Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lái xe thoát chết kinh hoàng kể phút cây đè "xế hộp"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,178 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Trận mưa lớn kèm gió mạnh xảy ra khoảng 16h30 phút ngày 17/8 trên địa bàn Hà Nội đã quật đổ nhiều cây cổ thụ trên các tuyến phố Nguyễn Du, Lý Thường Kiệt, Tràng Thi, Lò Đúc, Kim Giang, Trần Huy Liệu...

Anh Nguyễn Phú Tuấn - lái xe taxi bị cây đè nhưng may mắn thoát chết- cho biết, đang trời mưa rất to, vừa tới đầu đường Trần Huy Liệu, bỗng cây lớn đổ ập xuống ngay trước mũi xe.

Anh Tuấn hoảng hốt, lùi xe lại thì cây cột điện cạnh đó cũng đổ rầm trúng xe. Rất may, cột điện chỉ đập trúng cánh cửa bên trái xe (khiến cánh xe nát vụn).

Anh Tuấn cùng khách vội chui ra khỏi xe. Cửa trái xe taxi bị cột điện đè sập hẳn xuống. Anh Tuấn bị các mảnh vỡ cửa xe găm trúng tay xây xát.

Theo một số người chứng kiến vụ việc, lúc cây đổ còn có đôi nam nữ đi qua, cũng bị cành lá đè lên. Rất may, họ chỉ bị xây xát nhẹ và chui ra được.

images960282_cay_de_oto
    Xe ô tô bị cành cây và cột đèn cao áp đè trên phố Tràng Thi.
    Nhiều người vẫn chưa khỏi bàng hoàng khi chứng kiến cột đèn cao áp tại ngã tư Tràng Thi – Quang Trung (Hà Nội) đổ ập xuống đường, kéo theo nhiều cành cây xanh đè lên đầu chiếc xe Huyndai bốn chỗ.

Cột đèn đổ chắn ngang phần đầu xe, đúng vị trí tài xế ngồi. Các cành cây đổ xuống phía trước mui xe. Rất may, tài xế nhanh trí né kịp, sau đó, tìm cách cạy cánh cửa sau thoát ra ngoài.

Trên phố Lò Đúc, một cây xà cừ đổ, đè trúng xe taxi đang chạy, khiến lái xe tử vong tại chỗ.

images960287_xe_nat_cua
    Xe bị đè nát cửa
    Tại đoạn đường trước số nhà 6 trên phố Chùa Bộc, một lái xe taxi Vạn Xuân cũng may mắn thoát chết khi qua nơi có liên tiếp ba cây phượng đổ xuống đường.

Anh Hà, lái xe taxi Vạn Xuân BKS 31F-1625 cho biết: “Đang đi tới đoạn này thì bất ngờ hai cây phượng bên vỉa hè đổ ập xuống đường. Tôi vội quay xe lại, vừa đi được một đoạn thì lại bị cây thứ ba đổ chắn ngang đầu”.

Rất may, cây đổ xuống còn nhỏ nên chỉ đè nhẹ lên xe, chắn lối đi chứ không gây thương tích cho anh Hà.

Hai cây đổ trước đó cũng đề lên một chiếc xế hộp hạng sang, BKS 30S-0550. Rất may, tài xế không bị thương.

images960290_cay_de_oto_chua_boc
    Xe taxi bị đè trên phố Chùa Bộc
    Trên phố Nguyễn Du, đoạn giữa hồ Thiền Quang cũng có hai cây xà cừ cổ thụ bật gốc, chắn ngang đường đi. Đặc biệt, tại ngã tư Nguyễn Du – Trần Bình Trọng, cây xà cừ cổ thụ đổ xuống đúng lúc hai thanh niên đi hai xe máy qua. Một người chỉ bị cành cây quật nhẹ, người kia bị cành cây đè ngã xuống đường. Rất may, sau đó, anh này đã bò dậy, chui được ra ngoài.

Trên phố Lý Thường Kiệt cũng có nhiều cây xà cừ cổ thụ bật gốc. Một cây đổ ngang đường, đoạn trước trường THPT Việt Đức. Rất may, thời điểm này học sinh chưa về nhiều nên không có ai bị thương.

Trong khi đó, cây cổ thụ đoạn ngã tư Lý Thường Kiệt – Bà Triệu đè nát một xe máy AirBlade, hai ô tô hiệu Mazda và một chiếc Ford đỗ trên vỉa hè.

