TIN TÀI TRỢ.

Ký túc xá như khách sạn của sinh viên trường nhà giàu VN

• 5 Lượt chia sẻ
  • 31.2K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Ký túc xá như khách sạn của sinh viên trường nhà giàu VN

0927 13/09/2013

embed-btn

Theo Tri Thức

Với mức giá cao nhất 34 triệu đồng/4 tháng, mỗi sinh viên ở trong KTX ĐH Quốc tế RMIT Việt Nam được tạo một điều kiện sống đầy đủ tiện nghi như trong khách sạn.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vn KTX ĐH Quốc tế RMIT Việt Nam (702, Nguyễn Văn Linh, Q.7, TP.HCM) nằm trong khuôn viên trường, được xây mới theo chuẩn quốc tế vào năm 2010. KTX cung cấp 103 chỗ ở cho sinh viên trường, với điều kiện sống thoải mái tiện nghi.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vn Mỗi tầng có 20 chỗ ở, với các loại phòng đơn, phòng đôi, phòng cho 3-5 người. Tất cả phòng đều được trang bị wifi, các trang thiết bị hiện tại như một khách sạn. Trong ảnh là phòng cho 3 người, với 3 phòng ngủ, một phòng khách và một nhà vệ sinh.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnNội thất bên trong một ngủ với đầy đủ thiết bị sinh hoạt.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnTủ quần áo, két sắt trong phòng ngủ.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnMỗi phòng đều trang bị máy lạnh.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnGóc học tập.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnKhu nhà vệ sinh. Mỗi tuần đều có lao công đến dọn dẹp nhà vệ sinh, lau nhà, giặt ga giường cho các phòng.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vn Các tầng đều có nhà bếp, được trang bị tủ lạnh, tủ cá nhân, lò vi sóng, bếp điện, máy lọc nước, ấm điện, nồi cơm... Ngoài ra các tầng đều có phòng sinh hoạt chung cạnh nhà bếp.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnSinh viên tự chia nhóm nấu ăn, sắp xếp thời gian sử dụng nhà bếp.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnDưới tầng trệt có phòng sinh hoạt chung, là nơi giải trí, gặp gỡ bạn bè, người thân...

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vn

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnPhòng sinh hoạt chung được trang bị bàn bi-da, bi-lắc, kệ sách báo, truyền hình cáp...

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnKhu vực sân vườn đặt sẵn lò nướng để tổ chức tiệc nhóm.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnPhòng giặt ủi đầy đủ máy giặt, máy sấy, bàn ủi hơi nước.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vnSinh viên được sử dụng máy tính, máy in của KTX dưới tầng trệt.

ky-tuc-xa-nhu-khach-san-cua-sinh-vien-truong-nha-giau-vn Với điều kiện sinh hoạt đầy đủ, tiện nghi như vậy nên mỗi học kỳ (4 tháng) sinh viên phải đóng 34 triệu đối với căn hộ đơn, 25 triệu căn hộ đôi, 29 triệu căn hộ 3 người và 27.5 triệu cho căn hộ 5 người.
    http://**********/doi-song/ky-tuc-xa...3084225641.chn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,395 Bài viết

• 3,714 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao "đôi" lại rẻ hơn "3" với "5" vậy???
    • 474 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Theo mình nghỉ là, 25tr 1ng đóng, đôi thì 2 ng 50tr hơn 34tr 1ng đóng 1 phòng đơn rồi đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

ở trong này được cái nhiều bạn bè tập trung...chứ cỡ 8tr/tháng (34/4 tháng) thì ra ngoài mướn căn hộ đẹp và tiện nghi hơn
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 762 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dethuongqua Xem bài viết
    Sao "đôi" lại rẻ hơn "3" với "5" vậy???
    chia đầu người ra, phòng đôi 25tr thì mỗi người đóng 12.5tr; phòng 3 29 triệu thì mỗi người đóng 9.6tr, phòng 5: 27.5tr thì mỗi người đóng 5.5tr, càng đông càng rẻ mà
    …Cuộc sống vốn ngắn ngủi, hãy hôn thật chậm, cười thoải mái, yêu chân thành và tha thứ thật nhanh…

Sẽ hát bài cho anh và ru anh yên giấc tối

Qt30p7

3iump7

vnqvp7

“Hãy nhìn ra ngoài cửa sổ nhé. Nếu những cành cây đang nhẹ rung trong gió. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em. Hãy lắng tai nghe nhé. Nếu em nghe thấy nhịp đập trái tim em. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em…”
    • 601 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    ở trong này được cái nhiều bạn bè tập trung...chứ cỡ 8tr/tháng (34/4 tháng) thì ra ngoài mướn căn hộ đẹp và tiện nghi hơn
    Giá này rẻ hơn mà, bạn ra ngoài mướn căn hộ, còn phải lo dọn dẹp, giặt nữa, còn ở đây tất cả trong 1, ăn uống không thích thì xuống căn tin, vài triệu nữa là xong, được sử dụng phòng thể dục, hồ bơi miễn phí. Ra ngoài bạn phải tốn kém mấy khoản này.
    Mình đã thấy em sinh viên, cha mẹ mua cho căn hộ rồi mà em này còn nhảy vào đây sống, căn hộ cho thuê 10tr, bù qua phần này là vì thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,316 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Giá này thì ra ngoài thuê cái nhà tầm 10 triệu/tháng từ 4-5 tầng mỗi người chia nhau một tầng, sướng chán!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sạch và đẹp nhưng sao không nhìn thấy cái giá sách ở chỗ nào cả
    • 145 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    ra ngoài dễ hư hỏng lắm ạ ( hihi cũng k hoàn toàn ở KTX sẽ ngoan, nhưng đỡ hơn..ôi làm cha mẹ thật đau đầu chị nhỉ)
    Nick này gồm có tuna chị và tuna em nghen cả nhà. Tuna em rất hiền, tuna chị chằn ăn vô đối
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 844 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy mấy bạn sv RMIT rất là năng động, tiếng Anh thì rất tốt, môi trường học tập cũng giống phần nào với nước ngoài. Nếu có tiền tui cũng cho em hoặc con tui sau này học mấy trường quốc tế kiểu này hoặc là đi du học chứ chả dại đâm đầu vào mấy trường công lập "nổi tiếng" của VN.
    • 10,341 Bài viết

