TIN TÀI TRỢ.

Kinh hoàng cảnh võ sư tung "chưởng" bạo hành vợ vừa sinh con 2 tháng tuổi tới nỗi phải nhập viện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 208 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninoli Xem bài viết
    Có bà ngoại thế này hỏi sao con khổ, cháu khổ, khi đứa lớn 1 tuổi là đã ly hôn rồi nhưng chắc hoàn cảnh không dư dả nghĩ dù sao bố ruột cũng tốt hơn mấy thằng vui chơi qua đường nên mới quay về, gặp thêm gia đình như thế này thì . Mà nghe đâu bà vợ làm nhà báo vậy mà nhịn nhục hay vậy ta?
    Mình bỏ ra nhiều năm để trả lời câu hỏi "tại sao phụ nữ bị bạo hành"
    - Nguyên nhân đầu tiên là- Không có năng lực yêu. Họ không biết cách yêu thương bản thân lẫn người xung quanh, có thể do tuổi thơ kém may mắn, hoặc mẹ mất sớm, hoặc sinh ra trong gia đình cũng có truyền thống bạo lực gia đình, hoặc cha mẹ vô cùng cay nghiệt như bố mẹ cô gái trong video chẳng hạn, thay vì dạy con yêu bản thân trước tiên thì họ lại đặt quyền lợi của con cái sếp sau cùng.
    - Nguyên nhân thứ 2 - Thiếu cảm giác an toàn. Từ nguyên nhân thứ 1 dẫn đến sự tự ti, họ luôn nghĩ họ bất tài vô dụng và họ xứng đáng bị như vậy. Tâm hồn họ vô cùng yếu đuối và nhạy cảm, họ thường yêu và hy sinh một cách mù quáng chỉ để đổi lại cái cảm giác được người khác cần.
    Mình đã từng trò chuyện với rất nhiều người bị chồng bạo hành, có những người ít học lao động chân tay, nhưng cũng có những người có chức vụ học vấn hẳn hoi. Và điểm chung ở họ là sẽ không bao giờ bỏ chồng trừ khi chồng bỏ họ. Mình cá với các bạn 80% khả năng sau khi cô gái ra viện, đợi dự luận lắng xuống một thời gian, lão chồng lại ngọt nhạt năn nỉ ỉ ôi thì đâu lại vào đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,368 Bài viết

• 21,050 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thêm nữa phụ nữ dễ mềm lòng, và mù quáng. Muốn bỏ chồng, đưa đơn li hôn rồi, nhưng thằng chồng xuống nước, năn nỉ, ngọt nhạt là mềm lòng ngay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,368 Bài viết

• 21,050 Được cảm ơn

Đã ko chịu li dị, vẫn chấp nhận chung sống với thằng chồng vũ phu, nó đánh bao nhiêu lần rồi, thì phải tránh hết sức để ko bị nó đánh.

Theo lời chị này thì lí do chị bị đánh là do con trai chị và thằng chồng ngủ chung phòng. Trong phòng có TV, thằng bé này ngày nào cũng xem TV đến khuya, đến 2 h sáng. Chị vợ bèn tự ý chuyển TV sang phòng chị, về nó ko thấy TV đâu nên mới cãi nhau và đánh chị. Đã biết nó vũ phu rồi mà vẫn còn làm thế thì bảo sao nó ko đánh. Bình thường ai đó tự ý lấy đồ của mình mà ko hỏi ý kiến mình thì mình còn phát bực, chứ nói gì đến đến thằng nóng tính vũ phu.

Chưa kể là lúc nó đánh thì phải đi lánh đi nơi khác, chứ chị này xem clip thì thấy chị cãi nó cho bằng được, nó đánh đến đâu chị cứ cãi đến đấy, thế thì nó càng nóng, càng đánh nhiều. Nó đánh cho 1 tiếng đồng hồ mà vẫn cứ cố cãi

Nói chung chị vợ này rất là ngu.
    • 3,188 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nói thực tế thôi nhé,
    ở quê tồn tại cái này ko hề hiếm, gọi là bình thường cũng ko có sai đâu
    Nếu muốn thay đổi í, phải thay đổi cả một hệ thống...
    Hoặc là dũng cảm tự mình làm bước đột phá, phải gọi là đột phá, và chấp nhận lựa chọn của mình.
    1. Nhà đẻ thì luôn là lấy chồng sướng khổ phải chịu
    2. Nhà chồng càng được đà lên càng lấn tới, cho nên chuyện mẹ chồng ở quê ghê ghớm ko có gì sai đâu nhé.
    3. Môi trường xung quanh thì theo kiểu Té nước theo mưa, ko cần biết có nhìn thấy đúng thế không...
    ------------> Phụ nữ ko biết bám víu nơi nào,
    Chỉ là biệt xứ mà đi mới yên ổn...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,368 Bài viết

