TIN TÀI TRỢ.

Kinh hoàng phát hiện nội tạng người trong container chở hải sản

• 16 Lượt chia sẻ
  • 6.43K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,333 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những kẻ buôn bán nội tạng người ở Trung Quốc đã vận chuyển thận người trong các container ngụy trang chở hải sản.

Theo báo cáo mới nhất của cảnh sát Trung Quốc, những kẻ buôn bán nội tạng người đã vận chuyển thận người trong các container lạnh được ngụy trang như xe chở hải sản từ Nam Xương đến Quảng Châu.

Mo Yongqing, một kẻ buôn bán nội tạng người, khai rằng hắn thường nói với an ninh sân bay đây là container chở hải sản đông lạnh và lần nào hắn cũng qua cửa kiểm tra trót lọt. Mo Yongqing cùng 11 đồng bọn đã bị kết án ngồi tù ít nhất 2 năm.

kinh-hoang-phat-hien-noi-tang-nguoi-trong-container-cho-hai-san_1
    Nạn buôn bán nội tạng ở Trung Quốc đang diễn biến ngày càng phức tạp.

Trong khi đó, những người bán nội tạng của mình đến từ nhiều thành phần khác nhau. Trong số đó có một thanh niên 21 tuổi đến từ tỉnh An Huy muốn thể hiện rằng bản thân mình có thể tự kiếm ra tiền. Một chàng trai 27 tuổi khác thì bán nội tạng để có tiền trả nợ sau khi thua cờ bạc.

Những người bán nội tạng thường bị bịt mắt và đưa đến một bệnh viện, nơi kẻ buôn nội tạng trả 35.000 Nhân dân tệ (khoảng hơn 120 triệu) để thuê phòng thực hiện cuộc phẫu thuật. Trong nhiều trường hợp, chúng đã không trả hết số tiền đã hứa cho người bán nội tạng.

Nạn buôn bán nội tạng trái phép đang tràn lan và diễn biến phức tạp ở Trung Quốc, nơi nguồn cung dường như không bao giờ đáp ứng đủ được nhu cầu. Mỗi năm có thêm khoảng 10.000 người đăng ký được cấy ghép trong khi vẫn còn 1,5 triệu người khác đang chờ đến lượt.

http://2sao.vn/xa-hoi/kinh-hoang-pha...3074938895.vnn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Chưa từng thấy dân nào man rợ hơn Tàu cẩu. Bọn tàu cẩu nên được thủ tiêu hết trên thế giới này!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sachoacatim
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sachoacatim Xem bài viết
    Chưa từng thấy dân nào man rợ hơn Tàu cẩu. Bọn tàu cẩu nên được thủ tiêu hết trên thế giới này!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sachoacatim
    Nói bảo ác chứ hôm mẹ mình xem tivi có động đất ở Vân Nam, mẹ mình bảo "mong cho động đất cả nước chúng nó chết hết cái bọn tk này đi"
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 582 Bài viết

• 1,506 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N.Beauty Xem bài viết
    Nói bảo ác chứ hôm mẹ mình xem tivi có động đất ở Vân Nam, mẹ mình bảo "mong cho động đất cả nước chúng nó chết hết cái bọn tk này đi"
    thiệt tình nếu vậy thì mẹ bạn ác hơn cả bọn nó.
    ko tranh cãi nha.

Các mẹ nói vậy là ko đúng. Cung cầu gặp nhau, người cần mua người cần bán. Thỏa thuận rõ ràng chứ ko phải lừa gạt gì để cắt thận người ta. Các mẹ auto chửi. mệt.
    Người VN cũng sang TQ bán thận rồi các mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manulungtung Xem bài viết
    ko tranh cãi nha.
    Mình hok muốn tranh cãi, nh bạn nói hơi quá đó. Người già bức xúc thì nói câu chung chung vậy thôi bạn. Nói bâng quơ chả sao nhưng khi bạn nói một người cụ thể thì bạn nghĩ kĩ chút nhé
    • 89 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đúng là dân Tàu... cái gì cũng dám làm....!!!!!! Còn cả việc bào thai nữa>>>>>>> HIx!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi manulungtung Xem bài viết
    ko tranh cãi nha.