• 12,834 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Quá đẹp & tiện nghi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrong1408 Xem bài viết
    Thấy mấy bạn sv RMIT rất là năng động, tiếng Anh thì rất tốt, môi trường học tập cũng giống phần nào với nước ngoài. Nếu có tiền tui cũng cho em hoặc con tui sau này học mấy trường quốc tế kiểu này hoặc là đi du học chứ chả dại đâm đầu vào mấy trường công lập "nổi tiếng" của VN.
    em là em nhất định, khẳng định ngay và luôn. Đặt mục tiêu và thực hiện như đinh đóng cột.. Con em k học ở Vnam.. ai nói em đu dây điện em chịu.
    Nick này gồm có tuna chị và tuna em nghen cả nhà. Tuna em rất hiền, tuna chị chằn ăn vô đối
    • 3,632 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là có tiền bao giờ cũng sướng. Em cũng mơ ước có tiền cho con đi du học, ko thì cho con vào đây (dù con em còn bé tí tẹo )
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,813 Bài viết

• 6,134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đầu vào trường này là thi hay như nào các mẹ? thi thì thi kiểu gì ạ?
    • 118 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

vậy thì quá đắt, chứ thuê khách sạn mini mỗi tháng tầm 6tr/ tháng cũng ok mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuy0101 Xem bài viết
    đầu vào trường này là thi hay như nào các mẹ? thi thì thi kiểu gì ạ?
    Đầu vào chủ yếu cần tiếng Anh thôi bác ạ. Nếu tiếng Anh không đạt thì học dự bị 1 năm.

Tóm lại cứ có nhiều tiền, vô RMIT được, nhưng phải học hành đàng hoàng, không thì chẳng ra được đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,523 Được cảm ơn

Quá rẻ. Căn hộ 3 người mỗi người 10 chai/4 tháng tức 2,5 chai/tháng/người.
    • 1,092 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hope77 Xem bài viết
    Sạch và đẹp nhưng sao không nhìn thấy cái giá sách ở chỗ nào cả
    Soi kinh quá. Là do bạn pv không chụp chứ ko phải ko có. Gửi bạn ảnh cậu em chụp khi bắt đầu vào ktx cách đây 1 năm. Em trai mình cũng đang học ở đây. Dù giá khá cao so với thuê chung cư vài đứa share nhưng bù lại không mất chi phí gì nữa, việc học trong campus cũng tiện lợi hơn. Quản lý của ktx này rất nghiêm ngặt, bạn nào từng ở hoặc tham quan thì rõ. Nên dù gia đình cũng muốn cho ở ktx để tiện quản lý (tư duy của VN mà ) nhưng ở 1 kỳ cậu ấy bảo ở luôn cho tiện lên studio của trường học hành, sân vườn trong campus cũng tiện cho các hoạt động khác và đơn giản là quá ổn.

Nhìn chung ở VN thì đây là môi trường học tập khá lý tưởng so với mặt bằng chung. Chi phí có cao nhưng cũng rẻ hơn du học. Được cái đứa nào mình không biết nhưng sv ra trường cũng đc thị trường lao động chấp nhận, và cậu em mình hồi đó có thi đỗ ĐH luật HN, nhưng cậu ấy thích design nên đã thi IELTS từ hồi phổ thông. Gia đình mình quyết định cho cậu ấy theo đuổi mơ ước của mình và đến bây giờ thấy đây là quyết định đúng đắn. Từ một đứa lười học (so với yêu cầu gia đình, chứ tốt nghiệp PTTH có IELTS và vẫn thi đỗ một ĐH công lập với số điểm trung bình là 20 khối D1 thì mình thấy cũng ko ngu độn lắm); không ý chí. Cậu ấy đã một mình vào SG, học hành ổn, tham gia các hoạt động ngoại khóa cũng như làm thêm, bắt đầu học thêm tiếng Pháp và có những định hướng nghề nghiệp khá rõ ràng. Thì mình thấy đấy là chi phí hợp lý

526015_507555315923446_1444716180_n

60167_507555342590110_884144975_n
    • 1,092 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

http://www.rmit.edu.vn/rooms-and-fees

m
    ọi người vào đó coi biểu giá nhé, phòng twin rẻ hơn vì 2 đứa chung 1 phòng. Giường riêng, tủ riêng nhưng là chung 1 phòng. Còn phòng 3, 5 thì chung phòng khách còn mỗi đứa có phòng riêng của mình. Trước cậu em mình ở phòng 3 sau chuyển sang twin vì chơi thân với một đứa. Nam, nữ riêng không lên tầng của nhau được, muốn hẹn hò thì gặp nhau ở dưới sảnh. Còn đi đâu qua đêm phải báo không họ gọi về gia đình.
    • 118 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

nói chung học trường này có mấy em ra trường làm việc thấy ok lắm, tuy nhiên có những em thì cũng ko có gì nổi bật nhưng lại được cái tiếng anh good!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5