái bạn sống trong môi trường bẩn thế rồi ốm đau suốt thì bạn nghĩ sao?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Cô con dâu này khéo mua việc vào thân nhỉ? Nhà chồng ở bẩn thì cứ kệ cụ người ta chứ. Ai mượn cô sùng sục lau dọn nhà người ta suốt ngày như con hầu đầy tớ rồi mặt nặng mày nhẹ với cả nhà chồng? Thích ở sạch thì lôi chồng ra thuê nhà trọ đi rồi muốn sạch thế nào cứ việc. Còn ko thì đừng can thiệp. Nhập gia tùy tục chứ.

Phụ nữ Việt dường như hay nhiễm cái tính rất thích cai quản việc nhà (người khác) theo ý mình thì phải. Đó là cái thói cực kỳ xấu, nên cố gắng nhận biết và từ bỏ để khỏi xung đột với người khác. Ko phải chỉ là ở vai trò con dâu với MC, mà còn đối với những mối quan hệ khác như chị em dâu, chị em chồng, bè bạn... Nhà người ta ra sao kệ người ta đi, cứ phải "quan tâm" rồi trách móc hoặc rước bực vào thân trong khi bản thân mình cũng đã chả hoàn hảo hay ho gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,745 Được cảm ơn

=)) Về sau con dâu nào chê mình ở bẩn ăn ở khó tính mình sút tung ra đường, cắt thừa kế luôn . Ở nhờ nhà mình mà dám ý kiến, ý cò à. Cô nào mà cứ nịnh mình, khen mình (chả cần thật lòng nhé) mình chiều tất, cho tất. Chả nhẽ treo luôn biển "Nhà này ở bẩn, cấm người ở sạch bước vào". Hề hề.
    • 1,003 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hờ...có nhà nào con dâu quét nhà lau nhà mẹ ch bẩu quét ít thôi lau ít thôi vì quét thì bụi, nhà đi dép vào lau làm j lại bẩn. Rửa bát thì kêu rưả làm j để đấy bjo đầy thì rưả 1 thể... còn rất nhiều cái điều kinh dị khác. Câu châm ngôn của mẹ ch mình là " tổ chim còn có rác huống chi là nhà" với " ở nhà buồn chẳng biết làm j ngoài bày ra cho nó đỡ buồn".

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ôi, sao đọc giống bà mẹ chồng của mình quá . Lắm lúc bà sống buông tuồng khủng khiếp, bát đũa lúc nào cũng có nhọ nồi, đũa tre mốc meo hết cả mà bà vẫn dùng, nhà cửa đồ đạc trong nhà chưa lúc nào mình thấy sạch sẽ cả, tủ lạnh thì bày như ma trận với đủ các loại mùi. Chậu thau thì bà dùng đa năng luôn: tắm, giặt, rửa bát bla bla....
    Ban đầu mình thấy khó chiu, nhưng rồi thì cứ dọn đc thế nào thì dọn, bà để cho mình sống thoải mái thì mình cũng tạo thỏa mái cho bà. Mình cũng buồn cười khi bà dặn mình ăn uống phải bla bla để giữ gìn sức khỏe, cái này bẩn lắm đừng ăn , rồi cũng hay tuyên truyền bài thuốc sức khỏe nữa chứ, trong khi,,,,, ))))
    những người như thế thường dễ bạn ah, xuề xòa, chẳng câu lệ gì cả
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3