• 21,050 Được cảm ơn

Để thay đổi suy nghĩ về nạn bạo hành thì trước mắt cần làm những việc sau:

Cơ quan tuyên truyền nhà nước hàng ngày phải lên tivi tuyên tuyền (TV cần phải có chuyên mục riêng về vấn đề này) việc đánh vợ là hành vị bạo hành, là vi phạm pháp luật, etc. Rồi so sánh với các nước giàu trên thế giới, so sánh cách hành xử của đàn ông của các nước đó đối với phụ nữ, cơ quan pháp luật ở các nước đó như thế nào với nạn bạo hành, etc.

Báo chí, dư luận viên.... cũng phải làm thế

Nói chung tuyên truyền mạnh vào. VN rất giỏi món tuyên truyền.
    • 115 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoiSaoLeLoi-Bg Xem bài viết
    Mình nói thực tế thôi nhé,
    ở quê tồn tại cái này ko hề hiếm, gọi là bình thường cũng ko có sai đâu
    Nếu muốn thay đổi í, phải thay đổi cả một hệ thống...
    Hoặc là dũng cảm tự mình làm bước đột phá, phải gọi là đột phá, và chấp nhận lựa chọn của mình.
    1. Nhà đẻ thì luôn là lấy chồng sướng khổ phải chịu
    2. Nhà chồng càng được đà lên càng lấn tới, cho nên chuyện mẹ chồng ở quê ghê ghớm ko có gì sai đâu nhé.
    3. Môi trường xung quanh thì theo kiểu Té nước theo mưa, ko cần biết có nhìn thấy đúng thế không...
    ------------> Phụ nữ ko biết bám víu nơi nào,
    Chỉ là biệt xứ mà đi mới yên ổn...
    chỉ 1 và 2 là đã thấy ko bao giờ sướng rồi và ai cũng thích đẻ con trai vì thấy đúng kiểu có con trai là thành cha mẹ thiên hạ chứ đâu
    cái số 3 thì luôn là phụ nữ auto sai, đàn ông auto có quyền, kaka. Ngay cả như bình luận ở trên cũng nói "Đã biết nó vũ phu rồi mà vẫn còn làm thế thì bảo sao nó ko đánh" tức là ý chửi cô vợ trước, chứ ko phải là đàn ông đánh vợ dù bất cứ thế nào cũng là ko ra gì trc, đủ cho thấy tầm suy nghĩ của XH rồi.
    Nói chung là cả 1 XH suy nghĩ như thế thì khó thay đổi lắm. Ai suy nghĩ dc khác thì tự họ sướng thôi. Với cả phụ nữ ngoài đó bị 1 cái bệnh rất kinh khủng đó là THÀ CÓ CHỒNG KO RA GÌ VẪN OK HƠN LÀ SƯỚNG MÀ KO CÓ CHỒNG, kiểu chồng mới là chân lý sống cho họ.
    Còn bạn nào bảo phải tuyên truyền mạnh á, nói thẳng là ko có dc gì đâu khi mà quan điểm con người và XH ko thay đổi . Như vụ tuyên truyền chỉ đẻ 2 con đẻ nuôi dạy cho tốt mà dc mấy hộ nghe theo? toàn là dù 2 nhưng chưa có trai thì vẫn cố đẻ kiếm trai bất chấp thôi à ? )
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,316 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://afamily.vn/11-nam-sau-cai-che...7164155796.chn
    Cô diễn viên này cũng thế. Đúng là duyên nợ, cho người ta bước vào đời mình thì dễ, đuổi người ta đi mới khó, vì sợ ảnh hưởng danh tiếng, sợ dư luận, sợ sự chia ly, sợ con cái thiệt thòi... mà không dám li dị rồi đến lúc không thể không li dị thì phải gánh nợ của thằng chồng thì mới được nuôi con. Không dũng cảm mà dẹp ngay nỗi sợ nhỏ thì nó sẽ phát triển thành nỗi sợ lớn hơn, rồi lớn đến mức thà chết còn hơn. Tóm lại, phải dũng cảm, tự biết bảo vệ mình, đừng trông chờ gì ở bất kì ai dù cho đó là bố mẹ hay con cháu.
    • 3,188 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumuathu90 Xem bài viết
    chỉ 1 và 2 là đã thấy ko bao giờ sướng rồi và ai cũng thích đẻ con trai vì thấy đúng kiểu có con trai là thành cha mẹ thiên hạ chứ đâu
    cái số 3 thì luôn là phụ nữ auto sai, đàn ông auto có quyền, kaka. Ngay cả như bình luận ở trên cũng nói "Đã biết nó vũ phu rồi mà vẫn còn làm thế thì bảo sao nó ko đánh" tức là ý chửi cô vợ trước, chứ ko phải là đàn ông đánh vợ dù bất cứ thế nào cũng là ko ra gì trc, đủ cho thấy tầm suy nghĩ của XH rồi.
    Nói chung là cả 1 XH suy nghĩ như thế thì khó thay đổi lắm. Ai suy nghĩ dc khác thì tự họ sướng thôi. Với cả phụ nữ ngoài đó bị 1 cái bệnh rất kinh khủng đó là THÀ CÓ CHỒNG KO RA GÌ VẪN OK HƠN LÀ SƯỚNG MÀ KO CÓ CHỒNG, kiểu chồng mới là chân lý sống cho họ.
    Còn bạn nào bảo phải tuyên truyền mạnh á, nói thẳng là ko có dc gì đâu khi mà quan điểm con người và XH ko thay đổi . Như vụ tuyên truyền chỉ đẻ 2 con đẻ nuôi dạy cho tốt mà dc mấy hộ nghe theo? toàn là dù 2 nhưng chưa có trai thì vẫn cố đẻ kiếm trai bất chấp thôi à ? )
    Nhưng trươc tiên phụ nữ phải độc lập đã.
    Mà rất nhiều người suy nghĩ là mình ko thể làm gì đó, mà thực tế thì ko phải vậy. chúng ta có thể làm được...
    Ko thể là mọt người xuất sắc nhưng có thể trơ thành một con người hoàn toàn độc lập mọi thứ, và điều đó là hoàn toàn có thể.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 735 Bài viết