Các mẹ nói vậy là ko đúng. Cung cầu gặp nhau, người cần mua người cần bán. Thỏa thuận rõ ràng chứ ko phải lừa gạt gì để cắt thận người ta. Các mẹ auto chửi. mệt.
    Người VN cũng sang TQ bán thận rồi các mẹ nhé.
    xin lỗi ngoài lề 1 chút.
    Buông lời nhận xét về người khác (chưa nói đến chỉ trích nhé), rồi sau đó chốt là "ko tranh cãi"... là 1 kiểu comt rất vkl.
    Nếu ko muốn tranh cãi, thì bạn nhận xét trong bụng được rồi. Bạn đã nói ra, thì nên sẵn sàng tâm lý nhận đá ném lại.
    l58m
    gvUWp7
    • 975 Bài viết

• 3,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ngạc nhiên vì thứ nhất, dân Tàu ko xấu hết cả một dân tộc
    Thứ hai, mấy người đi bán nội tạng là tự nguyện (thể hiện mình làm ra tiền, thua bạc...) chứ không ai bị cưỡng bức (dù họ có bị lừa gạt khi không được trả hết số tiền đã thỏa thuận)
    Bọn buôn kia vi phạm pháp luật, nhưng những nội tạng chúng có sẽ (có thể) được dùng để cứu người trong tương lai

Còn đây là em bé mồ côi hết cả gia đình trong trận động đất Vân Nam 2014

10411156_10152258087941339_3922593149542693432_n

Và đây là bà cụ mất hết người thân và cả đứa cháu trai 6 tuổi trong trận động đất Tứ Xuyên 2008

8-1348759584_480x0

Chẳng lẽ tất cả họ đều đáng chết ạ? Các chị sao không công bằng?
    • 604 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Mình không bênh bạn Ma nữ lung tung nhưng bạn nghĩ sao nếu một người già nước khác (ví dụ Hàn Quốc, Nhật Bản, Trung Quốc... chẳng hạn)vô tình đọc được tin buôn bán trẻ em, ma túy, giết người ở VN mình sau đó buông 1 câu "Tao chỉ mong lũ lụt, sạt lở đất để bọn VN chúng nó chết hết" với con cháu, rồi người con cháu đó lại bô bô câu này trên một trang web rất đông người xem? Nếu muốn người khác nhận xét thầm trong bụng thì bạn cũng nên chỉ giữ chuyện riêng gia đình trong bụng thôi bạn nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do bệnh thân hiện nay rất nhiều. mà thận thì ghép được...nên rất dễ xảy ra việc mua bán thận.
    • 1,651 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Nhìn ảnh em bé ôm con mèo thấy thương quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobby_bon Xem bài viết
    Mình không bênh bạn Ma nữ lung tung nhưng bạn nghĩ sao nếu một người già nước khác (ví dụ Hàn Quốc, Nhật Bản, Trung Quốc... chẳng hạn)vô tình đọc được tin buôn bán trẻ em, ma túy, giết người ở VN mình sau đó buông 1 câu "Tao chỉ mong lũ lụt, sạt lở đất để bọn VN chúng nó chết hết" với con cháu, rồi người con cháu đó lại bô bô câu này trên một trang web rất đông người xem? Nếu muốn người khác nhận xét thầm trong bụng thì bạn cũng nên chỉ giữ chuyện riêng gia đình trong bụng thôi bạn nhé.
    lý do comment trên 1 forum là để bàn bạc, tranh luận.
    Tất nhiên là nếu bạn kể ra 1 chuyện, thì người khác có quyền nêu quan điểm, và nếu bạn đã công khai quan điểm của bạn thì người khác lại có quyền đồng ý hay chống lại quan điểm đó... đó là nguyên tắc hoạt động cơ bản của 1 diễn đàn.
    Chị ở #3 đâu có viết dòng nào nói là ko cho người khác nhận xét về chuyện chị ấy kể đâu mà bạn nói chị ấy nên để chuyện riêng ở trong bụng??
    Mình like ý trên của bạn, còn ý đậm thì bạn đang nhét chữ vào miệng người rồi. Đây cũng là kiểu tranh luận rất xấu.

