TIN TÀI TRỢ.

Ký túc xá như khách sạn của sinh viên trường nhà giàu VN

• 5 Lượt chia sẻ
  • 31.1K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,580 Bài viết

• 22,841 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá cả thế này hợp lý quá, phòng sạch đẹp gọn gàng, tiện nghi. Mai mốt cháu mình lớn mình cũng nói chị mình cho các bé vào đây học.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 160 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào biết học phí ở trường này ntn ko ạ?
    • 1,097 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Le.QuangHoa Xem bài viết
    nói chung học trường này có mấy em ra trường làm việc thấy ok lắm, tuy nhiên có những em thì cũng ko có gì nổi bật nhưng lại được cái tiếng anh good!
    Tiếp bài trên vì không sửa được bài cũ. Mình đang từng qua Pháp thăm Gấu, ở ké ktx vài bữa nên thấy ktx của RMIT còn ngon hơn bên kia dù bên kia mình thấy ngon lắm rồi. Nhưng giá thì chát hơn cả bên Pháp vì bên đó có hỗ trợ của chính phủ. Độ quản lý thì ktx bên Pháp quản lý ít hơn nên tự do hơn (nên mình vẫn chui vào ở ké được hehe) có điều cũng mất an toàn hơn nếu là ở VN. Nên mình thấy cách quản lý ktx của RMIT tuy hơi bị VN hóa nhưng cũng là hợp lý.

Còn comment của bạn này mình hoàn toàn đồng ý. Việc học và làm việc còn phụ thuộc vào người học và sau đó "hành" nữa. Nhiều bạn học bằng đỏ ra trường nhưng làm vẫn kém mà.
    • 119 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yourdalink Xem bài viết
    Tiếp bài trên vì không sửa được bài cũ. Mình đang từng qua Pháp thăm Gấu, ở ké ktx vài bữa nên thấy ktx của RMIT còn ngon hơn bên kia dù bên kia mình thấy ngon lắm rồi. Nhưng giá thì chát hơn cả bên Pháp vì bên đó có hỗ trợ của chính phủ. Độ quản lý thì ktx bên Pháp quản lý ít hơn nên tự do hơn (nên mình vẫn chui vào ở ké được hehe) có điều cũng mất an toàn hơn nếu là ở VN. Nên mình thấy cách quản lý ktx của RMIT tuy hơi bị VN hóa nhưng cũng là hợp lý.

Còn comment của bạn này mình hoàn toàn đồng ý. Việc học và làm việc còn phụ thuộc vào người học và sau đó "hành" nữa. Nhiều bạn học bằng đỏ ra trường nhưng làm vẫn kém mà.
    Em trai mình cũng học trường này, hồi đầu gia đình tính cho đi du học, nhưng sau đó ko cho đi, em mình năm cấp 3 đã là hs giỏi của tp rồi, sắp ra trường rồi. Nhưng đi học về thấy tác phong hơn bộ đội nhé. hồi đó mình cũng hay tham gia các chương trình của Rmit tôt chức.
    Em mình vô Rmit là hồi năm lớp 8 có người mời ba má mình mua BHNT cảu Bảo Minh, nếu mua 100tr/hợp đồng thì sẽ có được quyền ưu tiên tuyển sinh vào trường này. Ba mình mua ngay, đóng 5 năm, mỗi năm 20tr chạy chết người luôn! mà sau 5 năm lấy tiền đó về cho em nó học cũng đc mấy năm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,097 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Le.QuangHoa Xem bài viết
    Em trai mình cũng học trường này, hồi đầu gia đình tính cho đi du học, nhưng sau đó ko cho đi, em mình năm cấp 3 đã là hs giỏi của tp rồi, sắp ra trường rồi. Nhưng đi học về thấy tác phong hơn bộ đội nhé. hồi đó mình cũng hay tham gia các chương trình của Rmit tôt chức.
    Em mình vô Rmit là hồi năm lớp 8 có người mời ba má mình mua BHNT cảu Bảo Minh, nếu mua 100tr/hợp đồng thì sẽ có được quyền ưu tiên tuyển sinh vào trường này. Ba mình mua ngay, đóng 5 năm, mỗi năm 20tr chạy chết người luôn! mà sau 5 năm lấy tiền đó về cho em nó học cũng đc mấy năm!
    Ờ mình cũng thấy nói qua cái vụ Bảo Minh gì đó nhưng ko để ý. Thực ra thì thế này: có điều kiện chi trả/ hoặc học bổng + IELTS >= 6.5 là ok thôi.
    • 1,414 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimtom Xem bài viết
    chia đầu người ra, phòng đôi 25tr thì mỗi người đóng 12.5tr; phòng 3 29 triệu thì mỗi người đóng 9.6tr, phòng 5: 27.5tr thì mỗi người đóng 5.5tr, càng đông càng rẻ mà
    Em trai mình đang học RMIT và cũng đang ở ktx luôn nên mình confirm là giá niêm yết cho từng loại phòng đóng theo đầu người mẹ nó nhé. Phòng đơn 34tr/ người/ kỳ. Phòng 3 và 5 như dạng căn hộ, share chung phòng khách và WC và có 3 hoặc 5 phòng ngủ riêng biệt tuỳ loại phòng là 3 hay 5. Có cleaner dọn vệ sinh hàng tuần, nấu ăn tự túc hết nhé! Ở đây thì tiện lợi trăm bề mỗi tội giá hơi cắt cổ thôi, giá đã bao gồm điện nước, điều hoà 24/24, thang máy đầy đủ. Đúng là ko khác gì khách sạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 939 Bài viết

