TIN TÀI TRỢ.

Làm dâu: Stress vì nhà chồng… bẩn

• 10 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,083 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Làm dâu: Stress vì nhà chồng… bẩn

PN - Tôi lấy chồng, chồng và bố mẹ chồng đều rất tốt, quan tâm tới tôi. Nhưng có một chuyện khiến tôi rất khó chịu, mặt nặng mày nhẹ mỗi khi đi làm về đó là nhà chồng rất bừa bộn, tôi nhìn đâu cũng thấy không quen mắt. Cứ mỗi ngày như vậy, tôi sinh ra hay cáu gắt với chồng, về đến nhà là không thể nào tươi tỉnh mặt mày, niềm nở trò chuyện với ai.

Nhớ ngày đầu mới về làm dâu, lúc này tôi vẫn còn "hừng hực" khí thế dọn dẹp, chăm chút tổ ấm mới của mình. Tôi dọn dẹp đủ mọi ngóc ngách, hết phòng riêng, phòng khách, bếp lại đến sân vườn ...Cái tủ lạnh của nhà chồng tôi quả thật kinh khủng, tôi phải mang ra chùi rửa, lau cọ đến một buổi sáng mới tạm ổn. Rồi lần lượt tới cái bếp ga, tủ đựng bát, nồi niêu cũng được đem ra lau chùi, cọ rửa như mới được "lột xác".

Bố mẹ chồng dường như không biết đến mọi cố gắng của tôi. Mẹ chồng tôi hết sức luộm thuộm. Đi chợ về, nhiều hôm bà mang ngay miếng thịt, con cá tươi có nước chảy ròng ròng vào nhà. Lại đến lượt tôi chạy theo bà lau chùi. Tủ lạnh cũng vậy, mẹ chồng, bố chồng đến em chồng đều để lung tung đồ ăn thức uống, không theo bất cứ một trật tự nào.

5%20giay

Đi làm về, tôi hay trò chuyện, xem ti vi cùng mọi người, nay vì mệt, vì bực mình với việc dọn dẹp nhà cửa nên tôi cũng chán. Cứ xong việc là về phòng riêng của hai vợ chồng.

Tôi ngán nhất là khi nhìn thấy mẹ chồng pha nước chấm. Mẹ chồng tôi cho hết mắm, chanh, tỏi, ớt vào bát rồi dùng đũa ngoắng đều, ngoắng đều và đưa đôi đũa lên miệng thử. Bát nước chấm chưa vừa, bà sẽ dùng ngay đôi đũa đó tiếp tục ngoắng đều một lần nữa. Tới bữa ăn, tôi thấy ghê ghê nên chẳng bao giờ đụng đến nước chấm. Đĩa thức ăn bao giờ tôi cũng chọn gắp những miếng dưới cùng vì sợ cảnh đụng đũa của mẹ chồng.

Chồng tôi cũng bừa bộn và "bê bối " chẳng kém. Mùa đông có nhắc thì anh mới chịu lết mình vào phòng tắm. Quần áo diện trên người, bẩn chỉ việc thay ra, bỏ vào chậu mà hôm nào cũng để vợ phải càu nhàu, nhắc nhở. Anh mặc một loạt sơ mi rồi khi tôi kêu bẩn, anh sẽ dùng mũi, hít hà ngửi một loạt xem cái nào bẩn hơn, cái nào còn có thể mặc tiếp hôm sau ....

Ở nhà bố mẹ đẻ của tôi lại khác, chỉ cần dùng tay quẹt vào bất cứ khe tủ ai cũng bảo: sạch, không có bụi. Nhà chồng bẩn, bừa bộn đến mức tôi chán không muốn về nhà, cảm giác như bị stress.

Vài tháng đi làm dâu tôi mới nhận ra việc ở chung nhà rất phức tạp, một vài việc tưởng là nhỏ nhưng nếu không cùng chung tiếng nói rất dễ gây khó chịu cho nhau. Giờ thì tôi đã hiểu không phải hễ cứ là người tốt thì hòa hợp và ở được cùng nhau.