//Chống spam : Người nhà mình cũng có khi buột miệng nói ra câu đó. Thường thì mình lên tiếng giải thích là ở đâu cũng có người này người kia. Ở Vn cũng đầy người xấu ra đấy, nhiều khi chính người VN hại người VN, thì trong đó lại có kẻ ác và nạn nhân. Thì ở TQ cũng vậy, cũng có nạn nhân và kẻ ác. Có khi nạn nhân TQ còn đáng thương hơn nạn nhân VN nhiều, vì kẻ ác ở bển ác hơn kẻ ác ở VN nhiều.
    Mà bàn thêm thì lại đến vấn đề chính trị mất, nên... ai hiểu thì hiểu vậy
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhi.t Xem bài viết
    do bệnh thân hiện nay rất nhiều. mà thận thì ghép được...nên rất dễ xảy ra việc mua bán thận.
    do quan niệm cổ hủ của người TQ là muốn được chết toàn thây, muốn được chôn cất ở nơi phong thủy đẹp, mồ cao mả dài thì mới để đức lại cho con cháu. Cái này nhiều người VN cũng bị nhiễm. Nên số người đồng ý hiến tạng ở TQ là vô cùng hiếm. Có 1 thời gian, chính quyền phải lấy phủ tạng của tội phạm bị tử hình. Tất nhiên nguồn cung ngày cũng không đáng là bao so với nhu cầu. Nhưng sau đó (chắc vì vấn đề nhân quyền hay sao đó) mà việc này chấm dứt, càng đẩy mạnh sự hỗn loạn trong thị trường cấy ghép tạng. Và đây là hậu quả tất yếu.

Ngày xưa, đức phật từng lấy thịt mình cho hổ đói ăn, và tu thành chính quả. Ngày nay rất nhiều người đi chùa (kể cả các vị tu hành) lại tìm mọi cách bảo toàn thân thể mình sau khi chết. Ướp xác, xây lăng tốn kém đủ kiểu... Mình ko theo đạo phật cũng ko phải đạo ông bà, nên mình chẳng hiểu được... như thế thì có đức gì mà tích được phúc gì cho con cháu...
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,512 Được cảm ơn

Ở đâu cũng có người tốt người xấu, dân tộc nào cũng thế, đâu chỉ ở TQ. Có điều là TQ dân số đông, nên mọi nhu cầu mua bán rồi trao đổi rất cao, hơn nữa khoảng cách giàu nghèo quá lớn nên với họ chẳng có gì là không được trao đổi bằng tiền hoặc rất nhiều tiền.
    Mình rất quý các bạn TQ ở VN của mình, các bạn ấy sống rất đơn giản, nhưng làm ăn rất uy tín, lâu dài và đặc biệt là chăm chỉ chịu khó. Nếu tiếp xúc người nào làm ăn tử tế chút hỏi ra biết ngay là người gốc Hoa. Việc mua bán nội tạng tuy trái pháp luật và đạo đức ở VN, nhưng người bán cũng đã suy nghĩ rất kỹ và có khi số tiền bán được đó cũng là cách để cứu con cháu họ đang bệnh tật hiểm nghèo hoặc cứu cả gia đình trước nguy cơ đói rách. Ai cũng muốn được sống tốt, ai cũng muốn được hạnh phúc vì vậy hãy cầu mong cho mọi người được sống bình an.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng ác cảm với Trung Quốc ,nhưng không đồng ý với cái kiểu quy chụp toàn bộ người dân Trung Quốc như vậy, đường lối chính trị của một bộ phận lãnh đạo chứ không phải là toàn bộ dân, Việt Nam mình cũng vậy dân đen như mình có ý kiến hay quan điểm nào mà được các vị ấy quan tâm không.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    lý do comment trên 1 forum là để bàn bạc, tranh luận.
    Tất nhiên là nếu bạn kể ra 1 chuyện, thì người khác có quyền nêu quan điểm, và nếu bạn đã công khai quan điểm của bạn thì người khác lại có quyền đồng ý hay chống lại quan điểm đó... đó là nguyên tắc hoạt động cơ bản của 1 diễn đàn.
    Chị ở #3 đâu có viết dòng nào nói là ko cho người khác nhận xét về chuyện chị ấy kể đâu mà bạn nói chị ấy nên để chuyện riêng ở trong bụng??
    Nếu bạn để ý mình đã cố tình ko quote cmt của bạn #3 vì đây là mình đang muốn nói chung với mọi người (trong đó có bạn) chứ ko phải riêng mình bạn ấy.