• 4,099 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tất cả là tiền thôi, xã hội quanh quẩn bởi chữ tiền, con gái gả đi rồi không hạnh phúc sao lại đuổi về nhà chồng, do nó không làm ra tiền nhiều, ở nhà mẹ đẻ thì anh trai chị dâu ngứa mắt, mẹ ruột trông con hộ cũng mệt nên những lời khuyên kiểu cho con có cha hay cơm sôi vợ bớt lời mục đích cũng để tống cục nợ đó đi. Nếu độc lập tự chủ làm ra tiền, ok ngứa mắt thì tôi đi, con tự tôi nuôi tốt. Cái khó nó bó cái khôn, kinh tế không có thì đấu tranh bằng mắt.

Ngoài ra còn một lý do nữa xã hội còn quá thờ ơ, bao nhiêu vụ người phụ nữ bị đánh bị dọa giết mà chính quyền bỏ lơ, nó đã hăm dọa bao nhiêu lần, báo CA đủ cả để rồi kết cục tang thương .
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 208 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Mình không có auto phụ nữ sai, chỉ là mình thấy đàn ông sức dài vai rộng không dùng để đối đầu với đàn ông khác ngoài xã hội mà về nhà thượng cẳng tay hạ cẳng chân với vợ con thì chỉ là đồ bỏ đi không đáng để nói đến, nhưng tiện đây mình sẽ phân tích tiếp tâm lý của đàn ông bạo lực, những người có tiền sử bạo lực với phụ nữ phần lớn họ chưa từng có chuyện đánh nhau với đàn ông.

