Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lại một cháu bé bị bảo mẫu hành hạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.63K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 495 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Vụ bảo mẫu hành hạ trẻ 1 tuổi gây phẫn nộ dư luận * Toàn thân cháu bé bị thương tích
    * Tất cả 10 ngón chân đã bị cắt đứt rất sâu
    (Cadn.com.vn) - Ngày 24-10, nhân dân P. Yên Đỗ, TP Pleiku (Gia Lai) phát hiện và báo cho CAP một bé gái (hơn 1 tuổi) bị hành hạ hết sức dã man tại làng Pleiku Ró. Ngay lập tức CAP và CATP Pleiku có mặt tại hiện trường và đưa người bảo mẫu cùng cháu bé về CAP. Nhưng vì sức khỏe của cháu bé quá yếu nên được chuyển gấp lên Bệnh viện TP Pleiku. Sau khi làm các động tác sơ cứu ban đầu, BVTP Pleiku cũng không thể chữa trị nên chuyển khẩn cấp lên BV Đa khoa tỉnh Gia Lai. Còn bảo mẫu Lê Thị Hương (1963, sinh quán Bình Định, trú quán tại làng Pleiku Ró) đang bị CATP Pleiku tạm giữ.
    Một đứa trẻ không biết tên
    Bé gái không rõ tên gì và chưa xác định được bố mẹ là ai nhưng Lê Thị Hương-người trực tiếp nuôi dưỡng cháu, tự đặt tên cháu là Dĩnh có xuất xứ như sau: Theo lời trình bày ban đầu của Lê Thị Hương, ngày 14-5 Mậu Tý (tức 17-6-2008-P.V) thì một phụ nữ tên Xuân (độ khoảng 20 tuổi) ẵm một bé gái đến gặp Hương và gửi nhờ với giá 800 nghìn đồng/tháng (ăn ngủ tại nhà Hương) sau đó người đàn bà này đi đâu, làm gì Hương không rõ.
    Cách đây chừng 3 tháng, Lê Thị Hương điện thoại cho Xuân thông báo có người muốn mua đứa trẻ này với giá 10 triệu đồng, hỏi Xuân có bán hay không thì về làm giấy. Nhưng Xuân nói rằng có người ở Bình Định đã trả giá 15 triệu đồng nhưng chưa bán, yêu cầu Hương nâng giá lên 20 triệu đồng. Việc mua bán bất thành. Ngày 24-10-2008, một số bà con ở P. Yên Đỗ nghe phong thanh tại đây có một đứa nhỏ bị hành hạ và họ đóng vai người đi xin đứa nhỏ về nuôi. Khi đến gặp Lê Thị Hương và cháu bé, những người dân này hết sức phẫn nộ và sự việc được cấp báo về CAP Yên Đỗ như chúng tôi đã trình bày ở trên. Song khi tìm hiểu kỹ về vấn đề này chúng tôi được biết, cách đây gần 1 tháng, qua tố cáo của nhân dân, CAP Yên Đỗ cũng đã triệu tập Hương lên để cảnh cáo về hành vi hành hạ trẻ em của người đàn bà ác độc này. Sau khi cho Lê Thị Hương về thì sự việc ngày càng nghiêm trọng hơn.
    Lê Thị Hương khai tại CATP Pleiku rằng, mình đã đánh cháu bé 3 lần bằng tay và roi. Lần thứ nhất là phát hiện cháu làm mất vệ sinh mùng mền, Lê Thị Hương đã tát 2 cái vào mặt cháu bé; lần thứ 2 lúc cháu làm vỡ kính tủ, Hương lấy roi quất vào người cháu 4-5 cái; lần thứ 3 là lúc đang ngủ thì cháu bé khóc, Hương dùng tay phát vào người cháu 2-3 cái.
    66a
    6b
    Những vết thương trên mặt và...
    ... tay cùng 10 ngón chân bị cứa đứt và vết thương ở cẳng chân của cháu bé.