LINH BÙI

http://phunuonline.com.vn/gia-dinh/c...n/a142337.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 611 Bài viết

• 3,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế trước khi cưới chưa đặt chân đến nhà chồng bao giờ à? Với một người tinh ý thì chỉ cần bước vào bếp một lần là biết nếp nhà người khác như thế nào cần gì phải sống chung mới biết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,804 Bài viết

• 31,431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bigfatball Xem bài viết
    Thế trước khi cưới chưa đặt chân đến nhà chồng bao giờ à? Với một người tinh ý thì chỉ cần bước vào bếp một lần là biết nếp nhà người khác như thế nào cần gì phải sống chung mới biết.
    Khổ, có biết thì cũng làm được gì. Người sạch sống chung với người bẩn cho dù biết trước vẫn rất khó chịu. May là mẹ chồng mình rất sạch sẽ, nhưng khổ cái ko biết sắp xếp và hay tích trữ. Kiểu như bao ni lông sạch, lọ to lọ nhỏ, hộp nhựa các loại chất cả đống. Mẹ chồng mình chăm con còn sạch hơn mình, đút cho cháu 1 miếng là lau miệng1 lần nên lúc nào tay bà cũng thủ sẵn cái khăn. Chả bù với mình, cho nó tự xúc ăn bôi xoa tung toé xong nhấc nó vào bồn rửa và thay quần áo luôn.
    • 277 Bài viết

• 1,590 Được cảm ơn

Gặp đúng ngay chuyện bức xúc của mình. Mặc dù không ở chung nhưng vẫn thường xuyên đưa con về thăm nội (vì ở gần mà). Nhưng mỗi lần về là mình lại ..... nói chung là nhìn đâu cũng thấy ... bẩn. Một vài ví dụ như: cùng 1 cái thau cáu bẩn ấy dùng để lau nhà xong (nhúng cả cây lau nhà vô thau) - rửa rau sống - bỏ chén dơ vô ngâm - thằng bé con 2 tuổi chạy chơi mắc tiểu, mẹ nó kêu nó đi vô cái thau đang ngâm chén ấy luôn. Chén rửa xong úp vô cái rổ cũng cáu bẩn đặt trên 1 cái thùng sơn để cạnh đấy, bên trên cái rổ úp chén là cây lau nhà vừa lau xong vẫn đang nhỏ giọt nước xuống rổ chén.... Mỗi lần ăn cơm chung cả nhà mình cứ hãi hãi là....
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ đẻ mình là 1 trong những người sạch nhất xóm, nhà cửa như ly như lau, không có đến 1 hạt bụi, hồi còn ở chung mình toàn bị chửi vì cái tội lười (2 ngày mới lau nhà 1 lần, còn bà thì 1 ngày lau 2 lần), sạch quá riết mình chả muốn đưa thằng ku con sang chơi. Ai đời con nít đứa nào ăn mà chả ít nhiều day ra nhà ra bàn, bà toàn la làm dơ nhà bà. Thằng ku mình nuốt kém nên hay ói, có hôm cháu nôn trào lên cả mũi, bà chỉ chăm chăm lấy cái giẻ lau nhà, còn thằng cháu thì vừa mếu máo vừa lấy tay lau miệng.
    MTM2OTcyNjMyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ nhất mấy người ở dơ! Mình đi theo dọn phát cáu cả lên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 468 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Thế đã nhà nào bẩn kiểu như chậu tắm cho cháu lôi ra tắm cho chó chưa? toilet ko bao giờ có khái niệm cọ bằng Vim hay con vịt. Nilon đựng thịt cá sau khi cho thức ăn rửa qua nước thì nilon được nhét tất xuồng gầm bếp ga. Bát úp trên giá còn dính nguyên cả miếng thịt sống, mốc meo xanh đỏ là chuyện bình thường...tay cầm vào thịt sống ko thèm rửa lại cầm vào thức ăn khác...kể cả ngày ko hết. Nhưng dc cái ông bà xuề xòa, dễ tính. Thôi thì nhìn vào mặt tốt của nhà chồng mà sống, ko chịu dc bẩn thì tự dọn hoặc cùng lắm là giữ cho mình sạch được đến đâu thì sạch. Ak Ak!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,066 Bài viết