• 1,732 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể ra đàn em bh cũng sướng
    Hồi mình học thì trường ở Nam SG vừa hoàn thành xong, chỉ mới xong đc khu phòng học, chưa có sân chơi và KTX như bây giờ. Nhà mình ở q. Bình Thạnh nên thuê luôn phòng ở Q7 cho tiện đi học. Lúc đó mà có KTX chắc cũng vô ở cho nhàn thân. Có điều nhìn tiện nghi cũng bt, nãy xem báo gì đó nó khen là đẳng cấp nghe mắc cỡ dùm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 666 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_phuong Xem bài viết
    Em trai mình đang học RMIT và cũng đang ở ktx luôn nên mình confirm là giá niêm yết cho từng loại phòng đóng theo đầu người mẹ nó nhé. Phòng đơn 34tr/ người/ kỳ. Phòng 3 và 5 như dạng căn hộ, share chung phòng khách và WC và có 3 hoặc 5 phòng ngủ riêng biệt tuỳ loại phòng là 3 hay 5. Có cleaner dọn vệ sinh hàng tuần, nấu ăn tự túc hết nhé! Ở đây thì tiện lợi trăm bề mỗi tội giá hơi cắt cổ thôi, giá đã bao gồm điện nước, điều hoà 24/24, thang máy đầy đủ. Đúng là ko khác gì khách sạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Mắc khủng hoảng luôn, hồi mình học ở TQ, phòng của mình cũng tiện nghi y như thế , internet, điện nước đều miễn phí , phòng tắm còn đẹp hơn trong ảnh, có bồn tắm vừa ngâm người vừa coi phim nè , đi bằng thang máy, toàn bộ thiết bị hiện đại mà mỗi tháng có vài trăm nghìn tiền phòng.

VN mình cái gì cũng đắt đỏ.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,400 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi : Học RMIT VN, sau đó có được sang RMIT Úc ko, & nếu được thì cần đk gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 137 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dulethuyan Xem bài viết
    Kể ra đàn em bh cũng sướng
    Hồi mình học thì trường ở Nam SG vừa hoàn thành xong, chỉ mới xong đc khu phòng học, chưa có sân chơi và KTX như bây giờ. Nhà mình ở q. Bình Thạnh nên thuê luôn phòng ở Q7 cho tiện đi học. Lúc đó mà có KTX chắc cũng vô ở cho nhàn thân. Có điều nhìn tiện nghi cũng bt, nãy xem báo gì đó nó khen là đẳng cấp nghe mắc cỡ dùm.
    Mình đọc cm thấy bạn cũng sướng vì nhà ở BT thôi mà thuê nhà ở Q.7 ở trọ.
    • 939 Bài viết

• 1,732 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dv_xabang78 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi : Học RMIT VN, sau đó có được sang RMIT Úc ko, & nếu được thì cần đk gì?
    Sang đc nhé, đk chắc chỉ cần có tiền đóng học phí là đc rồi Xong ĐH bên này sang đó học Master cũng đc, hoặc đang học giữa chừng ở đây rồi sang Úc học tiếp cũng đc luôn.
    • 1,097 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong.Keo. Xem bài viết
    Mắc khủng hoảng luôn, hồi mình học ở TQ, phòng của mình cũng tiện nghi y như thế , internet, điện nước đều miễn phí , phòng tắm còn đẹp hơn trong ảnh, có bồn tắm vừa ngâm người vừa coi phim nè , đi bằng thang máy, toàn bộ thiết bị hiện đại mà mỗi tháng có vài trăm nghìn tiền phòng.