Phải trừng trị nghiêm khắc người đàn bà ác độc 6c
    Lê Thị Hương

Tuy nhiên những lời khai của Lê Thị Hương là chưa đúng với những thương tích còn hằn trên người cháu bé. Tại BVTP Pleiku lúc 15 giờ ngày 24-10, chúng tôi quan sát thấy mắt trái cháu bé bị bầm đen, môi trên và môi dưới bị dập, từ cổ đến chân có hàng chục vết thương cũ và mới nằm rải khắp lưng, mông, đùi, có vết đã thành sẹo loang lổ.
    Điều hết sức đau lòng và vô cùng phẫn nộ là dưới 10 ngón chân của cháu bé đã bị cứa đứt rất sâu mà vết cắt này chỉ xảy ra khoảng một vài tuần trở lại đây. Trong khi đó, tại CATP Pleiku, Lê Thị Hương luôn leo lẻo rằng, vết khứa đấy đã xảy ra từ trước khi mẹ cháu giao cho mình nuôi. Khi làm việc với CAP Yên Đỗ thì nơi đây xác nhận với PV rằng, những vết thương ở 10 ngón chân chưa có khi mà Lê Thị Hương lên làm việc với CAP cách đây 1 tháng. Khi bài viết này đến tay bạn đọc thì việc khám nội tạng của bé gái chưa được thực hiện nhưng chúng tôi quan sát thấy thể trạng cháu bé rất yếu.
    Do quá phẫn uất với hành vi man rợ của Lê Thị Hương nên trong nhiều tiếng đồng hồ, có hàng trăm người dân vây quanh CAP Yên Đỗ đòi “xử” Lê Thị Hương, đến khi CAP và lực lượng hình sự của CATP Pleiku đưa người bảo mẫu ác độc này ra khỏi CAP thì rất đông người lao tới tấn công làm cho lực lượng CA khá vất vả mới đưa được Hương về CATP. Trong khi đó, cũng có đến hàng trăm người đến BVTP Pleiku bày tỏ thái độ phẫn uất và thiết tha mong được cứu sống cháu bé.
    Dù biện minh như thế nào thì việc hành hạ cháu bé như vậy phải được xem là hành động hết sức thú tính cần phải điều tra, xử lý nghiêm khắc. Việc nuôi dưỡng, chăm sóc cháu bé hiện nay được Hội LHPN P. Yên Đỗ và bà con hảo tâm ở TP Pleiku thay nhau chăm sóc.
    Qua bài viết này chúng tôi đề nghị những người có tấm lòng nhân ái hãy giúp đỡ, che chở cho đứa trẻ để cứu cháu thoát khỏi cơn hiểm nghèo và sống phát triển lành lặn như một người bình thường. Chúng tôi sẽ theo dõi sự việc và tiếp tục phản ánh đến bạn đọc trong thời gian đến.
    6d
    Người dân địa phương ẵm cháu bé đưa đến BVĐK tỉnh.