Đánh vợ cũng là 1 dạng bệnh lý, họ thường là kẻ bạc nhược, thất bại ngoài xã hội hoặc thua kém bạn bè anh em nên họ nắm quyền lực trong gia đình để tìm sự cân bằng, Đã đánh 1 lần chắc chắn sẽ có lần 2, và chỉ có tăng chứ ít có giảm, trừ trường hợp họ chịu cú sốc nặng nề nào đó mới thay đổi được.
    Đàn ông đánh vợ coi như bỏ đi, vì đánh quen tay chỉ cần nhìn vợ thấy ngứa mắt cũng đánh, nghe vợ hắt hơi xì mũi ngứa tai cũng đánh, hay buồn buồn chẳng có gì làm lôi vợ ra đánh chơi...
    Gặp phải chồng như vậy chẳng có cách nào khác ngoài bỏ chạy để cứu lấy bản thân, nghe hơi tàn nhẫn nhưng thật sự là như vậy.
    (Mình cố gắng viết nhiều như vậy cũng chỉ mong giúp được phần nào đó các bạn rơi vào hoàn cảnh tương tự như cô gái trong bài)
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,188 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy phụ nữ phải biết chủ động nhiều cái lắm...nghĩa là mình phải tự quyết. Nhiều trường hợp bảo nghỉ làm ở nhà chăm con sẽ abc...nhưng cuối cùng nghỉ làm trông con rồi mất hết...cho nên nếu ko đạt được thỏa thuận thì kiểu gì cũng phải đi làm kiếm tiền, không còn chồng thì còn có con và sự nghiệp, còn có tiền. Người ta nói đúng, ko có tiền, ko có sự nghiệp thì chết, chứ ko có chồng thì không chết...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nghĩ rằng không có lửa sao có khói. Nhiều ông đúng là quá nóng tánh nhưng cũng do người đàn bà làm tức nước vỡ bờ. Kiểu không mồm mép tép nhảy nói năng quá trớn thì cũng do đoản vụng ẩu hoặc bừa bộn gì đó. Trong xóm mình có 1 bà, lúc chưa hiểu chuyện thì nghe bả tả chồng cũ bả bạo hành bả từ lúc mới cưới luôn, nhưng sau tiếp xúc thì thấy anh này rất bình tĩnh hiểu chuyện. Còn bà này đi cặp với 1 ông sau khi li dị thì cũng cãi lộn rồi oánh nhau chan chán, mà ông này mình cũng hiểu tánh (tại bạn hay chơi chung nhóm) thì tuyệt đối không phải hạng người võ biền. Cả xóm ai cũng công nhận cái mồm bà này quá quắt, cho nên thấy bả bị đánh thì cũng xót mà can giùm nhưng cũng hiểu cho người kia vì ức chế quá thôi.
    Mình thì không cổ vũ cho đàn nào đánh đàn nào cả, nhắm không sống nổi thì chia tay cho thiên hạ thái bình, ngoài kia còn 5-4 tỉ đàn ông/phụ nữ khác, tha hồ mà chọn tiếp, chọn sai thì bỏ, chọn lại chứ có gì đâu mà sợ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,546 Bài viết

• 8,337 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    thằng chồng đánh vợ thì khốn nạn thôi rồi. nhưng cô vợ cũng chẳng vừa. thấy cãi tay đôi nhem nhẻm với chồng, ở với nó nhiều năm, ăn bao nhiêu trận đòn thì cũng phải biết tính nó, khi nào nó sắp nổi khùng đánh mình thì tắt đài or nói ngọt nhạt thế nào cho nó hạ hỏa, đàng này cãi với nó khác nào đổ dầu vào lửa? chưa kể cứ ôm khư khư đứa con để làm gì trong khi đối tượng ăn đòn là cô này. ôm đứa nhỏ làm gì cho nó gặp nguy hiểm. thứ chúa ngục. còn li dị hay ko thì tui miễn bàn vì nhiều mẹ nói rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_kuTin
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,253 Bài viết