Xin lỗi bạn #3 nếu như bạn cũng nghĩ cmt của mình đang nhắm đến bạn.

Cảm ơn và chào thân ái 2 bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobby_bon Xem bài viết
    Nếu bạn để ý mình đã cố tình ko quote cmt của bạn #3 vì đây là mình đang muốn nói chung với mọi người (trong đó có bạn) chứ ko phải riêng mình bạn ấy.

Xin lỗi bạn #3 nếu như bạn cũng nghĩ cmt của mình đang nhắm đến bạn.

Cảm ơn và chào thân ái 2 bạn!
    tớ cười là cười cái câu chốt : "ko tranh cãi" của bạn #4 ấy.
    Nhân đây tớ cũng chê luôn cái kiểu đằng trước vừa chỉ trích người khác sau, đàng sau lại chối đây đẩy như bạn.
    l58m
    gvUWp7
    • 105 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

có cầu thì ắt có cung thôi :/
    đến lúc người nhà cần ghép thận thì người thân họ lại tìm bằng ai cần bán để cứu người thân đó chứ :/
    • 582 Bài viết

• 1,506 Được cảm ơn

Thứ nhất tôI đã nói rõ là ko muốn tranh luận, vì đối tựong bị phân tích ở đây ko phải là tôi. Tôi tránh cũng là tránh cho bậc cao tuổi.
    Thứ hai, chính bạn ý cũng bảo là ác. Chả phải đợi đến tôi bảo.
    Thứ 3. Nhu cầu mua bán nội tạng là có thực. Có nhiều nhà có nhiều tiền có nhu cầu muốn thay nội tạng, nhiều nhà vì tiền mà phải bán nội tạng để kiếm cơm trước mắt. Các hoạt động đó tuy là phi pháp nhưng ko vô đạo đức. Cung cầu gặp nhau.
    Còn có tin đồn tôi ko biết có phải là đúng ko về việc học viên pháp luân công bị mổ bụng lấy nội tạng sống thì đó quả là man rợ.

Quay trở lại cmt của tôi, ko muốn nói nhiều vì nói ra lại bảo đạo đức giả. Tuy nhiên tôi cực lực phản đối các ý nghĩ cho rằng bọn trung quốc đáng chết. Vd như nhiều khi đọc tin báo bão vào trung quốc hoặc mong cho bão vào trung quốc, tôi ko thấy điều đó là nên, vì cùng là thân phận con người như nhau, mong ng khác chết cũng chẳng làm cuộc sống của mình tốt đẹp hơn. Chưa nói đến rằng họ cũng là nạn nhân của chính quyền của họ. Tất nhiên đó là suy nghĩ nhất thời và ko thấu đáo, nhưng đó cũng vẫn là một ý nghĩ sai dù có thế nào đi chăng nữa. Ko biết bạn có đồng ý ko.
    • 582 Bài viết

• 1,506 Được cảm ơn

Chẳng ai thích mẹ mình đc mang ra phân tích nên tôi cũng khuyên bạn là có những điều vô thửong vô phạt nói ra chả ích gì thì ko nên nói.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2