Mình công nhận ktx của Khựa rẻ, thậm chí còn rẻ hơn phòng trọ bình thường ở HN.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,097 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dulethuyan Xem bài viết
    Sang đc nhé, đk chắc chỉ cần có tiền đóng học phí là đc rồi Xong ĐH bên này sang đó học Master cũng đc, hoặc đang học giữa chừng ở đây rồi sang Úc học tiếp cũng đc luôn.
    Nếu sang dạng exchange thì tiền học phí như ở VN, tức là rẻ hơn chút. Còn chuyển hẳn thì cũng ok thôi. Mà thích thì chuyển tiếp vào trường khác của Úc cũng đc miễn là đạt yêu cầu. Đợt đứa bạn mình học ở VN sau chuyển qua Malay, Úc rồi quay về RMIT lấy bằng đấy. Mình hồi đó ngu biết thế học năm cuối ở RMIT có phải ngon hơn ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 94 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tiền nào của đó,cớ mà giá này hơi cao ,ra ngoai thuê đc căn nha nguyên căn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 547 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Ui da, như này thì hỏng hết. Sao quản lí hết đc?
    -Thu này vẫn giống thu xưa
    Vẫn ngồi 1 xó, vẫn chưa có bồ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,592 Bài viết

• 5,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oxlun Xem bài viết
    tiền nào của đó,cớ mà giá này hơi cao ,ra ngoai thuê đc căn nha nguyên căn rồi
    Nhiều bạn cứ bảo là ra ngoài thuê được nguyên căn. Nhưng ra ngoài các bạn phải sắm sửa đồ dùng, hết tất cả mọi thứ. Trong khi ở ký túc xá đã có đầy đủ chỉ việc ở. Chưa kể ký túc xá có phòng gym, sân rộng, môi trường an toàn, ổn định hơn. Ra ngoài thuê, chủ nhà thích là tăng tiền, đòi nhà. Nếu là mình mình cũng sẽ thuê ký túc xá hơn là ra ngoài thuê.
    • 1,903 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

rẻ nhất là 27,5tr/người mà 4 tháng
    vị chi mỗi tháng mỗi người là 6,875 ,cũng không mắc bao nhiu so với tiện nghi chừng ấy nhỉ ,mà cũng công nhận dân VN mình giàu thật ,^^
    may là mình nhà ở SG nên dù cho con học RMIT cũng không phải lo thêm ăn ở
    • 210 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình hiện tại là sv RMIT đây, lớn hơn hầu hết các sv khác vì mình có bằng ĐH VN rồi. Nghĩ lại thật hối hận khi lãng phí 4 năm ĐH ở VN, hầu như không học hành gì vì chọn nhầm ngành và vì lúc đó mục tiêu chỉ miễn sao là đỗ đại học, nên vào đc đh rồi là chẳng hiểu vì sao mình chọn ngành này. RMIT Ở HN thì điều kiện không bằng nhưng mình cảm thấy học rất thú vị. Thầy cô rất nhiệt tình, chương trình rõ ràng.
    Công nhận là vào RMIT rất dễ, chỉ cân ielts đủ tiêu chuẩn thôi. Nhưng vào rồi mà ra được rất là khó. Mình học vất vả kinh khủng, cày như trâu, mờ cả mắt. Học vớ vẩn thì không nói nhưng nếu thực sự muốn điểm cao thì phải học rất là mêt, từ hồi vào RMIT đến giờ mình hầu như không đi chơi, chỉ 1-2 lần 1 tuân thôi còn đâu là ở nhà học bài (
    Rất ghét mấy người không hiểu gì, xong cứ nói RMIT là trường của bọn nhà giàu vào đấy đốt tiền hộ bố mẹ
    • 146 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong.Keo. Xem bài viết

Tùy thành phố tùy trường thoy chị ơi...
    Nick này gồm có tuna chị và tuna em nghen cả nhà. Tuna em rất hiền, tuna chị chằn ăn vô đối
    • 3,412 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

tính ra cũng k đắt. Ở đây đỡ mất tiền đi laị, giảm ruỉ ro bị tai nạn gt. Sau này có khi minhf sẽ cho con trai học ở đây.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5