• 12,278 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Muốn thay đổi thì phải thay đổi từ giáo dục gia đình. Mà giáo dục gia đình VN hiện nay, người phụ nữ đóng vai trò cực kì lớn. Do xã hội gia trưởng, đàn ông phần lớn gánh vác kinh tế và giao khoán chuyện giáo dục con cái cho vợ.
    Nếu bản thân người mẹ không độc lập kinh tế, sĩ diện hão, suốt ngày tô vẽ hình ảnh gia đình hạnh phúc dù bên trong thối hoắc, thì đứa con gái của người mẹ đó cũng sẽ sống như thế thôi. Tương tự, người mẹ chấp nhận để mình bị bạo hành, thì đứa con trai của người mẹ đó về sau cũng sẽ bạo hành vợ nó (thậm chí cả mẹ và chị em gái của nó), vì nó nghĩ chuyện đấy là đương nhiên, đàn ông có quyền bạo hành phụ nữ.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 171 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À chị này là nhà báo, quan hệ XH chắc rộng mà vẫn tư duy ngu muội như vậy, đã ly dị vì bạo hành rồi còn quay lại tập 2 để bị ăn đòn như bây giờ. Rồi lại tiếp tục chấp nhận hoà giải, rút đơn kiện sau vụ này.
    Ko biết 1 ngày đẹp trời nào đó gã này có cho chị 1 nhát để lên bàn thờ luôn ko, có tưới xăng đốt luôn cả nhà vợ vì ko biết dạy con ko, đấy là muốn tốt cho con hả?!
    • 3,188 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tên nào máu chó có mà khéo bằng trời, các chị cứ thử có chồng máu chó xem, khéo bằng trời nó vẫn Tẩn cho tơi bời, có tên chạy đi nó còn bảo mày không được chạy, chạy tao đánh chết , nói hơi hài nhưng có thật như thế đấy

Tốt nhất á, không chịu được thì Bỏ. ở với tên nào mà khủng bố thể xác kiểu này éo biết chết lúc nào.
    Em nói thật khéo là tốt, nhưng mà mình có khéo, để làm mục đích của mình í, đội đàn ông nó vẫn khinh cho như thường, nó bảo là: rút cục thì vẫn cần nó, nên phải như thế với nó...cho nên í, tốt nhất, kiếm tiền tự chủ đi, kiếm được bao nhiêu thì tiêu ở mức đó, tên nào biết thương vợ thì tự khắc bù đắp , còn không thì cũng ko cần
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,688 Bài viết

• 30,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoiSaoLeLoi-Bg Xem bài viết
    Tên nào máu chó có mà khéo bằng trời, các chị cứ thử có chồng máu chó xem, khéo bằng trời nó vẫn Tẩn cho tơi bời, có tên chạy đi nó còn bảo mày không được chạy, chạy tao đánh chết , nói hơi hài nhưng có thật như thế đấy
    Mình vẫn nghĩ là luôn có khắc tinh cái thể loại này. Ông chú mình rượu chè bê tha đánh vợ như điên suốt thời trẻ. Rồi sau ly hôn. Mà mẹ chồng (tức là bà nội mình) lại còn suốt ngày chê con dâu. Thím này hiền, xinh gái. Đến khi ông chú mình lưu lạc làm thuê khắp nơi một thời gian, lấy một cô quá lứa lỡ thì (gần 40) xấu gái nhưng to khỏe, sinh lực dồi dào. Gặp lại ko nhận ra luôn. Ổng chăm chỉ làm ăn, vợ nói một câu nghe răm rắp. Chả bao giờ nghe là dám đánh vợ. Đánh hả, vừa nhào tới vợ nó đẩy lại cho ngã dúi dụi. Có lần bả cầm gậy phang lại sém què chân nên sợ quá tiệt luôn. Còn chửi bả thì bả cắp đít ra đồng làm chứ cũng chả thèm đôi co. Cả nhà mình tưởng ông chú út là đồ hỏng hẳn, vứt đi rồi. May thế nào lấy được thím thứ 2 nên cuộc đời mới quay ngược lại được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    cái tin này mục đích chính để tổ lái, các bà ấy chẳng dưng bị chồng đánh, có chân ko biết chạy thì ráng mà chịu
    hôm qua lại có tin rồi đây các mẹ vào xem (lúc trước cũng li dị ly thân gì 1 lần rồi lại hàn gắn)

Người phụ nữ bị chồng võ sư bạo hành xin hòa giải, rút đơn tố cáo
    07:25 29/08/2019
    pno Rút đơn tố cáo để chồng không bị xử lý nhưng chị L. cho biết, sẽ làm thủ tục ly hôn.
    https://www.phunuonline.com.vn/thoi-...to-cao-163830/
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Mình vẫn nghĩ là luôn có khắc tinh cái thể loại này.
    ông Lê Tuấn Anh, hồi xưa cũng đánh bồ đánh vợ tơi bời bầm dập, tới khi gặp bà Hồng Vân có dám động đậy chân tay đâu, sống hạnh phúc tới giờ nè.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 223 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

May sự việc đem ra ánh sáng chứ không thì vẫn sống như thế đến già. Tội nghiệp thằng bé lớn phải ở với bố nó (theo báo chí)