• 9,783 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc nhà chồng các mẹ mà choáng quá, bẩn thế sao vẫn sống lâu sống khỏe đc nhỉ, chịu k hiểu nổi
    • 6,371 Bài viết

• 75,045 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô con dâu này khéo mua việc vào thân nhỉ? Nhà chồng ở bẩn thì cứ kệ cụ người ta chứ. Ai mượn cô sùng sục lau dọn nhà người ta suốt ngày như con hầu đầy tớ rồi mặt nặng mày nhẹ với cả nhà chồng? Thích ở sạch thì lôi chồng ra thuê nhà trọ đi rồi muốn sạch thế nào cứ việc. Còn ko thì đừng can thiệp. Nhập gia tùy tục chứ.

Phụ nữ Việt dường như hay nhiễm cái tính rất thích cai quản việc nhà (người khác) theo ý mình thì phải. Đó là cái thói cực kỳ xấu, nên cố gắng nhận biết và từ bỏ để khỏi xung đột với người khác. Ko phải chỉ là ở vai trò con dâu với MC, mà còn đối với những mối quan hệ khác như chị em dâu, chị em chồng, bè bạn... Nhà người ta ra sao kệ người ta đi, cứ phải "quan tâm" rồi trách móc hoặc rước bực vào thân trong khi bản thân mình cũng đã chả hoàn hảo hay ho gì.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,659 Được cảm ơn

Ừa công nhận ở với những ng có thói quen khác mình khó chiu thiệt. Thoi quen của m là mọi thứ phải khô ráo thì mới là sạch sẽ. Nhà tắm m luôn giữ khô, mẹ chồng chị chồng tới nhà m là cứ suốt ngày láng cái sàn nhà tắm = 1 chậu nước, m bực mình phải y/c ai đổ nước dội sàn xong phải lau khô ngay. M nằm ổ trông con để nhà cho mấy bà này đến chăm sóc dọn dẹp mà khó chịu thiệt, cứ vô nhà tắm là sàn ướt nhoèn. Mà m tự đánh giá là m cũng k0 phải là đứa quá sạch đâu, vì m còn thấy nhiều ng khác sạch hơn nhiều. Con bé nhà m sang nhà bác nó (tức là bà chị chồng m í), về nó bảo nằm ngủ với chăn gối nhà bác mà nghẹt cả thở, hôi kinh khủng khiếp.
    • 676 Bài viết

• 7,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng mà tính người sạch sẽ thì nhìn cái gì bẩn nó kinh lắm chị ạ, không thể nhắm mắt mặc kệ được. Em là con trai, lại mang tiếng là luộm thuộm nhất nhà nhưng bát đĩa cốc chén mà không sạch sẽ là ngứa mắt, bếp núc nấu xong phải lau ngay không để mỡ bắn ra dính két lại, chăn gối có vết ố là khó chịu ngủ không ngon, quần áo lót không quá 2 ngày, quần áo bên ngoài không quá 1 tuần.
    Có trách cô con dâu này là lúc yêu nhau thấy thằng người yêu bẩn như lợn thế mà vẫn lấy. Cái loại con trai không biết tự thu vén cho cuộc sống của mình thì cũng chưa sẵn sàng để lập gia đình đâu.
    • 560 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Í ẹ, sao nhiều nhà ở dơ kinh dị vậy không biết nữa ! Mà đúng là trót ở nhà chồng dơ kiểu đó chắc có nước dọn ra riêng, chứ sống vậy sống sao chời !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,659 Được cảm ơn