Duy Anh

Nguồn : Báo Công an TP Đà Nẵng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, sao lại tàn nhẫn thế cơ chứ, những loại người này, không phải gọi là thú chứ- phải bị xử tùng xẻo mới hả dạ ! thương cháu bé quá, bé ơi !
    • 2,255 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Khiếp,dã man quá,nhìn bé thương rớt nước mắt. Trên đời cứ tồn tại những loại ng ko bằng cầm thú là sao,huhu
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 342 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trời ui,ai có con nhỏ mà không xót dùm bé mới lạ,dã man quá
    Yêu ông xã và các con !!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Trời ạ, thiệt là không còn lời nào để nói, ác gì mà ác dữ vậy trời, bà này 9, 9 phần con 0,1 phần người. Phải trị thật th1ch đáng mới được. Sao không ban hành luật hành hạ người khác làm sao thì bị hành hạ lại y như vậy nhỉ, nhất là trẻ em thì bị lại gấp 10 lần, coi coi bả có biết đau đớn là gì không, những con người đó phải cho nếm mùi đau đớn kìa mới được, bực mình ghê :Sick::Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 305 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Nếu Hội quán Những tấm lòng Nhân ái đứng ra làm đầu cầu quyên góp giúp cháu bé này thì thông báo cho mình đóng góp với ạ
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cỡ con mụ này nên tiêm cho 1 liều HIV mới hả giận!Thương con mà rơi nc mắt!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Rùng mình khi đọc bài này, dã man thật. Bà này phải cho ra dựa cột :cool:.
    • 3,445 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Đúng là mụ phù thủy, xem hình mà rớt cả nước mắt, mong bé sớm bình phục và tìm đc 1 gia đình hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ôi trời, ko biết người thân của em bé nghĩ sao khi nhìn con mình như vậy, mình nhìn thôi cũng đủ rơi nước mắt rồi. Bà kia ko biết ăn cái gì mà lại hành hạ em bé như thế
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 275 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tôi không hiểu đây có còn là con người nữa không,đúng là đồ súc vật,chẳng lẽ con mụ ấy không biết đau là gì.Tôi mà gặp nó ngoài đường chắc tôi phát điên lên cho nó vài chưởng mất.Tóm lại không thể tin nổi lại có người như vậy.Bức xúc lắm.Pháp luật mà xử không nghiêm,không đúng với tội của mụ này thì tôi nghĩ trên đời này chẳng còn gì là công bằng cả.
    Trời ơi,tôi còn chẳng dám xem lại ảnh em bé ấy nữa,thấy rùng mình,thấy ghê sợ và thấy đau nữa...
    gBbttTzZp7

FkxHIH5rp7
    • 1,137 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Không dám đọc chi tiết nữa.
    Sởn cả gai ốc.
    Bà này đem đi bắn cũng không hết tội.
    2tGJp7
    Y3WQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thật là chịu không nổi, thương bé quá :Sad:

Có mẹ nào ở Pleiku không?
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,743 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Quái vật chứ ko phải là con người nữa.đọc mà thương bé quá nước mắt cứ trào ra.loại quái vật như mụ này đem tùng xẻo,treo ngoài phố để cho những con quái vật khác ko còn hành hạ trẻ em nữa.
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khủng khiếp quá! Ám ảnh quá! Sao k đem bà bảo mẫu phù thủy này làm mồi cho mấy cho thú dữ trong sở thú xé xác nhỉ?
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    • 69 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không dám đọc mà chỉ nhìn lướt qua hình ảnh thôi.Đau lòng qua! Sao trên đời này lại có những con người độc ác và thú tính đến thế? Đề nghị các cơ quan chức năng vào cuộc sớm và sử lý nghiêm khắc con người độc ác này để chúng ta luôn luôn thấy nụ cười trên môi các con, để sự đau khổ không còn tồn tại nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,969 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Uất hận quá ! Phanh thây cái mụ độc ác này đi ! Sống chỉ phí cuộc đời mà thôi !!!
    Tại sao trên đời này lại có 1 con người như vậy!!!!!!!!!!!!!!
    ======================= NGƯỜI GIÀU, KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI KIẾM ĐƯỢC NHIỀU TIỀN ========================
    ================================ MÀ LÀ NGƯỜI GIỮ ĐƯỢC NHIỀU TIỀN ==================================
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 505 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko biết mình có quá khích ko nhưng nếu con thú này xất hiện trước mặt mình chắc mình đập chết nó mất. Nhìn em bé mà quặn cả ruột lại !!!!
    • 244 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bà Hương này có phải là con người không ta!!!???:Thinking:
    khác máu tanh lòng hay sao đấy.... Bé còn quá nhỏ mà!!!! Nó biết gì đâu!!!! những kẻ hành hạ trẻ em bị pháp luật xử lý hình sự hơi nhẹ tay nên những con người (chắc là Con thôi ... hết Người rùi!) như dza65y vẫn chưa ngán... Thương Bé quá thể!!!
    CUỘC ĐỜI ANH ĐỞ KHỔ BIẾT MẤY
    NẾU MẸ EM NGÀY ẤY ĐỪNG SINH EM
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khủng khiếp, mình không dám đọc hết bài. Thương cháu bé quá đi thôi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3