(Theo Tiền Phong)
    http://bee.net.vn/channel/5421/20120...e-hop-1845506/
    Người với người Sống để yêu thương @ Hạnh phúc khi thấy mọi người đều hạnh phúc.
    Con ơi mẹ biết làm chi đây https://www.webtretho.com/forum/f343/...i-day-1368200/[/COLOR]Tương lai tuyệt vọng bé bị bệnh Apert https://www.webtretho.com/forum/f343/...-trai-1324287/Bé trai không có của quý https://www.webtretho.com/forum/f343/...-giup-1377304/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,185 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Sao cây đổ nhiều thế nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 817 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Hic, chiều qua tớ về đg Trần Huy Liệu, chính xác là cái cây đổ vào đầu xe anh Tuấn lúc 4h30 đè vào đuôi xe tớ. Chỉ nghe tiếng rầm rất lớn, cả xe và người rung lắc chóng mặt. Vì mưa to quá lại o nhìn rõ đằng sau nên cứ lái đi thôi. Hú vía! Lần sau mưa bão to thế này chắc cứ ngồi tịt ở cq cho lành.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 281 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng về đón con vào đúng lúc gió giật mạnh, mưa to và trời thì tối đen, sấm sét nữa chứ! Nghĩ lại thấy hãi quá!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,268 Được cảm ơn

ngày hqua đúng là kinh hoàng, lần đầu tiên tớ nhìn những cảnh khủng khiếp như thế.
    • 73 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    Hic, chiều qua tớ về đg Trần Huy Liệu, chính xác là cái cây đổ vào đầu xe anh Tuấn lúc 4h30 đè vào đuôi xe tớ. Chỉ nghe tiếng rầm rất lớn, cả xe và người rung lắc chóng mặt. Vì mưa to quá lại o nhìn rõ đằng sau nên cứ lái đi thôi. Hú vía! Lần sau mưa bão to thế này chắc cứ ngồi tịt ở cq cho lành.
    Phù....may quá, Chúc bạn tai qua nạn khỏi.Bạn đúng là Phước lớn mạng lớn - chúc mừng bạn!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 492 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Sáng nay phát hiện 2 cái cây sau nhà mình đã bị phạt ngang thân. Tiếc thần người vì mất vài năm nữa mới có cành lá xanh tươi che ngang cửa sổ T3 nhà mình. Cơn mưa hôm qua kinh khủng thật, dù mình ở trong nhà mà vẫn run bần bật. Có mẹ nào ở tầng cao khu chung cư thì cho chút cảm tưởng đi!
    • 1,710 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi be-buti Xem bài viết
    Sao cây đổ nhiều thế nhỉ
    Vĩ rễ bám không chắc vào đất nên cây to thế nào cũng đổ.

(Thích chữ ký của bạn)
    Nam Phương thầm nhớ đất Phương Nam

• 8 năm
    • 870 Bài viết

• 1,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnam2010 Xem bài viết
    Vĩ rễ bám không chắc vào đất nên cây to thế nào cũng đổ.

(Thích chữ ký của bạn)
    Mọi năm cty cây xanh đều có kh cắt lá tỉa cành mà năm nay mải lo việc gì đến giờ này vẫn để cây cành lá xum xuê râm rạp. Đổ cây nào phí cây đấy,trồng đến bao h mới có đc cây to như vậy .Lại còn ng` chết nữa chứ .Làm ăn chán, Sắp lại kiểm điểm rút kn cho mà xem. Chỉ thương anh tài xế Mai linh thiệt mạng.
    ...Á Có Bác Hồ đời em được ấm no...:Applause:
    • 746 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Chiều qua gần về đến nhà thì dông to, mình đi đg ven hồ tây gió kinh lắm, cảm giác như bay cả xe, gió giật đùng đùng, nước hồ thì có sóng, may có nhà ven đường mở cửa bán hàng nên chạy vào trú nhờ. lúc sau trời ngớt thì cây phượng đoạn trên đổ làm tắc một đoạn. sáng nay đi qua đấy vẫn thấy cây đổ nằm ngang đường. đúng là mọi lần ở trong nhà ko cảm giác đc gió giật kinh khủng. bạn mình hồi cấp 3 đi ôn thi đại học 2 bạn đèo nhau xe đạp, mà cây đổ đè vào lưng bạn ngồi sau làm bạn ý bị liệt 2 chân phải ngồi xe lăn. Đúng là thiên tai sợ thật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Cây đổ, cột điện đổ. Trên đường giờ đầy rẫy cột điện đứng lung lay. Mỗi lần mưa bão phải đi qua đó thì vừa đi vừa run. Ai ko tin cứ đi về đoạn đường 32, từ Cầu Diễn về Nhổn, cột điện cứ gọi là đứng ở đủ tư thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,319 Bài viết

• 1,842 Được cảm ơn

Sangs nay đi ra đường thấy cây đổ ngổn ngang, trông đúng là u ám. Thế mới biết những nơi nào mà bị thảm họa thì khổ biết nhường nào.
    5b4175fa4e

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

0a415a9520
    • 755 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    chúc mừng bác! gặp đại nạn không sao, sau này thế nào cũng có phúc lớn
    Tư vấn phong thủy nội thất miễn phí cho chung cư
    tính tính tính tình tang tang tang:LoveStruc:
    cuộc đời mình như chiếc thuyền nan
    trôi cứ trôi bồng bềnh ....