Cô con dâu này cũng có nói là thấy bẩn thì lăn vào dọn đâu, cũng lủi về phòng đấy chứ. Nhưng mà ở chung với những ng k0 biết thế nào là sạch thì cũng khó chịu lắm.
    • 3,852 Bài viết

• 17,610 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bigshoe39 Xem bài viết
    Thế đã nhà nào bẩn kiểu như chậu tắm cho cháu lôi ra tắm cho chó chưa? toilet ko bao giờ có khái niệm cọ bằng Vim hay con vịt. Nilon đựng thịt cá sau khi cho thức ăn rửa qua nước thì nilon được nhét tất xuồng gầm bếp ga. Bát úp trên giá còn dính nguyên cả miếng thịt sống, mốc meo xanh đỏ là chuyện bình thường...tay cầm vào thịt sống ko thèm rửa lại cầm vào thức ăn khác...kể cả ngày ko hết. Nhưng dc cái ông bà xuề xòa, dễ tính. Thôi thì nhìn vào mặt tốt của nhà chồng mà sống, ko chịu dc bẩn thì tự dọn hoặc cùng lắm là giữ cho mình sạch được đến đâu thì sạch. Ak Ak!!!!
    Trời, như tả nhà chồng mình vậy!

Ngoài ra thì còn vô số kể: thức ăn thừa để mọi nơi không hề che đậy, trong khi ruồi đen đặc. Tăm xỉa xong quăng xuống nền nhà hoặc vứt ngay trên bàn nước. Cho chó ăn luôn bằng cái nồi nấu thức ăn hoặc bát tô đựng canh của người. Thịt chín thịt sống thái lẫn lộn chung một dao thớt, chỉ xối nước qua loa. Gần chục người lớn, trẻ con nhưng có thể lấy bất cứ cái khăn mặt, bàn chải đánh răng nào trong nhà tắm để dùng. Cái khăn đen sì vừa lau bếp vắt lên cửa sổ, lát sau thấy mẹ chồng lau bát để ăn cơm. Mình chưa bao giờ thấy ông bà rửa tay bằng xà phòng, cho dù làm bất cứ việc gì, hic. Ở nhà tắm có bánh xà phòng Lux, 4 năm nay vẫn thế, chả mòn đi tí nào

Một năm về chơi với ông bà vài lần nên mình cũng không ý kiến gì. Nhưng cũng phải cố gắng giữ cho mình với con vệ sinh tốt nhất có thể, kẻo lại phải đi gặp Tào Tháo. Cốc chén bát thìa của con trước khi ăn dội nước sôi (lúc đầu ông bà cũng có vẻ khó chịu với mình, nhưng mình cứ lờ đi). Có thời gian rỗi là mình phải lau, dọn cật lực mọi chỗ. Lần nào về cũng đau trẹo cả lưng, tê cả chân vì hết nấu nướng lại lau chùi, giặt giũ cả ngày.

Nhưng buồn cười một chỗ là mẹ chồng mình rất hay tuyên truyền các bài thuốc về sức khỏe (cả nguồn chính thống như báo, đài và cả tin truyền mồm) và bảo bọn mình phải thế này, thế kia... để giữ gìn sức khỏe. Ví dụ như: uống nước tiểu chữa bách bệnh, ngày nuốt 49 hạt đỗ đen tăng cường sức khỏe.. Hi hi...

Được cái cũng giống nhà bạn là ông bà xuề xòa, dễ tính.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi giời ơi mình cũng từng bị stress như cô này luôn đấy. Nhà chồng mình là nhà kiểu cũ, đâm ra nhiều chỗ bẩn, mà mọi người nhìn quen rồi nên không thây ghê chứ mình chịu không được. Buồng vệ sinh tất cả các tay nắm, chỗ gạt nước, lavabo ... đóng nguyên lớp cặn trắng, bếp luôn luôn vừa bẩn vừa ướt, sàn gạch cáu đen, nồi, chảo cáu đen, tủ để nồi xong cứ mỡ mỡ, giẻ lau lung tung chả hiểu cái nào mới là giẻ lau bát, lau bàn, lau nhà, tất cả đều màu cháo lòng đen thui, tủ lạnh cũng ngang ngửa nhà bạn kia, nhà cửa thì lanh tanh bành, mỗi người phá một ít.

Trước đấy mình cũng biết nên đã chuẩn bị tinh thần, mình thay giẻ lau thành từng bộ màu để dễ nhận biết, nhân dịp bố mẹ chồng đi du lịch thuê ngay một đội đến dọn, đặc biệt yêu cầu tẩy sạch bách những chỗ cáu bẩn đi. Mình cứ nghĩ là sạch hẳn một lần thì về sau cố gắng một chút thì sẽ nâng sự sạch sẽ gọn gàng lên mà không ăn thua. Vào phòng wc chung thì thấy bồn cầu toàn nước vàng do bố chồng đi wc không nâng nắp lên, vùng gạch xung quanh cũng bắn lung tung, cần nước của bồn rửa mặt, vương bọt kem đánh răng, đến cái gương cũng lờ mờ vết bọt... Mình bị stress vì mỗi lần vào thấy thế chịu không nổi lại phải xịt nước, kì cọ, lau khô, rồi lỡ mấy h sau có vô thì lại thấy y chang. Sau đó mình chỉ dùng phòng wc trg phòng hai vợ chồng thôi. Mẹ chồng thích làm bếp nhưng bà bầy bừa và dọn bẩn kinh khủng, hồi đầu mình cũng chạy theo y như cô này, về sau mình cố gắng mặc kệ...

Mẹ nào nói là tập thích nghi ấy, đừng có can thiệp vào chuyện nhà ngta, nhưng mà cái nỗi niềm này chỉ có người nào rơi vào hoàn cảnh mới hiểu thôi. Thực sự là không thể nào chịu nổi ấy, ức chế kinh khủng, cảm giác buồn nôn không chịu nổi...

Kết cục là mình đã ngọt nhạt với chồng để được ra ở riêng. Rồi cũng mất bao công sức để cố mà rèn chồng, chồng cũng không vui đâu, nhưng anh cũng gọn gàng sạch sẽ hơn, mình cũng hạ bớt tiêu chuẩn. Hai người cùng cố gắng giờ cũng ổn cả.
    • 1,127 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Giật mình tưởng nhà báo viết về gđ mình. Mình Cũng sống cùng BMC, ông bà tốt, mình k phàn nàn j mỗi tội bừa bãi, sợ nhất lúc nấu ăn xong nhìn cái bếp tanh bành, nước lau nhà để dùng vài ngày mới đổ, chuyện ông chồng thì giống ông xã mình đến 100%...Đang bầu bí tháng cuối nên k làm đc j, đang tìm ng giúp việc.
    • 1,467 Bài viết

• 9,379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà tớ thì ngược lại bài báo, bố đẻ tớ sạch sẽ em dâu tớ phải kêu.

Hôm nọ ED tớ vào hùa với mẹ chồng nó ( là mẹ tớ ) kể tội ông với chị chồng nó ( là tớ ) . Nó kể rằng cứ 5h sáng là thấy ông dậy từ bao giờ rồi kỳ cọ nhà vệ sinh, lau nhà, lau bếp, lau cầu thang từ tầng 1 lên tầng 4, lúc nào cũng thấy tay ông cầm cây lau nhà hoặc khăn lau chùi đồ trong nhà rồi kêu ông khó tính vì ông vừa làm vừa kêu nhà bẩn ko ai chịu dọn, ( nó bảo nhà rộng mà sao ông dọn khỏe thế, ko biết mệt ). Tớ bẩu là nghĩ thoáng ra cho đỡ đau đầu, ông về hưu ngoài việc tập thể dục thì dọn dẹp nhà cửa là thú vui riêng của ông, có người dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ thích thế còn gì, nhà lúc nào cũng sạch tinh ko 1 hạt bụi.

Đúng là kiểu gì cũng kêu được nhỉ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết

Trước đấy mình cũng biết nên đã chuẩn bị tinh thần, mình thay giẻ lau thành từng bộ màu để dễ nhận biết, nhân dịp bố mẹ chồng đi du lịch thuê ngay một đội đến dọn, đặc biệt yêu cầu tẩy sạch bách những chỗ cáu bẩn đi. Mình cứ nghĩ là sạch hẳn một lần thì về sau cố gắng một chút thì sẽ nâng sự sạch sẽ gọn gàng lên mà không ăn thua. Vào phòng wc chung thì thấy bồn cầu toàn nước vàng do bố chồng đi wc không nâng nắp lên, vùng gạch xung quanh cũng bắn lung tung,

Mẹ nào nói là tập thích nghi ấy, đừng có can thiệp vào chuyện nhà ngta, nhưng mà cái nỗi niềm này chỉ có người nào rơi vào hoàn cảnh mới hiểu thôi. Thực sự là không thể nào chịu nổi ấy, ức chế kinh khủng, cảm giác buồn nôn không chịu nổi...

Kết cục là mình đã ngọt nhạt với chồng để được ra ở riêng. Rồi cũng mất bao công sức để cố mà rèn chồng, chồng cũng không vui đâu, nhưng anh cũng gọn gàng sạch sẽ hơn, mình cũng hạ bớt tiêu chuẩn. Hai người cùng cố gắng giờ cũng ổn cả.
    Cái vùng in đậm là k0 bao h có thể chấp nhận được í. nếu mà là m thì m sẽ nói ngay với ck, ck k0 xử lý được thì nói nguyên với mẹ ck. K0 sửa được thì mn phải hiểu là tại sao m ra ở riêng. May mà m k0 gặp phải cảnh í chứ.
    • 3,852 Bài viết

• 17,610 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Đức Thịnh Xem bài viết
    Tớ bẩu là nghĩ thoáng ra cho đỡ đau đầu, ông về hưu ngoài việc tập thể dục thì dọn dẹp nhà cửa là thú vui riêng của ông, có người dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ thích thế còn gì, nhà lúc nào cũng sạch tinh ko 1 hạt bụi.

Đúng là kiểu gì cũng kêu được nhỉ.
    Em thấy ở với người kỹ tĩnh, sạch sẽ, mình chỉ cần biết ý một tí, cùng giữ vệ sinh, ngăn nắp thì sướng gấp vạn lần ở với người bẩn thỉu, bừa bộn. Cái người đã thích sạch thì bản thân người ta đã phải dọn gấp mấy lần người khác rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,659 Được cảm ơn

Đúng là thói quen nhà ng khác thì m cũng chả nên kêu ca, thỉnh thoảng đến ăn 1 bữa, hoặc đi chơi ở nhờ vài ngày thì khắc phục giữ sạch cho bản thân thôi. Nhưng khổ mấy cô dâu về nhà chồng, là chỗ ăn ở đi về hàng ngày sau cả 1 ngày căng thẳng ngoài dg nên về đến nhà khó chịu thì quả là cực hình, ít nhất cũng phải chịu đựng vài tháng, chịu k0 thấu sau 1 thời gian rùi mới đi ở riêng dc. Rất thông cảm nên sau này có con dâu m sẽ khuyên con dâu ở riêng ngay từ đầu. M tự nhận là k0 bẩn lắm nhưng cũng chưa phải sạch nhất, nhỡ gặp phải con dâu sạch hơn m thì chắc nó thấy khó chịu lắm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3